[2010] Fansipan - Có bác nào leo lên đỉnh với em không?

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Em vừa nhận được email thông tin chi tiết của đ/c Long (Sapa village travel). Chắc là cùng agency với đoàn của bác Nguyenkhoa vì đ/c ấy hỏi có phải đoàn của bạn annie (ko biết có đúng không, hay là AoiEbi?) bên TTVN đã đặt 1 đoàn rồi. Tổng số người leo Trạm Tôn về Trạm Tôn ngày T7 13/3 này là 10 người.

Cứ 2 người có 1 porter. Chiều nay em sẽ mua vé tàu và túc tắc chuẩn bị đồ đạc cần thiết. Hẹn gặp bác Nguyenkhoa ở Ga HN nhé (nếu cùng chuyến, nếu không thì gặp trên Lào Cai).

Theo như thực đơn đã có sẵn thì ăn uống hơi đạm bạc, có lẽ sẽ phải chuẩn bị thêm đồ ăn không thì ko đủ sức leo

Menu bưa ăn

Ngày 1:
Sáng: ăn sáng tại Nhà hàng Sapa
Trưa:
1. Cơm nắm + Muối vừng + gio lạc
2. Hoa quả tráng miệng;
Chiều:
1. Rau tươi; Rau luộc giữ lại nước để làm canh
2. Gà
3. Khoai tây chiên;
4. Nem rán;
5. Thịt lợn hun khói,
6. Bò xào với nấm hương
7, Cơm
8. Hoa quả tráng miệng, Lipton, café, trà gừng + rượu Sán Lùng

Ngày 2:
Sáng: Xôi lạc + vừng + giò + Tráng miệng
Trưa:
1.Bánh mì kẹp thịt hộp + dưa chột + pho mai + cà chua.
2. Hoa quả tráng miệng;

Thực đơn như vậy là đầy đủ rồi, chỉ sợ các cụ không đủ sức ăn thôi :P

Theo kinh nghiệm của e các cụ nên mua 1 đôi giày bộ đội, loại có cả quấn ở bắp chân càng tốt. Giầy này leo thích cực, bám tốt, không bị trượt. Đường từ Trạm Tôn leo lên thì không khó, tuy nhiên leo dốc nhiều nên cần tập trước vài ngày cho quen. Sợ nhất là bị căng cơ chuột rút. Các cụ cũng đừng cố sức quá, mỏi thì cứ nghỉ, thời gian thoải mái mà :)

@mợ Thông: đường lên phong cảnh đẹp lắm đấy, có nhiều loại cây lạ và đẹp. Mợ có thể bớt đồ ăn nhưng máy ảnh là phải mang đấy :P

Chúc các cụ dẻo dai và có nhiều ảnh đẹp.

nguyenkhoa

Xe buýt
Bác GiaoThông ơi, tối thứ 4 này đi Off với bọn em nhé... (l)

B.DTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
Tuần rồi em có chuyến khảo sát trên đó, nếu thực sự các bác tin tưởng thì có thể đt cho chú em em, Nguyên, GĐ của Việtdiscovy nhé
Đây là đơn vị được đánh giá làm Fan tốt nhất năm 2009 đấy

Tý em phọt tí ảnh lên cho các cụ ngắm cái mẹt nó, cũng OFer đấy các cụ ạ
Site nhà nó đây, các cụ vào contact nhé

www.vietdiscovery.com
www.sapalaocai.com
www.fansipansapa.com

Chỉnh sửa cuối:

2R+

Xe điện
Cháu cũng muốn leo Phan lắm, nhưng bác đi dài ngày quá, năm nay cháu thi tốt nghiệp cấp 2 rồi nên bố mẹ cháu ko cho cháu nghỉ nhiều như vậy, sợ ảnh hưởng đến học tập :'(:'(:'(:'(.
Cháu chúc các chú các bác sức khỏe dẻo dai, đi đến nơi, về đến chốn, chụp nhiều ảnh cho cháu chiêm ngưỡng ạ :6:

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Tuần rồi em có chuyến khảo sát trên đó, nếu thực sự các bác tin tưởng thì có thể đt cho chú em em, Nguyên, GĐ của Việtdiscovy nhé
Đây là đơn vị được đánh giá làm Fan tốt nhất năm 2009 đấy

www.vietdiscovery.com
www.sapalaocai.com
www.fansipansapa.com
Thời gian còn tương đối gấp, không biết chú em bác có thể tổ chức được tour 2 ngày cuối tuần này không nhỉ. Nếu được thì em chuyển sang luôn vì bên kia cũng mới chỉ lấy báo giá thôi. Mà nếu chuyển sang thì đoàn em cũng chỉ có 2 người, đang định lên tới Sapa thì ghép đoàn với bác Nguyenkhoa cho vui.

