[Funland] 35 tuổi (chỉ có 2 tỷ trong tay) muốn đi tìm việc và định cư ở nước ngoài, nhờ các bác tư vấn!

vatvo_u40

Đi bộ
Người nhà e, thanh niên sức dài vai rộng (tiết kiệm được khoản vốn 2 tỷ, cán bộ ngân hàng), giờ muốn tìm cơ hội công việc ở nước ngoài và mục đích cuối là định cư. Có bác nào biết case tương tự thì tư vấn e phát :D, cảm ơn các bác.
Ước gì em được như người nhà Cụ. Em cũng U40 rồi mà lắm lúc vẫn phải giật gấu vá vai, tủi tủi à!

thằng nhà quê

Xe điện
Em, 45t.
Hong dám dạy người giàu xài tiền

kingpokemon

[Tịch thu bằng lái]
20 tỷ cũng chưa nên nghĩ đến đi...

Loitran

Xe tăng
đi tây cũng tốt nếu chăm chỉ.
Em đầu 7x, cách đây 4 năm bạn cùng khóa đi Canada theo diện vợ được công ty cho sang (vợ nó làm cho công ty Can ở SG, sau đấy sang rồi cả nhà sang). 1 năm đầu em gửi email hỏi thăm thì bảo khá ổn, con cái hòa nhập tốt, vợ chồng công việc ổn. Sau đấy em gửi email thì không thấy trả lời vì chắc nó không dùng email đấy nữa, face thì em không theo dõi vì em không đọc face của bất cứ ai. Tết rồi, ngồi với bạn bè thì bọn bảo "nó ổn lắm"
Một bạn em nữa, nữ học kinh tế làm ngành kinh tế, chồng là bs có chuyên môn ổn nhưng không lên chức (chắc do không luồn cúi). Đi cách đây 2 năm. Bán nhà ở SG đi thì thừa hơn nửa sau khi mua nhà bên Mỹ. Anh chồng chắc khó hội nhập với chuyên môn vì cũng trên 5x gần 6x rồi. Đợt rồi hỏi thăm thì cũng nghe nói là ổn.
Nước ngoài nặng cái khoản tiền nhà và bắt đầu từ số không thôi
Nhà mà họ có trả đứt được thì một người đi bưng phở sống cũng đủ rồi khỏi cần lo quá,
con cái căn bản học hành chi phí thấp, đại học thì vay tiền CP
Thích giàu có thì khó chứ kiếm miếng ăn lo vài ba chuyện vặt mà nhà trả đứt rồi thì kiểu như VN vào làm may cho mấy khu công nghiệp cũng sống tốt chả phải nghĩ
Bên này mấy anh mà cứ nghĩ ăn thất nghiệp sống vô tư thì muôn đời không có tương lai tốt

pandahn

Xe điện
Tây nó k coi tọng bằng kinh tế ở vn lắm đâu

antidau

Xe container
Người nhà e, thanh niên sức dài vai rộng (tiết kiệm được khoản vốn 2 tỷ, cán bộ ngân hàng), giờ muốn tìm cơ hội công việc ở nước ngoài và mục đích cuối là định cư. Có bác nào biết case tương tự thì tư vấn e phát :D, cảm ơn các bác.
Kết hôn giả. Tiền đấy thì đi đâu chả được.
Nhưng sang kia làm bồi bàn bưng phở với dũa nail à ?

uron_86

Xe tải
Người làm trí óc thì chưa thể hiểu cái khổ của làm chân tay dù cũng xác định khổ.
Hì, thằng này lớn ở quê, 6 tuổi theo bố mẹ đi chặt củi , 10 tuổi dậy sớm ra vườn cầm 2 ô dùa tưới hoa từ nước mương....:D lớn cố gáng học hành đi làm ngân hàng. Mơ ước csong tốt hơn cho thế hệ sau :D

uron_86

Xe tải
Xin hỏi cụ chủ làm thế lào để có 2 tỷ vậy :)) :)) :))
Bác trả rượu lại em đi .hí hí
à khoảng 5 năm làm tư nhân, rồi thời gian sau thi vô ngân hàng thôi bác :D. Tiền chủ yếu từ tư nhân, ít ăn ít tiêu, thôi bác :).

uron_86

Xe tải
Chuyện của bạn, thì bạn nên hiên ngang dõng dạc bỏ kính bỏ khẩu trang ra mà nói chuyện.

Chứ cứ núp bóng thằng bạn đứa em người quen, các cụ khác đánh giá là không nghiêm túc.

Nếu sợ người nhà, đồng nghiệp, sếp v.v. . cũng có nick biết được âm miu của mình, thì nên tạo nick mới cho khách quan.
e cứ thích núp kệ e, :D, còn hiên ngang thé nào thì tự e biết :D , rất trân trọng comment của bác ;D

Luke2018

Xe hơi
Việt Nam sướng hơn nước ngoài nhiều. Đi rồi sẽ thấm

endz

Xe buýt
Bỏ 1 đống để ra nước ngoài ở nhà thuê cày như trâu, giờ nhiều người vẫn ảo vọng trời tây nhỉ.
E tưởng ở nhà giờ vài chục tỏi mới đc coi là giàu chứ ợ :P
Có 2 tỏi mà đã đc coi là một đống zồi á :)

20 tỷ cũng chưa nên nghĩ đến đi...
20 tỷ thì lại ko nên đi. 20 tỷ thì ở tầm khác rồi.
Đi đc thì nên đi. Ko đi đc thì phải chịu.
Ý kiến cá nhân ợ o:-)

Chỉnh sửa cuối:

nostaIgia23

Xe hơi
có tiền là OK nhé

quy la tien

Xì hơi lốp
Câu hỏi của thớt chắc nhiều người muốn có câu trả lời, em nghĩ xuất thân như cậu này mà học hành cơ bản và giờ có ngần ấy là giỏi, rất giỏi ,có thể 2 tỷchưa nhiều với 1 số người, cụ nên khuyên em nó chịu khó cày cuốc ở VN, làm ăn tử tế và nuôi dạy con cái chu đáo, khi con cái lớn lên chúng nó cố đi được thì hợp lý hơn, giờ đi đâu làm gì cũng vâdt vả mới có cái ăn!

hoangduc.sbr

Xe container
Hì, thằng này lớn ở quê, 6 tuổi theo bố mẹ đi chặt củi , 10 tuổi dậy sớm ra vườn cầm 2 ô dùa tưới hoa từ nước mương....:D lớn cố gáng học hành đi làm ngân hàng. Mơ ước csong tốt hơn cho thế hệ sau :D
Cái này thì b/thường như lao động ở nhà thôi chứ có j đâu cụ. Em thấy thường những thứ người ngoài nhìn vào rồi cho là khổ. Thì chính bản thân những người đang "chịu" cái khổ ấy họ lại chả cảm thấy j.
Khổ thực sự thì phải là ko đc đi học, đói ăn và bệnh tật.

thanhnv13

Xe tải
Giờ đi dễ có đi Cad thôi mà tiền ít vậy thì không đi diện đầu tư được, skill worker thì khá khó vì liên quan đến Ielts nghề độ tuổi vv... cụ hỏi bên này

vihali

Xe container
Cụ chưa cho biết trình độ ngoại ngữ của em nó nhỉ?