[2009] Hội An: The Nam Hải Resort, một trong những khu nghỉ đắt nhất Việt Nam

Vova

Xe container
@ GiaoThong: em cảm ơn bác, em đang chiến đấu phần giới thiệu, phần cảm nhận cá nhân chắc em sẽ để sau. Em nghĩ có một chỗ để review mấy cái resort cũng tốt. Ví dụ như đầu hè em vừa đi Catba Sunrise resort, đắt thê thảm - tiền phòng 110USD/1 đêm, mà dịch vụ và tiện nghi thì không bằng loại 60-80USD ở miền Trung.

Vova

Xe container
Em thêm mấy cái hình ở trong restaurant:

Thú thực là rất hiếm khi em mới được ăn kiểu như trên movies, mỗi món dọn ra trên mỗi đĩa có được một tẹo, sắp xếp rõ đẹp, ăn một hai miếng là hết một đĩa :(

abc_cad

Xe tăng
Ước gì.........em được như các pác.:21::21::21:

Vova

Xe container
Làm việc chẳng tập trung mấy, post nốt về HideAway để còn chuyển sang chỗ khác. Spa ở SS khá đắt, khoảng 60USD cho gói basic, kiểu như traditional hay Thai ... thì phải, tuy nhiên nhân viên tay nghề rất tốt. Em nhớ hôm đấy đi lặn biển về người mỏi nhừ, spa xong thấy thoải mái hơn hẳn. Ảnh spa đây ạ:

Còn đây là các lối đi bằng gỗ:

Vova

Xe container
Xem ra cái gì em biết em cũng giới thiệu rồi, có mấy vụ kayaking hay qua private beach rồi dọn bữa tối cho 2 người, có một anh kéo violon hay thổi sax, thì em chưa dám mơ tới.
Về Six Sense Hideaway, em nghĩ đây là resort lý tưởng cho người lớn thư giãn, sống chậm. Trẻ em đi chỗ này chắc là không thích đâu ạ.
Pros:
- Biển đẹp, trong vắt, nước màu xanh tourquoise (em nghe giang hồ đồn đại là nước màu xanh như thế được đánh giá tốt hơn xanh kiểu dark blue)
- Dịch vụ hoàn hảo, cũng như ở Nam Hải, nhân viên sẽ gọi mình bằng tên, kiểu như vào nhà hàng thì có chú có nhiệm vụ care đến villa của mình sẽ ra hỏi "Anh Vova thích ăn gì?" chẳng hạn :P
- Cái em thích nhất là có cảm giác ở SS khác hẳn những khu resorts khác.
- ...
Cons:
- Đắt, nếu không nói là rất đắt
- Cũng tiếp theo ý trên, không đi đâu ăn được mà phải ăn ở các restaurants của resort, lại là rất đắt ạ.
- Hơi boring đối với trẻ em.
...
Tạm thời em chỉ nghĩ ra đến thế. Có gì em sẽ xin bổ sung sau. Post nốt một cái cảnh vịnh Ninh Vân

Vova

Xe container
Nhân tiện, có cái quả này em chụp ở HideAway, cũng tha đi khắp nơi hỏi rồi mà chưa có câu trả lời thỏa đáng, em xin lôi vào OF. Có bác nào biết quả này là quả gì không ạ?

hecvn

Xe tăng
Đẹp quá, cụ sướng thật đấy, e chỉ dám ở Paml thôi

Vova

Xe container
Mấy hôm em đi trời lúc mưa lúc mù lắm ạ, hơi bị cay vì nếu không sẽ có nhiều ảnh đẹp hơn, có lúc mấy giăng đầy cả đỉnh núi, nhìn cứ như ở Tam Đảo :P

Mà ở đấy hình như vì mọi người đều có bể bơi riêng + thích privacy nên chẳng thấy ai ra bãi biển cả

Giangduydat

Xe tăng
Website
www.giangduydat.vn
Bẩm cụ Google là nhìn qua ảnh của 2 cụ em đã thấy đẳng cấp 2 cái phòng ngủ nó khác xa nhau rồi. Phòng của SS tuy có sạch đẹp, nhưng mà không thoáng, 2 cái giường kê sát nhau, thêm cái tivi to tổ chảng ở đầu giường....

