[Funland] 29 tuổi và lênh đênh trong tình cảm

keomutvuive

Xe điện
Chả bù cho e, 1 nách 2con nhưng mà vợ thả cho 1 tuần lại có bạn gái ngay,hehe

Được gửi từ iPhone 6 - Otofun

sonchu

Xe tải
em cũng giống y như cụ, năm nay 28, trước cũng từng yêu 3 cô mà chả cô nào mình thấy ưng để lấy làm vợ nên dừng. Đợt này cuối năm 1 phần bạn bè cưới nhiều quá, ngẫm lại cũng hoang mang, 1 phần ở nhà dục nhiều quá, phần nữa là cũng muốn ổn định để lo cho gđ và sự nghiệp cho ổn định nên giờ muốn lấy vợ thật. mà tán gái thấy ko bon mồm như ngày xưa nữa, nên chắc gái nó thấy nhạt....

sonchu

Xe tải
cho
Em chào các cụ
Em năm 29 tuổi, giới tính nam bình thường.
Sơ qua về hoàn cảnh thì hiện tại e đang làm Marketing ở Hà Nội, lương trên 20 triệu. Đã mua được nhà CC, ngoại hình không tệ, nếu không muốn nói là cũng rất ưa nhìn.

Về chuyện tình cảm của bản thân, đã gần 2 năm nay e không yêu ai, chính xác hơn là bắt đầu bị lười hẹn hò, gặp gỡ phụ nữ. Có nhiều người bạn cũng mai mối người này người kia, nhưng e cảm nhận là em bị khó tính và luôn nhìn vào những điều chưa được của họ để gạt đi và không tiến tới xa hơn. Cũng có nhiều người phụ nữ ngỏ ý và bật đèn xanh nhưng em cũng đều bỏ lỡ, họ không thấy mình có động thái gì nên đều tìm mối khác để cưới hết.
Bây giờ em không biết mình bị thế nào dù nhiều lúc thấy rất các cô đơn các cụ ạ, nhất là vào các dịp lễ tết, đều về nhà tự mua bia rồi uống một mình.
Có ai cho em xin phương hướng về chuyện tình cảm hay kinh nghiệm gì với hoàn cảnh như hiện tại không, chứ bố mẹ ở quê giục phết rồi ạ. Hay có mợ nào chung hoàn cảnh có thể gặp gỡ xem biết đâu lại nên duyên.
Em xin cảm ơn.
Tinder đăng ký gói gold đi cụ ơi

Dancingwiththewind

Xe điện
Theo kinh nghiệm hạn hẹp của em trong phạm vi mấy ông bạn chồng em thì như này: cả đội sinh năm 76 nha!
Có 5 người tất cả, thân nhau hồi đại học. Năm 31 tuổi âm thì 2 ông lấy vợ trong đó 1 ông lấy em qua mai mối. Còn lại 3 ông: một ông lúc nào cũng nghĩ mình yêu tán gái trẻ lấy vợ dễ như bỡn giờ vẫn lông bông; 1 ông công việc không ổn định giờ vẫn chưa đâu vào đâu. Một ônh khó tính lựa chọn nhiều- ông này học nhiều công việc khá ổn (em phải bảo anh chọn người ta người ta không chọn anh à?) cũng bị chị em gái tác động làm con gái nhà người ta chạy mất dép, sau lấy một em rất bình thường công việc không ổn định bốn năm rồi chưa có bé.
Giờ sau 14 năm, 2 ông lấy vợ lúc 31 tuổi có nhà cửa xe cộ, mỗi nhà hai đứa con một bà vợ đanh đá ghê gớm,... còn 3 ông kia vẫn như trên, tài sản không thấy gia tăng gì. Các ông ý giờ gặp con em phải ngước lên nhìn vì cháu cao gần 1,8m roài. Hồi xưa cứ trêu sau này cháu đi bê tráp mà không ngờ giờ cần là cháu đi bê tráp luôn được.
Nên em nghĩ nam nữ đến tuổi thì nên cân nhắc sự lựa chọn tốt nhất cho mình.

