3 ngày ở Đà nẵng

T80

Xe điện
Đà nẵng qua ô cửa máy bay. Mưa quá, rung lắc nên không được đẹp

Red_Evil

Xe buýt
Chỉnh sửa cuối:

vietlodgetravel

Xe máy
Thấy topic sôi nổi vui cho Đà Nẵng, bác HorsePower có bạn Đà Nẵng nên đã được đi nhiều quán ngon nhưng còn thiếu nhiều quán lắm, chắc đi công tác nên 3 ngày mà chưa có thời gian cho Hội An một nơi cũng rất đáng sống :) mình ở Đà Nẵng mà vẫn là con nghiện của Hội An.

Nói về bún và Mỳ Quảng còn một quán rất nổi tiếng post để mọi người có dịp vào sau thưởng thức:

Bún bà Diệu đường Trần Tống bán từ 1h chiều rất ngon gần đường Nguyễn Văn Linh

Mỳ Quảng Bà Lạc đường Đào Duy Anh cũng gần Nguyễn Văn Linh từ sân bay ra khoảng 1km

......

Cafe còn có rất nhiều:

- Không Gian Xưa địa chỉ 402-404 Điện Biên Phủ

- Phố Xưa đường 03/02 hoặc Phan Đình Phùng

......

Về resort các bác không nên book trực tiếp vì giá rất cao, book qua travel Agent giá sẽ mềm hơn rất nhiều, Agoda vẫn đắt hơn vì giá của Agoda hiển thị chưa bao gồm 15% phí và thuế, hiện tại hàng loạt resort đang có khuyến mãi ở 3 trả 2 như LifeStyle, Hyatt, Furama....nếu ở các resort xa xa như bác Red Evil nên thuê ô tô tự lái hoặc thuê xe ngày sẽ rẻ hơn. Mình dân thổ địa Đà Nẵng nên post thêm một ít thông tin khi nào tổng hợp lại danh sách ăn chơi mới sẽ gửi biếu các OFers nhé, danh sách hiện có cần cập nhật thêm bác nào cần thì ới mình gửi tạm.

Chỉnh sửa cuối:

NTH

Xe điện
Đương đêm mò vào thớt này !!!
Nhớ cá chìa vôi nướng muối ớt quá...~X(

theanh_vnpt

Xe điện
Đi ĐN em hay ăn đồ hải sản quán bà Thôi trong thành phố vừa ngon vừa rẻ chỉ tội khách đông đợi hơi lâu

travelco

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Đang đêm vào threads của cụ chủ, thấy ảnh bát phở mà thèm quá

vietlodgetravel

Xe máy
Đi ĐN em hay ăn đồ hải sản quán bà Thôi trong thành phố vừa ngon vừa rẻ chỉ tội khách đông đợi hơi lâu
Gần Bà Thôi chỗ đường Huỳnh Thúc Kháng có Hoa Tư hải sản cũng tươi ngon theanh_vnpt ạ

Tennisspins

Xe đạp
E có một món ko thể quên ở Đà nẵng. Đó là món rau mầm: rau mầm trộn với thịt bò xào lăn + dấm tỏi. Món này uống với bia Ken lạnh thì tuyệt vời các bác ạ.

HorsePower

Xe container
Qua thớt này em thấy DN dc rất nhiều Cụ ngưỡng mộ, trong đó có em.
Để kết thúc Thớt em up 1 vài tấm cuối cùng của chuyến đi

Có cả Burger King

Vietjet

Tưởng Air Căm lốt, hoá ra tí em bay em này. Chắc VnA mình thuê.

Lăn bánh và bay đúng giờ.

Mấy cái này bao năm vẫn dùng OK

Nghiêng cánh chào DN

Sân bay nhìn Từ trên cao

Cầu Sông Hàn xa xa

Thành phố dưới nắng

Thuận Phước

Chả mấy chốc máy bay đạt độ cao

Bay ngắn, không phục vụ ăn mà em lại được mời cái món cơm Gà. Cám ơn cô bạn

Vừa nói hết nửa câu chuyện thì HN màu xám hiện ra.

Mỗi lần xuống đất lại thở phào

Kết thúc chuyến đi bằng cái hình Cambodia Airlines nhưng lại là VNA

kết thúc chuyến đi. Cám ơn các Cụ.
Hẹn các Cụ bài "3 ngày ở Cần Thơ"

janglac

Xe tăng
vietlodgetravel nói:
Thấy topic sôi nổi vui cho Đà Nẵng, bác HorsePower có bạn Đà Nẵng nên đã được đi nhiều quán ngon nhưng còn thiếu nhiều quán lắm, chắc đi công tác nên 3 ngày mà chưa có thời gian cho Hội An một nơi cũng rất đáng sống :) mình ở Đà Nẵng mà vẫn là con nghiện của Hội An.

