[Funland] 2024 review chung cư goldmark 136 Hồ Tùng Mậu.

cô bé chubby

Xe máy
Các bác ơi, chả là em lần đầu đi mua nhà vấp ngay phải đợt tăng giá lên tận nóc. Ngắm mãi ưng Mỹ Đình Pearl thì giá cứ lên thẳng đứng, hẹn xem nhà vài lần chủ nhà bập bõm hẹn xong lại bảo không muốn bán. Mà cái đà CĐT và BQL ổn ổn xíu là giá chỉ có lên chứ không xuống mà cũng ít nguồn bán. 70m2 mà hơn 5.x tỏi thì chắc mướt mùa hoa chúi mới có nhà ở :((
Đợt này em thấy Goldmark đang đăng bán liên tục nhất khu Ruby R4,R1, giá cũng mềm dẻo hơn 1 chút so với đợt đầu năm. Nhưng em đang sợ chỗ nào bán nhiều thì chỗ ấy có phốt mà ngóng chị gu gồ thì không có bài nào mới, chỉ toàn do CĐT tăng giá gửi xe với xây khu C chắn view.
Em cũng rén vụ tắc cống vs " bồn cầu bắn pháo hoa trong đêm".
Các bác cho em xin tí review có nên mua ở đây không? nếu mua nên mua khu nào ạ.
Ngoài dự án này ra còn bên nào khác giá mềm ổn khu cầu giấy mỹ đình không ạ?
Lần đầu em lên đây xin các bác nhẹ tay nha :v

vanhai493

Xe điện
chấm hóng ạ
e cũng đang tìm 3ngu, tầm tiền 4toi-4toi5
e làm khu duy tân, fpt phạm văn bach nên mong muốn tìm quanh khu này tầm 5-7km
mong muốn tìm chung cư k quá cũ (chắc cách đây độ 10 năm), chứ xem cái N5 ở trung hòa NC cách đây 20 năm nhìn xấu quá mà hét hơn 4 tỏi cho 100m2 - thấy mất niềm tin vào cs quá ạ
nhờ các cụ thông thái chỉ điểm giúp ạ
em đội ơn ạ

thangdc

Xe buýt
Các bác ơi, chả là em lần đầu đi mua nhà vấp ngay phải đợt tăng giá lên tận nóc. Ngắm mãi ưng Mỹ Đình Pearl thì giá cứ lên thẳng đứng, hẹn xem nhà vài lần chủ nhà bập bõm hẹn xong lại bảo không muốn bán. Mà cái đà CĐT và BQL ổn ổn xíu là giá chỉ có lên chứ không xuống mà cũng ít nguồn bán. 70m2 mà hơn 5.x tỏi thì chắc mướt mùa hoa chúi mới có nhà ở :((
Đợt này em thấy Goldmark đang đăng bán liên tục nhất khu Ruby R4,R1, giá cũng mềm dẻo hơn 1 chút so với đợt đầu năm. Nhưng em đang sợ chỗ nào bán nhiều thì chỗ ấy có phốt mà ngóng chị gu gồ thì không có bài nào mới, chỉ toàn do CĐT tăng giá gửi xe với xây khu C chắn view.
Gold Mark thực ra chất lượng xây dựng k đến nỗi tồi nhưng mật độ quá đông, giờ cụ mua khả năng cao ô tô phải vứt dưới đường đấy, hơi xót.
chấm hóng ạ
mong muốn tìm chung cư k quá cũ (chắc cách đây độ 10 năm), chứ xem cái N5 ở trung hòa NC cách đây 20 năm nhìn xấu quá mà hét hơn 4 tỏi cho 100m2 - thấy mất niềm tin vào cs quá ạ
em đội ơn ạ
Ngay cạnh đấy khu HH2 Dương Đình Nghệ e thấy có căn 100m 3 ngủ đang rao 5.5 tỷ đấy.

cô bé chubby

Xe máy
Gold Mark thực ra chất lượng xây dựng k đến nỗi tồi nhưng mật độ quá đông, giờ cụ mua khả năng cao ô tô phải vứt dưới đường đấy, hơi xót.

Ngay cạnh đấy khu HH2 Dương Đình Nghệ e thấy có căn 100m 3 ngủ đang rao 5.5 tỷ đấy.
Em thấy mấy cò giao là có lot ô tô 2 lot cũng đc vì bên cạnh không có người để. May quá em có con ô tô 2 bánh. Em chỉ lođang có phốt gì nên cư dân mới thi nhau bán tháo nhiều nt chứ các dựán khác không thấy bán nhiều nt

thangdc

Xe buýt
Em thấy mấy cò giao là có lot ô tô 2 lot cũng đc vì bên cạnh không có người để. May quá em có con ô tô 2 bánh. Em chỉ lođang có phốt gì nên cư dân mới thi nhau bán tháo nhiều nt chứ các dựán khác không thấy bán nhiều nt
E cũng là cò thôi nhưng cái gì nói phải đúng. Toàn khu có hơn 12ha mà nhét những 40 nghìn dân vào. Đông ngang pheo với HH Linh Đàm của cụ Thản thì chỗ đâu mà để ô tô. Lot đó là lot để ngoài trời đó, chứ hầm làm gì có chỗ mà để.

