[Funland] 2024, phát triển hay lùi sâu

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com

banmotnucuoi

Xe lăn
Sang năm sẽ còn khó khăn hơn năm nay do đầu tư công của nguồn vốn kích cầu bị giảm, nhưng hi vọng thị trường BĐS sau cơn đóng băng sẽ có các giao dịch trở lại (do lãi xuất ngân hàng giảm) các DN đã xả hết được hàng tồn kho bao năm nên sang năm sẽ cơ cấu sx lhang mới chờ đón thị trường khởi sắc.
Buôn bán nhỏ lẻ sẽ không còn lãi nhiều như xưa do vấp phải sự cạnh tranh mạnh mẽ từ các đại siêu thị, và kinh doanh online. Sự giảm giá đáng kể nhất là giá thuê nhà mặt phố, Ngành nghề hot nhất sẽ là ngành in biển cho thuê nhà, hay quảng cáo trong lĩnh vực cho thuê nhà.

--Lamborghini--

Xe cút kít
Cụ đi thực tế mới thấy các cá mập làm ăn thế nào, toàn các biệt thự và đất nền bỏ không. Xả hết thì chắc 5 năm chưa xong đâu cụ ạ
Quê e ecopark rộng bao la bát ngát chả biết như nào, nhưng hai tòa cc to vật cò bảo là bán hết rồi.
Giá thì cũng chưa thấy cắt lỗ mấy.

--Lamborghini--

Xe cút kít
Chung cư là phân khúc khác cụ ạ, đa phần là người ở thực ít đầu cơ vì tỉ lệ tăng giá không x2, x3 được. Giá tiền vừa phải cho thuê dễ nên cụ cảm thấy đông người ở thôi
Chỗ em, toàn đầu cơ cho thuê cụ ạ, chứ ng ở ít lắm.
Mà bất tiện vì chợ búa trường học chưa có gì lại phải lộn lại khu trong thành phố học hành mua bán cụ ạ. Được cái cảnh quan thì ok, nhưng nhìn cơ man là nhà mà có rẻ đâu, e cũng chẳng mường tượng là người đâu mà mua hết và lấy đâu ra người lắm tiền thế.

banmotnucuoi

Xe lăn
Cụ đi thực tế mới thấy các cá mập làm ăn thế nào, toàn các biệt thự và đất nền bỏ không. Xả hết thì chắc 5 năm chưa xong đâu cụ ạ
Em nói hàng tiêu dùng và nguyên vật liệu SX cụ ạ, chứ về BĐS thì năm vừa rồi lượng giao dịch đếm trên đầu ngón tay, toàn cò gọi cho nhau là chính, giờ mới bắt đầu có người tiêu dùng thực sự hỏi để xuống tiền. BĐS thì em nghĩ xu thế tương lai vẫn giống các nước khác thôi, con cái lập gia đình ở riêng, không còn chuyện 3-4 thế hệ ở chung một nhà, nên trừ 1 số giầu thực sự đam mê biệt thự, còn lại vẫn là căn hộ đủ để ở cho 4 thành viên, khoảng 60-100m2. Nhà ống ngõ nhỏ phố nhỏ sẽ đứng im và xuống giá dần

PDlong

Xe tăng
Em nói hàng tiêu dùng và nguyên vật liệu SX cụ ạ, chứ về BĐS thì năm vừa rồi lượng giao dịch đếm trên đầu ngón tay, toàn cò gọi cho nhau là chính, giờ mới bắt đầu có người tiêu dùng thực sự hỏi để xuống tiền. BĐS thì em nghĩ xu thế tương lai vẫn giống các nước khác thôi, con cái lập gia đình ở riêng, không còn chuyện 3-4 thế hệ ở chung một nhà, nên trừ 1 số giầu thực sự đam mê biệt thự, còn lại vẫn là căn hộ đủ để ở cho 4 thành viên, khoảng 60-100m2. Nhà ống ngõ nhỏ phố nhỏ sẽ đứng im và xuống giá dần
Chả thấy nhà ống ngõ giảm gì cả , vẫn thấy tăng dần đều

namelis

Xe hơi
Hôm nay em đọc báo thấy ADB dự báo 2024 VN tăng trưởng 6%, Fitch dự báo tăng 6.3%.
Rất là lạc quan.
Còn em thì đặt mục tiêu cho cái cửa hàng be bé của em là doanh thu, lợi nhuận 2024 tụt không quá 10%.

