2 ngày + 1 đêm - Hà Nội_Sapa và 16 tiếng lái xe!!!

khoavq

Xe điện
Hai cụ mợ lặn lội mấy trăm cây lên đấy chế tạo F1 trong đêm xong về ngay à ,kỳ công phết:)):))(l)(l):))

Lên Lào Cai rồi sao cụ không lòng vòng tý qua cửa khẩu kiếm cái tạch tạch phòng thân cho vợ 2 & bình xịt cho vợ cả nhỉ:^):^)
Thời gian có đâu mà đến cửa khẩu hả cụ :'(

Với lại cháu chả thích cái tạch tạch đâu. Hôm trước đi Lạng Sơn, có đứa còn gạ gẫm bán cho cháu 1 quả ca năm chín có 6 triệu, có mua phải mua loại đới cơ cụ ạ (y)

khoavq

Xe điện
Cảm ơn các cụ đã vuốt cháu. Hôm nay cháu hết đạn, mai cháu sẽ nhớ tới các cụ ạ (b)(b)

Dưng cháu vưỡn khát quá các cụ ơi :'(

tmanhthang

Xe tăng
Ơ thế cậu mợ lặn lội gần 700 km lên Sapa để ngủ một đêm để ăn mấy miếng cá hồi rồi vể ah .

AQ.

Xe tăng
Phóng sự hay, bổ ích
Chỉ có đoạn: nhà bé...không phải cái gì bé cũng tốt - giá cụ thay từ bé bằng xinh sẽ ep phê hơn. Khoản dùng từ thì cụ phải học nhà Vietvoiz dồi

V.T.A

Xe điện
3 vợ chồng nhà này đẹp tam thật(b):41::41:
Ra Tết lại có con gái F1 tên SAPA thì chuẩn khỏi chỉnh(l)(l)

khoavq

Xe điện
Phóng sự hay, bổ ích
Chỉ có đoạn: nhà bé...không phải cái gì bé cũng tốt - giá cụ thay từ bé bằng xinh sẽ ep phê hơn. Khoản dùng từ thì cụ phải học nhà Vietvoiz dồi
Cháu sẽ học, cháu sẽ học (c)

V.T.A. nói:
3 vợ chồng nhà này đẹp tam thật(b):41::41:
Ra Tết lại có con gái F1 tên SAPA thì chuẩn khỏi chỉnh(l)(l)
Chắc là ra Tết năm 2011 cụ ạ :'( Có khả năng tên nó là SAPA, DALAT, LAO, CAMPUCHIA, PHUQUOC, DIENBIENPHU v.v. hoặc đại khái thế, cứ địa danh nào hay hay là vợ chồng cháu lượn :))

Chi Chi

Xe điện
Chệu vc nhà anh :D
Lượn kinh người(y)
Dưng mà thế mới thú
a nhề (b)

Winstorm07

Xe container
Tới Phố Ràng thì đã 5h15' chiều rồi. Tính ra là đi được khoảng 250 km... vậy tốc độ bình quân vào khoảng 50 km/h. Cháu đi cũng hơi nhanh chút, khi vào những khúc cua gắt, nghe bánh xe kêu rít cũng kinh. Bà xã cháu chưa bao giờ say xe khi ngồi xe cháu lái mà lần này cũng nhộn nhạo cả ruột gan. Quốc lộ 70 công nhận là hẹp và nhiều cua gắt thật. Hà Nội đi Cao Bằng và đi Hà Giang mà cũng không đến nỗi như vậy.

Vậy là phải dừng lại uống nước ở gần phố Ràng. Lúc đó cháu cũng hơi đau đầu, chắc do căng thẳng tập trung lái xe quá. Gọi trà xanh 0 độ, 10 khìn 1 chai, suy ra 2 chai là 20 khìn. Nhân tiện lau cái kính lái và kính hậu để trời tối có tầm nhìn tốt hơn để đi. Đây là hình 2 vợ chồng chau ôm nhau chụp ảnh, làm ông bà chủ quán cà phê nhìn cứ thèm mãi (dù ông bà này cũng chỉ hơn cháu có tý tuổi (l))

Ngồi uống nước đến 5h30 thì chúng cháu lên đường đi tiếp. Từ đây tới Lào Cai còn khoảng 75 km nữa. Bắt đầu qua chỗ uống cà phê là đường xấu vô cùng, phải mất tới hơn 10 cây số, cháu toàn bò ra đường. Qua mấy chỗ dốc 10 độ lại còn có khúc bị lở đường, bên GTCC phải làm rào chắn tạm bợ, sợ xe lọt bánh thì phi xuống vực sâu hun hút. Vực ở đây sâu ra phết :))

Phải mất tới gần 1 tiếng để vượt 10 cây số đường xấu. Chạy qua khỏi đoạn đường khó chịu đó là bắt đầu gặp đường đẹp. Cháu tít ga lên tới 90 - 100 km/h. Chạy tầm 6 rưỡi 7h thích lắm vì ít người. Xe cộ dừng lại ăn tối cả. Với lại kinh nghiệm chạy đường đèo dốc thì chạy buổi tối nhàn hơn ban ngày, vì nhìn đèn mà biết có xe ngược chiều hay không. Thế nên cháu tới Lào Cai lúc khoảng 8h30' tối. Dừng lại mua xăng, kiểm tra hành trình thì thấy đã đi khoảng 320 km (lúc đó còn cách Lào Cai cỡ 8 cây số). Mua hết 24 lít xăng (vị chi là khoảng 7,8 lít/100 km).