Đông người ở thì đông người bán thôi cụ, nhiều khi thấy đông quá ngột ngạt họ đi mua chỗ khác thoáng hơn thôi. Chứ chất lượng xây dựng e thấy cũng đc ko đến nỗi.

vanhai493

Xe điện

5.5 tỏi thì lại quá lên 1 tỏi rồi ạ
cũng căng phết chứ chả chơi

cô bé chubby

Xe máy
E cũng là cò thôi nhưng cái gì nói phải đúng. Toàn khu có hơn 12ha mà nhét những 40 nghìn dân vào. Đông ngang pheo với HH Linh Đàm của cụ Thản thì chỗ đâu mà để ô tô. Lot đó là lot để ngoài trời đó, chứ hầm làm gì có chỗ mà để.
Bên này phí dịch vụ như nào bác nhỉ. Đông thế này sáng đi tắcđường hết nước chấm luôn :((

thangdc

Xe buýt
5.5 tỏi thì lại quá lên 1 tỏi rồi ạ
cũng căng phết chứ chả chơi
Nhưng tính ra là 55tr/m e thấy hợp lý với vị trí trung tâm đó. Chứ cụ xem xem Nam Trung Yên nhìn nhà như sụp đến nơi mà toàn hô 6x trở lên rồi :D

thangdc

Xe buýt
Bên này phí dịch vụ như nào bác nhỉ. Đông thế này sáng đi tắcđường hết nước chấm luôn :((
12k/mét vuông đấy cụ, theo e thấy là cũng khá cao, hồi Vin mở bán giá dv cũng chỉ đến thế.

Họ quy hoạch 5000 căn hộ cho 20k dân, nhưng thực tế có nhà nào chỉ có 4 người ở đâu. Toàn 5-7 người, nên mới bị phá qh dân số, chỗ này về chiều cũng tắc đấy, may mà đường xá cũng rộng rãi nên ko nghiêm trọng.

cô bé chubby

Xe máy
12k/mét vuông đấy cụ, theo e thấy là cũng khá cao, hồi Vin mở bán giá dv cũng chỉ đến thế.

Họ quy hoạch 5000 căn hộ cho 20k dân, nhưng thực tế có nhà nào chỉ có 4 người ở đâu. Toàn 5-7 người, nên mới bị phá qh dân số, chỗ này về chiều cũng tắc đấy, may mà đường xá cũng rộng rãi nên ko nghiêm trọng.
Bên này Khu saphire hay ruby thì hơn bác nhỉ? chỉ sợ có phốt thì sợ lắm.
bác có nghe thông tin gì tòa khu C bên nay nữa không hay dẹp rồi nhỉ

thangdc

Xe buýt
Bên này Khu saphire hay ruby thì hơn bác nhỉ? chỉ sợ có phốt thì sợ lắm.
bác có nghe thông tin gì tòa khu C bên nay nữa không hay dẹp rồi nhỉ
E ko làm chuyên chung cư nhưng có bạn sống ở đấy nên biết thế thôi cụ. Nghe ổng nói khu S mới hơn nên nhiều tiện ích op cho căn hộ hơn, nhiều cây xanh hơn, giá đương nhiên cũng cao hơn, nhưng khu R lại đc cái sảnh thoáng hơn và nghe bảo bên đó là khu hiếm hoi đủ lốt để ô tô trong hầm.

vanhai493

Xe điện
Nhưng tính ra là 55tr/m e thấy hợp lý với vị trí trung tâm đó. Chứ cụ xem xem Nam Trung Yên nhìn nhà như sụp đến nơi mà toàn hô 6x trở lên rồi :D
HH2 ddương đình nghệ thì bàn giao lâu chưa vậy cụ?
phí dv giá sao vậy ạ?
cụ ở khu đó hay khu khác vậy ạ?

à e biết tòa đó rồi, e vừa gg được, dc cái vị trí nhưng cũng hơi nát, e đi qua đó suốt :D
có 1 nhà mới rao trên fb 2 ngày trc, 122m2 , giá yêu thương 6ty1 :D

Chỉnh sửa cuối:

haunt86

Xe tăng
Căn 2Pn bên này ko biết giá hiện tại sao các cụ nhỉ ?

