[Funland] 2024 review chung cư goldmark 136 Hồ Tùng Mậu.

kiekala

Xe đạp
Nếu cụ có oto thì hẵng lo, còn không thì bên này có mấy nhược điểm sau, nếu cụ thấy chấp nhận được thì tham khảo xem tiếp:
- Vẫn là oto. Năm ngoái là bên R, hiện tại là S (D cũng là S, tòa đó là S5) căng thẳng về chuyện tăng giá. Dân R năm ngoái đấu tranh vẫn chưa kết thúc, dân S đang chuẩn bị tinh thần.
- Đông, 9 tòa bảo không đông thì lạ lắm, đặc biệt những ngày hầm xe tắc vì chặn cửa. Các tòa chỉ có 3-4 ngủ thì đỡ hơn, các tòa 2-3 ngủ thì giờ cao điểm mướt mồ hôi vì mật độ 17 căn/tầng, 5 thang máy.
- Gần nghĩa trang, lối đi vào buổi tối dọc nghĩa trang là không có đèn.
- Tòa đang xây là tổ hợp cho thuê - vp, nhà ở, siêu thị (tttm) nhưng hình như thời hạn 50 năm.

Vụ bồn cầu lâu lắm rồi cụ không cần lo nữa, mấy cái em viết bên trên thôi. Còn về ưu điểm thì cụ cứ nghe sale nói :D

cô bé chubby

Xe máy
Hai vợ chồng mình cũng vừa lăn lộn mấy tháng mới chốt xong nhà ở đây nên có vài kinh nghiệm chia sẻ cho bạn.
- Có 3 phân khu Ruby, Sapphire và Diamond. R bàn giao trước nên cũ hơn so với S và D và hầm cũng hết slot ô tô. S và D thì thoải mái slot để hầm.
- Khu này sale đông và đăng bán cùng một căn nhưng dùng ảnh ảo khá nhiều. Vì thế cảm tưởng như là nhiều căn bán nhưng thực tế đi xem thì chả có mấy. Gặp sale A dẫn đi xong thì 2 tiếng sau gặp sale B không còn gì để xem nữa.
- Giá cả chênh nhau tương đối nhiều, tầng cao từ khoảng 36 đến 40 sẽ khó bán hơn nên giá thấp hơn đôi trăm. Lưu ý pháp lý của căn hộ. Nhiều căn ở 3-5 năm nhưng vẫn là hợp đồng mua bán, chưa ra sổ, giá sẽ thấp hơn căn có sổ.
- Về ưu điểm: cư dân dân trí cao, công chức, luật sư, bác sỹ nhiều, nhiều người Hàn thuê ở. Cảm quan tòa nhà thì kiểu bình dân nhưng sạch sẽ. Phí dịch vụ rẻ (8k/m2). Khuôn viên phải nói là rộng và nhiều cây xanh nhất cả khu vực. Đằng sau là chợ dân sinh, không thiếu thứ gì. BQL tòa nhà do cư dân bầu, hoạt động khá hiệu quả, còn đang đấu tranh với chủ đầu tư về mức phí gửi xe cho dân. Đặc biệt S3 có chú bảo vệ già rất là đáng yêu =)).
- Về nhược điểm: Như đã nói, nhà đi vào cảm quan là bình dân. Sảnh hành lang không có điều hòa nên khá bí và nóng. Ở tầng cao thì càng nóng do là các tòa cao nhất khu. View tùy căn, nhiều căn view ra nơi an nghỉ các lãnh tụ Đảng và nhà nước. Nội thất chất lượng bình thường, cũng hoạt động được 5 năm rồi nên xác định mua về phải làm lại. Bên R hiện tại dân đang biểu tình chặn hầm để phản đối tăng giá gửi xe nên thỉnh thoảng sẽ tắc đường. S, D thì không bị. Căn bị trào ngược bồn cầu là bên tòa S4.
Cảm ơn bác review. Bác ở khu nào vậy ạ.
Thể nào em thấy khu R bán tống nên hơi sốt ruột. Bác chốt bao nhiêu cho em tham khảo với. Giờ giá lũng loạn quá, nên mấy đứa lớp vỡ lòng như e đi mua không biết giá bao nhiêu hợp lý :((
Em chưa có ê tô nên cũng chưa care vụ mua ê tô lắm, miễn sao ở tốt không phốt phát và vừa tầm túi là được