Sau đó, quyết định không ở Lào Cai mà phi lên Sapa luôn. Công nhận là ở Lào Cai lởm khởm thật, chẳng có cái biển chỉ đường nào lên Sapa cả. Cháu thề. Bực quá, không hiểu tại sao GTCC lại vớ vỉn thía? Thế là cứ đi 1 đoạn lại phải dừng lại hỏi đường. Cuối cùng cũng tìm tới được đường đi Sapa. Từ Lào Cai đi Sapa khoảng 36 km, trong đó có khoảng 25 km là toàn đèo dốc và đa số là dốc 10 độ. Tuy nhiên đường to, dễ đi. Cháu mất khoảng 30' là lên đến Sapa.

Kết quả là 9h15', chúng cháu tới Sapa (mất khoảng 8 tiếng ngồi trên xe :77::77::77:).

Cháu đã nhờ 1 bạn đặt hộ phòng trên Sapa rồi. Ở khách sạn Hoàng Liên, phòng VIP (l). Khi tới Sapa, có 2 em gái đi xe máy theo xe cháu và hỏi rất lịch sự rằng "anh ơi, đã đặt phòng chưa?" Cháu trả lời là "Hoàng Liên, Hoàng Liên", thì thấy 2 em gái chỉ đường rất lịch sự rồi dừng lại, không đi theo nài kéo nữa.

Bà xã nhà cháu rất thích cách xử xự của người Sapa, bảo là họ thật lịch sự và có phong cách. Chúng cháu tới khách sạn Hoàng Liên, lấy phòng. Quả thật là cái phòng rất rất rộng, băng 2 phòng bình thường. Do người quen đặt nên giá phòng chỉ còn 1 nửa (250K), chứ bình thường phòng này giá 500K.

Lúc này xe cháu bẩn kinh khủng. Quá nhiều bụi...

Tắm rửa, nghỉ ngơi xong là 10h 15'. 2 vợ chồng xuống hỏi lê tân chỗ ăn uống. Lễ tân chỉ sang nhà hàng "Mẫn Và Tôi". Sang đó thì thấy vẫn sáng đèn, và các cô cậu phục vụ vẫn đang ngồi đó. Vào và gọi 1 đĩa rau muống xào tỏi, 1 đĩa sườn chua ngọt, 1 đĩa trứng rán và cơm trắng. Hết có 150K. Các em phục vụ cực kỳ lễ phép và lịch sự, rất rất dễ chịu. Bảo 2 vợ chồng cháu: Nếu bọn em có gì sơ suất thì anh chị thông cảm nhé. Sáng mai, bọn em mời anh chị quay lại ăn sáng, có cháo cá hồi rất ngon... Cháu và bà xã cháu cực kỳ hài lòng với phong cách phục vụ của các em ấy.

Ngồi trên xe 8 tiếng thì ngủ ngon phải biết...
Cả hành trình cụ kế rất hấp dẫn, nhà cháu tin hết, nhưng riêng có cái đoạn bôi đỏ là cháu ứ tin. Thời tiết Sapa buổi tối đẹp thế, phong cảnh hữu tình thế mà cụ bảo chỉ có ngủ không thôi thì sao cháu tin được....:)):)):))

Có thời gian nhất định cháu cũng làm 1 hành trình như cụ :^):^)

Chi Chi

Xe điện

Chi Chi

Xe điện
Cả hành trình cụ kế rất hấp dẫn, nhà cháu tin hết, nhưng riêng có cái đoạn bôi đỏ là cháu ứ tin. Thời tiết Sapa buổi tối đẹp thế, phong cảnh hữu tình thế mà cụ bảo chỉ có ngủ không thôi thì sao cháu tin được....:)):)):))

Cái nhà anh này :P

vì nó là điều - mà - ai - cũng - biết - là - điều - j rồi lại còn :$
cứ giả vờ :P

khoavq

Xe điện

Lâu rồi không gặp cụ nhể. Bao giờ cụ đi thì rủ cháu với nhé. Cháu lên đó ngủ cho mát mẻ, không cần điều hòa.

Mà nói thật là hôm đó nhà cháu ngủ mà. Ngủ say lém. 6h hôm sau mới dậy. Cháu thề là cháu ngủ mà! Vợ cháu cũng ngủ mà!

Winstorm07

Xe container
Lâu rồi không gặp cụ nhể. Bao giờ cụ đi thì rủ cháu với nhé. Cháu lên đó ngủ cho mát mẻ, không cần điều hòa.

Mà nói thật là hôm đó nhà cháu ngủ mà. Ngủ say lém. 6h hôm sau mới dậy. Cháu thề là cháu ngủ mà! Vợ cháu cũng ngủ mà!
Chào cụ, cụ đừng nói thêm câu nào nữa, đừng thề thốt gì nữa. Kệ đi. Cháu cứ đếm ngày đúng 9 tháng nữa thì biết ngay :)):69::69::69:

Cuối tuần cụ có rảnh thì ới em làm ly cà fé nhá.

teiv_vn

Xe hơi
Em cùng bx đã lên kế hoạch cho 1 chuyến Hà nội - Sapa trong thời gian tới. Em có lẽ sẽ từ bỏ ý nghĩ đi Tàu cho an toàn, hành trình của bác bằng vivant cũng rất thú vị đấy chứ...

MIG21

Xe hơi
Em cũng đã lên tới Phố Lu rồi mà chưa đi được Lào Cai và SaPa mới cay chư:102:. Chúc mừng cụ chủ thớt và mong cụ có kết quả mỹ mãn:)):P