[Funland] 5 năm nữa về Việt Nam, cầm 5 tỷ khó nghĩ chuyện đầu tư nhà đất?

Cucumin

Xe điện
Nhà em ở Yên Nghĩa, QL6 đầu ngõ mà em chờ 30 năm rồi chưa thấy gì. :)) Em nghĩ LS chắc 30 năm nữa.
Khu chỗ nhà Cụ là khoai nhất về giải phóng mặt bằng đấy, đề nghị bà con vì lợi ích chung chứ.
Thực ra giá nó rẻ thì mua để đấy chơi cũng được mà Cụ, cách Hà Đông có 25km mà giá có 3 triệu đất Vườn + Thổ Cư , em làm mấy nghìn m2 đợi vậy, sau này cùng lắm là nuôi cá trồng rau.

Thành Thị 1

Xe điện
mồm thì hô vậy
chứ thấy đất hạ giá, mất thanh khoản chả akay chứ cụ
Vậy thì đừng mua lúc nóng, đa phần những ng mua lúc nóng là mang tính bầy đàn, và đầu cơ để kiếm lời. Còn mua dùng thì chả bao h rơi trường hợp đó, chỉ rơi trường hợp, mua xong nó chạy, nhưng toàn bị xin đểu vì kêu mua lãi thế, chắc giầu lắm.

duongqua

Xe container
Cơn điên vẫn chưa dừng ngay được và cần có một cú sốc mạnh để làm chúng ta tỉnh lại. Từ nay đến đó thì giá vẫn sẽ lên đều thôi.
vâng nên em mới mong nó vỡ, mà để vỡ được chắc ko thể ngay được, còn giờ thì tăng 1 cách ảo kinh

Cucumin

Xe điện
Đất nước ổn định, kinh tế cứ tăng đều đều 6, 7% một năm thì vài năm đất lại có tí tăng là bình thương. Dân mình kiếm tiền xong ngoài mua đất cũng chả còn nhiều thú nào khác.

Cucumin

Xe điện

Đất View hồ đắt là phải các cụ cứ kêu là thế nào nhỉ. =))

Chỉnh sửa cuối:

thanhphuong06

Xe tải
Đất nước ổn định, kinh tế cứ tăng đều đều 6, 7% một năm thì vài năm đất lại có tí tăng là bình thương. Dân mình kiếm tiền xong ngoài mua đất cũng chả còn nhiều thú nào khác.
"tí tăng" là bao nhiêu % vậy cụ?
Cụ nói nhẹ nhàng quá làm em tưởng nó tăng "bé tí" thật :))

Tý phệ

Xe điện
Vậy là thế hệ homeless bắt đầu sinh ra.

ttvnol.com

Xe tăng
Đất thổ đu càng tăng , càng sốt em mừng cho các cụ ngoài đó . Chúc các cụ một năm đại thành công . Tốt nhất là cứ ôm cho chắc đống vàng đó ko là người khác chiếm mất .

Politeboy

Xe tăng
Mua xa ra Cụ ơi, em về vùng Lương Sơn giáp ranh Hà Nội , mua đất có 3 triệu m2. Đường 6 mà mở to thì phi về Hà Đông cũng 30 phút thôi. Cụ về đấy làm 1000m2 có 3 tỷ, xây nhà làm vườn , vui thú điền viên. Tại các Cụ cứ bám VĐ 3 làm gì =))
Cụ mua 1000m2 gias rẻ nó lại ko cho xây nhà vì đất trồng cây
Phải hiểu giá đất đắt là ý muốn của ai rồi hẵng tìm cách phản đối hoặc giải pháp đối phó

ruby_eagle

Xe điện
Giá bds tăng cao không tương xứng với lương, thực tế lương tăng 20% mà giá bds mỗi tăng bằng lần thế này thì sau này khoảnh cách giàu nghèo càng lớn, chênh lệch giàu nghèo lớn sẽ dẫn đến bất công xã hội càng cao. Em nhận định vậy có chủ quan không nhỉ?!