Nhà em mới đi Cửa Lò về, ở hẳn nhà nghỉ cho nó máu, 200k/phòng/đêm. Cảm nhận của vợ chồng em là ở từ 5* (khoảng trên dưới 180$/đêm) đến loại 200K/đêm cũng không khác nhau nhiều lắm, vấn đề là mục đích của chuyến đi. Nhìn ảnh của bác Giao Thông thế này, em mà có bồ đẹp, hoặc bà cả muốn "vỡ mật" lần nữa là em cũng cố ngay .... chứ SS chỉ gọi là cho F1 với ông bà nội, ông bà ngoại đi tắm biển thôi.
Hừ hừ...
Quote lại quả này cho bác Kuang "gục" hẳn luôn. Chút em à lố cho chị ấy đọc OF.
Ai lại cho ông bà nội ngoại hạ hạng thế này.:)):)):))

Giangduydat

Xe tăng
Website
www.giangduydat.vn
Theo em được biết có 1 tổ chức hay tạp chí đánh giá về khách sạn và du lịch nổi tiếng TG đã đánh giá The Nam Hai resort là 1 trong 10 khu nghĩ lãng mạn và đẹp nhất trên thế giới dành cho những cặp vợ chồng trẻ đi tuần trăng mật, những đôi tình nhân.
Chưa được đến The Nam Hai nhưng qua ảnh bác Giao Thong em thấy thông tin này chuẩn.
So với một khu resort ở Bali (Indonesia) mà em đã được ghé qua thì The Nam Hai đẹp thật sự.
Tuy nhiên tâm lí thì thằng Tây thích sang Ta, còn thằng Ta thì lại thích đi Tây. Thế thôi.
Tiện cảm ơn bác Giao Thông đã rất chu tất bộ ảnh về khu The Nam Hai.
(Nếu bác PR cho The Nam Hai thì em rút lại câu này nhé :69::69::69:)

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Chưa được đến The Nam Hai nhưng qua ảnh bác Giao Thong em thấy thông tin này chuẩn.
So với một khu resort ở Bali (Indonesia) mà em đã được ghé qua thì The Nam Hai đẹp thật sự.
Tuy nhiên tâm lí thì thằng Tây thích sang Ta, còn thằng Ta thì lại thích đi Tây. Thế thôi.
Tiện cảm ơn bác Giao Thông đã rất chu tất bộ ảnh về khu The Nam Hai.
(Nếu bác PR cho The Nam Hai thì em rút lại câu này nhé :69::69::69:)
Em chụp ảnh bằng cái máy mua ở nhà bác, chiều bác chuyển tiền PR vào tài khoản luôn cho em nhé.:21:

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
Mưa gió trắng hết cả ĐNẵng lẫn Hội An, dân tình nhao nhác - các bác lại lôi Nam Hải ra để cảm cái sự đẹp thế này thì - thế có cái ảnh nào chụp Nam hải hôm nay ko - xem có đúng là 1 cái resort ma nhé, hoang tàn và ko bóng người, dừa gãy ngọn lu bể vỏ, bèo dạt mây trôi, ko thấy hồ bơi chỉ thấy sóng gió và lạnh... chủ đầu tư ICV còn đang chết dở đây :ohmy:

