3 ngày ở Đà nẵng

matiz99

Xe tải
Thớt bác ngựa viết 4 năm rồi vẫn moi ra dc nhỉ?

52s4914

Xe hơi
Em cũng thích không khí, con người trong Đà Nẵng
ăn nhậu cũng gọi là hạt rẻ

Surius1675

Xe đạp
^^ Chào các bác em hiện tại là người đà nẵng nghe các bác nói thế rất là vui . :)) Sẵn tiện em là người dân địa phương nếu bác nào cần biết gì vui lòng inbox em ạ em sẽ tư vấn hết mình :D

Tomtom2011

Xe hơi
New Phương Đông ở ĐN là vũ trường lâu đời nhất tại Việt Nam tính đến thời điểm này ,các cụ có ngờ ko???

blackberryvietn

Xe buýt
Thấy topic sôi nổi vui cho Đà Nẵng, bác HorsePower có bạn Đà Nẵng nên đã được đi nhiều quán ngon nhưng còn thiếu nhiều quán lắm, chắc đi công tác nên 3 ngày mà chưa có thời gian cho Hội An một nơi cũng rất đáng sống :) mình ở Đà Nẵng mà vẫn là con nghiện của Hội An.

Nói về bún và Mỳ Quảng còn một quán rất nổi tiếng post để mọi người có dịp vào sau thưởng thức:

Bún bà Diệu đường Trần Tống bán từ 1h chiều rất ngon gần đường Nguyễn Văn Linh

Mỳ Quảng Bà Lạc đường Đào Duy Anh cũng gần Nguyễn Văn Linh từ sân bay ra khoảng 1km
......

Cafe còn có rất nhiều:

- Không Gian Xưa địa chỉ 402-404 Điện Biên Phủ

- Phố Xưa đường 03/02 hoặc Phan Đình Phùng
......

Về resort các bác không nên book trực tiếp vì giá rất cao, book qua travel Agent giá sẽ mềm hơn rất nhiều, Agoda vẫn đắt hơn vì giá của Agoda hiển thị chưa bao gồm 15% phí và thuế, hiện tại hàng loạt resort đang có khuyến mãi ở 3 trả 2 như LifeStyle, Hyatt, Furama....nếu ở các resort xa xa như bác Red Evil nên thuê ô tô tự lái hoặc thuê xe ngày sẽ rẻ hơn. Mình dân thổ địa Đà Nẵng nên post thêm một ít thông tin khi nào tổng hợp lại danh sách ăn chơi mới sẽ gửi biếu các OFers nhé, danh sách hiện có cần cập nhật thêm bác nào cần thì ới mình gửi tạm.
Cụ cho em xin 1 số danh sách khách sạn nhà hàng ở biển Đn với em định đi có cả trẻ nhỏ ạ, thanks cụ.