[Funland] 5-10 năm nữa Hà Đông sẽ là quận đáng sống nhất thủ đô>>>

nvh_hn

Xe container
Còn bảo ăn ngon, có ăn:

Em nhớ cái thời ơ kìa (lâu lắm rồi) vào cái cảng ở Quảng Nam ăn con tôm hùm còn mất râu, nó bảo con ngon xuất về SG, HN hết rồi. Em về quê anh em bảo rau ở chợ nhiều khi không dám mua ăn vì nó phun thuốc sâu, trồng cái gì mới an tâm (mà đấy là quê với nhau đấy).

sopeace

Xe tải
1. Nước sạch nhà tôi đo pH sạch từ 7.34 - 7.44. Chắc bẩn bị riêng mỗi nhà cụ
2. Học hành cái chính là định hướng của gđ cho con trẻ. Còn Cụ tính lõi Cầu Giay nhà cụ xuống Am đi hết bao nhiêu cái đèn đỏ mà nhanh hơn so với từ Vạn Phúc xuống.
3. Cụ đi từ Nguyễn p Sắc tới Bạch Mai có tới 50p không, so với tôi đi từ Vạn Phúc xuống. Bấm Maps cụ nhé. Còn viện thì Hà Đông là Tp cũ nên có nguyên 1 Bệnh viện chuyên của Tp là Bệnh viện Hà Đông, ngoài ra có bệnh viện mắt, có bệnh viện Nhi TW cơ sở 2 tại Yên Nghĩa. Chưa tính bv lớn khác.
.4. Trung tâm thương mại chả đâu lớn bằng AEON Hà Đông.
5. Mấy đồ ăn nhanh công nghiệp thì chỉ dành cho đám ... kém thôi chứ đã dạt ra ngoài ven thủ đô ở thì cũng thuộc Tầng Sinh Mạng rồi cụ nhé.
1. trước em ở trong khu đô thị lớn của HĐ và cả khu đô thị đó bị nước bẩn như vậy cụ ạ, Ngay trên cũng có cụ còm hỏi nước sạch HĐ giờ đã sạch chưa đó cụ, nên chắc ko phải chỉ riêng có nhà em bị đâu ạ.
2. Dạ nhà em cách Am 5-10 phút xe máy ạ (em tính thoải mái rồi đó ạ), chứ đi xuống Vạn Phúc đi đường Nguyễn Trãi hay Tố Hữu em đi thường gấp ~ 5 lần thời gian đó cụ ạ.
3. Em ở HĐ đi Bạch Mai 50 phút và CG em đi đến Bạch Mai 20 phút ạ. Viện cụ nói là viện thuộc quận thì quận nào cũng có cụ ạ. các viện chưa hoạt động thì là chưa có cụ ơi
4. Aeon LB, Lotte Tây Hồ cũng lớn đâu kém cụ ơi
5. Đồ ăn nhanh kém mà đi khắp thế giới Á - Âu - Mỹ đâu cũng có vậy cụ?

Jason88

Xe tăng
Hà Đông có tàu điện trên cao các cụ nhé :))

Đọc các cụ cãi nhau thấy buồn cười, thật vô bổ:D . Mà toàn thuộc dạng gạo cội, lão làng ấy chứ.

Em gần 50 năm sống chỉ loanh quanh Cầu Giấy dù làm ở quanh HN đủ cả rồi, cũng chưa mấy khi nghĩ chuyển đi đâu. Đợt tới em sẽ chuyển vào mạn này của các cụ vì 1 số vấn đề, trong đó có 1 ý nhỏ của việc đáng sống hơn:D

Còn thật sự các cụ phân tích từ vi mô đến vĩ mô của sự đáng sống, dù nó đúng đấy nhưng em nghĩ chẳng đến mức đấy đâu. Dù cái nhà tuyệt đến mấy, không khí trong lành bao nhiêu nhưng tự dưng các cụ gặp ông hàng xóm củ chuối là khỏi phải phân tích đáng sống làm gì cho mất thời gian:D
E thấy hợp lý này. Nhà là nơi để về cứ thấy yên bình thoải mái và hài lòng thì ở đâu cũng là nơi đáng sống hết

levietanh5555

Xe tăng
LK 5B - 03 Khu Đất Đấu Gía Phú Lương - Hà Đông
Em đã comment ở trên, chắc gì ăn rau đã sống lâu. Còn nói thật em chỉ lo cuộc sống của em, lên đây tranh hơi có béo được hơn đâu.
Tôi học Y Khoa Cụ nhé... Tôi chuyên làm kinh doanh, Tôi chuyên nghiên cứu con người và vật chất....Cái sức khỏe, bệnh tật là số liệu biết nói mà Tôi đang làm...Cái văn hóa theo dòng lịch sử của người VN Tôi cũng đang làm.....Cho nên chia sẻ của Tôi mang hướng mở và văn minh...Mọi người đừng nghĩ lệch....