PhongTranYb

Xe hơi
Website
sidehustlemmo.com
Tốt nhất ông trẻ tự thân vận động. Tìm trên này toàn a già vs chị lão thôi. Khó hơn lên giời, mà cụ làm công ty nhớn đối tác đầy ko ngó đc e nào à? Trăm bó đuốc cũng bắt đc con ếch, kiên trì lên:))
Chắc cũng toàn cụ mợ yên bề gia thất thật rồi, e thấy cũng không khả quan lắm cụ ạ

PhongTranYb

Xe hơi
Website
sidehustlemmo.com
Không thích phụ nữ thì cụ thử hẹn hò với đàn ông đi thì có thể cụ tìm được giới tính thật
Dạ e chuẩn men thật cụ à, 30 năm cũng phải kinh qua chục cô, không thể có chuyện bóng đc ạ

PhongTranYb

Xe hơi
Website
sidehustlemmo.com
Theo kinh nghiệm hạn hẹp của em trong phạm vi mấy ông bạn chồng em thì như này: cả đội sinh năm 76 nha!
Có 5 người tất cả, thân nhau hồi đại học. Năm 31 tuổi âm thì 2 ông lấy vợ trong đó 1 ông lấy em qua mai mối. Còn lại 3 ông: một ông lúc nào cũng nghĩ mình yêu tán gái trẻ lấy vợ dễ như bỡn giờ vẫn lông bông; 1 ông công việc không ổn định giờ vẫn chưa đâu vào đâu. Một ônh khó tính lựa chọn nhiều- ông này học nhiều công việc khá ổn (em phải bảo anh chọn người ta người ta không chọn anh à?) cũng bị chị em gái tác động làm con gái nhà người ta chạy mất dép, sau lấy một em rất bình thường công việc không ổn định bốn năm rồi chưa có bé.
Giờ sau 14 năm, 2 ông lấy vợ lúc 31 tuổi có nhà cửa xe cộ, mỗi nhà hai đứa con một bà vợ đanh đá ghê gớm,... còn 3 ông kia vẫn như trên, tài sản không thấy gia tăng gì. Các ông ý giờ gặp con em phải ngước lên nhìn vì cháu cao gần 1,8m roài. Hồi xưa cứ trêu sau này cháu đi bê tráp mà không ngờ giờ cần là cháu đi bê tráp luôn được.
Nên em nghĩ nam nữ đến tuổi thì nên cân nhắc sự lựa chọn tốt nhất cho mình.
Dạ mợ nói chuẩn, 2 năm trước e cũng nghĩ còn trẻ thích chơi bời lông bông, nhưng giờ thì tự nhiên thấy sức khỏe đi xuống, bắt đầu bị lười mà tuổi càng cao thì sự lựa chọn càng ít đi mợ ạ .

PhongTranYb

Xe hơi
Website
sidehustlemmo.com
em cũng giống y như cụ, năm nay 28, trước cũng từng yêu 3 cô mà chả cô nào mình thấy ưng để lấy làm vợ nên dừng. Đợt này cuối năm 1 phần bạn bè cưới nhiều quá, ngẫm lại cũng hoang mang, 1 phần ở nhà dục nhiều quá, phần nữa là cũng muốn ổn định để lo cho gđ và sự nghiệp cho ổn định nên giờ muốn lấy vợ thật. mà tán gái thấy ko bon mồm như ngày xưa nữa, nên chắc gái nó thấy nhạt....
Cụ giống e quá, xung quanh nổ ác nên làm mình thấy hoang mang cụ à

Ms.Bui

Xe buýt
Đàn ông phải chủ động lên cụ, chứ ngồi há miệng chờ sung thì khó, bởi cơ bản mình cũng đủ tiêu chuẩn làm chồng ng ta rồi. Cơ mà nhiều khi cũng là duyên số thật. Con bạn em cả năm ăn chơi hết hội này hội kia, chả gặp ai ưng, đùng cái có anh tông xe vào, thế là có ng yêu.

caisua

Xe lăn
29t mà lương 20 củ thì hơi đuội, chỗ em tuổi này thu nhập 500M/năm hơi đông, cụ cố đường sự nghiệp đi đã rồi tính

hamcuare!

Xe container
Như cụ thì yêu một mợ single mom về chăm cụ như con trai lớn của mợ ý là đẹp.

xecub49

Xe điện
Cảm ơn cụ nhưng em giới tình bình thường ạ
Các cụ trên này chỉ tư vấn những gì gần giống 4 bánh thôi cụ. VD: bugi, còi hơi, bóng khí, b ướm ga,..Hẳn sang mục chủ thớt yêu cầu thì Chchj xoạc là chuẩn nhất thôi