[Funland] 2 nghệ sỹ bị quản thúc tại Tây Ban Nha

Trạng thái
Thớt đang đóng

xedaprach

Xe điện
Điều khoản này đúng là khó và có chỗ e chưa hiểu rõ lắm?
Ví dụ kể cả khi "nạn nhân rút đơn" thì bị đơn vẫn phải "thừa nhận sự thật và nhận tội"? thì 2 bên mới được tự thương lượng (hoặc không cần thương lượng?) ngoài tòa án?

Mặt khác nếu suy luận kỹ thì khi "nạn nhân rút đơn" phải có lý do nào đó, ví dụ với lý do "em tố cáo nhầm, em ngủ mơ thấy thế....." hoặc kể cả "em tự thỏa thuận dc với bị đơn" thì liệu nạn nhân có phạm tội vu khống (bằng đơn tố cáo trước đó) ?
E cũng chả có chuyên môn gì nên chỉ phân tích dựa vào bài báo:
Thương lượng là giống như tự hòa giải, bên bị hại đồng ý rút đơn không kiện nữa. Bị can cụ thể là 2 anh NS có thể may mắn không bị đối diện với bản án phạt tù, tuy nhiên pháp luật họ vẫn bắt buộc 2 a NS phải nhận tội công khai thì mới xong chuyện.
Túm lại cửa này êm hơn nhưng cũng mất mặt, không biết e hiểu thế có đúng ko, hóng các cụ khai sáng.

Beu 4x4

Xe điện
Cuối giờ chiều đang ngồi và tự nghĩ thấy cũng ghê phết, phòng làm việc còn có em và một bạn nữ. Phòng kín, cửa kín điều hòa, giờ nhỡ em ấy kêu toáng lên là em sàm sỡ... thì phải làm thế nào?
Tình huống vui thôi vì đồng nghiệp của em tốt :)
Cụ đang diễn chuẩn các bước đấy. Bước đầu cụ còm vậy trên đây là được một + ngoại phạm rồi. Bây giờ cụ chỉ cần canh hôm em ấy rụng trứng, c bị 1 bộ quáo xé sẵn mấy chỗ, đè nó ra hiếp thật lực. Rồi thay quần áo rách, chạy ra hành lang kêu kíu… là có khi nó còn bị đi tù ấy. Nam nữ bình đẳng mà.

Em đưa tình huống vui như cụ thôi. N có ý tốt nhỡ cụ cũng muốn xơi em tốt ấy,
Kkk

Kurumasuki

Xe container
Thương lượng là giống như tự hòa giải, bên bị hại đồng ý rút đơn không kiện nữa. Bị can cụ thể là 2 anh NS có thể may mắn không bị đối diện với bản án phạt tù, tuy nhiên pháp luật họ vẫn bắt buộc 2 a NS phải nhận tội công khai thì mới xong chuyện.
Túm lại cửa này êm hơn nhưng cũng mất mặt, không biết e hiểu thế có đúng ko, hóng các cụ khai sáng.
Rút đơn nhưng dưới 18 vẫn phạm tội lạm dụng
Rút đơn chỉ thoát tội tấn công thôi

Lái xe máy

Xe tăng
Em cũng bị 1 vụ không biết chúng nó thôi miên hay cho ngửi cái gì tại Istanbul. Hai vợ chồng đi cạnh nhau trên phố lúc 7h tối thì bị bọn nó theo dõi và dàn cảnh để làm mình đi chậm lại. Sau đó ko biết nó cho em ngửi cái gì mà em bị mất ý thức + trí nhớ khoảng 1 phút . 1 thằng thò tay vào túi áo ngay trc mặt e lục lấy đồ em cũng ko biết - cái này là do vợ kể lại, hai đứa con gái bị mặt đằng sau lưng thì mở balo em để lấy máy ảnh. Tuy nhiên chúng nó không lấy đc gì vì tiền + hộ chiếu e để tận áo trong, balo có khóa. Chỉ có e bị nó thuốc, còn vợ em vẫn tỉnh, 2 đứa con gái đi sau e còn ra dấu im lặng cho vợ e, ý là nó chỉ lấy đồ thôi. Có lẽ khoảng 1 phút sau e tỉnh lại, trong đầu e nghe thấy tiếng phụ nữ cãi nhau (mặc dù về sau vợ em bảo ko có ai cãi nhau hết) thì quay ng lại thấy 2 đứa con gái trùm đầu đen thui, em nghĩ ngay đến việc bắt cóc người nên lập tức kéo vợ chạy hết sức mấy trăm m. Bọn kia chắc bất ngờ nên cũng ko đuổi theo. Ra đến chỗ đông người kiểm lại thì mất cái điện thoại đang cầm trên tay. Trải nghiệm mất ý thức + trí nhớ trong vòng 1 phút này quả thực rất khó quên :))
2 chị em gái em quen hồi sv bị thôi miên.
Cắm xe, cắm latop, lấy hết tiền trong ví đem cho chúng.
Có cái nhẫn khó tháo quá. Hai chị em còn giúp nhay tháo ra để đưa cho bọn thôi miên.
Cũng mất cả giờ đồng hồ cho cả qui trình. Sợ mà k biết vì sao.

