[2010] Fansipan - Có bác nào leo lên đỉnh với em không?

nguyenkhoa

Xe buýt
Không đi được lần này, lần sau có chương trình tương tự chắc chắn em sẽ tham gia:(.

Híc, em mặc dù có ước mơ một lần được chinh phục Fanxipan như bác chủ thớt nói, nhưng hiềm nỗi ngày 14 là ngày ký niệm 8 năm em chính thức thuần hóa một F1 nhà ông bà nhạc thành gấu nhà em. Lại còn giờ này đang cách nhà tới hàng vạn dặm:(.

Ps: Hình như 1 trong 3 em nữ và 1 trong 4 em nam của bác là làm cùng nhau? Nếu đúng vậy thì có 1 đứa là đệ tử của em và em kia là 1 em gái dễ thương:x.

Chúc các cụ, các mợ lên đường may mắn:).

Em thích nhất cái biển OF của cụ, cụ có nhượng không?:)
Dạ hình như không phải Team đấy cụ ạ. Ah mà nếu Team đấy cũng đi ngày 13 - 14 cuối tuần này, thì bác ... Khẩn khẩn cho em xin cái số dây thép của các bạn, để bọn em connect. Càng đông càng vui, càng khí thế...

Còn vụ cái biển của em thì... ( Mất khối tiền đấy :21: ):-#

Tuanphim

Xe điện
  • Hình thức thanh toán: Thanh toán trực tiếp 100% sau khi kết thúc chương trình.
Cái vụ này cụ ứng trước ợ :21:

- Giấy chứng nhận chinh phục đỉnh Fanxipan ( Nóc nhà Đông Dương)

Cái này có tổ chức nào cấp không cụ?:P
Thú thực là em cũng có ý định đi rồi, nhưng do chưa có điều kiện. Tiếc là không tham gia được lần này với cụ.
Chúc đoàn của cụ lên đường may mắn:41:

AECKids

Xe đạp
Vụ này hay đấy ! các bạn trẻ có điều kiện nên chinh phục . Lên đến đỉnh hãy dang tay ra và hét lên 1 tiến thật to để lấy dũng khí. Chúc các bạn một mua xuân tuổi trẻ !

Getz6329

Xe tải
Vụ này vui đây
Rất tiếc là không thể tham gia được
Chúc các cụ chinh phục được nhiều đỉnh nhé ...

nguyenkhoa

Xe buýt
"
nguyenkhoa viết

• Hình thức thanh toán: Thanh toán trực tiếp 100% sau khi kết thúc chương trình.
Cái vụ này cụ ứng trước ợ :21: ---> Các cụ offline vào tối thứ 4 này, rồi đóng tiền. :D

Cái này có tổ chức nào cấp không cụ?:P ----> 1 tờ giấy in mầu a4, của bên Tour cấp cho...em chả rõ. Nhưng cái đó không phải là vấn đề quan trọng. cụ nào thích em lên ma két cho 1 cái... :21:"

Thú thực là em cũng có ý định đi rồi, nhưng do chưa có điều kiện. Tiếc là không tham gia được lần này với cụ.
Chúc đoàn của cụ lên đường may mắn:41:

leevicky

Xe tải
Trước khi leo khoảng 1 tuần em khuyên các cụ nên chạy hoặc đi bộ vào buổi sáng hoặc chiều, hơn nữa ko nên leo bằng giày mới. Còn 1 vài điều lưu ý nữa để khuyên các bác nhưng từ từ em sẽ nói sau!

vdungsu

Xe hơi
Cty du lịch của Mr Long đây mà (b)

nguyenkhoa

Xe buýt
Trước khi leo khoảng 1 tuần em khuyên các cụ nên chạy hoặc đi bộ vào buổi sáng hoặc chiều, hơn nữa ko nên leo bằng giày mới. Còn 1 vài điều lưu ý nữa để khuyên các bác nhưng từ từ em sẽ nói sau!
Mợ nói luôn đi ạ, Mời (c) mợ rồi.

leevicky

Xe tải
Mợ nói luôn đi ạ, Mời (c) mợ rồi.
À đại loại như không nên dùng nước quá phung phí vì em thấy người Việt ta hay dùng nước để rửa tay, rồi cả xả rác nữa...và cả mang theo thuốc chống muỗi, vắt, vắt lá, mùa này vắt bắt đầu vắt vẻo lên cành cây rồi. Túi ngủ, thuốc, bông băng, dây cao su loại nhỏ, to có thể garô khi cần thiết...

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
"
nguyenkhoa viết

Cái vụ này cụ ứng trước ợ :21: ---> Các cụ offline vào tối thứ 4 này, rồi đóng tiền. :D

Cái này có tổ chức nào cấp không cụ?:P ----> 1 tờ giấy in mầu a4, của bên Tour cấp cho...em chả rõ. Nhưng cái đó không phải là vấn đề quan trọng. cụ nào thích em lên ma két cho 1 cái... :21:"
Chắc là em với một cậu bạn sẽ tham gia chương trình này. Cụ cho hỏi có phải các cụ đăng ký tour dưới đây không?

http://sapavillage.com/vn/2009/09/12/sapa-fansipan-code-04-2-ngay-1-dem/

Hiện tại em đang đặt vé tàu cho chuyến đi này, bọn em cũng sẽ tự chuẩn bị các đồ đạc cần thiết và có thể trực tiếp book tour rồi mình sẽ join cùng nhau từ Ga HN.

Trước khi đi bọn em hơi bận, cậu bạn em còn phải bay từ SG ra cho nên có thể không họp được với các cụ trước khi đi, cụ thông cảm nhé.

