[Funland] 3 năm với quảng cáo trên facebook đắng cay ngọt bùi đủ

humer

Xe điện
fb của em có 5000 friends mà mỗi khi đăng bài chỉ có vài like, làm sao để đăng bài mọi người đọc được bài của mình vậy?

Thắng Trịnh Đức

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
s.net.vn
các cụ cho hỏi sp của e chạy dc chứ, e đang tay mơ quá, giá từ 890k, thanks các cụ nhiều

test mới biết cụ ạ mà cái này là gì thế cụ
còn em nghĩ kết hợp cả oline và truyền thống cụ ạ

Thắng Trịnh Đức

Xe tăng
Website
s.net.vn
fb của em có 5000 friends mà mỗi khi đăng bài chỉ có vài like, làm sao để đăng bài mọi người đọc được bài của mình vậy?
đâu phải cứ đông bạn mới like cmt nhiều
thuật toán fb chỉ phần phố 15% số bạn hoặc ít hơn
mà bác đăng bán hàng nhiều người ta ghét đó =)))
cho đi mới nhận lại được bác à đừng chăm chăm đăng bán hàng ngày đăng mấy chục lần ko ai xem phản cảm lắm ạ !

Màu Hường

Xe máy
nhớ hồi trước bị dính lừa, chạy quảng cáo mất 1 triệu/tuần mà k có lấy 1 đơn hàng nào hết, gọi điện cho cái chỗ đó thì thuê bao, ib fb cho thì thái độ, ức chế k tả nổi, k hiểu làm ăn kiểu gì

Thắng Trịnh Đức

Xe tăng
Website
s.net.vn
nhớ hồi trước bị dính lừa, chạy quảng cáo mất 1 triệu/tuần mà k có lấy 1 đơn hàng nào hết, gọi điện cho cái chỗ đó thì thuê bao, ib fb cho thì thái độ, ức chế k tả nổi, k hiểu làm ăn kiểu gì

Tự chạy đi bạn tiều bao nhiêu hết bấy nhiêu he he
Làm giàu ko khó nhanh nhất đi lừa đảo mà

humer

Xe điện
đâu phải cứ đông bạn mới like cmt nhiều
thuật toán fb chỉ phần phố 15% số bạn hoặc ít hơn
mà bác đăng bán hàng nhiều người ta ghét đó =)))
cho đi mới nhận lại được bác à đừng chăm chăm đăng bán hàng ngày đăng mấy chục lần ko ai xem phản cảm lắm ạ !
e cũng chăm đi like người khác mà, đăng 1 ngày 1 bài thôi ạ =))

Thắng Trịnh Đức

Xe tăng
Website
s.net.vn
đầy đủ hết ạ, chia sẻ mọi lúc mọi nơi cả lúc đi ấy =))
Hêee thế vô duyên quá bác à bác 10k bạn cũng thế thôi nhất sắc nhì thanh ko có 2 cái đó thì phải giỏi hoặc giàu bác à

Vietskytourism

Xe máy
Em cũng hóng các pro

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Có mấy điểm vừa chia sẻ vừa để lấy ý kiến của các bác:

1. Khi chạy quảng cáo FB thì lưu ý vào trong phần Quảng cáo và thêm cột (nếu chưa có) mấy phần sau để biết nội dung và đối tượng mình chạy có phù hợp không?

Điểm phù hợp
Số người thực hiện hành động
Phản hồi tích cực
Phản hồi tiêu cực

Điểm phù hợp được đánh từ 1-10 trong đó nội dung hay và đối tượng phù hợp thì người ta sẽ chon phản hồi tích cực nhiều hơn (và ngược lại). Nếu thấy điểm phù hợp thấp thì chạy sẽ lãng phí tiền, lúc đấy phải xem lại nội dung và đối tượng để điều chỉnh quảng cáo

2. Mặc dùng quảng cáo FB nhưng phần Audience Network hết sức quan trọng. Nếu quảng cáo có hiện trên Audience Network thì tỷ lệ phản hồi sẽ cao.

3. Có thể chạy song song hoặc định kỳ đánh giá các tiêu chí về Nhân khẩu học để xem lứa tuổi và giới tính ảnh hưởng thế nào tới kết quả của quảng cáo. Có thể điều chỉnh trong quá trình chạy để đỡ lãng phí tiền.

