[Funland] 5 năm nữa về Việt Nam, cầm 5 tỷ khó nghĩ chuyện đầu tư nhà đất?

Marble Trans

Xe tăng
Các bác để ý mà xem, nhà mình thường ăn sóng lan sau TQ độ 2 năm. Tất cả các sóng, từ sóng Đả hổ ziệt zuồi :D
Đả hổ diệt ruồi ở ta là tự bản thân nội bộ thấy cần phải làm để xốc, chỉnh đốn lại. Chứ không phải là học bên China, nhiệm kỳ đầu đã làm rồi nhưng là làm chậm làm chắc vì chưa có kinh nghiệm, sợ vỡ bình. Trên cũng ngầm hiểu, thừa hiểu là nếu làm mạnh tay quá, thì sờ đến đâu chẳng có vết nhúng chàm.

TieuFu

Xe container
Đả hổ diệt ruồi ở ta là tự bản thân nội bộ thấy cần phải làm để xốc, chỉnh đốn lại. Chứ không phải là học bên China, nhiệm kỳ đầu đã làm rồi nhưng là làm chậm làm chắc vì chưa có kinh nghiệm, sợ vỡ bình. Trên cũng ngầm hiểu, thừa hiểu là nếu làm mạnh tay quá, thì sờ đến đâu chẳng có vết nhúng chàm.
Nói phét ! :)) :)) cụ làm nhiệm kỳ nào chưa ?:)):))

nguyenvu171

Xe buýt
Đất tăng khắp nơi, mà em thấy TP Nam Định vẫn rẻ bèo, nhà chồng em ở ngõ xe vào được ngay gần tượng Trần Hưng Đạo mà nghe đâu có hơn chục triệu. Chắc là ít việc làm, chứ sạch sẽ, đồ ăn ngon, thanh bình.
có khi về NĐ làm đám ở, sáng đi làm từ 5h, đến 7h cũng đến đc HN nhỉ, tối 18h lên xe, 20h lại có mặt ở nhà

cadan

Xe container

haivanphe

Xe container
Đầu năm nay em về quê, thấy anh em họ hàng phất lên kinh khủng, sắm xe, xây nhà, đi du lịch nước ngoài, giàu hơn cả dân Hà Nội nhiều lần. Hỏi thăm thì mới biết là họ mua đất loanh quanh khu vực Hoài Đức rồi tách thửa, xây nhà có trang bị đầy đủ nội thất rồi bán (quê em có đầy đủ các đội nề, sắt, nội thất), mỗi căn lãi khoảng 2 tỏi sau khi đã trừ hết chi phí.

Cucumin

Xe điện
Để úp cho dân tỉnh muốn về làm người Hà Lội ạ. Chứ thật bác, dân HN nghe đến những Thanh Oai, Quốc Oai, Hoài Đức... kể cả Đông Anh thì còn nghĩ nó ở Tỉnh nào cơ ^^
=)) Hà Nội phố cũng có hai loại. Một loại không có tiền , hàng ngày uống chè đá,đá bát bún chả , tối về uống bia với đậu phụ xong vỗ ngực Hà Hội Phố thìđúng là đội đấy khéo bảo Vành Đai 3 xa quá.
Còn Hà Nội mà đội có tiền ấy, thì khắp 64 tỉnh thành này chỗ nào chả có dấu răng ăn đất, nhiều nhưng khu xa tít tắp Lai Châu cũng có anh vào xin đất làm dự án nuôi lợn Cơ. =))

Thành Thị 1

Xe điện
Cụ gửi em quy định không cho tách 30m2 đối với đất ĐẤT Ở TẠI ĐÔ THỊ với để em đi chém gió
ở nông thôn (gọi là các huyện vùng cao, dù là thuộc hà nội) thấy bảo h tách sổ mà ko có đc 150 thổ cư, thì nó ko cho tách nữa.

CDX2011

Xe tăng
Website
casca.vn
Cháu thấy sốt đất không chỉ ở HN hay TP HCM đâu, sốt khắp nơi nơi. FB của cháu thấy chạy quảng cáo nhà chung cư ở Đà Nẵng 40-50tr/m2, có bạn sale liên tục chạy quảng cáo đất nền phân lô ở Yên Thủy Hòa Bình những 14-15tr/m2
Có mỗi HN thôi cụ, SG im ắng và giảm giá, Đà nẵng thì quá rẻ ( rẻ hơn đất trong ngõ ở ngoại thành HN).

toimuondie

Xe container
Có mỗi HN thôi cụ, SG im ắng và giảm giá, Đà nẵng thì quá rẻ ( rẻ hơn đất trong ngõ ở ngoại thành HN).
Em thấy chung cư Sun Symphone đang rao bán 150 triệu/m2.

