2013: cơm hộp bùng:OF-FUNS đã bắt được thằng lừa đảo, ăn bẩn. Cám ơn đội Funs

Trạng thái
Thớt đang đóng

QAZ

Xe container
Cần đặt dài hạn 30 suất cháo, giao thường xuyên tại TOMDUY !

Cuối tháng thanh toán.

Hot Steel

Xe buýt
Cụ này đen quá , bị hạn thế này thì làm ăn vài đâu nua :(

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
hoan hô các cụ, mai e cũng đi NĐ để xử lý thằng NV của e, may mà cũng có mấy cụ OF Nam Định giúp đỡ k cũng chẳng dám về quê nó, hi vọng cũng thành công rực rỡ như vụ này. Chúc mừng cụ chủ nhé. Các cụ of thật tuyệt vời

KhanhPK

Xe buýt
hoan hô các cụ, mai e cũng đi NĐ để xử lý thằng NV của e, may mà cũng có mấy cụ OF Nam Định giúp đỡ k cũng chẳng dám về quê nó, hi vọng cũng thành công rực rỡ như vụ này. Chúc mừng cụ chủ nhé. Các cụ of thật tuyệt vời
Mợ bảo trọng và nhớ đưa tin vui sớm nhé!

suzuki5ta

Xe tăng
Em sin được chúc mừng cụ chủ và đội Funs team. Thành công rực rỡ, cách hành sử của các cụ rất nhân đạo. Chiều em lang thang ở CG suốt mà không biết việc này.

toonhello

Xe hơi
Sao Các cụ xếp 20 suất cơm ngồi bắt nó ăn hết

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

yeugaidep

Xe buýt
tra anh gúc lờ ra được nó tên là Thơ làm ở ngõ 337 Cầu Giấy. Cụ mang cơm thừa canh cặn đến lèn chặt vào thùng nước gạo của nó đi, cho nó ọe hết cơm ăn chặn của cụ đi ạ.

phong_qh

Xe buýt
Lật hết mười mấy trang mà vưỡn không thấy cái mẹt nó đâu, mợ chủ đưa lên đâu chỉ cho em phát để đề phòng nếu nó có mua trà đá của em em sẽ thu tiền trước.

Bung To

Xe điện
Kính các kụ,

Việc hôm nay là một thành công lớn thể hiện tinh thần đoàn kết, tương thân tương ái của Ofers cùng sinh hoạt trên một diễn đàn, tuy ảo mà là thực ạ.
Em sơ lược diễn biến hôm nay nhé :
-14h : anh em hô hào tập trung tác chiến nhanh chóng, chớp nhoáng.
- 14h 20 Tập hợp anh em Funs team ở Cafe đối diện topcare cầu giấy.
- 14h 30 : Chim mồi dụ địch về
- 14h 40 : Địch lộ diện, đi cùng một thanh niên. Lập tức bị tóm gọn trong sự ngơ ngác của khổ chủ lẫn người dân. Đối tượng rất ngoan cố, bất hợp tác.... có cảnh cáo !
- 14h45 : cho địch vào phường, đối tượng xin đàm phán với thái độ chống đối....có cảnh cáo.
- 15h : Cho địch vào quán cafe, thái độ rất bất hợp tác, lỳ lợm, cãi.... có cảnh cáo.
- 15h -16h : Địch thừa nhận toàn bộ hành vi, viết giấy xác nhận có việc ăn quỵt. Giấy tờ tùy thân không có, khai tên tuổi Gọi điện cho người thân vay tiền, không có kết quả !
- 16h 10 : Gọi taxi đưa về nơi trọ ở Mỹ đình, gặp người thân xác nhận lại tên tuổi (lúc trước khai láo), làm lại giấy tờ hẹn ngày giả nợ.
- 17h : Anh em ra về với giấy biên nhận và giấy tùy thân, cho địch cơ hội sửa sai.

Em xin hết .
Các cụ FUNS nhà mình hoạt động như FBI nhỉ.
Hoan hô các cụ!

