[Funland] 29 tuổi và lênh đênh trong tình cảm

minh_happy

Đi bộ
mình 29t đây. cũng có tương đương như hoàn cảnh cs của bạn.
Nói chung là nên lập gia đình bạn ạ. Giờ thời buổi công nghệ, tình cảm ngày nay nông và ngắn lắm các cụ ạ. hợp ai thì tiến thôi.

safenoodles

Xe cút kít
36 mà 3 không: không giàu, không đẹp trai, không giỏi ăn nói thì thôi vớ được em nào gô cổ em ấy vào luôn cho nhanh cụ ạ, miễn lành lặn tử tế, không phá phách là được, càng già càng vất vưởng dễ sinh chán đời, mà muộn quá nuôi con cũng khổ.
Có cụ U50 còn bình tĩnh chán kia kìa cụ ơi, giàu có nhiều kiểu giàu: giàu nghĩa giàu tình, giàu lòng nhân ái. Đẹp trai hay không cũng tùy mắt phụ nữ nhìn, ko giỏi ăn nói là có cái duyên ngầm khác mà chỉ người phụ nữ tinh tế mới nhận ra…
Trên đây em ví dụ thế ạ. 🤣🤣🤣

safenoodles

Xe cút kít
Em chào các cụ
Em năm 29 tuổi, giới tính nam bình thường.
Sơ qua về hoàn cảnh thì hiện tại e đang làm Marketing ở Hà Nội, lương trên 20 triệu. Đã mua được nhà CC, ngoại hình không tệ, nếu không muốn nói là cũng rất ưa nhìn.

Về chuyện tình cảm của bản thân, đã gần 2 năm nay e không yêu ai, chính xác hơn là bắt đầu bị lười hẹn hò, gặp gỡ phụ nữ. Có nhiều người bạn cũng mai mối người này người kia, nhưng e cảm nhận là em bị khó tính và luôn nhìn vào những điều chưa được của họ để gạt đi và không tiến tới xa hơn. Cũng có nhiều người phụ nữ ngỏ ý và bật đèn xanh nhưng em cũng đều bỏ lỡ, họ không thấy mình có động thái gì nên đều tìm mối khác để cưới hết.
Bây giờ em không biết mình bị thế nào dù nhiều lúc thấy rất các cô đơn các cụ ạ, nhất là vào các dịp lễ tết, đều về nhà tự mua bia rồi uống một mình.
Có ai cho em xin phương hướng về chuyện tình cảm hay kinh nghiệm gì với hoàn cảnh như hiện tại không, chứ bố mẹ ở quê giục phết rồi ạ. Hay có mợ nào chung hoàn cảnh có thể gặp gỡ xem biết đâu lại nên duyên.
Em xin cảm ơn.
Cụ vào thread “ Âm dương hoà hợp. Đất trời nở hoa” nhé, chuẩn thuốc chữa cho cụ luôn. 😊

starsn

Xe điện
Khổ nổi dở dở ương ương cao ko tới thấp ko xong bác à. Ng ta giới thiệu gái trẻ thì chê mình già, giới thiệu gái làm văn phòng ngân hàng thì chê mình lương thấp, còn lại thì chê mình nhạt. Mới gần đây nhất họ hàng giới thiệu cho 1 e thu ngân, mới học hết cấp 3, 91 cũng đầu 3, bố mẹ và a trai e ý thì ok e rồi mà nc 1 tháng e ý cũng chê e nhạt, và còn 1 e nữa 33 bố mẹ cho cửa hàng trong chợ, thì có ý chê e nhà e nghèo hơn nhà e ý.
Người ta yêu nhau vì những điểm dễ mến của người đối diện, chứ không phải vì người kia "không có điểm gì tệ quá". Cụ phải tìm cho mình được điểm mạnh thì mới thu hút được người khác. Dễ nhất là tập gym đi, ăn mặc đẹp vào, kiếm sở thích nào để đi chơi còn nói chuyện được.

Rivers

Xe container
Có cụ U50 còn bình tĩnh chán kia kìa cụ ơi, giàu có nhiều kiểu giàu: giàu nghĩa giàu tình, giàu lòng nhân ái. Đẹp trai hay không cũng tùy mắt phụ nữ nhìn, ko giỏi ăn nói là có cái duyên ngầm khác mà chỉ người phụ nữ tinh tế mới nhận ra…
Trên đây em ví dụ thế ạ. 🤣🤣🤣
Ý em cũng không phải chuyện giàu nghèo, nếu cụ nào còn đang bận ý tưởng làm ăn thì không nói, nhưng nếu chưa có suy tính gì thì tuổi ấy nên lấy vợ cho ổn định, còn ý sau thì em đồng ý, ông trời không lấy không của ai cái gì, không có cái này thì sẽ có cái khác, có thể cụ ấy chưa gặp được người nhận ra thôi.

Tuananhhau

Xe điện
Khổ nổi dở dở ương ương cao ko tới thấp ko xong bác à. Ng ta giới thiệu gái trẻ thì chê mình già, giới thiệu gái làm văn phòng ngân hàng thì chê mình lương thấp, còn lại thì chê mình nhạt. Mới gần đây nhất họ hàng giới thiệu cho 1 e thu ngân, mới học hết cấp 3, 91 cũng đầu 3, bố mẹ và a trai e ý thì ok e rồi mà nc 1 tháng e ý cũng chê e nhạt, và còn 1 e nữa 33 bố mẹ cho cửa hàng trong chợ, thì có ý chê e nhà e nghèo hơn nhà e ý.
Mỗi em chê thì cụ tự mà khắc phục điểm yếu. Cái yếu nhất và dễ nhất là “nhạt”. Tìm hiểu xu hướng giới trẻ. Tìm hiểu thêm kiến thức (phụ nữ hay thích 1 người hiểu biết hơn họ. Tìm kiếm hoặc ép mình có 1 đam mê liên quan đến phụ nữ (chụp ảnh, nấu ăn, du lịch). Thêm nữa bỏ cái tư tưởng “yêu nhau bằng tâm hồn”. Ấn tượng bao giờ cg quan trọng nhất. Cùng 2 anh thì ai cũng chọn a cầm iphone 13 sh hay oto hơn là anh đt cỏ đi xe đạp hay xe máy cà tàng. Yêu rồi thì cầm 1100 đi bộ họ vẫn yêu.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Cụ 36 thì lấy vợ U30 là đẹp. Các em cụ kể ra chắc cũng hơi khó tính rồi.

Chỉnh sửa cuối:

cha biet chi

Xe điện
Đến tầm này thấy chán tán gái lắm.

PhongTranYb

Xe hơi
Website
sidehustlemmo.com

PhongTranYb

Xe hơi
Website
sidehustlemmo.com
Mình lấy Vợ xong cũng phải tu tâm sửa tính rất nhiều và vợ mình cũng vậy. Cụ chưa lấy vợ mà cứ nhìn vào những cái chưa đc của người ta thì lấy về liêụ có bền không Cụ?
Vâng e cũng biết thế nên đang cố gắng sửa đổi đây ạ :(

mrlai

Xe buýt
Tình trạng của cụ thớt là cao thì không tới mà thấp thì chẳng vừa. Lương 2x mà mua cc thì khả năng cụ phải trả góp hàng tháng nên phần cho tiêu sẽ hạn chế. Tuổi 29 thì cũng ko phải là nhiều.
Vậy nên tập trung để x2, x3 rồi x5 thu nhập, tự khắc yêu đời yêu hoa ngay. Max đến 34-35 mà chưa khớp được con ngựa ô nào thì lúc đấy lên đây mở thớt mới, tư vấn kiểu khác :))