[Thảo luận] 2 giây tích tắc trong một đời người, dưới Hầm chui Thủ thiêm SG

Website
www.facebook.com
Chạy max tốc độ rồi trừ các xe ưu tiên còn chả phải nhường ai nữa cụ nhé.
Đúng vậy kụ à. Hơn nữa chú tải đó chẳng có tín hiệu gì gọi là muốn xin vượt cả, còi không, nháy đèn cũng không.
Chắc chú tải lao xuống cuối dốc, thấy tốc độ đang cao, đường ngon và vắng, không có xxx - phê vãi, quyết làm quả drift qua cái xe kia (là xe nhà cháu) cái xem sao.

Thằng xe tải đi láo quá.
Dúng là có những thằng lái xe rất ngu các cụ ợ, hay nó vừa uống rượu các cụ nhỉ?
Có thể đã cắn thuốc rồi.

Kụ hiền đấy.

Chứ ko thì cu cậu xe tải vỡ alo rồi.
Chém nhau mãi rồi cũng chán, kụ à.

Sao đường đẹp thế nhỉ, hic.
Đường thoáng thế ít khi phanh gấp lắm, tai nạn thì làm gì có ai hơn, cụ may là nó ko tạt dính đấy, 60km còn vượt trong hầm, quăng clip cho xxx phạt nguội chít ông xe tải đi cụ ạ :D
Đúng là may thật, kụ nhỉ.

Nhưng cái cam hành trình nhà cháu hay có duyên thầm hay sao í.

Chỉnh sửa cuối:

blackpaint

Xe container
chắc là cái thằng hợi lái xe tải nó xin vượt cụ k cho nó vượt nên nó cay nó tạt đầu cụ rồi đấy
Vạch liền cụ ạ, với lại đang đi làn bên phải thì sao ông tải không cứ làn đó mà phi lại còn sang trái làm giề nhỉ?

upsac

Xe đạp
Chào các cụ:
Cháu nó mấy hôm nay cũng đang bức xúc vì cái vụ tương tự, bị các xe khác tạt đầu hoặc phanh gấp rồi mình đâm vào họ. Rõ ràng không ai có thể xử lý nhanh và bất ngờ trong các trường hợp như vậy.
Tuy nhiên xe minh đâm họ bất kể như thế nào mình cũng bị khép vào tội "không làm chủ tốc độ" , có phải vậy ko các cụ. E thấy cái lỗi này thật là bá đạo, cứ chung chung.
Liệu có cam hành trình chứng minh mình không thể xử lý kịp với những trường hợp bất ngờ như vậy thì có bị khép tội ko các cụ

dreamwater

Xe điện
Chác nó cay cụ k cho vượt nên vượt phải tạt đầu đấy mà

dreamwater

Xe điện
Chào các cụ:
Cháu nó mấy hôm nay cũng đang bức xúc vì cái vụ tương tự, bị các xe khác tạt đầu hoặc phanh gấp rồi mình đâm vào họ. Rõ ràng không ai có thể xử lý nhanh và bất ngờ trong các trường hợp như vậy.
Tuy nhiên xe minh đâm họ bất kể như thế nào mình cũng bị khép vào tội "không làm chủ tốc độ" , có phải vậy ko các cụ. E thấy cái lỗi này thật là bá đạo, cứ chung chung.
Liệu có cam hành trình chứng minh mình không thể xử lý kịp với những trường hợp bất ngờ như vậy thì có bị khép tội ko các cụ
Chính xác cụ ạ, thế nên có cam hành trình là thứ thật sự hữu dụng

panda007

Xe tải
Kụ tinh quá. Mắt kụ thế này các em hoa hậu cứ gọi là khóc thét. Hì hì.

Trong hầm, tín hiệu gps yếu nên không kịp cập nhật tốc độ và vị trí. Nhưng đồng hồ và camera vẫn hoạt động bình thường vì không lệ thuộc vào gps hay mạng 3g.

