[2009] Hội An: The Nam Hải Resort, một trong những khu nghỉ đắt nhất Việt Nam

spera

Xe tải
Các bác thăm qua L" Anmien ở Mũi Né sẽ thấy gần như The Nam Hai thu nhỏ, đẳng cấp dịch vụ chắc sẽ đạt 5,5 sao so với 6 sao ở The NH. Phong cách thiết kế em thấy cũng tương đối giống nhau.

Mặt tiền em nó đây

Lối lên tiền sảnh

Ngắm nhìn vào trong xem sao

Xuống xem ra sao nào

Thấy thế này

Xa hơn một chút

Từ biển nhìn vào thế này đây

Trời tối thấy thế này

Em tạm chút ngoại cảnh thế đã nhé. Gu thiết kế ở đây toàn màu tối, chủ yếu là gỗ tự nhiên nguyên khối và đá xanh tự nhiên nguyên tấm. Giữa trưa nắng miền trung giúp ta đỡ nhức mắt nhiều, nhưng đến tối thì như mê cung, các mợ mới đến chưa quen vừa đi vừa tóm vào các cụ lung tung cả.

Chỉnh sửa cuối:

spera

Xe tải
Biệt thự thì có loại 1 tầng và 2 tầng, đều có bể bơi riêng.

Cổng vào riêng cho từng biệt thự

Hai tầng nhé

Một tầng đây

Ghế dưới hiên

Nơi nghỉ ngơi trong chòi bên bể bơi riêng

Nhìn ra biển nè

Nơi nghỉ hay làm gì tùy các bác

Tất nhiên là cũng có phong tắm tiên và tắm riêng trong biệt thự. Đồ ăn sáng thì rất tốt, nhất là với các món ăn Âu. Trước khi có khách ăn luôn có 1 hoặc 2 đồng chí Tây kiểm tra từng món. Mini bar miễn phí, thay khăn tắm liên tục, nói chung là em thấy dịch vụ rất tốt ( không biết lúc nào có thể so sánh với The Nam Hai ) nhưng cá nhân em đánh giá đạt 5,5 sao so với nhiều resort 5 sao khác mà một số bác có nhắc đến.

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Giá cả thế nào hả bác Spera ơi?

spera

Xe tải
Phòng khách sạn hơn 100$, villa 390$. Đấy là giá hè 2009, cuỗi năm chính thức mở cửa em không biết là giá thực sẽ ra sao. Hè vừa rồi cho bọn trẻ đi biển Nha Trang ( Vinpearl), Mũi Né ( L"anmien và Romana), Long Hải (Anoasis) em thấy ở L"anmien là ổn nhất.

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Phòng khách sạn hơn 100$, villa 390$. Đấy là giá hè 2009, cuỗi năm chính thức mở cửa em không biết là giá thực sẽ ra sao. Hè vừa rồi cho bọn trẻ đi biển Nha Trang ( Vinpearl), Mũi Né ( L"anmien và Romana), Long Hải (Anoasis) em thấy ở L"anmien là ổn nhất.
Bác làm thế này thì năm nay GDP lại tụt rồi, được cái kích cầu tốt:P:41:

NFSVN

Xe buýt
Tặng các Cụ thêm ít ảnh bãi biển Cửa Đại

Đồ Sơn mà có xe đạp thế này thì các cụ đỡ phải qua Thai Lan or MaCau.
Bác vui tính phết. Đồ Sơn mà có thì đường 5 tắc nặng Bác ợ. :21:
Thanks Kụ chủ thớt cho đi tour qua ảnh nhé. (b)

haivanphe

Xe container
Đẹp quá, voka bác cái, sao ở Núi Đồ họ không xây cái resort giống Nam Hải nhỉ?

Blueangel

Xe đạp
Đắt! Nếu phải trả giá 350$/night thì em sẽ ra Sunspa resort ở Quảng bình với giá 70$/night còn hơn.
Pác so sánh như vậy có khập khà khập khiễng không??? Hình ảnh có lẽ không nói hết vẽ đẹp đâu pác, đến thăm pác sẽ có cảm nhận khác :69:

Vova

Xe container
Em có ý kiến nhỏ là bác admin nào đổi được tên topic thành review hay giới thiệu về các khu resorts đẹp đẹp ở VN thì chắc sẽ tiện và hợp với nội dung hơn ạ.
Em thấy có nhiều bác so sánh giữa The Namhai và Six Senses HideAway, em nghĩ là hơn khó vì 2 khu đó không cùng style. Không nói đến độ luxury, The Namhai được xây ở khu đông đúc resorts, gần khu căn hộ, vila cho thuê, gần sân golf ..., còn SS HideAway cố tình nằm ở vị trí biệt lập, thiết kế với phong cách gần gũi tối đa với thiên nhiên.
Hôm nay em đặt một cục gạch về SS HideAway, sau em sẽ xin túc tắc bổ sung thêm một số chỗ khác nữa ạ.

