[Funland] 2024 review chung cư goldmark 136 Hồ Tùng Mậu.

250cc

Xe tăng
chấm hóng ạ
e cũng đang tìm 3ngu, tầm tiền 4toi-4toi5
e làm khu duy tân, fpt phạm văn bach nên mong muốn tìm quanh khu này tầm 5-7km
mong muốn tìm chung cư k quá cũ (chắc cách đây độ 10 năm), chứ xem cái N5 ở trung hòa NC cách đây 20 năm nhìn xấu quá mà hét hơn 4 tỏi cho 100m2 - thấy mất niềm tin vào cs quá ạ
nhờ các cụ thông thái chỉ điểm giúp ạ
em đội ơn ạ
Cụ về ở khu nhà em, chung cư văn phòng quốc hội cuối trần hữu dực. 4.5 tỷ khả năng mua đc căn 106m2, 3 phòng ngủ. Sổ đỏ câos từ lâu, ko có tranh chấp biểu tình gì, nhà ko phải dạng cao cấp nhưng chất lượng tốt, 6 căn 1 tầng 3 thang máy, căn nào cũng là căn góc. Sân chơi giữa rộng rãi. Điểm trừ chả có hàng quán, dịch vụ gì.

haunt86

Xe tăng
Cụ về ở khu nhà em, chung cư văn phòng quốc hội cuối trần hữu dực. 4.5 tỷ khả năng mua đc căn 106m2, 3 phòng ngủ. Sổ đỏ câos từ lâu, ko có tranh chấp biểu tình gì, nhà ko phải dạng cao cấp nhưng chất lượng tốt, 6 căn 1 tầng 3 thang máy, căn nào cũng là căn góc. Sân chơi giữa rộng rãi. Điểm trừ chả có hàng quán, dịch vụ gì.
Khu dưới chỗ cụ em lại thích mấy toà của Báo nhân dân hơn :)

quachuoi

Xe tải
Báo nhân dân vài năm trc em nhìn thấy nhiều toà đã nứt rồi, sân dưới cũng ko có gì cả, tiền nào của ấy thôi, đừng hỏi vì sao bên đối diện iris garden giá cao gấp rưỡi

cô bé chubby

Xe máy
Florence giá khá mặn bác ạ. Em có hỏi thử qua đều hơn 5 đồng.
Giờ bên nào cũng cao chót vót. không biết bao giờ mới xuống thêm

250cc

Xe tăng
Vâng bên đấy thì nhộn nhịp hơn, hàng quán cũng tiện hoen, có vẻ giá đắt hơn bên toà em. Chất lượng thì cũng ngang nhau, các toà abcd sơn ngoài vẫn đẹp, toà ef thì ghẻ lở rồi.
À bên em căn bé nhất 94m2, mà thiết kế các căn cũng hợp lý.

Jason88

Xì hơi lốp
Các bác ơi, chả là em lần đầu đi mua nhà vấp ngay phải đợt tăng giá lên tận nóc. Ngắm mãi ưng Mỹ Đình Pearl thì giá cứ lên thẳng đứng, hẹn xem nhà vài lần chủ nhà bập bõm hẹn xong lại bảo không muốn bán. Mà cái đà CĐT và BQL ổn ổn xíu là giá chỉ có lên chứ không xuống mà cũng ít nguồn bán. 70m2 mà hơn 5.x tỏi thì chắc mướt mùa hoa chúi mới có nhà ở :((
Đợt này em thấy Goldmark đang đăng bán liên tục nhất khu Ruby R4,R1, giá cũng mềm dẻo hơn 1 chút so với đợt đầu năm. Nhưng em đang sợ chỗ nào bán nhiều thì chỗ ấy có phốt mà ngóng chị gu gồ thì không có bài nào mới, chỉ toàn do CĐT tăng giá gửi xe với xây khu C chắn view.
Em cũng rén vụ tắc cống vs " bồn cầu bắn pháo hoa trong đêm".
Các bác cho em xin tí review có nên mua ở đây không? nếu mua nên mua khu nào ạ.
Ngoài dự án này ra còn bên nào khác giá mềm ổn khu cầu giấy mỹ đình không ạ?
Lần đầu em lên đây xin các bác nhẹ tay nha :v
Khu này đẹp mà, Goldmark nó là cả 1 quần thể tập hợp nhiều tòa chung cư khuôn viên cảnh quan đầy đủ và đẹp, vị trí đi lại thuận tiện. Phốt thì chủ yếu liên quan đến gửi xe ô tô thôi, nói chung đông quá thì khó tránh khỏi sự cố. Họ ở đông như vậy thì mình cũng ở được cụ ạ. Vì nói thật là nếu chê ở đây thì với tầm tiền và vị trí tương đương thì chỗ khác cũng sêm sêm có khi còn ko đẹp bằng.