Hoathanhtao

Xe điện
Kính các kụ,

Việc hôm nay là một thành công lớn thể hiện tinh thần đoàn kết, tương thân tương ái của Ofers cùng sinh hoạt trên một diễn đàn, tuy ảo mà là thực ạ.
Em sơ lược diễn biến hôm nay nhé :
-14h : anh em hô hào tập trung tác chiến nhanh chóng, chớp nhoáng.
- 14h 20 Tập hợp anh em Funs team ở Cafe đối diện topcare cầu giấy.
- 14h 30 : Chim mồi dụ địch về
- 14h 40 : Địch lộ diện, đi cùng một thanh niên. Lập tức bị tóm gọn trong sự ngơ ngác của khổ chủ lẫn người dân. Đối tượng rất ngoan cố, bất hợp tác.... có cảnh cáo !
- 14h45 : cho địch vào phường, đối tượng xin đàm phán với thái độ chống đối....có cảnh cáo.
- 15h : Cho địch vào quán cafe, thái độ rất bất hợp tác, lỳ lợm, cãi.... có cảnh cáo.
- 15h -16h : Địch thừa nhận toàn bộ hành vi, viết giấy xác nhận có việc ăn quỵt. Giấy tờ tùy thân không có, khai tên tuổi Gọi điện cho người thân vay tiền, không có kết quả !
- 16h 10 : Gọi taxi đưa về nơi trọ ở Mỹ đình, gặp người thân xác nhận lại tên tuổi (lúc trước khai láo), làm lại giấy tờ hẹn ngày giả nợ.
- 17h : Anh em ra về với giấy biên nhận và giấy tùy thân, cho địch cơ hội sửa sai.

Em xin hết .

Thông tin thêm : Địch không phải là người Thanh Hóa và quan trọng hơn cả là các kụ đừng phân biệt vùng miền, em có chơi với nhiều cụ quê Thanh Hóa cũng rất ok, nơi nào mà chả có người tốt người xấu, vì vậy các kụ không nên đề cập đến vấn đền vùng miền nhé ! mất fun !
Em lấy làm lạ là tại sao nó lấy những hơn 20 suất cơm mỗi lần?Đội của Cụ có khai thác được thông tin này không ạ?

NTH

Xe điện
Cái này hay rồi. Anh em nào có thời gian vào nhận hàng đê:D. Đúng thật đọc từ đầu đến bg mới thấy hay ở cái đen đen. Em ủn phương án cho thằng nào out. Có nhiều cách out mà nó vẫn sợ cụ ạ
- Nó làm ở Kn thì kiểu gì nó vẫn ở đấy mà ra vào thôi. Nv của cụ tin người quá thì phải học lại cách giao hàng chứ không thể ko có lỗi ở đây. Đã là kinh doanh phải lường trưóc những tình huống. Nhất là khách lạ càng ko nên tin, chứ nv của cụ nhìn thấy giao hàng ở KN mà đã tin ngay phải để cho chú nv đấy nhận được một bài học đã. Bắt chú ấy phải bot một ngày làm việc mà canh ở KN, đợi thằng nhận cơm ra khỏi KN, theo dõi xem nó đi đến đâu. Có thể mất một ngày, hai ngày nhưng sau vụ đấy nv mới tỉnh đòn được. nếu có thông tin là tẩn cho ra việc. Tất nhiên tẩn phải có cách thức để mình ko bị phạm tội. hihi. Cụ cứ bắt nó tự cắn ngón tay cho đến lúc đứt một đốt tay. Như vậy cụ ko có lỗi, lỗi là do nó tự gây ra. :D
- Còn thằng này đúng như nhiều cmt muốn, những loại kiểu này phải do biết kiếm đồng xiền không dễ.... Cụ cho dù bận hay thế nào đi nữa, nhưng ko rõ trắng đen chắc cụ sẽ tiếp tục lại mắc phải bởi những nv tin người:D. Vậy muốn lấy đấy là một bài học cho nv khi giao hàng thì đây là cơ hội ngàn năm có 1. Coi như là một cách thức bảo nv tự tế nhất:D
Chắc gì sự việc đã như cụ ngẫm.
Liệu có thể : Ng ta gọi cơm đến số điện thoại của nó (số khác), nó gọi cụ 123 và nhận hàng tại chân nhà KN. Sau đó 5p alo cho khách VP Knam xuống giao cơm - lấy tiền rồi phé.
@ cụ chủ : Có ảnh cu em kia chưa ? Cụ cho lên anh em ngắm tý.

Chỉnh sửa cuối:

longmama

Xe điện
Chắc gì sự việc đã như cụ ngẫm.
Liệu có thể : Ng ta gọi cơm đến số điện thoại của nó (số khác), nó gọi cụ 123 và nhận hàng tại chân nhà KN. Sau đó 5p alo cho khách VP Knam xuống giao cơm - lấy tiền rồi phé.
@ cụ chủ : Có ảnh cu em kia chưa ? Cụ cho lên anh em ngắm tý.
Có ảnh rùi anh ơi,trang 31. To như con tịnh mà đi ăn quỵt, miếng ăn miếng nhục. các cụ of chỉ bắt viết giấy nhận nợ và giấy tờ. E dự thằng này dễ bùng phát nữa, về quê khai mất giấy tờ rồi làm lại. Sao không đập vỡ alo nó đi rồi mang CA nhể. Tosuba bọn mát dạy

