[Funland] 29 tuổi và lênh đênh trong tình cảm

motthoidongbim

Xe điện
Mới 29t lo gì cụ. Em trên 30t mới lấy vợ mà. Lấy vk lấy ck nó là cái duyên rồi. Đến lúc lấy thì khắc sẽ lấy thôi

Warren Buffet

[Tịch thu bằng lái]
Thằng bạn em năm nay 33 tuổi cũng đang trong tình cảnh như cụ. Làm Ngân hàng, lương cao ổn định mỗi tội chẳng máu lấy vợ dù thỉnh thoảng thấy cũng có mối tình
Thời buổi này nó thế, có cái điệnt thoại rồi thì tình yêu chỉ là phù du hụ hụ

Chum mẻ

Xe hơi
Phí nhỉ, em ước gì còn ở tuổi tự do để được tung hoành...

yuh2105

Xe tăng
Em chào các cụ
Em năm 29 tuổi, giới tính nam bình thường.
Sơ qua về hoàn cảnh thì hiện tại e đang làm Marketing ở Hà Nội, lương trên 20 triệu. Đã mua được nhà CC, ngoại hình không tệ, nếu không muốn nói là cũng rất ưa nhìn.

Về chuyện tình cảm của bản thân, đã gần 2 năm nay e không yêu ai, chính xác hơn là bắt đầu bị lười hẹn hò, gặp gỡ phụ nữ. Có nhiều người bạn cũng mai mối người này người kia, nhưng e cảm nhận là em bị khó tính và luôn nhìn vào những điều chưa được của họ để gạt đi và không tiến tới xa hơn. Cũng có nhiều người phụ nữ ngỏ ý và bật đèn xanh nhưng em cũng đều bỏ lỡ, họ không thấy mình có động thái gì nên đều tìm mối khác để cưới hết.
Bây giờ em không biết mình bị thế nào dù nhiều lúc thấy rất các cô đơn các cụ ạ, nhất là vào các dịp lễ tết, đều về nhà tự mua bia rồi uống một mình.
Có ai cho em xin phương hướng về chuyện tình cảm hay kinh nghiệm gì với hoàn cảnh như hiện tại không, chứ bố mẹ ở quê giục phết rồi ạ. Hay có mợ nào chung hoàn cảnh có thể gặp gỡ xem biết đâu lại nên duyên.
Em xin cảm ơn.
Trùng tuổi trùng nghề và mình đã có 1 vợ và 1 thằng cu chống gậy :))) Thoải mái đón nhận cuộc sống đi bạn ơi, đừng khắt khe quá.

DaewooBC212MA

[Tịch thu bằng lái]
Tại dạo này e thấy nhiều người bảo đàn ông để đến tuổi băm khó lấy vợ vì các chị em chê già, không biết phải không ạ
Lại nghe nói rồi! Chê đâu mà chê! 29 chưa dừ đâu nhé! Trai tuổi băm và gái băm giờ đang ê sắc đầy kia kìa!

GMT7

Xe buýt
Em ngoại hình ưa nhìn, có nhà có xe, tuổi đã 30 cũng có nhu cầu tìm mợ để tiến đến tương lai lâu dài. Cụ nào có mối giới thiệu em cái ạ. E ké cụ chủ nhé.

CuChuoi12g

Xe điện
Em chào các cụ
Em năm 29 tuổi, giới tính nam bình thường.
Sơ qua về hoàn cảnh thì hiện tại e đang làm Marketing ở Hà Nội, lương trên 20 triệu. Đã mua được nhà CC, ngoại hình không tệ, nếu không muốn nói là cũng rất ưa nhìn.

Về chuyện tình cảm của bản thân, đã gần 2 năm nay e không yêu ai, chính xác hơn là bắt đầu bị lười hẹn hò, gặp gỡ phụ nữ. Có nhiều người bạn cũng mai mối người này người kia, nhưng e cảm nhận là em bị khó tính và luôn nhìn vào những điều chưa được của họ để gạt đi và không tiến tới xa hơn. Cũng có nhiều người phụ nữ ngỏ ý và bật đèn xanh nhưng em cũng đều bỏ lỡ, họ không thấy mình có động thái gì nên đều tìm mối khác để cưới hết.
Bây giờ em không biết mình bị thế nào dù nhiều lúc thấy rất các cô đơn các cụ ạ, nhất là vào các dịp lễ tết, đều về nhà tự mua bia rồi uống một mình.
Có ai cho em xin phương hướng về chuyện tình cảm hay kinh nghiệm gì với hoàn cảnh như hiện tại không, chứ bố mẹ ở quê giục phết rồi ạ. Hay có mợ nào chung hoàn cảnh có thể gặp gỡ xem biết đâu lại nên duyên.
Em xin cảm ơn.
vào các trung tâm gim nó tiếng tập 1 thời gian là ok ngay.