Trà Lý

Xe tăng
Khu này đẹp mà, Goldmark nó là cả 1 quần thể tập hợp nhiều tòa chung cư khuôn viên cảnh quan đầy đủ và đẹp, vị trí đi lại thuận tiện. Phốt thì chủ yếu liên quan đến gửi xe ô tô thôi, nói chung đông quá thì khó tránh khỏi sự cố. Họ ở đông như vậy thì mình cũng ở được cụ ạ. Vì nói thật là nếu chê ở đây thì với tầm tiền và vị trí tương đương thì chỗ khác cũng sêm sêm có khi còn ko đẹp bằng.
Không phải tự nhiên mà giá nhà ở Goldmark "dễ chịu" so với các khu khác mặc dù vị trí tiện lợi, do thiết kế chung mặt bằng các căn hộ trên nên hơi dài, nhiều căn chỉ có ô kính không có ban công nên bí trong lưu thông không khí và tầm view. Thật đáng tiếc cho vị trí đẹp.
Chung cư phân hạng bình dân cũng chẳng thể đòi hỏi hơn được, nhiều chung cư còn lắm điểm yếu hơn rất nhiều mà giá thì cũng chẳng rẻ được hơn GM.

cô bé chubby

Xe máy
Thực ra thì bên đó với tầm tiền bayh là vừa túi. Cơ mà thi thoảng thấy lại treo băng rôn kiện tụng TNR thì cũng hơi mất an ninh. Với em lo thêm việc tắc đường. Đợt trước mấy bác cũng chụp lên sáng tắc mấy cái đèn chưa thoát đc thì khéo ngày nào em cũng đi muộn vì đi theo xe tuyến công ty.

Tiện đây có bác nào có căn ở GMC 3pn giá đẹp chào bán thì cho em xin tt ạ.

cô bé chubby

Xe máy
Không phải tự nhiên mà giá nhà ở Goldmark "dễ chịu" so với các khu khác mặc dù vị trí tiện lợi, do thiết kế chung mặt bằng các căn hộ trên nên hơi dài, nhiều căn chỉ có ô kính không có ban công nên bí trong lưu thông không khí và tầm view. Thật đáng tiếc cho vị trí đẹp.
Chung cư phân hạng bình dân cũng chẳng thể đòi hỏi hơn được, nhiều chung cư còn lắm điểm yếu hơn rất nhiều mà giá thì cũng chẳng rẻ được hơn GM.
Đúng là em thấy căn 2pn ở đây hầu như là kính chứ k có logia phòng khách nên thực sự là rất bí bách luôn. mua 3pn mới có ban công thì nhiều tiền quá còn 2pn thì vừa túi nhưng lại quá bí.
Hôm qua có sale chào em khu S 86m2 4.7t 2pn có ban công nhưng lại tầng thấp nên chưa ưng vì sợ ồn ào. Ở tầng trung cho thoáng 1 chút

Jason88

Xì hơi lốp
Thực ra thì bên đó với tầm tiền bayh là vừa túi. Cơ mà thi thoảng thấy lại treo băng rôn kiện tụng TNR thì cũng hơi mất an ninh. Với em lo thêm việc tắc đường. Đợt trước mấy bác cũng chụp lên sáng tắc mấy cái đèn chưa thoát đc thì khéo ngày nào em cũng đi muộn vì đi theo xe tuyến công ty.

Tiện đây có bác nào có căn ở GMC 3pn giá đẹp chào bán thì cho em xin tt ạ.
ở đây cũng hay xảy ra việc cư dân đấu tranh với cđt vụ hầm gửi xe nên thi thoảng mất an ninh. Vị trí trung tâm thì chỗ nào cũng tắc đường thôi, như ở khu Trung Hòa Nhân chính có nhiều ngày đứng bên này đường nhìn sang nhà mình ở bên kia đường mà còn ko sang nổi đường cơ :)) , chọn chung cư thì mợ tìm chỗ nào tiện đi làm và con cái học hành nhất mua là hợp lý.