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Mưa gió trắng hết cả ĐNẵng lẫn Hội An, dân tình nhao nhác - các bác lại lôi Nam Hải ra để cảm cái sự đẹp thế này thì - thế có cái ảnh nào chụp Nam hải hôm nay ko - xem có đúng là 1 cái resort ma nhé, hoang tàn và ko bóng người, dừa gãy ngọn lu bể vỏ, bèo dạt mây trôi, ko thấy hồ bơi chỉ thấy sóng gió và lạnh... chủ đầu tư ICV còn đang chết dở đây :ohmy:
Hôm nay bác nói chuyện tiêu cực thế! :21:. Bàn trên OF là 1 chuyện, đến nghỉ ở KS Nam Hải lại là chuyện khác. Thế cứ mùa bão là không được bàn đến chuyện resort à:6:

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
ối giời cái bài này nhà GT viết em đã xem cả năm nay ồi, nay đúng hôm mưa bão khốc nhất thì lại moi ra nói tiếp về cái đẹp em mới sợ.. hôm qua có 27 người đã chết, hôm nay AP nói VN có hơn 50 người đi rồi.. trong cái resort này ông sếp em mua 1 căn, giá ~ 1triệu $, lúc nào ra nghỉ thì ở, ko ra thì để cho Nam Hải kinh doanh giùm... bây giờ chàng đang héo hon lắm :21: thôi các bác cứ vui đi

Vova

Xe container
@ Nexus: Em thật, như thế lại càng phải giới thiệu về biển miền Trung chứ ạ.

Em xin post mấy cái ảnh ở Palm Garden Resort, hàng xóm nghèo của The Namhai. Lúc mới đến Palm thì thấy ấn tượng là 2 quả corridor như thế này ạ:

Vova

Xe container
Đợt vừa rồi em qua, thấy ở đó bày khá nhiều xe cổ, nhìn cũng hay hay

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
Bác Vova có hình cuả PGR hôm ny ko? mấy con xe maý cổ mà bác thấy nó bay hết rồi, đã cất cả vào kho, mà kho bị thổi sệ luôn.
ông naỳ cuả PGR phát biểu kiểu PR này, sự thật bi đát hơn nhiều:
Ông Lê Văn Tùng, Kế toán trưởng resort Palm Garden ở Hội An kể lại, mặc dù chỉ nằm tại khu vực chịu ảnh hưởng của bão số 9 nhưng khu du lịch này vẫn bị thiệt hại nặng. Khoảng từ 2h sáng đến 17h chiều hôm qua, gió bão rất mạnh, mưa to cộng với sóng biển dâng cao dội vào các khu vực phòng gần biển. Hệ thống khóa từ bị thấm nước hư hỏng toàn bộ. Đến sáng nay nhân viên resort vẫn chưa vào được các phòng này để tiến hành kiểm kê thiệt hại và sửa chữa.
Toàn bộ cây cối trong khuôn viên khu du lịch bị gãy đổ. Khoảng 10% mái ngói tại các khu vực trung tâm như đại sảnh, nhà hàng... bị gió mạnh bốc đi. Trong lúc bão tấn công, Palm Garden Resort đã phải di dời khách đến chỗ an toàn và yêu cầu hạn chế đi ra ngoài.
Do ảnh hưởng bão, khoảng 80% lượng đặt phòng tại đây đã bị hủy. Thống kê sơ bộ, thiệt hại của khách sạn lên đến 2 tỷ đồng. "Palm Garden Resort đang gấp rút tiến hành sửa chữa để mau chóng phục vụ khách hàng", ông Tùng cho biết. (Vnexpress)
Ôto mà nó thổi bay thì biết rồi đấy

Tất cả các resort ở QN-ĐN đều bị thiệt haị nặng, cây đổ hết, mà còn thì cũng chết với nước biển, 3tháng nưã may ra mới hồi

Chỉnh sửa cuối:

Vova

Xe container
Em cũng đã đọc, nói chung là thiệt hại nặng nề, có khi còn thê thảm hơn cả dạo Xangsane :(
Em thích nhất biển Quảng Nam - Đà Nẵng nhưng yêu thời tiết Nha Trang hơn.