CDX2011

Xe tăng
Website
casca.vn
Em thấy chung cư Sun Symphone đang rao bán 150 triệu/m2.
Có vài cái dự án ở khu du lịch vị trí hot, nó để giá thế kệ nó chứ cụ.
Vào khu dân cư mà mua đất, quá rẻ cụ ạ. Đất Đà nẵng mênh mông thế vào chung cư làm gì cụ!

CK9606

Xe hơi
Thớt kiểu này góp phần thổi giá bđs phải ko các cụ

Quê bầm

Xe điện
E ko quan tâm chung cư nên ko có dữ liệu giá của nó, còn đất thì rẻ hơn hồi trước covid nhiều đấy!
Vâng, em với cụ xem các khúc khác nhau, mấy dự án mới mở bán bên Thủ Thiêm toàn 150tr++/m2, kéo theo các dự án chung cư cũ quanh đấy hay bên Bình Thạnh cũng leo thang theo.

Đất thì em thấy hàng nhiều quá nhất là vung ven, đường xá hơn chán, em hôm đi từ Grand Park quận 9 em có đi xuyên qua đường Lò Lu, Cầu Chùm CHụp khu ấy nhìn em cứ ngỡ em đang xuống miền Tây

CDX2011

Xe tăng
Website
casca.vn
Vâng, em với cụ xem các khúc khác nhau, mấy dự án mới mở bán bên Thủ Thiêm toàn 150tr++/m2, kéo theo các dự án chung cư cũ quanh đấy hay bên Bình Thạnh cũng leo thang theo.

Đất thì em thấy hàng nhiều quá nhất là vung ven, đường xá hơn chán, em hôm đi từ Grand Park quận 9 em có đi xuyên qua đường Lò Lu, Cầu Chùm CHụp khu ấy nhìn em cứ ngỡ em đang xuống miền Tây
Thì ông Vin xây khu này ra tít cuối đất SG mà cụ, khác gì miền Tây đâu. Từ đó chạy vào Thủ Thiêm xa tít mù tắp!

CDX2011

Xe tăng
Website
casca.vn
Không hiểu mấy mảnh đất "chó ỉa" mạn Hoài Đức này dân đầu cơ ôm làm gì nhỉ ???
Để ở ? Chắc không.
Để kinh doanh ? Chắc không phải, vì chả kinh doanh gì mạn này sinh lời tương xứng số tiền đầu tư.
Để cho thuê ? Cũng chả phải, vì ai đi thuê kinh doanh gì mạn đó ...

Thực sự không hiểu. :D

Phân tích kỹ thì thấy, câu "người đẻ ra, đất có đẻ ra đâu?" đã lỗi thời và trở nên vô nghĩa từ lâu.
Vì dân số VN đã và đang không tăng nhanh như mọi người lầm tưởng. Dân VN ta cứ ảo tưởng rằng dân số VN sẽ vẫn tăng phi mã như những năm thời bao cấp.....còn lâu nhé. :))
Con số 100 tr dân, cũng là con số đã làm tròn cho nó "oai" để đạt 100 tr thôi, chứ chưa tới đâu. :))
VN thiếu gì đất.....Có mà đầy.
Kk đợt đấu giá đất làng em ở Quốc Oai, cũng lâu rồi, trước Covid nhiều. Em về quê tiện lê la nước chè gần đấy, em mới hỏi các bác ấy là định trả bao nhiêu. Câu trả lời đa số ở khoảng 25-26tr/m2 mà khu đấu giá ở giữa đồng, view nghĩa trang của thôn, đường bé tí. Em bảo thế thì việc gì phải đấu, ra cái đường to nhất xã kia, đang có người bán luôn giá 25tr có cả nhà 3 tầng, cách chỗ đấu giá độ 5-600 m.
Thế mà người ta vẫn đấu lên tận hơn 30tr/m2. Từ đó đến giờ nó vẫn bỏ hoang đấy.