Cucumin

Xe điện
Cụ mua 1000m2 gias rẻ nó lại ko cho xây nhà vì đất trồng cây
Phải hiểu giá đất đắt là ý muốn của ai rồi hẵng tìm cách phản đối hoặc giải pháp đối phó
Cụ nhầm rồi, Đất mua trên đấy 1000m2 bao giờ cũng phải có 100 thổ cư là tối thiểu, còn lại là đất trông cây lâu năm, Cụ xây nhà thoải mái. Còn đất mà không có thổ cư thì giá rẻ lắm Cụ.
Mình cứ sổ đỏ có thổ cư cho nó yên tâm.

Bicu

Xe đạp
Các huyện ngoại thành em về rồi, đời sống dân sinh, dịch vụ, lẫn cơ sở hạ tầng ko lấy đâu ra đc làm cơ sở cho cái giá đất kia.Có thể tương lai cơ sở hạ tầng dân sinh, dịch vụ sẽ phát triển để khớp với giá bđs nhưng có lẽ sẽ hơi lâu mà đời người thì mấy tí. Em vẫn quan niệm tích tiền đầu tư căn chung cư nội đô hoặc nhà trong ngõ cho f1 vì thấy nó đắt nhưng cái đắt đấy mình nhìn thấy đc vì sao nó đắt.
Nội đô vẫn là nơi thuận tiện di chuyển làm việc, y tế, học tập giao lưu. Còn nếu đi xa thì đi hẳn về thành phố ở các tỉnh, làm việc trực tuyến, cần họp hành gì thì phi lên thủ đô phút mốt.
Hoài Đức em không biết nhưng Đại Áng Thanh Trì quê em đây cơ sở hạ tầng, dân sinh, kèm các dịch vụ ăn uống, vui chơi, giáo dục, y tế…> đúng như cụ nói là giá nhà không đi kèm chất lượng, không tương xứng tý nào. Nói thật em thà mua cái chung cư cũ/ nhà ngõ ngách ở quận lõi còn hơn mua nhà ở mấy huyện ngoại thành này.

minhab

Xe điện
Thật với các cụ chứ cách đây dăm năm bỏ 1 tỏi mua cái chung cư còn gào lên chê đắt rẻ. Giá nó vẫn tăng đều chứ chờ đến mùa xuân chắc đến đời cháu các cụ, còn giờ theo vòng quay chung, mục tiêu là kiếm cái nhà chung cư đã.
Mà nói thật lương 50 củ trừ ăn tiêu đi chắc 6 - 7 năm mới mua được chung cư, lúc ấy giá nó còn hơn 2 tỏi hay nó lại vọt lên 3 tỏi thì cứ đuổi theo ước mơ xa vời :))

dheIa

Xe điện
Các huyện ngoại thành em về rồi, đời sống dân sinh, dịch vụ, lẫn cơ sở hạ tầng ko lấy đâu ra đc làm cơ sở cho cái giá đất kia.Có thể tương lai cơ sở hạ tầng dân sinh, dịch vụ sẽ phát triển để khớp với giá bđs nhưng có lẽ sẽ hơi lâu mà đời người thì mấy tí. Em vẫn quan niệm tích tiền đầu tư căn chung cư nội đô hoặc nhà trong ngõ cho f1 vì thấy nó đắt nhưng cái đắt đấy mình nhìn thấy đc vì sao nó đắt.
Nội đô vẫn là nơi thuận tiện di chuyển làm việc, y tế, học tập giao lưu. Còn nếu đi xa thì đi hẳn về thành phố ở các tỉnh, làm việc trực tuyến, cần họp hành gì thì phi lên thủ đô phút mốt.
Ko cần nói đến cơ sở hạ tầng ạ. Điều này xa xỉ quá. Chỉ cần nói đến nếp sống và thói quen thôi.. ra khỏi Hồ Ông Rùa độ 30 cây là em đã nản rồi :">
Đến những nơi đó kiểu như đi du lịch mạo hiểm thì còn háo hức b-)