Như em đã nói, do SS HideAway được thiết kế hòa đồng với thiên nhiên, nên nếu nhìn từ ngoài biển, có thể thấy cả khu chỉ là những mái tranh lẩn khuất trong cây cối, núi rừng

Vova

Xe container
Tuy nhiên các villa đều được trang bị đầy đủ các tiện nghi hiện đại, internet ... Có điều ở đó họ khuyến khích nghỉ ngơi, giờ trong resort cũng được set chậm lại so với thời gian trên đất liền, nên từ kinh nghiệm cá nhân em thấy là đến đấy cũng không muốn xem TV, DVD hay vào mạng mấy. Từ bên ngoài các villa trông như thế này ạ

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Vova

Xe container
@ GiaoThong: noted, em sẽ để ý, chủ yếu vì insert xong thì đã thấy hình to đùng trong cửa sổ edit thành ra em không chú ý ạ.

Em xin tiếp, ở SS chỉ có các villa, chia thành nhỏm rẻ hơn gồm beach pool villa - ở ngay bãi biển và hilltop villa - ở trên sườn núi. Loại khá hơn có water villa rồi đến rock villa, và cuối cùng là presidential villa (Các kiểu celeb của thế giới hay việt nam mình khi đến SS toàn ở đây). Còn một loại nữa là spa-suite villa, ở đây thì được massage ngày 2 lần thì phải. Tất cả các villa đều có bể bơi riêng và view ra biển.

Đây là các beach-pool villas:

Còn rock villa thì ở chỗ toàn đá như thế này ạ:

Vova

Xe container
Ở SS có cảm tưởng là họ phải chặt cả khu rừng để lấy gỗ vì từ nhà đến các đường đi đều làm bằng gỗ. Do một villa bao gồm 2 căn nhà nên theo em, nếu khéo thu xếp, 2 gia đình có thể share 1 villa hoàn toàn thoải mái. Rock villa nhìn vào trong sẽ như thế này:

pipe

Xe tăng
Sang Phuket hay Bali mất điện hết...(c)

MayMan

Xe tăng
cụ nào đi mấy cái ks ở genting malay chưa? e mới bên đó về để em tìm lại cách up ảnh nhá.

tungthieugia

Xe máy
Hic, thèm quá các cụ ạ. Đến bao giờ mới được như vầy...

Vova

Xe container
@ pipe: cũng tùy chỗ nào ở Phuket hay Bali bác ạ, có điều theo em biết là SS ở Thailand tuy cực kỳ luxurious nhưng giá cả mềm hơn ở VN. Còn muốn mất điện tuyệt đối em nghĩ phải đi xa hơn, Maldives chẳng hạn.

Em xin chuyển vào phần bên trong các villa:

Vova

Xe container
Mỗi cái villa có 3 chỗ tắm: tube, 1 phòng shower và thích nhất là có chỗ shower ngoài trời, đồng bào nude thoải mái :6:

Bể bơi thì be bé thôi ạ, vác champagne ra uống phù hợp hơn là bơi :P

Vova

Xe container
Khu resort khá lớn, để đi lại có thể gọi xe điện (kiểu xe đánh golf) như thế này:

Em cũng phải xin phép 2 bạn em không quen này là post ảnh các bạn ý lên mạng. Nhưng mà được cưới hay nghỉ honeymoon ở đây thì đúng là thích thật :102:
Bình thường thì có thể lấy xe đạp để ngay trước các villa để đi lại, ví dụ như khi ra chỗ ăn:

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Thông tin hay lắm, em đã vote bác lấy sức post ảnh tiếp.

Vova

Xe container
Em chiến đấu nốt mấy chỗ ăn uống thư giãn rồi off ạ. Trong cả SS có 3 cái restaurants, cái ở trên em đã post là cái cạnh bể bơi. Ngoài ra còn 1 cái trên núi và 1 cái cạnh bãi biển. Em chỉ có ảnh cái cạnh bãi biển thôi, đây là nhìn từ ngoài vào:

Và đây là view từ trong ra: