2 ngày + 1 đêm - Hà Nội_Sapa và 16 tiếng lái xe!!!

jack_derida2000

Xe tăng
Tháng 7 em cũng đi SAPA nhưng bằng Pre, không hiểu đường sá có khá hơn không, có gì xin học hỏi kinh nghiệm cụ KhoaVivant

amatuer

Xe tải
Cháu chẳng khuyên cụ được.
Đường tương đối khó đi đấy, nếu sức khỏe kém thì chịu.
Nếu cụ muốn rèn luyện cho thằng cu thì cho nó đi cũng được cụ ạ.
I' ẹ đợt e đi lên đây bác lái xe ở vùng này đi thì cứ gọi là các cô các chú nhảy lên đùi nhau ngồi í :P nhìu bác íu là nôn luôn ( đường này cua tay áo nhìu mà dốc cái này cũng nhìu ng nói rồi, còn đường xấu tì hồi em đi có mưa to nên nhìu đoạn nước từ trên núi đổ xuống sạt hết cả đường 2 xe là khó tránh nhau rồi), sapa đi đẹp vào dịp gần Tết, trời lạnh có nhìu sương mù :
+đi ra quảng trường t.tâm, chợ tình vào b.tối đẹp.
+ ban ngày đi lên đỉnh Hàm Rồng đẹp mê hồn cả 1 quần thể rất rộng lớn và có nhìu fong cách nghệ thuật khác nhau (gần Tết thì nơi này bồng bềnh trong sương như trong fim Tôn Ngộ Không ấy, sương cao qua đầu gối, có rất nhìu món ngon trên này).
+Trèo lên đỉnh (của nợ j` ấy e quên tên rồi àh cũng trong quần thể H.Rồng) chông chênh, sát mép nhìn xuống cả 1 vùng cực kì rộng lớn mà bồng bềnh trong sương như đứng trên mây nhìn xuống fải nói rất santa fê
+ Rồi đi đến các làng ( e chả nhớ chính xác tên chỉ nhớ có cầu chân Mây) lên làng bản, vào nhà họ chơi, xem họ làm thịt hun khói thế nào, ngắm gái mú (trẻ con ở đây nói t.Anh t.Fáp ác ban ngày thì ở nhà bán đồ thủ công, b.tối xuống t.tâm ra chợ tình, vào khu Tây xxx, chát chít với Tây,..nói chung giỏi lắm đừng coi thường bọn nó trông ngây thơ thế thôi)
Ông lái xe là người bản địa nói với e nếu có time bác ấy có thể dẫn bọn em vào những nơi mà ở đó người dân còn chưa bít mặc quần áo cơ :21:
...còn lắm thứ lắm đi lâu lâu rồi ko nhớ rõ nữa

tonibui

Xe hơi
zoir thật nhẩy

NHUOCTHUY

Xe buýt
cụ đi dư vậy khác gì đi đường ngon 1000 cây chuối nhể?
Cháu là cháu thua cụ rồi.

nixSon

Xe tải
em nể bác thật . thấy hành trình dài mà đi có 1,5 ngày .

khoavq

Xe điện
Cháu đang định làm chuyến đi Điện Biên Phủ.
Hôm trước rủ cụ Nam Vũ rồi...
Đi 500 km, về 500 km, dự tính đi 2 ngày.
Có cụ nào đăng ký không nào :)):)):))

vietran

Xe ba gác
Bác đi từ L.Cai mà đi Sapa mà vào lúc trời tối thì :77: cụ (đường xấu, cua ác, các bác ở đây đi kinh), cụ đi vào dịp này chưa thấy đc cái đẹp của Sapa, mà cụ đi cũng ít time quá mới gọi là bít đc cái t.tâm của Sapa thôi, còn nhìu chỗ hay lắm, đi khoảng 4-5 ngày thì đẹp
Đường Tp Lào Cai đi Sâp cực ngon, nếu sương không dày thì lướt vô tư. Nhưng nếu vào mùa đông có ngày cách chục mét không nhìn thầy gì đi mà cứ bò ra đường. Đi sâp vào mùa xuân rất đẹp.

vietran

Xe ba gác
Cá hồi SP không nên ăn, nhạt lắm k như cá nhập đâu. Đi đến TP Lao cai rẽ Cam đường (khoảng 10km) ăn cá quất, cá chiên ngon tuyệt.

kienmdaiii

Đi bộ
Vợ cùng thường thường, xe cũng tạm tạm ...nhưng em chả biết bao giờ có!:^)

Đường dài

Xe tải
Bác nào biết đường lên Sapa cụ thể nhỉ? Chỉ cho em với. E đi 4 bánh bằng matit có 2 con nhỏ, liệu có đi được không nhỉ?

khoavq

Xe điện
Bác nào biết đường lên Sapa cụ thể nhỉ? Chỉ cho em với. E đi 4 bánh bằng matit có 2 con nhỏ, liệu có đi được không nhỉ?
Tưởng cụ đọc hết bài của cháu rồi? Matiz đi thoải mái cụ ạ.