7usd

Xe điện
chấm hóng ạ
em đội ơn ạ
Nếu là em em sẽ mua cái trung hòa này. Nó quá trung tâm. Vị trí quá đẹp.

quachuoi

Xe tải
Em hóng dc trên group fb thì ở đây nhiều căn bị ồn do tầng trên lúc nửa đêm lắm, vừa hqua thấy thread 1 cụ trên fb kêu bị ồn lắm

Lighthouse1909

Đi bộ
Em đang ở khu Dream Town Coma 6, Tây Mỗ thấy khá ổn.
Em làm ở Keangnam mỗi ngày đi làm tầm 15-20 phút.
Khu này slot ô tô thoải mái (mỗi toà 2 hầm và để xe cả trên đường nội khu). Nội khu cũng yên tĩnh.
Giá dịch vụ rẻ mà chất lượng cũng ok.
Nhà xây được tầm chục năm rồi nhưng em thấy vẫn tốt.
Chính vì xây ngày xưa nên sảnh hành lang với sảnh tầng 1 cũng to.
Em thấy có mấy bác hàng xóm đang rao bán tầm 3.5 tỷ là có căn 2 ngủ tầm 89 m2 rồi.

linhcanonian

Xe tải
Hai vợ chồng mình cũng vừa lăn lộn mấy tháng mới chốt xong nhà ở đây nên có vài kinh nghiệm chia sẻ cho bạn.
- Có 3 phân khu Ruby, Sapphire và Diamond. R bàn giao trước nên cũ hơn so với S và D và hầm cũng hết slot ô tô. S và D thì thoải mái slot để hầm.
- Khu này sale đông và đăng bán cùng một căn nhưng dùng ảnh ảo khá nhiều. Vì thế cảm tưởng như là nhiều căn bán nhưng thực tế đi xem thì chả có mấy. Gặp sale A dẫn đi xong thì 2 tiếng sau gặp sale B không còn gì để xem nữa.
- Giá cả chênh nhau tương đối nhiều, tầng cao từ khoảng 36 đến 40 sẽ khó bán hơn nên giá thấp hơn đôi trăm. Lưu ý pháp lý của căn hộ. Nhiều căn ở 3-5 năm nhưng vẫn là hợp đồng mua bán, chưa ra sổ, giá sẽ thấp hơn căn có sổ.
- Về ưu điểm: cư dân dân trí cao, công chức, luật sư, bác sỹ nhiều, nhiều người Hàn thuê ở. Cảm quan tòa nhà thì kiểu bình dân nhưng sạch sẽ. Phí dịch vụ rẻ (8k/m2). Khuôn viên phải nói là rộng và nhiều cây xanh nhất cả khu vực. Đằng sau là chợ dân sinh, không thiếu thứ gì. BQL tòa nhà do cư dân bầu, hoạt động khá hiệu quả, còn đang đấu tranh với chủ đầu tư về mức phí gửi xe cho dân. Đặc biệt S3 có chú bảo vệ già rất là đáng yêu =)).
- Về nhược điểm: Như đã nói, nhà đi vào cảm quan là bình dân. Sảnh hành lang không có điều hòa nên khá bí và nóng. Ở tầng cao thì càng nóng do là các tòa cao nhất khu. View tùy căn, nhiều căn view ra nơi an nghỉ các lãnh tụ Đảng và nhà nước. Nội thất chất lượng bình thường, cũng hoạt động được 5 năm rồi nên xác định mua về phải làm lại. Bên R hiện tại dân đang biểu tình chặn hầm để phản đối tăng giá gửi xe nên thỉnh thoảng sẽ tắc đường. S, D thì không bị. Căn bị trào ngược bồn cầu là bên tòa S4.

Lighthouse1909

Đi bộ
Em đang ở khu Dream Town Coma 6, Tây Mỗ thấy khá ổn.
Em làm ở Keangnam mỗi ngày đi làm tầm 15-20 phút.
Khu này slot ô tô thoải mái (mỗi toà 2 hầm và để xe cả trên đường nội khu). Nội khu cũng yên tĩnh.
Giá dịch vụ rẻ mà chất lượng cũng ok.
Nhà xây được tầm chục năm rồi nhưng em thấy vẫn tốt.
Chính vì xây ngày xưa nên sảnh hành lang với sảnh tầng 1 cũng to.
Em thấy có mấy bác hàng xóm đang rao bán tầm 3.5 tỷ là có căn 2 ngủ tầm 89 m2 rồi.
Nhược điểm khu này thì em thấy đường 70 chưa mở rộng nên hơi bị tắc, tắc một đoạn ngắn thôi.
Tiện ích thì cũng không có kiểu như bể bơi hay công viên, muốn dùng thì sang Vin Smart ngay cạnh cũng gần.
Bù lại em thấy giá cả, phí dịch vụ so với chất lượng như thế là ổn.

thangdc

Xe buýt
HH2 ddương đình nghệ thì bàn giao lâu chưa vậy cụ?
phí dv giá sao vậy ạ?
cụ ở khu đó hay khu khác vậy ạ?

à e biết tòa đó rồi, e vừa gg được, dc cái vị trí nhưng cũng hơi nát, e đi qua đó suốt :D
có 1 nhà mới rao trên fb 2 ngày trc, 122m2 , giá yêu thương 6ty1 :D
Nát ngoài thôi chứ trong sạch đẹp, 1 tầng có mỗi 8 căn, mật độ lại thoáng xây ko cao, e thích sống kiểu như thế, ngặt nỗi hoàng a mã bện thằng F2 quá chưa cho ra ở riêng :D