[Funland] 29 tuổi và lênh đênh trong tình cảm

Rivers

Xe container
Chủ thớt mới có 29 dã lo thế nhỉ :))) 36t vẫn độc thân còn bình tĩnh đây.
Có điều kiện như chủ thớt ko yêu đương xõa đi mai này già hối hận đấy.
Mà tiện đây cũng xin ý kiến các bác trong này. E ko phải ng hoạt ngôn, chủ động, nếu ko muốn nói là kém giao tiếp, e cũng ko có tiêu chuẩn gì cao cả vì e biết mình cũng thuộc dạng điểm thấp, ko dc ngoại hình, đẹp trai, khéo nói, tinh tế hay giàu có, chỉ cần người tử tế, biết điều, ko cần trẻ tuổi, ko cần học thức cao hay thu nhập cao gì cả, miễn dễ nhìn chút, ko quá xấu là dc.
E đã cố gấng tham gia nhiều hội nhóm, đi học khóa nọ kia để thay đổi môi trường, thêm đối tượng, rồi cũng dc bạn bè họ hàng mai mối các kiểu. E cũng cố gắng nói chuyện, rủ hẹn hò mà hầu như chỉ rủ dc 1 lần cafe còn lại lần sau ng ta ko trả lời hoặc ko đồng ý luôn. E thấy mình nói chuyện lịch sự, tuy ko nổi bật nhưng ko có gì thất lễ khiến ng khác ghét bỏ cả, ng ta cũng vui vẻ khi gặp lần đầu nhưng sau đó là bị cho out luôn. Có vài người an ủi a rất tốt nhưng e ko thấy ở a có điểm gì hấp dẫn cả, chúc a kiếm dc ng phù hợp. Thế nên đến tận tuổi này e vẫn chưa có lấy nổi mảnh tình vắt vai nào :)))
Từ lúc trên 30 càng thêm tuổi e thấy cơ hội mình thoát độc thân càng mong manh hơn :)))
36 mà 3 không: không giàu, không đẹp trai, không giỏi ăn nói thì thôi vớ được em nào gô cổ em ấy vào luôn cho nhanh cụ ạ, miễn lành lặn tử tế, không phá phách là được, càng già càng vất vưởng dễ sinh chán đời, mà muộn quá nuôi con cũng khổ.

kienndt

Xe máy
36 mà 3 không: không giàu, không đẹp trai, không giỏi ăn nói thì thôi vớ được em nào gô cổ em ấy vào luôn cho nhanh cụ ạ, miễn lành lặn tử tế, không phá phách là được, càng già càng vất vưởng dễ sinh chán đời, mà muộn quá nuôi con cũng khổ.
Khổ nổi dở dở ương ương cao ko tới thấp ko xong bác à. Ng ta giới thiệu gái trẻ thì chê mình già, giới thiệu gái làm văn phòng ngân hàng thì chê mình lương thấp, còn lại thì chê mình nhạt. Mới gần đây nhất họ hàng giới thiệu cho 1 e thu ngân, mới học hết cấp 3, 91 cũng đầu 3, bố mẹ và a trai e ý thì ok e rồi mà nc 1 tháng e ý cũng chê e nhạt, và còn 1 e nữa 33 bố mẹ cho cửa hàng trong chợ, thì có ý chê e nhà e nghèo hơn nhà e ý.

Rivers

Xe container
Khổ nổi dở dở ương ương cao ko tới thấp ko xong bác à. Ng ta giới thiệu gái trẻ thì chê mình già, giới thiệu gái làm văn phòng ngân hàng thì chê mình lương thấp, còn lại thì chê mình nhạt. Mới gần đây nhất họ hàng giới thiệu cho 1 e thu ngân, mới học hết cấp 3, 91 cũng đầu 3, bố mẹ và a trai e ý thì ok e rồi mà nc 1 tháng e ý cũng chê e nhạt, và còn 1 e nữa 33 bố mẹ cho cửa hàng trong chợ, thì có ý chê e nhà e nghèo hơn nhà e ý.
Cố gắng tiếp thôi cụ, miễn mình tử tế chân thành mấy em loanh quanh 30 em nào mót là chốt đơn được luôn, hoặc cụ hạ thấp tiêu chí xuống để mở rộng khoảng chọn ra cũng được, chứ em thấy cụ ghi mới hết cấp 3 thì chắc tiêu chí cụ vẫn hơi bó hẹp.

Tài mới sún dai

[Tịch thu bằng lái]
Kkk...cụ bế tắc là do xưa nay cứ đi mãi theo 1 lối mòn . Cụ cứ toàn chọn giải bài khó trước thì dĩ nhiên cửa thắng thấp lắm . Đổi mới tư duy đi cụ ơi ...kkk

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

barca6996

Xe container
Ba không cụ nói mà chỉ cần một cái có là vẫn ổn cụ nha =))

Aids

Xe điện
Hic
Em chào các cụ
Em năm 29 tuổi, giới tính nam bình thường.
Sơ qua về hoàn cảnh thì hiện tại e đang làm Marketing ở Hà Nội, lương trên 20 triệu. Đã mua được nhà CC, ngoại hình không tệ, nếu không muốn nói là cũng rất ưa nhìn.

Về chuyện tình cảm của bản thân, đã gần 2 năm nay e không yêu ai, chính xác hơn là bắt đầu bị lười hẹn hò, gặp gỡ phụ nữ. Có nhiều người bạn cũng mai mối người này người kia, nhưng e cảm nhận là em bị khó tính và luôn nhìn vào những điều chưa được của họ để gạt đi và không tiến tới xa hơn. Cũng có nhiều người phụ nữ ngỏ ý và bật đèn xanh nhưng em cũng đều bỏ lỡ, họ không thấy mình có động thái gì nên đều tìm mối khác để cưới hết.
Bây giờ em không biết mình bị thế nào dù nhiều lúc thấy rất các cô đơn các cụ ạ, nhất là vào các dịp lễ tết, đều về nhà tự mua bia rồi uống một mình.
Có ai cho em xin phương hướng về chuyện tình cảm hay kinh nghiệm gì với hoàn cảnh như hiện tại không, chứ bố mẹ ở quê giục phết rồi ạ. Hay có mợ nào chung hoàn cảnh có thể gặp gỡ xem biết đâu lại nên duyên.
Em xin cảm ơn.
29 tuổi đã lo rồi cứ công việc ổn định đi kiếm nhiềuntieefn gái nó khắc tới

Su34

Xe hơi
ờ bảo sao ông nào ế cứ ế, cô nào ế cũng cứ ế, tóm lại cũng chỉ vì 1 chữ cá "trê " thôi, đến khổ.

safenoodles

Xe cút kít
Em 30 chục rồi, cũng tính lấy vợ mà chả có gì trong tay.
Con thuyền này cứ mãi lênh đênh vậy chứ
Đợt covid vừa rồi ai cũng lao đao cả, cụ cứ có việc làm là tốt rồi. Cái gì tới sẽ tới nhưng ta phải tự tin và đi tìm. 😂

safenoodles

Xe cút kít