[Funland] 2 ôtô bốc cháy trong ngày Hà Nội nắng nóng 39 độ C

niceshot

Xe container
Trời nóng ntn mà nãy đi qua bãi xe, có nhiều cụ xe đẹp tiền tỏi mà cứ phơi nắng cả ngày như thế. E nhìn mà xót xe thay. Kể cả phủ bạt cũng chả ăn thua, phủ bạt ngăn bụi là chính.
Không có chỗ gửi có mái che, không phơi nắng thì làm thế nào hả cụ? Hay cất cái xe tiền tỏi ở nhà để bản thân mình đi phơi nắng cho đỡ xót! Mà chắc gì chỗ để xe ở nhà đã ko bị phơi nắng chứ...

ngocquang1234

Xe tải
Qua em gặp 1 con xe lux A của vin, đỗ trời nóng cùng xe em, không hiểu sao tiếng lốc điều hòa nó kêu to kinh khủng, em đứng cách xa khoảng 4m vẫn nghe tiếng lốc điều hòa nó kêu, như kiểu sắp bung đến nơi ấy, nghe xót cả ruột

Pilota

Xe điện
Em cungz nghĩ vậy.
Chả ông nào đi ô tô mà bảo xe đi tắc đường nóng hơn xe đỗ phơi nắng cả.
Lên cái xe phơi nắng, nóng lè cả lưỡi ra, kính vất trên xe cầm còn bỏng cả tay.
Ko ai là ko nhận ra điều đấy trừ ng ko đi xe.

Xin lỗi, tôi không định qoute để trả lời lại comment của ông với ông nowhereland. Hai ông nhà mới được đền bù đất ruộng, tậu được con xe nên cũng nghĩ ai cũng như mình. Nói năng thì tinh vi, mở mồm ra là chê bai người khác. Ý tôi rất rõ ràng là để xe ngoài nắng chẳng phải lo gì. Vì khi di chuyển lúc tắc đường, khoang máy nó nóng như thế còn không cháy được. Đỗ xe ngoài nắng cháy kiểu gì? Có chăng là cố mãi mới mua được con xe cỏ, độ đẽo, dán ba cái thứ linh tinh rồi chất một đống thứ trong xe như cái ổ chuột thì lại chả cháy. Còn nếu 2 ông thích công kích cá nhân, chiều nay bỏ buổi chạy grab đi, đến nhà tôi, tôi cho xem xe của tôi. Khỏi phải ngồi đấy mà móc mỉa.

beSuSu

Xe điện
Xin lỗi, tôi không định qoute để trả lời lại comment của ông với ông nowhereland. Hai ông nhà mới được đền bù đất ruộng, tậu được con xe nên cũng nghĩ ai cũng như mình. Nói năng thì tinh vi, mở mồm ra là chê bai người khác. Ý tôi rất rõ ràng là để xe ngoài nắng chẳng phải lo gì. Vì khi di chuyển lúc tắc đường, khoang máy nó nóng như thế còn không cháy được. Đỗ xe ngoài nắng cháy kiểu gì? Có chăng là cố mãi mới mua được con xe cỏ, độ đẽo, dán ba cái thứ linh tinh rồi chất một đống thứ trong xe như cái ổ chuột thì lại chả cháy. Còn nếu 2 ông thích công kích cá nhân, chiều nay bỏ buổi chạy grab đi, đến nhà tôi, tôi cho xem xe của tôi. Khỏi phải ngồi đấy mà móc mỉa.
Có phải cụ là ng bảo nhiệt độ trong cabin xe khi di chuyển tắc đường khắc nghiệt hơn khi bỏ xe phơi nắng ko?

manhcsic

Xe Cứu Trợ
Mời vậy không sang, để tôi sắp xếp mời mấy ông qua địa điểm sau. Tôi bố trí mấy em xinh mời cafe, trà ngồi phòng điều hòa cho mát và hướng dẫn ngắm xe nhé.
Showroom....