Chính vì vậy, nếu lấy thời điểm thoát ra khỏi cửa hầm trừ đi thời điểm bắt đầu vào hầm ta sẽ biết khoảng thời gian thực tế xe đã chạy qua hầm. Chia cho khoảng cách giữa 2 cửa hầm theo thiết kế ta có vận tốc trung bình khi đi qua hầm.

Đó là cách nhà cháo đã làm, như dưới đây ợ.
e thắc mắc xíu thui cụ. làm cụ vất vả tóa. khi nào có rượu e mời cụ sau vậy

codate

Xe tăng
chắc là cái thằng hợi lái xe tải nó xin vượt cụ k cho nó vượt nên nó cay nó tạt đầu cụ rồi đấy
2 làn đường mà cụ, xin vượt không cho j chứ cụ. em thấy cụ chủ vẫn chỉ chạy làn bên trái thôi mà

vietran

Xe ba gác
Đi đường ở VN thì xác định là luôn có kẻ ám sát mình từ tứ phía, em cũng có lần thoát chết nhờ liên tục quan sát gương hậu xem có kẻ nào định ám sát k, cụm từ "k làm chủ tốc độ" rất lởm trong luật, có lẽ người viết cụm từ này lúc đó đang đạp xe sau khi vừa thoát việc cày bừa

Website
www.facebook.com
.:
Trường hợp tai nạn, phía sau thường bị khép 2 lỗi. 1- không làm chủ tốc độ, 2- không đảm bảo cự li an toàn với xe trước.
Thông qua đo đạc hiện trường + điều kiện giao thông cụ thể lúc đó xxx hoàn toàn có thể xác định bên đúng bên sai.
Dù xe sau đúng, nhưng vì luật có 2 điều nêu trên nên xxx thường lợi dụng điều đó để "tạm kết luận" xe sau sai, với mục đích xe sau "biết điều" mà đàm phán gỡ tội.
Nếu xe sau có cam hành trình ghi và cho thấy mình không sai thì quá trình "đàm phán" đó sẽ nhẹ nhàng hơn.

e thắc mắc xíu thui cụ. làm cụ vất vả tóa. khi nào có rượu e mời cụ sau vậy
Mà kụ có công nhận mắt kụ rất tinh không đã?

tí nữa thì...........
Đúng rồi kụ à.
Tí nữa thì ............ nhà cháu sẽ đi nhậu trên Tăng bạt Hổ.
Kụ có ghé ngang không?

2 làn đường mà cụ, xin vượt không cho j chứ cụ. em thấy cụ chủ vẫn chỉ chạy làn bên trái thôi mà
Đúng là 2 làn sáng choang, nhưng chắc chú xe tải bị ảo giác thấy có cái ổ voi nên đánh tay lái tránh, kụ nhỉ?

Cụ tính thế vẫn sai. 1090m là khoảng cách giữa 2 miệng hầm theo đường choi bay, còn chim đi ô tô sẽ dài hơn 1 tí.:D
Úi, cảm ơn kụ. Kụ nói mới nhận ra.
Vì nó nhô lên có tí ti (4%), chim nhà cháu tưởng màn hình phẳng, lỡ bay nhầm mất rồi. Hic

Mẹ thằng lái xe tải điên
Cảm ơn kụ đã chưi nó hộ cháu.

Cụ cứ yên tâm, trong hầm có gắn Cam nên lỡ có chuyện thì lỗi phải cũng xác định đc ngày, chỉe ngại cháy nổ xe thì cái hầm nó sập thôi :D
VN mình cái gì cũng có, nhưng không chịu dùng, kụ à.

Đi đường ở VN thì xác định là luôn có kẻ ám sát mình từ tứ phía, em cũng có lần thoát chết nhờ liên tục quan sát gương hậu xem có kẻ nào định ám sát k, cụm từ "k làm chủ tốc độ" rất lởm trong luật, có lẽ người viết cụm từ này lúc đó đang đạp xe sau khi vừa thoát việc cày bừa
Đồng ý với kụ.
Câu đó góp phần làm giàu cho đất nước, í lộn, làm giàu cho xxx hơn ối cái bẫy khác í chứ.