cô bé chubby

Xe máy
Nếu cụ có oto thì hẵng lo, còn không thì bên này có mấy nhược điểm sau, nếu cụ thấy chấp nhận được thì tham khảo xem tiếp:
- Vẫn là oto. Năm ngoái là bên R, hiện tại là S (D cũng là S, tòa đó là S5) căng thẳng về chuyện tăng giá. Dân R năm ngoái đấu tranh vẫn chưa kết thúc, dân S đang chuẩn bị tinh thần.
- Đông, 9 tòa bảo không đông thì lạ lắm, đặc biệt những ngày hầm xe tắc vì chặn cửa. Các tòa chỉ có 3-4 ngủ thì đỡ hơn, các tòa 2-3 ngủ thì giờ cao điểm mướt mồ hôi vì mật độ 17 căn/tầng, 5 thang máy.
- Gần nghĩa trang, lối đi vào buổi tối dọc nghĩa trang là không có đèn.
- Tòa đang xây là tổ hợp cho thuê - vp, nhà ở, siêu thị (tttm) nhưng hình như thời hạn 50 năm.

Vụ bồn cầu lâu lắm rồi cụ không cần lo nữa, mấy cái em viết bên trên thôi. Còn về ưu điểm thì cụ cứ nghe sale nói :D
Em chưa có ê tô mới lo mua nhà thôi bác ạ. Nhưng khu R vs S là nhìn mặt nghĩa trang hả bác. Em có nghe qua là khu GMC này các cụ độ lắm, mà nhìn thẳng ra thế thì hơi sợ. chắc phải có căn không nhìn chứ nhẻ

quachuoi

Xe tải
Em chưa có ê tô mới lo mua nhà thôi bác ạ. Nhưng khu R vs S là nhìn mặt nghĩa trang hả bác. Em có nghe qua là khu GMC này các cụ độ lắm, mà nhìn thẳng ra thế thì hơi sợ. chắc phải có căn không nhìn chứ nhẻ
Tuỳ hướng chứ cụ, cứ chọn hướng ko phải viêw nghĩa trang là được

linhcanonian

Xe tải
Cảm ơn bác review. Bác ở khu nào vậy ạ.
Thể nào em thấy khu R bán tống nên hơi sốt ruột. Bác chốt bao nhiêu cho em tham khảo với. Giờ giá lũng loạn quá, nên mấy đứa lớp vỡ lòng như e đi mua không biết giá bao nhiêu hợp lý :((
Em chưa có ê tô nên cũng chưa care vụ mua ê tô lắm, miễn sao ở tốt không phốt phát và vừa tầm túi là được
Hai vợ chồng em cũng lần đầu đi mua nhà thôi. Chốt căn 3 ngủ bên S giá 55 triệu/m2. Bên R có bán nhưng số lượng không nhiều và bán tống thì không có, chủ nhà cứng lắm. Giai đoạn này đàm phán với chủ nhà hầu như không thương lượng được :(

kiekala

Xe đạp
View các cụ thực ra cũng k quá đáng sợ đâu bác, thiết kế như công viên. Còn để mà được quả view đấy thì bác phải mua căn góc mới may ra được chiêm ngưỡng, chứ các căn bên trong không được thấy đâu. R, S hay D đều có các căn view nt hết, nhưng ít

linhcanonian

Xe tải
View các cụ thực ra cũng k quá đáng sợ đâu bác, thiết kế như công viên. Còn để mà được quả view đấy thì bác phải mua căn góc mới may ra được chiêm ngưỡng, chứ các căn bên trong không được thấy đâu. R, S hay D đều có các căn view nt hết, nhưng ít
Vâng nghĩa trang Mai Dịch họ quy hoạch khu riêng, có hàng cây che kín, rồi lại qua một con kênh, qua đường lớn rồi mới tới GMC. Chứ không bị nhòm thẳng xuống như kiểu Việt Đức Complex. Cho nên phải căn góc tầng cao cao xíu thì mới thấy được. Còn bình thường đi ngoài đường thì tưởng công viên, người ta vẫn chạy thể dục bình thường.