nowhereland

Xe điện
Có phải cụ là ng bảo nhiệt độ trong cabin xe khi di chuyển tắc đường khắc nghiệt hơn khi bỏ xe phơi nắng ko?
Theo em ta cười nhạt cái rồi thôi cụ ạ, người có hiểu biết thì vài người nói còn nên cãi, chứ cả chục người nói mà vẫn chưa vỡ ra thì hết thuôc chữa rồi.
Còn người lái xe luôn có cảm nhận từ những sự trải nghiệm, để biết được trong điều kiện nào nó nóng ra sao. Chứ hùng hục bảo để trưa nay tôi lấy nhiệt kế để trên xe đo thì em đoán hiểu biết ngang các cháu học lớp 3 thôi.

XSim

Xe container
Xe phơi nắng thì chỉ lo nội thất xe làm từ nhựa nó bị lão hóa thôi, ngoài ra chả vấn đề gì hết. Nhựa lão hóa chủ yếu do bị ánh nắng mặt trời chiếu vào phá hủy kết cấu phân tử nhựa, mà cái này thì đỗ hay đang chạy xe đều bị nắng chiếu hết. Do đó cụ nào bảo xe chạy nắng nhiều không sao em nghĩ cũng chưa chuẩn lắm, thực tế thì nắng quá các cụ cũng ngại đi nên xe không chạy quá nhiều dưới nắng nhưng nếu là xe dịch vụ chạy suốt cả ngày thì em nghĩ đồ cũng dễ lão hóa thôi.

TieuFu

Xe container
Qua em gặp 1 con xe lux A của vin, đỗ trời nóng cùng xe em, không hiểu sao tiếng lốc điều hòa nó kêu to kinh khủng, em đứng cách xa khoảng 4m vẫn nghe tiếng lốc điều hòa nó kêu, như kiểu sắp bung đến nơi ấy, nghe xót cả ruột
Cái quạt gió dàn nóng nó kêu thôi !

hiepchiken82

Xe tăng
rốt cuộc tại sao nó cháy nhỉ, các cụ cãi nhau nhiều quá

Pilota

Xe điện
Mời vậy không sang, để tôi sắp xếp mời mấy ông qua địa điểm sau. Tôi bố trí mấy em xinh mời cafe, trà ngồi phòng điều hòa cho mát và hướng dẫn ngắm xe nhé.
Showroom....

Cám ơn cụ! Nhưng xin phép thôi vì em không rảnh. Hơn nữa là lịch sự với ai, chứ lịch sự gì với mấy thằng ất ơ.

Johnny Cupcakes

Xe điện
Trời này để oto ngoài trời thì đúng là hãi hùng

kenzzz

Xe buýt
rốt cuộc tại sao nó cháy nhỉ, các cụ cãi nhau nhiều quá
Độ đẽo đèn , còi , độ loa , độ màn hình , độ cam 360 , độ cách âm chống nóng , gây chập cháy vì thợ lởm , đấu dây lởm gây đoản mạch chập mass phóng điện

nowhereland

Xe điện
Để trưa nay em vứt cái nhiệt kế vào trong xe rồi đo cho cụ xe nhiệt độ khi đỗ xe ngoài nắng nó là bao nhiêu nhé.
Sao, khoe quen 3 thằng bạn có ô tô mà hôm nay không thằng nào nó cho mượn để thử nhiệt kế à?
Buồn nhỉ.

gocart

Xe cút kít

cusao

Xe lăn
Trời mưa không sợ, trời nắng không sợ. Sợ nhất là đang nắng 40 độ đột nhiên có cơn mưa rào...:((. Thực ra cũng chỉ là sợ mổ moi thôi, chứ nếu ví đầy tiền thì moi thoải mái.

Gừng

[Tịch thu bằng lái]
lốc nó là của Bosh nên nó phò vậy đó cụ

nếu là denso của nhật thì xe cực êm

gocart

Xe cút kít
Chai nước đó bác.
Có 2 lý do:
- chai nước có thể gây cháy (tuy cực thấp).
- nhiêt độ cao có thể tạo ra chất hoá học độc hại.
Nên chai nước toàn phải bỏ trong hộp các tông.