4 đứa con gái, từ Sài Gòn ra chui rúc Sa Pa

Trạng thái
Thớt đang đóng

hanchechat

Xe hơi
Nhìn món trâu gác bếp ngon quá. Ăn ngọt lừ, cay cay, thơm thơm mùi hạt mắc khén. Trâu bò, gác bếp thì trên Sơn La mạnh về món này lắm. Đối diện KS Công Đoàn Mộc Châu có bán sẵn.

fordescape4876

Xe hơi
Em xin đề nghị mợ (hay cụ) chủ thớt cứ tiếp tục ạ, không nên đôi co câu chữ với một số cụ đùa dai. Gạch đá là một phần tất yếu của OF đấy
Em cũng trân trọng đề nghị một số cụ để mợ chủ tập trung chuyên môn, mợ ý mà nóng lên, guốc dép bay ầm ầm thì mất vui
Dạ! Em không chấp gì với trẻ con đâu ạ! Chỉ "chỉnh đốn tác phong" tý thôi. Em vẫn tiếp tục mà.

Rời Mù Căng Chải, tụi em vẫn mê mải với ruộng bậc thang, nhất là đoạn từ Mù Căng Chải, qua đèo Khau Phạ, về Tú Lệ

Ruộng bậc thang, đẹp mê ly

Bản người Thái, dưới thung lũng, dưới chân đèo Khau Phạ

Hùng vĩ và yên bình

Chỗ tròn tròn này, cứ như dấu vết của người hành tinh khác đổ bộ xuống

Đứng thẳng, cương nghị

Dima123

Xe đạp
Sapa vẫn rất đẹp như vậy!

enbac88

Xe hơi

Uploaded with ImageShack.us

Uploaded with ImageShack.us

Ảnh trên là của 4G Sài Gòn, ảnh dưới là trong thớt Sapa của bác 3Gai. Các bác có thấy sự trùng hợp không? Bác 3Gai vào nhận hội đi. Nhưng công nhận "mợ" for êch này câu page giỏi thật. Bài chả có gì, ảnh chụp cũng bình thường thế mà làm ae trong fun cứ nhặng cả lên...

fordescape4876

Xe hơi
Ơ hơ....
Lúc nãy cũng đã có 1 Cụ up cái địa chỉ IP lên rồi sao bây giờ E tìm lại không thấy đâu nhể.
Nói chung là 3 và 4 cùng 1 địa chỉ Cụ ạ.
Cái vụ này, em không biết đâu nhá!..

My Mò

Xe điện
E cũng vừa làm chuyến 2 ngày lên tây bắc về, dặn thằng bạn mang súng đi mà nó lại k mang nên e ứ có gì để kể. Xem thớt của mợ thấy tiếc. Lịch trình của bọn e là Hà lội, phú thọ, sơn la, quỳnh nhai, than uyên, sa pa, lao cai, phố ràng, yên bái, hà lội. Đi từ sơn la đến quỳnh nhai (quốc lộ 279) đường toàn ổ gà ổ voi nên về đến hà lội xe hỏng hết gầm. E đi vios ợ. Tiếc là không có ảnh hầu các cụ, mợ.

Little Sushi

Xe buýt
Thôi chủ thớt nhận đi 35 Page rồi còn gì cứ làm dân tình nhớn nhác hết cả lên ;))

fordescape4876

Xe hơi
Lúa và rừng quá đẹp, tụi em quyết định ở lại Tú Lệ, Mù Căng Chải 1 đêm để thăm thú, chợ búa:

Thị trấn Tú Lệ, nhìn từ trên phòng Nhà nghỉ

Đằng sau thị trấn, vẫn là núi và đồng lúa

Phương tiện để tiếp xúc với thế giới văn minh ngoài thung lũng, nhưng không... hoạt động vì hỏng

hieuanh

Xe tải
Các lão rình rập gì chúng em thế? 81 lái chính lái phụ soi, thì chị em nhà em ngượng lắm, chả dám chường mặt ra đâu...