@Nguyenkhoa: Ngày mai em không tham gia được rồi, có cái hội nghị của khách hàng, không bỏ được bác ạ.

B.DTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
Hiện tại sau một số vụ việc như cháy rừng, ... hiện trên kia không khuyến khích quá nhiều đoàn lên Fan, nếu tốt nhất bác gộp lại đi cho ổn, nó mà tìm được porter ngon cho các bác thì đi cực nhanh và nhàn
Mợ Thông đt thử cho em nó nhé 0984255255

nguyenkhoa

Xe buýt
Em vừa nhận được email thông tin chi tiết của đ/c Long (Sapa village travel). Chắc là cùng agency với đoàn của bác Nguyenkhoa vì đ/c ấy hỏi có phải đoàn của bạn annie (ko biết có đúng không, hay là AoiEbi?) bên TTVN đã đặt 1 đoàn rồi. Tổng số người leo Trạm Tôn về Trạm Tôn ngày T7 13/3 này là 10 người.

Cứ 2 người có 1 porter. Chiều nay em sẽ mua vé tàu và túc tắc chuẩn bị đồ đạc cần thiết. Hẹn gặp bác Nguyenkhoa ở Ga HN nhé (nếu cùng chuyến, nếu không thì gặp trên Lào Cai).

Theo như thực đơn đã có sẵn thì ăn uống hơi đạm bạc, có lẽ sẽ phải chuẩn bị thêm đồ ăn không thì ko đủ sức leo
Dạ vâng, đoàn của em là đoàn của Anni đấy ạ. Trùng hợp quá bác Thông nhỉ!:6:

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Dạ vâng, đoàn của em là đoàn của Anni đấy ạ. Trùng hợp quá bác Thông nhỉ!:6:
Đoàn của bác đã mua vé tàu chưa? Theo thông tin mới nhất thì vé tàu của T6 này lên Lào Cai đã hết giường nằm. Em đang nhờ mua mà vẫn còn phải chờ.

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Cháu cũng muốn leo Phan lắm, nhưng bác đi dài ngày quá, năm nay cháu thi tốt nghiệp cấp 2 rồi nên bố mẹ cháu ko cho cháu nghỉ nhiều như vậy, sợ ảnh hưởng đến học tập :'(:'(:'(:'(.
Cháu chúc các chú các bác sức khỏe dẻo dai, đi đến nơi, về đến chốn, chụp nhiều ảnh cho cháu chiêm ngưỡng ạ :6:
Cháu làm luận văn cao học thì làm lúc nào chả được, đi với các bác các chú vui hơn đi học nhiều. Đợt này đi có 2 ngày thôi cháu ạ

ATL

Xe đạp
Cháu làm luận văn cao học thì làm lúc nào chả được, đi với các bác các chú vui hơn đi học nhiều. Đợt này đi có 2 ngày thôi cháu ạ
Thế túm váy lại là bác đi ngày thứ ba 16.03 hay chủ nhật 21.03 ạ để chúng cháu ở nhà cổ vũ các bác (l):21:

Giang_777

Xe tải
E đặt gạch còn kịp không Cụ Giao Thông ???
E ở Chi hội TQ. Đi một mình lên Sapa (Từ nhà E đi Sapa khoảng 240Km - đi mất 5-6h thôi ợ), ngày nào có mặt ở Sapa là hợp lý hả Cụ ?

ami

Đi bộ
E cũng vừa leo Fan hôm 9 tết vừa rùi, thật may mắn là thời tiết đẹp. Có một số kinh nghiệm chia sẻ cùng các Bác.
1, Nên tập leo cầu thang hoặc đứng lên ngồi xuống nhiều lần cho bắp chân quen với hoạt động, khi leo sẽ đỡ bị đau bắp chân
2. Nên dùng giầy bộ đội (loại 50-60K/đôi bán trên đường Lê Duẩn), mua loại rộng hơn 1-2 số
3, Dùng găng có hạt cao su ở mặt trong (7K/đôi ở các cửa hàng bán dụng cụ bảo hộ lao động Yết Kiêu)
4, không nên uống nhiều nước trong quá trình leo, pha thêm sâm, gluco vào nước uống trong quá trình leo núi
5, Khi mệt nên nghỉ một vài phút, không nên leo quá sức, tránh ngồi nghỉ lâu sẽ ngại leo tiếp :P:P
Hum trước đi leo em cũng mang D90 + 1 lens wide, 1 lens tele n em lens tele hầu như không dùng đến, nên nếu Bác mang máy pro thì Bác cũng cân nhắc việc mang lens tele
Một số bức ảnh em mới chụp được khi leo Fan vừa rùi
Sông mây

