[Funland] 2 nghệ sỹ bị quản thúc tại Tây Ban Nha

Trạng thái
Thớt đang đóng

fanmu1234

Xe container
Các bác có nghĩ như em không: theo xu thế, diễn tiến của xã hội, thì tới đây, Việt Nam cũng sẽ rất phát triển về ngành nghề luật sư. Các va chạm, tranh chấp trong xã hội thì ngày càng nhiều, lúc đó mỗi cá nhân (hoặc tầm giới trung lưu trở lên) đều nên có luật sư riêng

"Hãy gọi luật sư riêng của tôi tới đây, trong lúc này, tôi sẽ thực hiện quyền được giữ im lặng của mình"
Quên đi cụ nhé. Cụ đang nằm mơ ah.

Ở 1 xứ nọ, trước khi luật sư của cụ đến thì mặt cụ bỗng nhiên cúi xuống va vào gầm giày.

Thậm chí cụ tự treo cổ tự tử, sau khi viết thư cảm ơn XXX. =))=))=))

AnhhoangSu

Xe điện
Các cụ cho em hỏi nếu cụ nào biết thông tin,
Nếu người bị tố cáo thừa nhận sự thật và nhận tội thì được thương lượng,
Vậy thương lượng ở đây là mất tiền và bị trục xuất.
Hay thương lượng là mất tiền và giảm nhẹ nhưng vẫn tù ( so với án như các cụ gạch chân 6-12 và 12-15 )!!?
Trong bài báo có ghi rõ (xem phim em cũng thấy vậy :)) ) thương lượng ở đây là với công tố viên để nhận mức án nhẹ hơn theo kiểu 2 bên cùng có lợi (bên thì được nhẹ tội còn bên kia đỡ tốn công buộc tội :)) ). Đại khái là có tội nhưng thành thật nhận thì được khoan hồng nhưng sự khoan hồng này đã được cam kết chứ không phải hên xui :))

Ý cụ em hiểu là thương lượng với bị hại? Cái này cũng nói rõ là bị hại rút đơn đồng thời công tố viên không có ý định truy cứu nữa (đút 2 cửa mới chắc :)) )

Mấy hôm đầu em đoán mỗi chú bay ít nhất 6 củ to nếu muốn trót lọt để về đc nc. Giờ e có khi mất chừng tầm đó thật:-B

Sfgs

Xe buýt
Mấy hôm đầu em đoán mỗi chú bay ít nhất 6 củ to nếu muốn trót lọt để về đc nc. Giờ e có khi mất chừng tầm đó thật:-B
Giờ 2 anh chắc đang ngồi thẫn thờ lắm, cua, hàu, hải sản chắc ăn cũng không ngon, gái xinh đi qua cũng không để ý gì đâu :)))))

slavik

[Tịch thu bằng lái]
Tại em cũng đang thấy chột dạ, mù mờ cho chính bản thân mình đây.
Tỉ như vụ này thì đang thu thập, bằng chứng thì thấy có cam đi vào trong phòng rồi đi ra, lời khai của bị hại (bị cưỡng hiếp), chưa thấy lời khai (nhận tội hoặc chối tội) của hai ông kia... suốt chục ngày qua rồi.
Cuối giờ chiều đang ngồi và tự nghĩ thấy cũng ghê phết, phòng làm việc còn có em và một bạn nữ. Phòng kín, cửa kín điều hòa, giờ nhỡ em ấy kêu toáng lên là em sàm sỡ... thì phải làm thế nào?
Tình huống vui thôi vì đồng nghiệp của em tốt :)
Phòng ngủ/phòng KS khác với trường hợp phòng làm việc chung như của cụ chứ. Cẩn thận thì cụ đề nghị đặt camera trong phòng lv ấy.

His0ka

Xe buýt
Tỉ như vụ này thì đang thu thập, bằng chứng thì thấy có cam đi vào trong phòng rồi đi ra, lời khai của bị hại (bị cưỡng hiếp), chưa thấy lời khai (nhận tội hoặc chối tội) của hai ông kia... suốt chục ngày qua rồi.
Cuối giờ chiều đang ngồi và tự nghĩ thấy cũng ghê phết, phòng làm việc còn có em và một bạn nữ. Phòng kín, cửa kín điều hòa, giờ nhỡ em ấy kêu toáng lên là em sàm sỡ... thì phải làm thế nào?
Cụ nên suy nghĩ theo hướng CREATIVE và SMART một tẹo là làm thế nào em đồng nghiệp của cụ "say yes means yes"??? Em khuyên cụ nên tăng cường dụ dỗ, lôi kéo, ép buộc, ủ mưu hèn kế bẩn ;));)) ;))

trường hợp lên gối cho phát kiểu này nữa thì sao nhỉ các cụ
“Ngay sau khi nhận tin, Đại sứ quán Anh Quốc tại Tây Ban Nha đã triển khai bước đầu các biện pháp bảo hộ công dân, làm việc với cơ quan chức năng sở tại để xác minh thông tin, đề nghị phía Tây Ban Nha đảm bảo quyền và lợi ích chính đáng của công dân Anh Quốc bị xâm hại”

