[Funland] 2 nghệ sỹ bị quản thúc tại Tây Ban Nha

Trạng thái
Thớt đang đóng

88Fun

Xe buýt
E nghĩ hai chú này là vật tế thần cho cái câu phát biểu nhỡ mồm hôm rồi. Ae đang bàn chính trị sôi nổi chạy sạch sang đây hóng ảnh rồi
Ke ke

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Cho em đây là Cụ hay Mợ đấy ạ?
Cụ hay mợ cũng không quan trọng vì em thấy nói đúng 1 nửa mà? Chỉ cần nói thêm là với các mợ cũng thế thì chuẩn không cần chỉnh vì gâu gâu mà xxx với người thì kinh dị lắm :))

ChacuaTit

Xe tăng
Nghĩa lộ….rồi

Bemagauvn

Xe điện
Vụ Minh béo là thằng đó nó bệnh & khốn nạn thật. Dù cũng là bị gài & sắp đặt, nhưng là sắp đặt để Minh béo lộ bản chất.

Còn vụ này, ko có kinh nghiệm thì 99/100 thằng đàn ông là dính. 1 thằng con lại thì nó thích đàn ông hơn.
Thế cho nên có gia đình hay đi cùng cơ quan bạn bè nhiều khi không có cơ hội nó cũng giảm rủi ro đi nhiều ạ. Làm gì nó cũng tem tém lại.
Con cái nó hỏi Bố ơi đi đâu đấy cũng giật mình. Bạn bè đồng nghiệp nó không ham cũng gạt đi hay nhiều trò khác.
Đây đáng trách còn đi cùng vợ con,
Nhạc sĩ : Anh ra biển với chú Đăng phát em yêu, em dẫn con đi ăn Kem hay check in gì nhiều cảnh đẹp nhắm🥰. Đăng đi một mình nó nhớ vợ con thẫn thờ, nghĩ cũng tội, thân có mỗi anh!
Vợ nhạc siz : Hai anh em đi chơi vui nhé!

Alo Đăng à anh tới đeyyy.
Diễn Viên : Hí hí…
Dồi hai anh em đi luôn, giờ cả Hn ngóng😞.

Chỉnh sửa cuối:

av78

Xe tải
Báo chí TBN cũng mô tả chi tiết khoảnh khắc 2 ông nghệ sĩ bị tóm.

German tourists, waiters "held" Vietnamese artists until police arrived
Two men have been released on bail, police investigate

Police investigate.

Police investigate,

Majorca Daily Bulletin reporter 02/07/2022 10:35

F T W M0

Two Vietnamese artists, who have been charged with raping a 17-year-old British girl, were held by German tourists and waiters at an Andratx restaurant until police arrived, according to reports today in various Vietnamese publications.

The two men, who are household names in their home country, met the British girl at a restaurant in Andratx. It is alleged that they then took her back to their hotel where she was raped. She then fled the scene of the incident and returned to the restaurant and informed her aunt who contacted police. The two men were spotted moments later and restrained by German tourists and waiters until police arrived about 30 minutes later, according to media reports.
The two men appeared in court and were released on bail pending further police investigations. It appears that they are not able to leave the country. The Vietnamese Embassy in Madrid is monitoring the case.
After giving a full police report the British girl has now returned home.

Cụ lưu ý đoạn "according to reports today in various Vietnamese publications" ... "dựa theo các thông tin từ báo VN". Em chưa thấy nguồn gốc nước ngoài nào đưa tin như trên.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Thế cho nên có gia đình hay đi cùng cơ quan bạn bè nhiều khi không có cơ hội nó cũng giảm rủi ro đi nhiều ạ.
Đây đáng trách còn đi cùng vợ con,
Nhạc sĩ : Anh ra biển với chú Đăng phát em yêu, em dẫn con đi ăn Kem hay check in gì nhiều cảnh đẹp nhắm🥰. Đăng đi một mình nó nhớ vợ con thẫn thờ, nghĩ cũng tội, thân có mỗi anh!
Vợ nhạc siz : Hai anh em đi chơi vui nhé!