antidau

Xe container
Chào các cụ các mợ, năm mới sắp đến mà em xem các chỉ số kinh tế thấy nó cứ lấn cấn làm sao ấy. Các cụ các mợ vào thảo luận xem nó đi đến đâu cho em thông não với
Yên chí, đầu tư công sẽ phải giải ngân xây thêm 1.5 làn đường cho các cao tốc đã làm rồi để GDP nó còn đẹp đẹp 8->
Còn không có tiền đầu tư công chi ra thì có mà đuối hẳn [-(

sky_driver

Xe tăng
Chung cư vẫn tăng giá mạnh quá, khó khăn chắc ở đâu chứ HN giá nhà chung cư thấy bảo đang lên thang máy, thế thì sao kinh tế lại khó khăn nhỉ?

Xe Thánh

Xe buýt
Năm nay có vụ đại án SCB khủng khiếp, nhưng có vẻ CP vẫn t uyên giáo để cho dân tình yên tâm không sao cả, tất cả đã lo liệu hết.
Tiền đâu có tự nhiên sinh ra đâu, huống hồ là cả số tiền tương đương mấy chục tỷ mỹ kim.
Đã khó khăn chung lại dính quả đại án như này thì muốn lạc quan cũng chả được.
Riêng vụ này nó là cụ của Quyết còi, ông tổ của Sào Nam.

AcidS

Xe điện
Em vào hóng các cụ luận bàn, mong năm sau Tây họ nhập nhiều hàng hóa hơn thì nhà mình mới khỏe được
Thật sự là phải trông chờ các nước Phương Tây giảm bớt viện trợ quân sự, quay lại tập trung khôi phục kinh tế dân sự. Khối kinh tế quân sự mình không tham gia được gì vào chuỗi cung ứng, sản xuất, họ tăng cường mục tiêu sản xuất quân sự để phục vụ chiến tranh, thì mình còn khó.
Chỉ khi quay lại tập trung dân sự, nhu cầu tăng, nhập nhiều đồ tiêu dùng thì hàng hoá tự sản xuất lẫn FDI mới xuất khẩu mạnh, dân mới có thêm tiền. Không chỉ mình, cả ông hàng xóm chắc cũng đang mong thế, ông đó bán hàng có tiền thì mới mua hàng mình nhiều thêm được

Phuongntk

Xe tải
Kinh doanh ăn uống có vẻ ế nhưng vẫn thấy mở mới nhiều ạ

datinh

Xe container
Kinh doanh ăn uống có vẻ ế nhưng vẫn thấy mở mới nhiều ạ
trò đời. anh nào phất lên vẫn cứ phất.
đôi lúc đi ăn sáng. quán ít khách quá đâm cũng thấy bùn lây.
đội trung lưu thì không sao chứ dân lao động không dám xõa xượi nữa rồi..trăm thứ phải lo.

Phuongntk

Xe tải
trò đời. anh nào phất lên vẫn cứ phất.
đôi lúc đi ăn sáng. quán ít khách quá đâm cũng thấy bùn lây.
đội trung lưu thì không sao chứ dân lao động không dám xõa xượi nữa rồi..trăm thứ phải lo.
Quán phở em hay ăn cũng giảm nhiều khách lắm ạ. Trước thì hai vợ chồng cùng bán mà lâu nay anh chồng đi làm công nhân chỉ một mình vợ bán mà cũng k bận lắm đâu

Quê bầm

Xe điện
Lấy 1 cái để so sánh cả thị trường là khập khiễng quá cụ ạ
Nhà dưới 50 giờ làm truyền thoing và Sales rao lên 50 hết loạt thôi, Toà Golden Park ngã tư Mobifone tầm tháng 7/ 2021 đận Covid cdt bán cỡ 53-55 triệu/m2, hnay Sales rao 5.5-5.6 tỷ căn 3pn 96-98m2, giao dịch thật ntn thì ko rõ