Chỉnh sửa cuối:

langduca

Xe buýt
Website
www.com123.vn
Đã bắt được thằng lừa đảo, ăn bẩn. Cám ơn đội đặc nhiêm Funs

Như đã chia sẻ trong thớt trước về việc Cửa hàng Cơm nhà cháu bị lừa đảo chiếm đoạt cả CƠM HỘP lẫn HỘP CƠM
http://www.otofun.net/threads/509316-mot-hinh-thuc-an-ban-moi-xa-hoi-bay-gio-di-dau-cung-thay-lua-dao

Ngay khi nhận được tin báo, Đội đặc nhiệm Funs đã họp bàn lên chuyên án mang mã số FS007. Các phương án nhanh chóng được đưa ra và triển khai tức thời:
Em Quote lại diễn biến vắn tắt của chuyên án từ cụ Xauzai:
- 14h00: Đội đặc nhiệm hô hào tập trung tác chiến nhanh chóng, chớp nhoáng.
- 14h20: Tập hợp anh em Funs team ở Cafe đối diện topcare cầu giấy.
- 14h30: Chim mồi dụ địch về
- 14h40: Địch lộ diện, đi cùng một thanh niên. Lập tức bị tóm gọn trong sự ngơ ngác của khổ chủ lẫn người dân. Đối tượng rất ngoan cố, bất hợp tác.... có cảnh cáo !
- 14h45: cho địch vào CA phường, đối tượng xin đàm phán với thái độ chống đối....có cảnh cáo.
- 15h 00: Cho địch vào quán cafe, thái độ rất bất hợp tác, lỳ lợm, cãi.... có cảnh cáo.
- 15h -16h: Địch thừa nhận toàn bộ hành vi, viết giấy xác nhận có việc ăn quỵt. Giấy tờ tùy thân không có (nói đã cầm cố), khai tên tuổi Gọi điện cho người thân vay tiền, không có kết quả !
- 16h10: Gọi taxi đưa về nơi trọ ở Dịch Vọng, tại đây đã gặp cả đồng phạm của địch và cả tang vật của vụ án là HỘP CƠM mang về phòng trọ. Địch vẫn giở bài trên răng dưới cát tút không chịu trả tiền... có cảnh cáo.
- 16h30: Gọi taxi đưa địch tới Mỹ Đình là chỗ làm của vợ (Trường mầm non tư thục), xác nhận lại tên tuổi (lúc trước khai láo), làm lại giấy tờ hẹn ngày trả nợ.
- 17h00: Anh em ra về với giấy biên nhận và giấy tùy thân, cho địch cơ hội sửa sai.
- Tên đối tượng: PHẠM TUẤN ANH giữ vai trò chủ mưu
- Quê quán: Nguyên Xá, Vũ Thư, Thái Bình
- Điện thoại: 0978 583 968 - 0983 287 147
- Cùng với 2 đối tượng khác tượng khác là đồng phạm có tham gia gọi điện nhắn tin gọi cơm và thách thức khổ chủ (chưa xác định tên và quê quán)
- Đã thực hiện hành vi lừa đảo chiếm đoạt: 71 xuất cơm hộp (giá 25k và 30k) tổng trị giá 2,050,000 VND; 24 Vỏ hộp đựng cơm + thìa dĩa trị giá 1,440,000 VND

Hình ảnh đối tượng khi bị tóm
Em tạm hạ ảnh để đối tượng có cơ hội sửa chữa

Mặc dù đối tượng khai báo loanh quanh đánh lạc hướng của cơ quan điều tra. Tuy nhiên, qua điều tra sơ bộ xác minh động cơ và mục đích lừa đảo của đối tượng như sau:
- Đối tượng cùng kinh doanh trong ngành hàng ăn uống với khổ chủ, từng có cửa hàng Cơm tại 109 Trung Kính, Cầu Giấy, Hà Nội. Tuy nhiên do làm ăn không được đã giải tán và sang nhượng cho người khác vào cuối năm 2012
- Y tiếp tục kinh doanh với cửa hàng cơm mới nhỏ hơn tại ngõ 337 Cầu Giấy.
- Tuy nhiên bản chất lười lao động và thích ăn sẵn bằng các chiêu trò lừa đảo các hàng Cơm khác, Y giở thủ đoạn gọi cơm từ hàng cơm khác để bán cho khách hàng, thu lợi bất chính, chiếm đoạt cả CƠM HỘP lẫn HỘP CƠM của người khác.
- Hành vi của đối tượng đủ để đưa ra xử lý trước Pháp Luật. Tuy nhiên, xem xét số tiền không quá lớn, đối tượng đang có con còn nhỏ nên Đội đặc nhiệm Funs tạo điều kiện để Y sửa chữa sai lầm khắc phục hậu quả.