windy1

Xe điện
Trong trường hợp của hai nghệ sĩ Việt, đến thời điểm này, họ vẫn chưa được tố tụng nhanh. Điều đó có nghĩa trường hợp này khá nặng.
Giáo sư Patricia Faraldo Cabana
Một bài báo hay, cho thấy, chẳng phải có tiền thì sẽ được trắng án.

Kurumasuki

Xe container
Một bài báo hay, cho thấy, chẳng phải có tiền thì sẽ được trắng án.
Giáo sư này là nữ và tham gia vào soạn thảo luật chống hiếp dâm nên trầm trọng hoá lên
Khả năng là 2 chú này chỉ phạm tội lạm dụng và tác động ngoại giao để chịu mức tù thấp nhất hoặc án treo. Nhưng tiền thì bay con biệt thự là chắc.

LeTai1979

Xe cút kít
Em k rõ cơ chế lắm, như cụ ám sát anh trai Kim bên Bắc Triều, mợ Hương về nước vẫn bay nhảy :D
Minh Béo về nước vẫn tung tăng.
Còn tù bên TBN em chưa được trải nghiệm :))
Thử phát xem sao? :))

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com

windy1

Xe điện
Giáo sư này là nữ và tham gia vào soạn thảo luật chống hiếp dâm nên trầm trọng hoá lên
Khả năng là 2 chú này chỉ phạm tội lạm dụng và tác động ngoại giao để chịu mức tù thấp nhất hoặc án treo. Nhưng tiền thì bay con biệt thự là chắc.
Luật pháp được đặt ra, để bảo vệ quyền lợi cho người dân. Không có gì gọi là trầm trọng cả.
Với 2 người nầy, tài sản có bị tiêu tan nhiều đi nữa, qua chuyện nầy, cũng đáng đời thôi. Và nếu may mắn, không bị án tù ở TBN, thì là do, còn phúc đức ông bà để lại.

rongnho

Xe tăng
Bên tbn cần phải cân nhắc, nếu cho khách du lịch đi tù thì khả năng sẽ mất rất nhiều khách du lịch khác, nhất là ko rõ ràng chuyện trịch choạc.

Sfgs

Xe buýt
Bên tbn cần phải cân nhắc, nếu cho khách du lịch đi tù thì khả năng sẽ mất rất nhiều khách du lịch khác, nhất là ko rõ ràng chuyện trịch choạc.
Căn bản là VN là nước nhỏ, nói thật ra bọn nc ngoài nó nhìn người VN như bọn ăn xin, trừ khi vị thế ngang hàng thì nó mới lo cụ ạ.

Tác động ngoại giao từ Anh Quốc yêu cầu bảo hộ công dân nước họ thì sao cụ?

Bemagauvn

Xe điện
Những bản án nghiêm khắc với những tội danh như thế này cũng có những tác dụng nhất định cả.
Vừa giữ bộ mặt, vừa tránh làm loạn etc..
Không một quốc gia nào muốn đất nước mình là một nơi không an toàn và bất ổn cho những du khách. Đặc biệt là những vụ liên quan đến thành niên,
mặc dù đâu đó vẫn muốn thu hút du lịch bằng những dịch vụ ăn chơi nhưng tất nhiên là qua dịch vụ có đóng thuế và được quản lý đàng hoàng.
Họ giành cho phái nữ nhiều ưu ái chắc chắn cũng sẽ tính tới những mặt trái của nó nhưng chấp nhận đánh đổi.
Nếu đàng hoàng sẽ không có rủi ro!

dongxanh

Xe buýt
Điều khoản này đúng là khó và có chỗ e chưa hiểu rõ lắm?
Ví dụ kể cả khi "nạn nhân rút đơn" thì bị đơn vẫn phải "thừa nhận sự thật và nhận tội"? thì 2 bên mới được tự thương lượng (hoặc không cần thương lượng?) ngoài tòa án?