Số đt của em là 090-625-3839. Có gì mình trao đổi thêm.

Cụ cho em xin cái danh sách những đồ cần thiết được không? Trước đây em cũng nghiên cứu qua nhưng lâu rồi quên mất rồi.

ducvu

Xe tải
Em cũng thích nhưng mấy tháng nay em ăn ngủ bừa bãi yếu ghê, cuối tuần lại đi vụ khác nữa. Em đứng cổ vũ các cụ nhá nhá nhá. :41::41::41::41::41::41::41::41::41:
Tuần sau em về khởi động lại thể dục, thể thao tí để leo cùng các cụ cái lào!

nguyenkhoa

Xe buýt
Chắc là em với một cậu bạn sẽ tham gia chương trình này. Cụ cho hỏi có phải các cụ đăng ký tour dưới đây không?

http://sapavillage.com/vn/2009/09/12/sapa-fansipan-code-04-2-ngay-1-dem/

Hiện tại em đang đặt vé tàu cho chuyến đi này, bọn em cũng sẽ tự chuẩn bị các đồ đạc cần thiết và có thể trực tiếp book tour rồi mình sẽ join cùng nhau từ Ga HN.

Trước khi đi bọn em hơi bận, cậu bạn em còn phải bay từ SG ra cho nên có thể không họp được với các cụ trước khi đi, cụ thông cảm nhé.

Số đt của em là 090-625-3839. Có gì mình trao đổi thêm.

Cụ cho em xin cái danh sách những đồ cần thiết được không? Trước đây em cũng nghiên cứu qua nhưng lâu rồi quên mất rồi.

Đi off với bác GIAO THÔNG... thích quá, được giao lưu ảnh ót với bác...(l). Lát nữa em sẽ gọi cho bác. Còn cái Tour kia thì em không rõ lắm. Có người khác được phân công đặt tour mà bác.

Travel

Xe hơi
Các bác cần kiểm tra lại thông tin xem giai đoạn này Vườn Quốc Gia Hoàng Liên có cấp giấy phép leo Phansipan không. Nghe nói sau vụ cháy rừng Hoàng Liên đợt Tết vừa rồi các bác lãnh đạo đã hạn chế việc cấp giấy phép cho khách du lịch. Các bác check cẩn thận kẻo lại mất công chuẩn bị. Chúc các bác thành công:)

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Các bác cần kiểm tra lại thông tin xem giai đoạn này Vườn Quốc Gia Hoàng Liên có cấp giấy phép leo Phansipan không. Nghe nói sau vụ cháy rừng Hoàng Liên đợt Tết vừa rồi các bác lãnh đạo đã hạn chế việc cấp giấy phép cho khách du lịch. Các bác check cẩn thận kẻo lại mất công chuẩn bị. Chúc các bác thành công:)
Theo như trên mạng thì mùng 6 tết đã có đoàn leo Fan rồi bác ạ. Thông tin thì nói là hạn chế leo Fan, tuy nhiên tháng 10 này vẫn có cuộc phát động leo Fan để phát triển du lịch.

nguyenkhoa

Xe buýt
Đúng là có bị cấm. Nhưng đã xin lại được. Mùng 7 tết các bác ấy đã leo rồi ạ. Có link đây http://ttvnol.com/forum/f_233/1220238/trang-41.ttvn

nguyenkhoa

Xe buýt
ĐỒ DÙNG CÁ NHÂN ( đồ càng nhẹ càng tốt)

1, Quần áo nhẹ nhàng 02 bộ - 2,Balô 1 nhỏ, nhẹ - 3,Mũ rộng vành
4, Giầy bộ đội (Giầy vải bộ đội ), 5,Tất thường 2 đôi
6,Găng tay 2đôi , 7,Bọc đầu gối, bọc gót chân ,8,Áo mưa giấy + tất nilon 2 đôi ,9,Dép 1đôi nhẹ, đi buổi tối , 10,kem bài chải đánh răng,11,Máy ảnh,điện thoại ,12,Đèn pin nhỏ (nhóm đã có 4 đèn pin to mượn nhóm Cupid đi trước, ai cẩn thận thì tự chuẩn bị thêm đèn nhỏ), 13,Khăn mặt 1 thấm mồ hôi và quàng chống lạnh khi cần
14,cờ Tổ quốc loại nhỏ Cài ba lô cho có khí thế
15, Đồ ăn thêm Tuỳ sở thích, những loại này nên mang, gọn nhẹ, dinh dưỡng cao
-pho mát sợi.
-sôcôla.
- C sủi trắng .

nguyenkhoa

Xe buýt
Em tổng hợp một số hình ảnh về Fan với Ý đồ câu kéo các bác....
Sau vụ cháy đợt tết Canh Dần. Đã có nhóm leo lên mùng 6 tết, đây là nhóm mà em đã leo hụt, đành để lần này.

Lán 2800 nhìn từ trên cao

1 góc tàn dư của vụ cháy

Con người nhỏ bé quá.(l)

Hình ảnh từ Google.com :)
Lãng mạn.

Vui sướng, tự hào.

lucent

Xe buýt
Lịch trình của các bác hay quá nhưng tiếc là cuối tuần này bọn em cũng làm 1 chuyến vòng cung Tây Bắc rồi. Tiếc quá, leo Fansipang là niềm mơ ước của em từ lâu rồi.:'(:102: Chúc các bác chân cứng đá mềm.(b)

Website
www.otofun.net

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Alo alo, nhưng người đặt gạch trước đây, nghe rõ trả lời:

2. Nghiemthang
3. Thằng lớn nhà VBĐ
4. Traingheo1784
5. Hoangxthao