[CCCĐ] 3 mình lang thang, dọc ngang nước Mỹ !!!

phamson123

Xe tăng
Cụ Jo ngủ chửa? Em là em vẫn đang theo dõi tiếp đới

Em theo cụ từ đầu đến giờ ko bỏ trang nào hihi , văn hay ảnh đẹp cách viết lôi cuốn , mong luôn khỏe dẻo dai để đi dc nhìu hơn ,cho tụi trẻ như em được mở mang tầm mắt ạ .(b)(b)(b)(b)(b)
Cụ khen quá lời, cảm ơn cụ nhé. :)

Cụ Jo ngủ chửa? Em là em vẫn đang theo dõi tiếp đới
Em đang up ảnh mà mạng mẽo như rùa đây..

Sáng hôm sau, 5h mấy anh em đã hò nhau dậy rồi. Đúng là chuẩn bị cho chuyến đi xa nên ai cũng xử lý vệ sinh riêng và vệ sinh chung rõ nhanh. Đống rác đồ ăn hôm qua đã được xếp gọn ghẽ vào thùng để lát xuống bỏ vào thùng rác. Mọi thức chuẩn bị gọn ghẽ, gần 6h sáng là lên đường. Ngày hôm nay bọn em di chuyển hơi mệt, lái tầm 1.130km đến thẳng Washington DC, dự tính lái hết 11 tiếng, khoảng 5-6h chiều tới nơi.

Mr Mick

Xe hơi
Cụ chủ ơi, em rất mong được ngó cái bằng lái quốc tế của cụ. vì em đang muốn làm một cái mà thông tin lung tung qua. Nếu dược cụ có thể cho em, với các cụ đang theo dõi topic này ngắm cái băng lái quốc tế, để lựa chọn làm cho chuẩn. Thanks cụ

Nếu em nhớ không nhầm thì ăn sáng vẫn là mì tôm vì lúc đi không thấy dừng lại ăn gì cả, chỉ mãi đến buổi trưa mấy anh em mới dừng chân ở quán này để ăn trưa. Đây là quán đầu tiên em vào mà thấy cho khách hàng hút thuốc. Kể cũng lạ.

Ở đây có đặc thù tất cả người phục vụ đều là người da đen, khi bọn em vào đây thấy cả dân da trắng cũng có, nhưng ánh mắt có vẻ không thân thiện lắm. Đặc biệt ở đây ngôn ngữ nói rất khó nghe, kiểu giọng bang Texas cowboy, âm cứ dính vào nhau.

Truonghd

Xe tải
Cụ chủ ơi, em rất mong được ngó cái bằng lái quốc tế của cụ. vì em đang muốn làm một cái mà thông tin lung tung qua. Nếu dược cụ có thể cho em, với các cụ đang theo dõi topic này ngắm cái băng lái quốc tế, để lựa chọn làm cho chuẩn. Thanks cụ
Bằng nhựa hình như chạy đc bên MỸ đó bác

Dạng thế này cụ nhé.

nhatld

Xe tăng
Gấu đã bị dỗ cho đi ngủ, em ngồi hóng chuyến đi của Cụ. Khà khà.:))

Do cũng mệt và chỉ muốn ăn cho xong để còn lên đường nên em chọn đại xuất Beefsteak trong Menu để ăn cho nhanh, lão Cò thì giống em, còn a T chọn món gì lạ lắm, mãi sau a còn cho thêm nhiều loại gia vị khác nhau nhưng bảo vẫn khó ăn. Không ăn được đồ Tây khổ thế đấy.

Do lái liên tục không nghỉ nên dù sao thì bọn em cũng đến được DC lúc khoảng 5h chiều. Trên đường đi mọi thứ diễn ra rất suôn sẻ không có biến động gì dù là nhỏ nhất. Chỉ biết thưởng thức những cảnh đẹp bên đường bằng dăm ba cái liếc ngang liếc dọc sau đó tập trung lái. Ông này lái thì ông kia ngủ và ngược lại.
Tại DC, rắc rối đầu tiên bọn em gặp là sygic và Garmin không thể nào tìm được đường phố của Washington. Tất cả mọi sự trợ giúp lúc này phụ thuộc 100% vào google map, và quả thật nó hữu dụng không kém khi thể hiện được bản đồ các đường phố ở đây tương đối chi tiết kèm theo cả hướng dẫn bằng giọng nói.
Tất nhiên, phải có 3G.

Đến DC, tìm mãi trên mạng mới được cái khách sạn nghe có vẻ trung tâm một tí. Phòng ốc tương đối rộng và ổn. Đặc biệt có cả bếp và bát đũa sạch sẽ.

Phòng ốc xong xuôi, nhìn thấy tình hình có vẻ ổn, mấy anh em thèm lắm rồi hải sản của Mỹ, đặc biệt là Lobster, thế là việc đầu tiên sau khi nhận phòng là tìm địa chỉ đi ra chợ hải sản lớn nhất ở Washington DC. Thông tin trên mạng của thằng Yelp thì nó bảo là 6h đóng cửa, nhưng 6h30 bọn em đến phát hiện ra chợ này bán muộn lắm.

Chợ hải sản Jessie lớn nhất DC. Ngon, bổ và rẻ. Giờ em dẫn các cụ đi thăm quan một vòng quanh chợ này cho biết đồ ra sao.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Chaukga

Xe container
Lão Jo ngủ thì em cũng nghỉ :))

xedap1975a

Xe hơi
michaeljo nói:
Nấu nướng trong phòng (không có nhà bếp) như thế này thì nguy hiểm quá!

michaeljo nói:

Ở đây có đặc thù tất cả người phục vụ đều là người da đen, khi bọn em vào đây thấy cả dân da trắng cũng có, nhưng ánh mắt có vẻ không thân thiện lắm. Đặc biệt ở đây ngôn ngữ nói rất khó nghe, kiểu giọng bang Texas cowboy, âm cứ dính vào nhau.
Người dân miền quê thường rất … bảo thủ vì họ ít có dịp giao tiếp với người lạ như những người ở thành thị. Chính người Mỹ cũng thường nhận xét như vậy khi về miền quê.