Mặt khác nếu suy luận kỹ thì khi "nạn nhân rút đơn" phải có lý do nào đó, ví dụ với lý do "em tố cáo nhầm, em ngủ mơ thấy thế....." hoặc kể cả "em tự thỏa thuận dc với bị đơn" thì liệu nạn nhân có phạm tội vu khống (bằng đơn tố cáo trước đó) ?
Muốn nạn nhân rút đơn thì luật sư của hai anh nghệ sĩ phải đưa ra một điều khoản nào đấy hấp dẫn, nhiều tiền đền bù chẳng hạn. Theo như luật trên thì hai anh phải thú nhận hành phi phạm tội, vì không có yếu tố bạo lực nên tội cũng nhẹ. Hai bên cùng thỏa thuận ngoài tòa thì khỏi bị truy tố nữa. Ra tòa thì thông tin sẽ công khai, có thể trong trường hợp này cả hai bên đều muốn tự thỏa thuận để khỏi lọt thông tin ra ngoài làm mồi cho báo chí.

slavik

[Tịch thu bằng lái]
Đã nhận tội thì pl vẫn phải xử lý chứ nhỉ.
Ví dụ ông A xây dựng nhà vi phạm luật XD(ví dụ quá chiều cao cho phép), theo luật thì phải dỡ bỏ công trình vi phạm.
Ông B hàng xóm trước đó viết đơn tố cáo (vì làm lún nhà ông ấy).
Sau 2 bên tự hòa giải (ví dụ ông A đền bù cho ông B), ông B rút đơn.
Vậy cơ quan xử lý vụ việc thấy ông B rút đơn thì coi như hết chuyện (ko có kiện cáo nữa), sẽ để nguyên công trình vi phạm của ông A?

slavik

[Tịch thu bằng lái]
Muốn nạn nhân rút đơn thì luật sư của hai anh nghệ sĩ phải đưa ra một điều khoản nào đấy hấp dẫn, nhiều tiền đền bù chẳng hạn. Theo như luật trên thì hai anh phải thú nhận hành phi phạm tội, vì không có yếu tố bạo lực nên tội cũng nhẹ. Hai bên cùng thỏa thuận ngoài tòa thì khỏi bị truy tố nữa. Ra tòa thì thông tin sẽ công khai, có thể trong trường hợp này cả hai bên đều muốn tự thỏa thuận để khỏi lọt thông tin ra ngoài làm mồi cho báo chí.
Giả dụ 2 anh nhận tội hấp ziêm (như đơn của g17), thì tội đấy có dc xử lý theo đúng luật TBN ko (dù nạn nhân đã rút đơn)?

Đào Tử Thi

Xe container
Cụ nhầm đấy, chuyện nào đi chuyện đó và khách du lịch vẫn đông như bình thường. Thể loại như 2 thằng nghệ sỹ khốn nạn nhà ta là số hiếm. Suỵp pịa hai thằng này làm ô nhục người á đông, em ủng hộ TBN cho đi tù luôn.

Đào Tử Thi

Xe container
Đã nhận tội thì pl vẫn phải xử lý chứ nhỉ.
Ví dụ ông A xây dựng nhà vi phạm luật XD(ví dụ quá chiều cao cho phép), theo luật thì phải dỡ bỏ công trình vi phạm.
Ông B hàng xóm trước đó viết đơn tố cáo (vì làm lún nhà ông ấy).
Sau 2 bên tự hòa giải (ví dụ ông A đền bù cho ông B), ông B rút đơn.
Vậy cơ quan xử lý vụ việc thấy ông B rút đơn thì coi như hết chuyện (ko có kiện cáo nữa), sẽ để nguyên công trình vi phạm của ông A?
Ở tây mà con kia rút đơn không phải chuyện đơn giản cụ nhé.
1. Con 17 kia rút đơn thì vẫn phải xử lý 2 thằng kia
2. Sẽ phải điều tra đến cùng xem con 17 kia có vu khống không để minh oan cho 2 thằng NS kia

Trạng thái
Thớt đang đóng