Alo Đăng à anh tới đeyyy.
Diễn Viên : Hí hí…
Dồi hai anh em đi luôn, giờ cả Hn ngóng😞.
Nghe thì có vẻ tởm nhưng thực tế đầy. Chắc không ít cụ đi du lịch chung với vk sau đó hẹn với bạn cũ (đang sống ở đấy chẳng hạn) để nhậu nhẹt và sau đó đi tăng 2 tăng 3 ... (đôi khi ban đầu cũng chả cố tình nhưng rủ thì mấy bà chán / mệt không muốn đi chung nên mấy ông mới có cơ hội :)) )

slavik

[Tịch thu bằng lái]
Khi bị gái xinh, trẻ, siêu hot, nhiều kinh nghiệm chúng nó đong thì thằng nào đỡ được. Trách là già mà thiếu kinh nghiệm thôi!
Theo ý cụ nói thì HHA HĐ lẽ ra nên đong gái vị thành niên xinh, trẻ mà ít kinh nghiệm thì mới đỡ được nhỉ ;))
KIểu như này:

Bemagauvn

Xe điện
Nghe thì có vẻ tởm nhưng thực tế đầy. Chắc không ít cụ đi du lịch chung với vk sau đó hẹn với bạn cũ (đang sống ở đấy chẳng hạn) để nhậu nhẹt và sau đó đi tăng 2 tăng 3 ... (đôi khi ban đầu cũng chả cố tình nhưng rủ thì mấy bà chán / mệt không muốn đi chung nên mấy ông mới có cơ hội :)) )
Vâng Thầy, nên em mới nói là giảm cùng tem tém…
Nhiều cụ lúc yêu tâm sự phông bạt nyc hay em này để ý anh sau vợ nó biết bản đồ tri kỉ của ck lúc nào chẳng trong đầu😂😂😂.
Mà Thầy đoạn hồng trần lâu rồi em tưởng phải cùn đi nhiều sao vẫn sắc sảo ế😧.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Vâng Thầy, nên em mới nói là giảm cùng tem tém…
Nhiều cụ lúc yêu tâm sự phông bạt nyc hay em này để ý anh sau vợ nó biết bản đồ tri kỉ của ck lúc nào chẳng trong đầu😂😂😂.
Mà Thầy đoạn hồng trần lâu rồi em tưởng phải cùn đi nhiều sao vẫn sắc sảo ế😧.
Thường khi già rồi thì ký ức hay hiện về (đại khái là ăn mày dĩ vãng :)) )

burjkhalifa

Xe hơi
Người Việt mình ra nước ngoài rất ít kinh nghiệm & đôi khi nghĩ ở đâu cũng như ở nhà. Cư xử, hành động như ở nhà là dễ đứt lắm.

Vụ này rồi sẽ ổn cả thôi. Nhưng cũng nhắc nhiều cụ mợ khi đi ra nước ngoài thì nên tìm hiểu một chút về văn hoá, tập quán, cách sống... qua bạn bè, qua internet. Đi đâu thì nên google những 'nguy cơ, rủi ro' của nơi mình đến. Có những điều tưởng như vô thưởng vô phạt, rất bình thường ở Việt Nam có khi lại thành rắc rối lớn ở nước ngoài.

Một ví dụ là ở Việt Nam các cụ hay chửi bậy rất là bình thường, nếu sang Dubai hay các nước đạo Hồi như Arab Saudi mà chửi bậy là bị phạt, thậm chí bỏ tù luôn, dùng ngón giữa để trao đổi cũng là phạm pháp. Thậm chí... chỉ cần chửi ai bằng từ ngữ bắt đầu bởi chữ "F***" trên chat (whatsapp, facebook, viber...) mà thằng đối diện nó báo cảnh sát thì cũng là phạm pháp và bị phạt tiền/tù giam luôn, kể cả khách du lịch. Rất nhiều điều tưởng như bình thường ở VN có thể khiến bạn mất tiền hay đưa bạn vô tù ở nước ngoài... nên phải cẩn thận & không nói khôn được đâu.

Đây là một ví dụ, một cô gái bị phạt tiền & đối diện với tù tội chỉ vì chửi thề kiểu "F***-off" với cô bạn cùng nhà qua 'whatsapp' và bị cô kia báo cảnh sát:

xe lôi

Xe tăng
Em bấm nhầm cụ😀 Em cũng không biết 2 ông này cho đến khi vụ này xảy ra, vì em gần như không xem tivi Việt Nam!
Cẩn thận ko có mấy thằng tkinh nó vừa bảo là ngu ko theo trend với xu hướng củ cải gì đấy cụ a :))

danleduc

Xe điện
Nó là nghệ sĩ ưu tú, tuổi cũng chững chạc, đang đi du lịch cùng vợ con mà làm như vậy thì phải hiểu là nó còn khốn nạn hơn cả Minh béo nhiều.
Công nhận đi cùng vợ con mà vẫn chịc dạo thì khốn nạn thật. Em chưa nói đến có phạm pháp hay không, cái đó con chờ cs TBN điều tra, nhưng phạm trù đạo đức thì phạm quá...:D