AnhhoangSu

Xe điện
Giờ 2 anh chắc đang ngồi thẫn thờ lắm, cua, hàu, hải sản chắc ăn cũng không ngon, gái xinh đi qua cũng không để ý gì đâu :)))))
H.H.Anh biết đâu trong cơn chán đời lại s.tác đc 1 nhạc phẩm để đời về quãng t/giam bị giam lỏng.
Còn H.Đ chỉ biết đóng phim thì chắc là nát thật, sau này khéo về nc nghỉ đóng phim lại đi đầu xu hướng kịch câm cũng nên:D

oliviarose

[Tịch thu bằng lái]
Nào bắt đầu bài tiếng TBN số 1:
Estaba atrapado, tan injusto, mi señor

His0ka

Xe buýt
H.H.Anh biết đâu trong cơn chán đời lại s.tác đc 1 nhạc phẩm để đời về quãng t/giam bị giam lỏng.
Còn H.Đ chỉ biết đóng phim thì chắc là nát thật, sau này khéo về nc nghỉ đóng phim lại đi đầu xu hướng kịch câm cũng nên:D
Người từng săm
Or...
Con đũy đi ngang đời tôi
Or...
Số nhọ

slavik

[Tịch thu bằng lái]
Tình hình là căng, theo bà GS nói thì 2 NS này đang dính đến 2 điểm chết người:
Khung hình phạt cũng là nặng vì dính đến 2 người.
View attachment 7227174
Trong trường hợp có thỏa thuận dàn xếp thì cũng phải nhận tội mới được, vậy thì về nước cũng còn mặt mũi nào
View attachment 7227163
Quả này ngoài trường hợp tuyên vô tội ra, đường nào cũng ăn đủ.
Điều khoản này đúng là khó và có chỗ e chưa hiểu rõ lắm?
Ví dụ kể cả khi "nạn nhân rút đơn" thì bị đơn vẫn phải "thừa nhận sự thật và nhận tội"? thì 2 bên mới được tự thương lượng (hoặc không cần thương lượng?) ngoài tòa án?

Mặt khác nếu suy luận kỹ thì khi "nạn nhân rút đơn" phải có lý do nào đó, ví dụ với lý do "em tố cáo nhầm, em ngủ mơ thấy thế....." hoặc kể cả "em tự thỏa thuận dc với bị đơn" thì liệu nạn nhân có phạm tội vu khống (bằng đơn tố cáo trước đó) ?

Chỉnh sửa cuối:

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Mịa, bị tù ở TBN thậy thì khéo về nc anh nào cũng đổi dáng thành chân đi 2 hàng hết:D
Em k rõ cơ chế lắm, như cụ ám sát anh trai Kim bên Bắc Triều, mợ Hương về nước vẫn bay nhảy :D
Minh Béo về nước vẫn tung tăng.
Còn tù bên TBN em chưa được trải nghiệm :))

danleduc

Xe điện
Đọc kỹ bài này thì 2 chú nghệ sỹ có khả năng nặng, cố tìm việc ở TBN mà kiếm cơm.
Có tình tiết giảm nhẹ là : 2 nghệ sỹ có lẽ bị cáo buộc lạm dụng tình dục chứ không phải hiếp dâm.
Có tình tiết tăng nặng :
- 2 người cùng lạm dụng td
- nạn nhân là cô gái vị thành niên 17 tuổi.
Có cơ hội được xử trắng án:
- Cô gái Anh rút lại đơn tố cáo

Trong tr.hợp 2 nghệ sỹ thoả thuận được với cô gái Anh kia là hay nhất. Chấp nhận mất 1 mớ. :D

29S2929

Xe tăng
Nghành làm phim Nhật bản đang sôi sục để tuyển dụng hai anh về hợp tác sau khi giải quyết xong vụ việc.

Depmoc

Xe hơi
E đoán là cũng sẽ sớm về thôi nhưng mất thì nhiều đấy a

khicon

Xe buýt
tôi chưa có kinh nghiệm liên quan đến kiện cáo kiểu này.
nhưng có người bảo tôi : cái gì không giải quyết được bằng tiền thì có thể giải quyết bằng rất nhiều tiền.
2 anh chưa có rất nhiều đâu cụ.

New car 2023

Xe container
Tôi cũng thấy quan ngại cho bác.
Hay, bác tạm nghỉ báo ốm mấy bữa, để tui đến thay thế vài buổi coi ra răng.

Trạng thái
Thớt đang đóng