nvh_hn

Xe container
Tôi học Y Khoa Cụ nhé... Tôi chuyên làm kinh doanh, Tôi chuyên nghiên cứu con người và vật chất....Cái sức khỏe, bệnh tật là số liệu biết nói mà Tôi đang làm...Cái văn hóa theo dòng lịch sử của người VN Tôi cũng đang làm.....Cho nên chia sẻ của Tôi mang hướng mở và văn minh...Mọi người đừng nghĩ lệch....
Em xin phép post câu cuối về chủ đề này: em không tranh luận về khoa học kỹ thuật, không tranh cãi ăn rau hay ăn thịt sống lâu hơn. Và em lên đây cơ bản chém vui là chính, các cụ thích cãi nhau em xin thua luôn.

Tự bản thân em & gia đình em biết sống thế nào là hp & đó là mục đích ai cũng đang hướng tới. Gia đình em ăn 1 bữa thịt công nghiệp không có nghĩa là nhà em ít văn minh hơn nhà ai đó, cuộc sống nó sẽ có cái này, cái kia nó mới là cuộc sống.

Em không quan tâm gia đình cụ thế nào (dù cụ có 5 cái biệt thự), còn em tự biết gia đình em thế nào dù em sống ở chung cư hay nhà ngõ. Dù em đang ở Cầu Giấy ít đáng sống hơn theo ý cụ nhưng em vẫn thấy hp, thoải mái, không ghen ăn tức ở với cụ đang sống ở nơi đáng sống nhất.

Xin cảm ơn!

sopeace

Xe tải
Cụ nói VN, người VN, chẳng lẽ cụ là người Tây sống ở cung trăng?
cụ levietanh5555 này lạ thật cụ nhỉ, hỏi và thảo luận thứ chả liên quan gì. em cũng dừng nói chuyện với cụ ý để mong trả lại đúng nội dung thớt.

sopeace

Xe tải
- Mạn dọc tố hữu thì cũng dùng nc sông đà lâu rồi, Nước bẩn cũng thi thoảng do nước sông đà bị hỏng hay yếu phải dùng nc ngầm bơm bổ sung, bây h đg ống nước sông đà 2 đã chôn xong hết dọc theo đg lê trọng tấn. Chờ bơm nước nữa thôi. Nên nc bẩn chắc sẽ hết trong tgian tới.

- Bệnh viên ở HĐ cũng đa số là bệnh viện to và rất gần : bv 103; bv K; viện Bỏng TƯ; bv Hà Đông; Viện y học cổ truyền; Viện mắt cs HD; Viện da liễu hà nội; bv Sản TƯ cs3; và đang xây bv Nhi hà nội cs2 dưới yên nghĩa... hầu hết các bv đều tập trung ngay trum tâm quận luôn gần hơn rất rất nhiều so với Cầu Giấy. Đi lên các bv lớn như Bạch mai, bv đại học Y, bv Nhi cũng gần.

- CG công nhận nhiều trường tốt hơn HĐ, HĐ cũng có nhiều trường chất lượng có đủ CHuyên, Công Tư,quốc tế chất lượng khá cao nhưng kg bằng CG

- Văn phòng và trụ sở thì kg bằng nhưng TTTM thì CG thua xa HD nhé. Từ Aeon,Big C, Metro, Coopmart.... HĐ có đầy đủ lâu đời và rất nhiều hơn hẳn cầu giấy có mỗi Big C.