raspberry

Xe tăng
Kịch sẽ dư lày:
- CS Spain kết luận không đủ chứng cứ buộc tội hoặc gia đình nhà kia rút đơn.
- HHA, HĐ: thấy cô gái trẻ hút thuốc một mình, tưởng cô gặp chuyện buồn nên đến trò chuyện động viên bla bla… do bất đồng văn hoá nên co gái kia hiểu nhầm là tấn công TD.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Theo bào báo dưới đây thì đàn ông đều gâu gâu vào 1 lúc nào đó trong cuộc đời, kể cả bố cụ (mợ) :)). Tất nhiện trừ 1% liệt dương hay quá nghèo quá xấu zai...
99% đàn ông đều ngoại tình, phụ nữ có tin không? (cuasotinhyeu.vn)
Báo nó viết dài nhưng nó lấy số liệu ở đâu nó chả nói :))
Thật ra ông nào chả muốn xơi của lạ, nhất là như em chung thuỷ, em chỉ mê gái 18@@
Ấy là em nói thế, chứ nhiều cách xử lý khi lóng trong người lắm, ông thì chảy máo mũi, ông thì đấm tay vào tường, ông thì quaitai, ông thì thôi nhắm mắt đưa tờ rim trừ ông nào không có hooc môn thì chắc chả làm gì :))
Ở cái thớt này đang bàn về 2 ông coi như là người nổi tiếng, đi du hí TBN, trong đấy có 1 ông vợ con đi cùng, thế là rơi vào trường hợp cuối cùng, nhắm mắt đưa tờ rim, ai dè bị tố đi hấp diêm gái 18. Cái tội của 2 ông này là kiếm tiền từ sự nổi tiếng, từ việc nhiều biết đến hai ông, thế thành ra là của thiên trả địa, chính sự nổi tiếng nó lại đè sao quả tạ vào 2 ông @@ Chứ ẩn danh như các cụ nhà ta, chém gió vợ chả biết, léng phéng vợ bắt được thì cùng lắm anh em họ hàng biết, chứ làm gì cả nước biết và nhớ lâu.
Ấy là em chém thế :)) cụ đừng hỏi em đã từng léng phéng chưa nhá, em hổng giả nhời đâu @@

danleduc

Xe điện
Kịch sẽ dư lày:
- HHA, HĐ: thấy cô gái trẻ hút thuốc một mình, tưởng cô gặp chuyện buồn nên đến trò chuyện động viên bla bla… do bất đồng văn hoá nên co gái kia hiểu nhầm là tấn công TD.
Sao báo nói cô gái kể với nhà chức trách là 2 nghệ sỹ sau khi xxx bắt cô gái rửa sạch để xoá dấu vết???
Động viên em gái kiểu gì vậy cụ ? :D

sthd

Xe lăn
Gớm, các ông cứ thích còm kiểu: tôi chả biết thằng này là thằng nào, có nổi tiếng gì đâu, chả bao giờ thèm xem phim Việt (chỉ xem phim tây...)
Còm thế nâng tầm các ông lên à? Hay làm các ông sang chảnh lên? Hay thể hiện các ông đức cao vọng trọng, trên tầm mấy thằng gì gì kia?
Tôi chả ưa gì 2 ông nghệ sĩ này nhưng mà thấy các ông còm kiểu đấy ngứa mắt lắm, chỉ thể hiện các ông ngu về mấy cái xu hướng nghệ thuật đang thinh hành này nọ, và hợm đời lắm. Nhìn qua mà mắc ói
công nhận, mấy thằng này lên sóng nhiều thật. đúng là nổi tiếng. còn tài thế nào thì tùy.

Dungha

Xe điện
Em bấm nhầm cụ😀 Em cũng không biết 2 ông này cho đến khi vụ này xảy ra, vì em gần như không xem tivi Việt Nam!
Thì bất cứ ai nổi tiếng cũng chỉ trong một số lĩnh vực và tất nhiên chỉ những người quan tâm tới lĩnh vực đó mới biết đến mà thôi. Như em hồi cấp 2 thuộc tên, sở thích các cầu thủ giải Anh, Ý nhưng mà chủ tịch thành phố Hà Nội tên gì em còn chả biết.:))

Kịch sẽ dư lày:
Kịch thế nào thì sự nghiệp cũng coi như chấm dứt rồi. Ko ai ko đối tác nào dám hợp tác cùng nữa.

Trạng thái
Thớt đang đóng