Đỉnh Fansipan

nguyenkhoa

Xe buýt
Đẹp, đẹp quá bác Ami ơi (l).........................Fan thẳng tiếng.:69:

vdsc.hanoi

Xe buýt
cho em vào danh sách với nhé anh Thông, em sẽ pm số đt cho anh nhé.

vdsc.hanoi

Xe buýt
ơ, thế có đi nữa k vậy anh THông??????

kinh phí dư thế là ạ??????

biennt

Xe đạp
chả biết thực hư thế nào, post cho các cụ tham khảo:
http://ttvnol.com/forum/f_233/1232937.ttvn?v=22erl618e2mil8chz6lq
Cháu đi cuối năm ngoái, về cơ bản thì không cần phải "khỏe lắm" đâu ạ, bền bỉ về tinh thần là chính. Các cụ nên chuẩn bị nhiều găng tay, tất chân vì ướt liên tục, không thay khó chịu lắm. Đi giầy bộ đội (bằng vải, đế cao su) là ổn nhất, dĩ nhiên trừ những loại giầy chuyên dụng cho dân phượt thì không nói. Trong lúc đi có thể có mưa nhẹ, lúc nóng, lúc lạnh, lúc hanh khô, lúc ẩm ướt, các cụ tự lựa chọn trang phục cho hợp lý. Đồ đạc mang theo người nói chung càng nhẹ càng tốt, và phải gọn, chứ lủng lẳng quanh người chỉ đi đi được mấy chốc là muốn vứt đi ngay. Có cửu vạn đi cùng mình, nhưng họ đi khỏe lắm, thường đi hết đằng trước, mình lại la cà chụp ảnh.. nên đồ gì thường xuyên cần thì mình phải tự mang.
Chúc các cụ đi an toàn!

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
E đặt gạch còn kịp không Cụ Giao Thông ???
E ở Chi hội TQ. Đi một mình lên Sapa (Từ nhà E đi Sapa khoảng 240Km - đi mất 5-6h thôi ợ), ngày nào có mặt ở Sapa là hợp lý hả Cụ ?
Sáng Thứ 7, khoảng 6h bác có mặt ở Sapa là ổn. Có số đt của bên tour dưới đây, bác trực tiếp đặt tour đi 2 ngày 1 đêm nhé. Cứ nói là đi cùng nhóm với Hoàng & Thọ là được.

cho em vào danh sách với nhé anh Thông, em sẽ pm số đt cho anh nhé.
Việc cần bây giờ là bác phải ra ngay ga HN để mua vé, nếu trong trường hợp vé nằm hết thì bác có chiến được vé ngồi không?

Bây giờ vẫn đi tốt, các bác đăng ký trực tiếp với bên Tour giúp em nhé, điện thoại của đ/c Long GĐ là 090-217-1171/098-617-1171.

Lịch trình là leo 2 ngày, 1 đêm (T7 & CN). Sáng thứ 2 đi làm bình thường.

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Ảnh của bác Ami đẹp quá, em đang dự định vứt dSLR ở nhà, mang 2 cái PnS đi. Nhìn cảnh thế này lại đang phải suy nghĩ lại rồi:'(

Sáng nay em đã thu xếp được vé tàu, tối T6 sẽ lên đường chiến đấu. Có bác vdsc.hanoi và một bác ở chi hội TQ cũng đang định tham gia, nếu vậy thì đoàn sẽ đông hoành tráng.

nguyenkhoa

Xe buýt
Ảnh của bác Ami đẹp quá, em đang dự định vứt dSLR ở nhà, mang 2 cái PnS đi. Nhìn cảnh thế này lại đang phải suy nghĩ lại rồi:'(

Sáng nay em đã thu xếp được vé tàu, tối T6 sẽ lên đường chiến đấu. Có bác vdsc.hanoi và một bác ở chi hội TQ cũng đang định tham gia, nếu vậy thì đoàn sẽ đông hoành tráng.
Bác để em khuân đồ cho, còn mấy em dSLR thì không được bỏ lại. Mang cho bằng đc :21:. Bọn em đặt đc vé rồi. chả biết mấy giờ nữa, chưa đc cầm vì đợi gửi từ mấy anh CÒ trên Lào Cai về đây...