- MarcDonal và Starrbuck Ở HD có từ lâu rồi marcdonal còn vào HD khéo trước cả CG cụ nhé.
Như vậy là hiện HĐ vẫn còn nhiều nơi nước vẫn bẩn như cụ nói. BV lớn ở CG tiếp cận nhanh hơn HĐ nhiều ạ, cái này em đã sống nhiều năm ở HĐ em thấy thực tế vậy. TT thương mại cỡ lớn thì CG có Big C nhưng những trung tâm cõ vừa thì rất nhiều, mà hiện nhà em đi Aeon HĐ cũng chỉ 15 phút thôi ạ, còn đi Lotte Hồ Tây thì nhanh hơn HĐ nhiều. MD hay SB ở CG nhiều hơn HĐ chứ cụ

Ryan848

Xe container
Đây được gọi là Sự ICH Kỷ của cá nhân với xã hội...Người Việt Nam rất thông minh và mưu lược, nhưng tại sao 100 triệu người 1000 năm nay không vực được so vs các nước ở châu Á như Hàn, Nhật, Trung Quốc, Indo, Sig, Thái... Đừng đổ lỗi cho chiến tranh - chiến tranh nội bộ kéo dài nửa Thiên niên kỷ gây ra sự thụt lùi, nguyên nhân là " Sự ích kỷ ", "vụ lợi các nhân ". Không có tính tập thể. Người Vn rất hay, chỉ khi gặp biến cố lớn mới chịu vực dậy....Nhưng như vậy mãi đi sau và thụt lùi...Đừng để phí bộ não của chúng ta...
Đọc còm này em thấy tư duy cụ hơi loằn ngoằn, em thật. Nên tiết chế lại chút.
cụ levietanh5555 này lạ thật cụ nhỉ, hỏi và thảo luận thứ chả liên quan gì. em cũng dừng nói chuyện với cụ ý để mong trả lại đúng nội dung thớt.
Nói chung 1 văn hóa tranh luận mà em thấy 1 số cụ/mợ hay mắc lỗi là ko tập trung vào chủ đề chính...dần dần lại quay sang công kích cá nhân...rồi chụp mũ cho nhau, cấu véo các kiểu... :T
Nên tránh.

nvh_hn

Xe container
Thôi, dừng vụ tranh chấp nhé, em hỏi việc khác nghiêm túc: Các cụ cho hỏi đi/về cổng Nam An Khánh từ mạn Mỹ Đình or Trần Duy Hưng hôm nay ngập những chỗ nào, ra sao? Em nghe trên mạng bảo hầm chui Vin tắc, không rõ có ngập không?

Screenshot_2023-09-28-12-50-29-54_a23b203fd3aafc6dcb84e438dda678b6.jpg

Chỉnh sửa cuối:

o0akay0o

Xe buýt
Đang đọc phân tích ừ thì thấy tạm ổn.
Nhưng đến đoạn cuối khoe Cầu Giấy có Macdonald's và Starbucks thì tôi ăn cơm suýt phì ra 😂
Chắc cụ ấy từ thời ra trường mới được ăn Macd uống Starb nên không biết là ở HD đã có Macd vs Starb từ thời cụ ấy chưa đi học

• Vodka
Reactions: ncs

nvh_hn

Xe container
Thôi, dừng vụ tranh chấp nhé, em hỏi việc khác nghiêm túc: Các cụ cho hỏi đi/về cổng Nam An Khánh từ mạn Mỹ Đình or Trần Duy Hưng hôm nay ngập những chỗ nào, ra sao? Em nghe trên mạng bảo hầm chui Vin tắc, không rõ có ngập không?

Screenshot_2023-09-28-12-50-29-54_a23b203fd3aafc6dcb84e438dda678b6.jpg
Em hỏi chuyện này là thật chứ không có ý gì đâu, em vừa lấy 1 căn trong khu này để chuẩn bị về ở:D

Alex0301

Xe tải
Ở thì cứ trong các khu đô thị mới là ok. Còn các cụ ở đâu tiện đi học đi làm là được. Các cụ cãi nhau tranh luận làm gì. Trong từng Quận thì cũng còn có chỗ này chỗ kia. Như Hoàn Kiếm mà chui trong mấy căn bé tí, ngõ sâu hun hút đi chung wc thì cũng khổ. Ở Long Biên mà khu Vin Riverside hay Việt Hưng thì chắc cũng sướng :D Thích thoáng và xanh thì sang Eco Park Hưng Yên :))

taiadau

Xe điện
Tranh cãi cả ngày, cả cái quận to tổ bố thì có chỗ ngon có chỗ dở là bt. Đáng sống hay ko nó còn phụ thuộc từng cá nhân và nhu cầu của riêng họ nên tranh cãi cái này thì khó lắm. Với cá nhân em thì HD còn xa quá, giai đoạn này vẫn cần ở trong VD3 nên CG phù hợp hơn.

altis_oldman

Xe tăng
CG vẫn có chỗ nằm ngoài vành đai 3

nvh_hn

Xe container