4 tàu tên lửa lớp Molnya được đóng trong nước cho HQVN sắp hoàn thành

Mazspeed

Xe container
Vần đề đầu tiên về lý thuyết Ngố phải có đủ. Chỉ cần dầu 70$/thùng là cả nước Ngố chả phải làm gì, cứ ngồi chơi xem ti vi bán dầu là đủ cái ăn. Nhưng mà tham nhũng nó ăn mẹ nó hết cả khìn. Với lại năng lực SX thì kém khỏi bàn.

ducleminh

Xe điện
Vần đề đầu tiên về lý thuyết Ngố phải có đủ. Chỉ cần dầu 70$/thùng là cả nước Ngố chả phải làm gì, cứ ngồi chơi xem ti vi bán dầu là đủ cái ăn. Nhưng mà tham nhũng nó ăn mẹ nó hết cả khìn. Với lại năng lực SX thì kém khỏi bàn.
Bán tài nguyên không giàu được bằng bán các sản phẩm có hàm lượng công nghệ cao đâu cụ. Bán tài nguyên khác gì bán máu mình đâu.

Cuabeo

Xe Cứu Trợ
EM sợ là có khi các bác nhà mình rải sonar ngầm 1/2 diện tích biển đông rồi cũng nên.

gocart

Xe cút kít
Ghẻ có sonar hay không thì cũng không nhầm nhò gì vì sonar loại trang bị cho Ghẻ hoặc tương tự như Talwar của Ấn chỉ có thể phát hiện tàu ngầm trên dưới phạm vi 20-30 km là tối đa . Đúng vậy, kỹ thuật của sonar đến thời điểm này nó không cho phép tàu chiến phát hiện tàu ngầm như kiểu rada trên bộ có thể phát hiện được máy bay với cự ly hơn trăm km . Tàu ngầm vẫn là sát thủ kinh hoàng nhất đối với tàu nổi . Bởi vậy, tàu nổi phải trang bị 1 hay 2 máy bay trực thăng để tăng bán kính phát hiện tàu ngầm
- Ghẻ có 2 kiểu sonar loại đặt trong thân tàu và loại kéo theo sau.
- Tàu ngầm là sát thủ kinh hoàng đối với tàu vận tải chứ không phải tàu chiến. Một khi tàu chiến phát hiện ra tàu ngầm trong khu vực thì tàu ngầm có 2 lựa chọn là nổi lên để đầu hàng hoặc là lặn mãi mãi.

springsea

[Tịch thu bằng lái]
- Ghẻ có 2 kiểu sonar loại đặt trong thân tàu và loại kéo theo sau.
- Tàu ngầm là sát thủ kinh hoàng đối với tàu vận tải chứ không phải tàu chiến. Một khi tàu chiến phát hiện ra tàu ngầm trong khu vực thì tàu ngầm có 2 lựa chọn là nổi lên để đầu hàng hoặc là lặn mãi mãi.
Chết thật hóa ra mình mua mấy con Kilo về cũng chỉ để bắn tàu cá Khựa:(

haivanphe

Xe container
Các cụ cho em hỏi chút, em tàu này có hạ được thằng Ngư chính của Khựa ko ạ?

Estonque

Xe điện
Bác quan trọng hóa mấy thằng Ngư chính thế, bác nên nhớ 1 Molnya được trang bị ít nhất là 4 quả Uran-E nhé, chưa kể 2 CIWS 30mm AK-630 với 1 pháo hạm 76,2mm AK-176M đấy, Ngư chính may ra có vài khẩu súng máy 12,7mm hay 14,2mm thôi. Nhưng đây không phải đối thủ chính của Ngư chính bác ạ, đối thủ của Ngư chính là Cảnh sát biển cơ, đụng đến Hải quân là tầm nghiêm trọng và nguy hiểm rồi

FFF

Xe hơi
Ngư chính là tàu chiến mang mác dân sự của nó mà cụ, mình vác tàu chiến ra thịt Ngư chính thì không ổn đâu, mấy con này dùng trong chiến tranh thôi chứ :-B

fanfan

Xe buýt
Về mặt kỹ thuật thì hạ ngon, dưng chỉ trong tình trạng có "WAR" thôi, còn trong thời "BÌNH" thì ta chỉ dùng mấy em sơn mầu "xanh trắng" của bên CSB để húc nhau thôi.

fanfan

Xe buýt
Hình 3D hả hố hố. Cái 3D này còn có cả hangar cơ ha ha. Riêng về ảnh 3D với mô hình thì Nga nhất thế giới. Ghẻ thật thì sonar với hangar chỗ mô nhỉ? Cho cái ảnh thật cái đừng chơi 3D như cụ BinhLe nhá.

Về châm thì năng lực kém lại lôi cái thằng ở đâu ra so. Làm thượng đế mất tiền còn bị thằng bán (và những thằng đứng xem) cười cho là ngu. Mà cũng phải. Đến Serdjukov còn chửi ngành CNQP Nga chẳng ra gì với 3 tội chính:
1. Hàng chất lượng kém giá cao
2. Toàn chậm tiến độ
3. Chả có cái gì mới toàn thiết kế thời LX mông má lại.
"Em Thiếu Vải" cứ bình tĩnh, ở VN ta có câu "muốn nhanh thì cứ phải từ từ". "Anh" nghĩ là chắc VN ta có dự tính cho vụ này rồi, VD như có thể trang bị sonar của chú Pháp dạng kéo thả thì sao:-))

phuonglinhlinh

Xe buýt
Về mặt kỹ thuật thì hạ ngon, dưng chỉ trong tình trạng có "WAR" thôi, còn trong thời "BÌNH" thì ta chỉ dùng mấy em sơn mầu "xanh trắng" của bên CSB để húc nhau thôi.
Ngư chinh nhà nó tận 3000 tấn CSB mềnh tuổi giề mà húc nó hở cụ!!!!

88T8-8888

Xe tải
e cũng mừng.chứ cứ để TQ nó phang ngư dân nhà mình mà e cay quá.

Kingpin

[Tịch thu bằng lái]
Cơ mà nó "húc" bằng Hệ thống Uran cụ ợ, 3000t chứ 5000t nó cũng "húc" chìm được ;))
không đc bắn chỉ đc phép va chạm có chủ đích
bắn thì nó làm cỏ cả nước VN ngay tắp lự
chỉ có thằng NGU mới bắn

4banhxequay

Xe điện
Em hỏi thế này các cụ nhé. Nếu mỗi cái tàu chiến hay máy bay chiến đấu của mình bị nó gắn trộm cái thiết bị định vị vệ tinh trên đó thì nhất cử, nhất động đi đâu nó ngồi nhà cũng biết phải ko. Nếu đúng thế thật thì với binh tình VN ta thế này, việc nó gắn lên đó quá đơn giản phải ko các cụ !