Pogba

Xe đạp
Cụ bình tĩnh đê. Xã hội phát triển thì tuổi kết hôn cũng cao hơn. Hàn quốc e thấy có ông 40 rồi vẫn trẻ đẹp trai lắm tiền gái bu đầy còn ko thèm lấy. Cụ thấy bạn bè ổn định hết nên hoảng thôi. Còn cảm xúc chưa đến là do chưa gặp e nào cao thủ thôi. Với lại lấy vợ chưa chắc đã là lấy người mình thấy yêu mà là lấy người mình thấy phù hợp. Cụ cứ bình tĩnh tìm hiểu đê
P/s: e 30 cũng chưa vợ con gì sất 😅

Được gửi từ Nhà Trắng - Otofun

PhongTranYb

Xe hơi
Website
sidehustlemmo.com
Cụ bình tĩnh đê. Xã hội phát triển thì tuổi kết hôn cũng cao hơn. Hàn quốc e thấy có ông 40 rồi vẫn trẻ đẹp trai lắm tiền gái bu đầy còn ko thèm lấy. Cụ thấy bạn bè ổn định hết nên hoảng thôi. Còn cảm xúc chưa đến là do chưa gặp e nào cao thủ thôi. Với lại lấy vợ chưa chắc đã là lấy người mình thấy yêu mà là lấy người mình thấy phù hợp. Cụ cứ bình tĩnh tìm hiểu đê
P/s: e 30 cũng chưa vợ con gì sất 😅

Được gửi từ Nhà Trắng - Otofun
thế cụ giống em rồi, chắc là đi ăn cưới nhiều nên cũng bị ảnh hưởng tâm lí, rồi bạn bè, bố mẹ nói ra nói vào nên nhiều khi nghỉ hoảng
Chỉ sợ sau này già yếu lại lủi thủi sống 1 mình cụ ạ

PhongTranYb

Xe hơi
Website
sidehustlemmo.com
Lại nghe nói rồi! Chê đâu mà chê! 29 chưa dừ đâu nhé! Trai tuổi băm và gái băm giờ đang ê sắc đầy kia kìa!
Vâng nhưng phụ nữ sang tuổi băm e thấy khá xuống sắc, còn đàn ông thì xem ra vẫn là phong độ cụ nhỉ?

PhongTranYb

Xe hơi
Website
sidehustlemmo.com
Thằng bạn em năm nay 33 tuổi cũng đang trong tình cảnh như cụ. Làm Ngân hàng, lương cao ổn định mỗi tội chẳng máu lấy vợ dù thỉnh thoảng thấy cũng có mối tình
Thời buổi này nó thế, có cái điệnt thoại rồi thì tình yêu chỉ là phù du hụ hụ
E cũng toàn ở nhà cắm mặt vào điện thoại nên không muốn ra ngoài hẹn hò nữa luôn cụ ạ
Lo quá

PhongTranYb

Xe hơi
Website
sidehustlemmo.com
29t mà lương 20 củ thì hơi đuội, chỗ em tuổi này thu nhập 500M/năm hơi đông, cụ cố đường sự nghiệp đi đã rồi tính
Vâng e cũng đang phấn đấu thêm, chỉ sợ 35 40 mất thì không biets làm thế nào, con trai một nên cũng bị áp lực gia đình lắm cụ ạ

PhongTranYb

Xe hơi
Website
sidehustlemmo.com
thế nào mà giờ tán gái đong đưa chơi chơi thì dễ mà để nghiêm túc tán gái để yêu và cưới khó vãi. con gái giờ như hình toàn thích chơi
đong đưa với em thì giờ dễ quá mà để nghiêm túc thì không thấy ai vừa mắt, hay giờ bị khó tính cụ ạ