Hiện nay em đang giữ GIẤY BIÊN NHẬN ghi nợ số tiền Y đã chiếm đoạt có xác nhận của cả Vợ đối tượng (là giáo viên 1 trường Mầm non tư thục ở Mỹ Đình) cùng CMTND của vợ Y. Có chụp lại ảnh phương tiện và ảnh của cả Vợ đối tượng (tuy nhiên xem xin phép không công bố). Đội đặc nhiệm Funs tạo điều kiện cho đối tượng cơ hội sửa sai bằng cách thanh toán số nợ và trả lại tài sản (Hộp cơm) cho khổ chủ trước 12h00 ngày 27/04/2013

Một số hình ảnh trong chuyên án:
Đối tượng khi bị bắt, rất ngoan cố chối bay chối biến

Khi đối chất với NV giao cơm đối tượng đã nhận đã lừa đảo chiếm đoạt tài sản, ăn quỵt và viết giấy biên nhận (sau xác định đối tượng viết giấy khai báo láo tên họ, số CMTND)

Đưa đối tượng về nhà trọ để xác định chỗ ở và cảnh báo cho chủ nhà trọ về đối tượng. Chủ nhà trọ cho biết Y tới thuê trọ và cũng không có giấy tờ tùy thân gì??? Qua đây các cụ có nhà trọ cho thuê nên cảnh giác và thực hiện đủ các thủ tục cần thiết.

Phát hiện tang vật là 1 Hộp cơm của vụ án tại nhà đối tượng. Đã thu hồi lại, còn 23 hộp chưa thu hồi được.

Sau đó đưa đối tượng tới chỗ làm của Vợ để xác minh thêm thông tin, cả 2 người đã cùng ký vào Biên nhận xác nhận số nợ nhưng do chưa thể chi trả được ngay nên gửi lại CMTND (của vợ) và hẹn khắc phục hậu quả vào ngày 27/4. Em có chụp ảnh cả 2 và ảnh phương tiện (tuy nhiên xin phép không up)

TẠM TỔNG KẾT:
- Dù hiện chưa đòi được tiền nhưng chuyên án cơ bản đã thành công nhanh chóng. Trong ngày 27/4 nếu đối tượng vẫn tiếp tục ngoan cố thì sẽ có phương án tiếp theo.
- Qua vụ việc này cũng có tác dụng răn đe đối tượng cũng như răn đe những kẻ khác có tư tưởng ăn bẩn, chộp giật, lừa đảo cần phải thay đổi cách nghĩ, cách làm góp phần làm trong sạch xã hội. Số tiền không lớn nhưng hành vi của đối tượng thì cần phải răn đe.
- Qua đây đã thể hiện tinh thần tương ái của Ofer nói chung và đặc biệt là của của Funs Team nói riêng.

Nhà cháu chân thành cám ơn Đội đặc nhiệm Funs đã nhiệt tình giúp đỡ. Thời gian hôm nay mất của mọi người lớn hơn nhiều số tiền đang đi đòi nhưng nó là thời gian ý nghĩa.
Dù đòi nợ thành công hay có vấn đề gì đi chăng nữa thì nhà cháu cũng sẽ cố gắng setup để có 1 buổi giao lưu với Funs Team (b)
Cháu sẽ update tiếp tình hình khi có thông tin mới để báo cáo các cụ.

Tks!

Chỉnh sửa cuối:

anchibui

Xe điện
Em dự khó lấy được xiền.
Một là nó sẽ chuồn về quê, hoặc lừa chỗ khác để trả.

phuongan

Xe điện
Em mời cụ chủ ly rượu mừng nhá. Đúng là phản ứng nhanh, chưa tới 24h sau khi cụ mở thớt kia nhỉ, cám ơn các cụ đội FUNS ạ.

xauzai

Xe điện
Website
www.otofun.net
Em lấy làm lạ là tại sao nó lấy những hơn 20 suất cơm mỗi lần?Đội của Cụ có khai thác được thông tin này không ạ?
Địch khai quanh co là thợ lắp đặt ở Keangnam, thay mặt sếp gọi cơm có nghĩa là chối trách nhiệm chi trả, đổ lỗi cho xếp.
Tuy nhiên, khi cụ Langduca kiểm tra giấy tờ trên người thì lại cho rằng thằng này cũng làm hàng ăn, nhận nơi này rồi chuyển nơi khác.

isabinh

Xe điện
Thằng nay thông minh đấy chứ nhỉ

Trạng thái
Thớt đang đóng