haunt86

Xe tăng
Hai vợ chồng em cũng lần đầu đi mua nhà thôi. Chốt căn 3 ngủ bên S giá 55 triệu/m2. Bên R có bán nhưng số lượng không nhiều và bán tống thì không có, chủ nhà cứng lắm. Giai đoạn này đàm phán với chủ nhà hầu như không thương lượng được :(
Giai đoạn này giá chung cư đang cao nên nhà nào thực sự muốn bán thì cũng đã bán rồi. Chủ yếu còn các nhà bán được giá thì bán, ko bán thì cũng chẳng sao và cả những cụ đầu cơ mua lúc đắt nên ko thể bán rẻ đc cụ ạ :)

kiekala

Xe đạp
Gần đó có HD mon với Iris garden bác xem chưa

linhcanonian

Xe tải
Giai đoạn này giá chung cư đang cao nên nhà nào thực sự muốn bán thì cũng đã bán rồi. Chủ yếu còn các nhà bán được giá thì bán, ko bán thì cũng chẳng sao và cả những cụ đầu cơ mua lúc đắt nên ko thể bán rẻ đc cụ ạ :)
Dạ vâng, toàn gặp chủ nhà nhiều tiền thôi ạ. Giá phát ra như thế, mua được thì mua không mua thì lượn. 5 chục cũng không bớt =)) Mình cần mua chứ họ cũng không vội bán.

cô bé chubby

Xe máy
Gần đó có HD mon với Iris garden bác xem chưa
em có bạn ở HD mon sang đó mấy lần nhưng có vẻ hơi chật. căn 67m 2n2wc thì cũng có 2 logia, nhưng khu vực bếp thì hơi hẹp và tối. phòng ngủ cũng khá chật. được cái đường xá thuận tiện nhưng khuôn viên khá hẹp và không có tiện ích gì. tính ra bayh cũng rơi vào khoảng 62tr/m2.
Còn iris thì e xem review nội khu thì không phải bàn nhưng diện tích thì ít lựa chọn quá, loại nhỏ 63-65m2 thì bé quá lọt thỏm, mà loại lớn hơn 100m2 thì không đủ xèng mua. hồi đó mấy sale đều báo em 3.8 đồng căn nhỏ. mà layout cũng không được hợp lý lắm.

cô bé chubby

Xe máy
Dạ vâng, toàn gặp chủ nhà nhiều tiền thôi ạ. Giá phát ra như thế, mua được thì mua không mua thì lượn. 5 chục cũng không bớt =)) Mình cần mua chứ họ cũng không vội bán.
Giờ nhiều cò cũng bốc giá ngáo quá nên không biết đằng nào mà lần :)) hôm trước mới thấy đăng 5 tỏi mà 2 hôm sau thấy 5 tỏi 2 rồi.

nguyenquangpt

Xe tăng
em có bạn ở HD mon sang đó mấy lần nhưng có vẻ hơi chật. căn 67m 2n2wc thì cũng có 2 logia, nhưng khu vực bếp thì hơi hẹp và tối. phòng ngủ cũng khá chật. được cái đường xá thuận tiện nhưng khuôn viên khá hẹp và không có tiện ích gì. tính ra bayh cũng rơi vào khoảng 62tr/m2.
Còn iris thì e xem review nội khu thì không phải bàn nhưng diện tích thì ít lựa chọn quá, loại nhỏ 63-65m2 thì bé quá lọt thỏm, mà loại lớn hơn 100m2 thì không đủ xèng mua. hồi đó mấy sale đều báo em 3.8 đồng căn nhỏ. mà layout cũng không được hợp lý lắm.
Cụ qua Florence mà múc

linhcanonian

Xe tải
Giờ nhiều cò cũng bốc giá ngáo quá nên không biết đằng nào mà lần :)) hôm trước mới thấy đăng 5 tỏi mà 2 hôm sau thấy 5 tỏi 2 rồi.
Em bảo rồi, khu này sale đăng ảnh ảo nhiều. Bán căn này nhưng lấy ảnh căn khác. Khác tầng, khác toà, có sổ/ chưa sổ giá nó khác nhau lắm. Diện tích cũng hay báo theo diện tích tim tường, chia đơn giá sẽ rẻ hơn báo diện tích thông thuỷ. Thậm chí cùng 1 căn, có sale báo giá 5 tỷ nhưng là giá chủ thu về, sale khác báo 5 tỷ 1 bao phí, về cơ bản là như nhau.

cô bé chubby

Xe máy
Mùa euro tới không biết có vợt được căn ưng ý vừa túi không nữa =))
Các bác có ai ở bên An Bình không? Cho em xin review với ạ

haunt86

Xe tăng
Bên này giá rổ thế nào bác nhỉ. cạnh Iris chắc giá cũng same nhau. em thì chưa sang khu bên này lần nào vì muốn ở gần khu VD3 cho tiện đi làm xe cty đón rước cả 2 vợ chồng.
Florence chất lượng và nội thất bàn giao hơn Iris khá nhiều cụ ạ. Chỉ là khuôn viên hạ tầng ko có mấy nhưng bù lại mật độ cư dân . Có điều căn 2pn bên Florence gần 80m2 nên giá nó hơi cao