Website
www.facebook.com
Chào các cụ:

Quên mất.
Kụ Úpac thử nói cháu của kụ lên OF trao đổi kụ thể vụ này. Các kụ OF tư vấn cho sẽ có nhiều cái lợi.

gandat

Xe tải
e dự là lái xe tải ngủ gật hay bị giật mình nên oánh lái đột ngột

Kysidemtrang

Xe buýt
phù, cụ chủ may quá thoát đc em tải này:-s
chú xe tải này đi đúng là quá khó hiểu.

thứ nhất, về phần các cụ nói là "mâu thuẫn do cụ chủ đè đầu anh tải nên anh ý cú", em thấy ý này 0 đúng. vì từ đoạn vào hầm -> trong hầm -> ra hầm đường đều có ít nhất 2 làn, muốn vượt thì nó sang kia nó phóng tẹt luôn cần gì biết cụ chủ là ông nào.

thứ hai, về phần phê rượu/thuốc/v.v.. thì em thấy lại càng 0 hợp lý, vì nếu thế thì nó phải lượn lờ, dập dình ra vào + tốc độ bạt mạng từ suốt đầu đường đến khi ra khỏi. mà nếu như vậy thì cụ chủ đã nhìn thấy từ xa (gương hậu) và trên clip cũng phải thể hiện suốt. ở đây chỉ thấy nó ảo mỗi đoạn 3s này, còn đâu lại điềm tĩnh

thứ ba, em đồng ý với cụ gandat về lý do này
em đồng ý với cụ
e dự là lái xe tải ngủ gật hay bị giật mình nên oánh lái đột ngột
cuối cùng, em thấy đường này đẹp quá, phân 3 làn rõ ràng ô tô chạy bên nào cũng được. và ý thức giao thông đúng là Sài-gòn tốt hơn Hà-nội thật.
ở Hà-nội làn ô tô vắng thế này 2B 0 phi vào thì nó phí đi, cụ chủ đồng ý với em 0 ạ :D

vubichngoc84

Xe hơi
nhà cháu cũng chẳng hiểu tại sao xe tải lại đi như thế. nguy hiểm quá, tai nạn đúng là chỉ tích tắc nữa thôi :-s

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Về nguyên tắc thấy tải vượt như vừa rồi thì phải tớp phanh nhường đường ngay cho lành!

747

Xe tăng
kiểu này em cũng phải đầu tư cái cam hành trình thôi. nguy hiểm thật.

3convit

Xe điện
Việt Lam mình nó vậy. Chắc chờ 10 năm nữa quá hà.
Dưng hầm có Camera toàn tuyến. Đường cao tốc/vắng vẻ thì thôi rồi.
Nên có CAM hành trình và thói quen nhiếc gương.

romantic_kt1

Xe tăng
Trước đó không hề biết có nhau, không hề làm mích lòng nhau gì cả, nhà cháu đang chạy trong hầm ở tốc độ max cho phép là 60km/h, mỗi người một làn riêng trống hoác phía trước, trong clip không nghe có tiếng còi hay pha xin vượt, anh tải này cũng chả vội đi đâu, ra khỏi hầm vẫn chạy tèn tèn 45km/h song song với xe nhà cháo... Nhà cháu tự phân tích hết mọi nguyên nhân có thể rồi.

Nhà cháu dự lí do hợp lí nhất là anh này muốn thử drift cuối dốc hầm với tốc độ khoảng 75km/h. Xe nhà cháu chỉ tình cờ là cột mốc di động để ảnh drift mà thôi.
Chắc ảnh nghĩ trong hầm xxx không nhìn thấy để phạt được.
Không loại trừ khả năng có cắn thuốc rồi.
Cánh lái xe đông lạnh chạy thì kinh roài, bọn đấy luôn bị áp lực về thời gian giao hàng, chạy nhanh và ẩu lắm.