Nói về bún và Mỳ Quảng còn một quán rất nổi tiếng post để mọi người có dịp vào sau thưởng thức:

Bún bà Diệu đường Trần Tống bán từ 1h chiều rất ngon gần đường Nguyễn Văn Linh
Mỳ Quảng Bà Lạc đường Đào Duy Anh cũng gần Nguyễn Văn Linh từ sân bay ra khoảng 1km
......

Cafe còn có rất nhiều:

- Không Gian Xưa địa chỉ 402-404 Điện Biên Phủ
- Phố Xưa đường 03/02 hoặc Phan Đình Phùng
......

Về resort các bác không nên book trực tiếp vì giá rất cao, book qua travel Agent giá sẽ mềm hơn rất nhiều, Agoda vẫn đắt hơn vì giá của Agoda hiển thị chưa bao gồm 15% phí và thuế, hiện tại hàng loạt resort đang có khuyến mãi ở 3 trả 2 như LifeStyle, Hyatt, Furama....nếu ở các resort xa xa như bác Red Evil nên thuê ô tô tự lái hoặc thuê xe ngày sẽ rẻ hơn. Mình dân thổ địa Đà Nẵng nên post thêm một ít thông tin khi nào tổng hợp lại danh sách ăn chơi mới sẽ gửi biếu các OFers nhé, danh sách hiện có cần cập nhật thêm bác nào cần thì ới mình gửi tạm.
cụ cho em với, thứ 4 tuần sau em vào đó chơi 1 tuần mà chưa có kinh nghiệm.

qua_khoang

Xe tăng
Ăn ở ĐN thì rẻ nhất nước rồi nhưng em còn có 1 kỷ niệm không thể quên về con người ĐN.Hôm ấy đi qua ĐN vào 1 quán cơm bình dân,gọi món cho 4 người ăn và có gọi canh cá,mọi người ăn các món khác hết,bát canh cá chỉ ăn hết nước còn cái đầu cá to tướng không ai động đũa vào,ăn xong tính tiền chủ quán nhất quyết không tính tiền bát canh cá vì cho là chỉ dùng nước tức là chưa ăn.
Chả bù cho em,gọi tô canh chua ăn cơm bị tính 220 ngàn và 190 ngàn 1 bát.Ăn 2 bữa 2 nhà hàng cạnh nhau là San Hô và Mỹ Hạnh.Em thắc mắc vì thấy quá đắt so với các thứ khác.Còn nếu so về độ ngon thì gọi canh chua em ăn ở Quảng Ninh bằng sư phụ.

Mr Hehe

Xe tăng
Em đi công tác hồi đầu tháng 9, du khách đã vãn rồi nên thành phố lại càng vắng vẻ hơn, xếp hàng ở sân bay ĐN cũng thư thái hơn NB. 8 rưỡi tối nổi hứng thế là mượn con Nouvo của bà chị phóng thẳng đường ven biển hướng Hội An, tới nơi dạo được một vòng thì dân tình bắt đầu đi ngủ. Em kiếm cái bar ngồi tới gần 12h thì lại phi về. Lúc về chạy đường Điện Ngọc nào đó, xuyên qua huyện Điện Bàn - Quảng Nam. Cảm giác nửa đêm một mình phóng xe trên 1 con đường hoàn toàn xa lạ, vắng hun hút giữa trời mưa to quả thật đáng nhớ :)

inovavgj

Xe container
những người giỏi, chính trực nghĩ cho rân , mà không cùng dây thì cũng ko lên cao đc :D

Giá như ở đâu cũng có chú Thanh ,có phải đất nước mình có nhiều nơi đáng sống không

qua_khoang

Xe tăng
Cái quán nhậu! bác vào đòi cơm với canh thì không đắt không dở mới lạ! chứ bác vào trung tâm chẳng hạn như cơm niêu thfi chắc chừng đó cũng 5 tô canh!
Ý em là so với đồ hải sản thì bát canh đấy không xứng thôi,hải sản thì ngon bổ rẻ mà canh thì không tưởng.

hz centre

Xe hơi
thật là một thành phố xứng đáng để sống và làm việc

vietlodgetravel

Xe máy
cụ cho em với, thứ 4 tuần sau em vào đó chơi 1 tuần mà chưa có kinh nghiệm.
Cụ cho địa chỉ mail hoặc mail vào địa chỉ dưới chữ ký nhé, em sẽ gửi file word ạ.

vietlodgetravel

Xe máy

Why_Me

Xe buýt