4. Có thể đặt giới hạn ngân sách theo ngày hoặc là theo tổng tiền. Với quảng cáo có chất lượng và điểm cao thì cân nhắc mở rộng thời gian chạy (bổ sung thêm ngân sách)

Thắng Trịnh Đức

Xe tăng
Website
s.net.vn
Có mấy điểm vừa chia sẻ vừa để lấy ý kiến của các bác:

1. Khi chạy quảng cáo FB thì lưu ý vào trong phần Quảng cáo và thêm cột (nếu chưa có) mấy phần sau để biết nội dung và đối tượng mình chạy có phù hợp không?

Điểm phù hợp
Số người thực hiện hành động
Phản hồi tích cực
Phản hồi tiêu cực

Điểm phù hợp được đánh từ 1-10 trong đó nội dung hay và đối tượng phù hợp thì người ta sẽ chon phản hồi tích cực nhiều hơn (và ngược lại). Nếu thấy điểm phù hợp thấp thì chạy sẽ lãng phí tiền, lúc đấy phải xem lại nội dung và đối tượng để điều chỉnh quảng cáo

2. Mặc dùng quảng cáo FB nhưng phần Audience Network hết sức quan trọng. Nếu quảng cáo có hiện trên Audience Network thì tỷ lệ phản hồi sẽ cao.

3. Có thể chạy song song hoặc định kỳ đánh giá các tiêu chí về Nhân khẩu học để xem lứa tuổi và giới tính ảnh hưởng thế nào tới kết quả của quảng cáo. Có thể điều chỉnh trong quá trình chạy để đỡ lãng phí tiền.

4. Có thể đặt giới hạn ngân sách theo ngày hoặc là theo tổng tiền. Với quảng cáo có chất lượng và điểm cao thì cân nhắc mở rộng thời gian chạy (bổ sung thêm ngân sách)

Vn đang baoc bác à tương đối
Có cái em chạy cảm giác kém điểm thấp tương tác lèo tèo đơn ok
Ko chuẩn được như nước ngoài , lên chạy ở VN mới chọn vị trí và lứa tuổi thôi

Chào cụ chủ. Em đã đọc bài viết của cụ chủ rất hay !. Em có một số câu hỏi mong cụ chủ giải đáp. Hiện tại em đang kinh doanh mảng sàn gỗ. Em muốn chạy quảng cáo face hoặc ads. Giai đoạn cận tết hoàn thiện nhà rất nhiều em đang tính thuê một đơn vị làm luôn và đăng ký gói theo bên họ. Theo cụ chủ đơn vị nào làm tốt khoản này ? và em muốn đi học để sau này quản lý được phần quảng cáo này...Cụ cho em xin địa chỉ học để thực hành luôn ạ. Em cảm ơn

Thắng Trịnh Đức

Xe tăng
Website
s.net.vn
Chào cụ chủ. Em đã đọc bài viết của cụ chủ rất hay !. Em có một số câu hỏi mong cụ chủ giải đáp. Hiện tại em đang kinh doanh mảng sàn gỗ. Em muốn chạy quảng cáo face hoặc ads. Giai đoạn cận tết hoàn thiện nhà rất nhiều em đang tính thuê một đơn vị làm luôn và đăng ký gói theo bên họ. Theo cụ chủ đơn vị nào làm tốt khoản này ? và em muốn đi học để sau này quản lý được phần quảng cáo này...Cụ cho em xin địa chỉ học để thực hành luôn ạ. Em cảm ơn
kinh doanh lĩnh vực sàn gỗ hiện truyền thống vẫn hiểu quá còn cụ chạy ads làm web chủ yếu làm thương hiệu ăn tiềm thức khác hàng thôi , cái này cụ có thể tự làm tự chạy nội dùng có thể tự viết hoặc thuê người viết theo ý của mình !

kinh doanh lĩnh vực sàn gỗ hiện truyền thống vẫn hiểu quá còn cụ chạy ads làm web chủ yếu làm thương hiệu ăn tiềm thức khác hàng thôi , cái này cụ có thể tự làm tự chạy nội dùng có thể tự viết hoặc thuê người viết theo ý của mình !
Báo cáo cụ: như câu hỏi ở trên em rất muốn đi học để bổ sung và gia tăng tính cạnh tranh ạ. Cụ có thâm niên, cho phép em hỏi địa chỉ uy tín để làm quảng cáo face, ads cũng như địa chỉ em học để quản lý được nó với ạ. Em xin chân thành cảm ơn cụ

loitom

Xe máy
e cũng quan tâm, hóng các cụ thông tin