Đi thế này:

Hà Nội - Cầu Thăng Long - qua trạm soát vé thì rẽ trái sang QL2 - Phúc Yên - Vĩnh Yên - Việt Trì - Đoan Hùng (khoảng vào 150 km).

tới Đoan Hùng nhìn biển đi Yên Bái thì rẽ trái: Đoan Hùng - Yên Bái - Lào Cai (chạy thẳng vào khoảng 180 km).

Tới Lào Cai thì chạy thẳng tuột, rồi tới ngã tư đèn xanh đỏ đầu tiên thì rẽ trái (không có biển, nhưng bên phải nhìn thấy ngay cửa khẩu Hữu Nghị Quan). Đi đến 1 cây cầu ở bên phải thì rẽ phải theo cây cầu đó. Qua cầu thì đi thẳng khoảng gần 3 km thì tới ngã 3 có cái vườn gì đấy tốt um - rẽ tay phải và chuẩn bị tinh thần leo dốc hơn 25 km lên Sapa.

Đó là toàn bộ quãng đường. Mà cụ đi từ Hà Nội hay từ đâu???

hanoien

Xe điện
Tới Lào Cai thì chạy thẳng tuột, rồi tới ngã tư đèn xanh đỏ đầu tiên thì rẽ trái (không có biển, nhưng bên phải nhìn thấy ngay cửa khẩu Hữu Nghị Quan). Đi đến 1 cây cầu ở bên phải thì rẽ phải theo cây cầu đó.
Em tưởng Hữu Nghị Quan ở Lạng Sơn chứ nhỉ?:102: Lào cai cũng có Hữu nghị quan ah?

onglao_danhca

Xe buýt
Cháu đang định làm chuyến đi Điện Biên Phủ.
Hôm trước rủ cụ Nam Vũ rồi...
Đi 500 km, về 500 km, dự tính đi 2 ngày.
Có cụ nào đăng ký không nào :)):)):))
Em đi ĐB rồi, cụ đi cho nhà em gửi Gấu có được không ạ

onglao_danhca

Xe buýt
Tưởng cụ đọc hết bài của cháu rồi? Matiz đi thoải mái cụ ạ.

Đi thế này:

Hà Nội - Cầu Thăng Long - qua trạm soát vé thì rẽ trái sang QL2 - Phúc Yên - Vĩnh Yên - Việt Trì - Đoan Hùng (khoảng vào 150 km).

tới Đoan Hùng nhìn biển đi Yên Bái thì rẽ trái: Đoan Hùng - Yên Bái - Lào Cai (chạy thẳng vào khoảng 180 km).

Tới Lào Cai thì chạy thẳng tuột, rồi tới ngã tư đèn xanh đỏ đầu tiên thì rẽ trái (không có biển, nhưng bên phải nhìn thấy ngay cửa khẩu Hữu Nghị Quan). Đi đến 1 cây cầu ở bên phải thì rẽ phải theo cây cầu đó. Qua cầu thì đi thẳng khoảng gần 3 km thì tới ngã 3 có cái vườn gì đấy tốt um - rẽ tay phải và chuẩn bị tinh thần leo dốc hơn 25 km lên Sapa.

Đó là toàn bộ quãng đường. Mà cụ đi từ Hà Nội hay từ đâu???
Chiều về cụ có thể đi theo đường khác.
Từ Sapa không về Lào cai mà đi theo đường sang Lai châu. Khoảng 40 km thì tới thị trấn Bình Lư.Đoạn này nghe bảo cũng không khó đi lắm. Sau đó rẽ trái về Than Uyên. Đường từ Bình lư về Than Uyên rất ngon. Còn từ Than Uyên về HN dư lào nhà cháu chưa đi nên chưa bít. Hồi đầu năm nhà cháu đi từ Sơn la sang Lai châu nên chỉ biết mỗi đoạn Than Uyên-Bình lư thôi

khoavq

Xe điện
Em tưởng Hữu Nghị Quan ở Lạng Sơn chứ nhỉ?:102: Lào cai cũng có Hữu nghị quan ah?
Trong trường hợp này thì Lao Bảo hay Thanh Thủy hay Hữu Nghị Quan như nhau..., đều là cửa khẩu. Cụ chẳng có tinh thần hợp tác gì cả :))...

Có chuyện dư lày: Trung đội trưởng tập hợp anh em, rồi hùng hồn: "Chúng ta phải có tinh thần quyết tử vì tổ quốc quyết sinh như Phan Đình Giót lấy thân mình chèn pháo..." Cậu chuẩn úy đứng bên cạnh giật mình, kéo vội Trung đội trưởng thì thầm: "Thủ trưởng à, Tô Vĩnh Diện chứ..." Trung đội trưởng: "E hèm,... ừ thì trong trường hợp này thì Diện Giót như nhau..." :)):)):))

Chi Chi

Xe điện
Vợ chồng nhà này phượt ác nhể :^):^):^):^)
lại chuẩn bị phượt tiếp :^):^):^)