Buổi sáng ở thị trấn vùng cao Mù Căng Chải

Khối các cơ quan hành chính của huyện Mù Căng Chải, cạnh Nhà khách Suối Mơ

1 tý ruộng bậc thang thôi nhé vì chuyến này, tụi em chụp rất nhiều ruộng bậc thang Tây Bắc
Mụ lại làm e nhớ MCC. E ăn nằm mãi ở Nhà khách Suối Mơ, đất pơmu nên đồ gỗ trong cái nhà khách này toàn bằng pơ mu.

fordescape4876

Xe hơi

Cửa hàng bán và sửa xe máy, rất đắt khách, toàn đồng bào Mông xung quanh tìm đến

Ngựa trên núi xuống đường

Tất bật xuống chợ...

Đặc sản ở Tú Lệ là gạo nếp và gạo tẻ thơm. Tụi em cũng làm ít bao, chất lên xe mang về làm quà

Tụi em mua gạo, mỳ, đường, đậu xanh... trộn lẫn và mang ra hàng nổ bỏng gạo gần đấy, làm đến mấy bao, ăn dần

Không chỉ chị em em mà chị em đồng bào địa phương cũng rất thích món bỏng gạo này...

BKS-6566

Xe đạp
Website
suavalikeo.com

Nhìn e Escape kia là nhớ rồi. Bác 3Gai này đang cùng các mợ làm dự án giúp đồng bào nghèo về chăn nuôi thì phải.

Chỉnh sửa cuối:

TOMDUY

Xe điện
Website
www.bacsygiadinhhn.vn
Ảnh của chủ thớt đẹp, miêu tả được hầu hết nét đẹp cảnh vật và con người Sapa.
Diễn văn hay nhưng hay hơn nếu không ném đá lại khách thăm topic chan chát.
Góp ý với chủ thớt: OF nhiều gạch đá và nhiều thành phần, nếu không muốn ném đá tùm lum thì hoặc là đừng post hoặc là post thì phải chịu được gạch và ném lại nhẹ nhàng lịch sự hơn.
Chuyện âm binh nhà nào hay mấy chuyện gái gú trên mạng thì em chả quan tâm.:P

ducvv

Xe tải
Giữa đèo Khau phạ mợ có vào trang trai nuôi cá tầm và cá hồi thử xem cá hồi nó có khác Sapa ko a?

An Dong

Xe điện
Chui rúc dư này thì em xin được chui rúc cả tháng, cả năm ạ. Cá nhân em không thích ở TX Sa-Pa lắm mặc dù vẫn đẹp. Hei zà, Sa-Pa giờ khác với 9 năm trước quá đi. Vốt chủ thớt - ảnh đẹp, văn hay.

Mon 29V

Xe điện
Ảnh của chủ thớt đẹp, miêu tả được hầu hết nét đẹp cảnh vật và con người Sapa.
Diễn văn hay nhưng hay hơn nếu không ném đá lại khách thăm topic chan chát.
Góp ý với chủ thớt: OF nhiều gạch đá và nhiều thành phần, nếu không muốn ném đá tùm lum thì hoặc là đừng post hoặc là post thì phải chịu được gạchném lại nhẹ nhàng lịch sự hơn.
Chuyện âm binh nhà nào hay mấy chuyện gái gú trên mạng thì em chả quan tâm.:P
Em đồng ý với cụ chỗ màu đỏ nhưng chỗ màu xanh thì em vốt cho mợ chủ thớt. Chủ thớt đã mất công chụp ảnh, viết lời bình và post lên OF để các cụ và em được mở rộng tầm mắt thì trước hết chúng ta phải cảm ơn chủ thớt đã, trong khi rất nhiều cụ vào chỉ để soi mói hàng họ của chủ thớt rất phản cảm. ĐỐi với gạch đá thô thiển bất lịch sự thì em thấy chủ thớt hoàn toàn có quyền dùng những lời lẽ tương đương để đối đáp lại. Em chả quen biết gì mợ chủ thớt, chỉ muốn mợ ấy ắp thêm ảnh để em xem cho mở rộng tầm mắt thôi. Em thấy thích cách đối đáp của mợ này và của bác 3 Gái (bác này thì nổi tiếng rồi).

Trạng thái
Thớt đang đóng