[Thảo luận] 2 giây tích tắc trong một đời người, dưới Hầm chui Thủ thiêm SG

taplai tapdi

Xe tăng
Đè đầu ,cán vạch liền.Sai toàn phần.

vmtuan

Xe tải
các loại xe tải, xe taxi là chuyên vượt phải tạt đầu ạ. Hôm trước em đi trên đường cao tốc trên cao, buổi tối, đường thoáng chả có ai đi, bỗng nhiên em thấy phía sau có một em Fortuner nháy pha loạn xạ, tốc độ nháy cỡ 10 phát/giây :)), em đang đi ~80km/h, lúc đầu em thấy nháy pha 1,2 cái thì định nhường nhưng tự nhiên sau đó vẫn thấy nháy loạn xạ chói hết cả mắt em nên em bực mình đếch nhường nữa. Sau đó em í vẫn nháy loạn xạ khoảng chừng gần 1km nữa rồi sang phải vượt lên. Em nhìn biển hóa ra là 36B, chán luôn cái thái độ, văn hóa tham gia giao thông của xe biển xanh ạ:))

Website
www.facebook.com
Cảm ơn các kụ đã bớt thời gian đọc và chia sẻ nhé.

e dự là lái xe tải ngủ gật hay bị giật mình nên oánh lái đột ngột
Nguyên nhân này cũng hợp lí. Cảm ơn kụ nhé.
Nhờ kuj nói thêm, chú tải này giật mình oánh lái sang trái khi đang đi ngang xe nhà cháu, hay oánh sang phải sau khi sắp quẹt vào thành hầm?

Thấy cú bẻ lái sang phải quá điệu nghệ. Xe đang chạy chéo mà lắc đ.ít một cái là thẳng tưng theo thành hầm ngay, không loạng choạng tí nào.
Nhà cháu thấy rất giống trình dân drift chuyên nghiệp.

phù, cụ chủ may quá thoát đc em tải này:-s
chú xe tải này đi đúng là quá khó hiểu.

thứ nhất, về phần các cụ nói là "mâu thuẫn do cụ chủ đè đầu anh tải nên anh ý cú", em thấy ý này 0 đúng. vì từ đoạn vào hầm -> trong hầm -> ra hầm đường đều có ít nhất 2 làn, muốn vượt thì nó sang kia nó phóng tẹt luôn cần gì biết cụ chủ là ông nào.

thứ hai, về phần phê rượu/thuốc/v.v.. thì em thấy lại càng 0 hợp lý, vì nếu thế thì nó phải lượn lờ, dập dình ra vào + tốc độ bạt mạng từ suốt đầu đường đến khi ra khỏi. mà nếu như vậy thì cụ chủ đã nhìn thấy từ xa (gương hậu) và trên clip cũng phải thể hiện suốt. ở đây chỉ thấy nó ảo mỗi đoạn 3s này, còn đâu lại điềm tĩnh

thứ ba, em đồng ý với cụ gandat về lý do này
em đồng ý với cụ

cuối cùng, em thấy đường này đẹp quá, phân 3 làn rõ ràng ô tô chạy bên nào cũng được. và ý thức giao thông đúng là Sài-gòn tốt hơn Hà-nội thật.
ở Hà-nội làn ô tô vắng thế này 2B 0 phi vào thì nó phí đi, cụ chủ đồng ý với em 0 ạ :D
Cảm ơn kụ phân tích rất hợp lý. Nhà cháu đồng ý với kụ.
Điểm thứ 3 nhà cháu chờ kụ Gandat nói thêm về hướng đánh lái để có thể hiểu đúng hơn.

nhà cháu cũng chẳng hiểu tại sao xe tải lại đi như thế. nguy hiểm quá, tai nạn đúng là chỉ tích tắc nữa thôi :-s
Quả là khó hiểu, kụ nhỉ.

Về nguyên tắc thấy tải vượt như vừa rồi thì phải tớp phanh nhường đường ngay cho lành!
Hình như nhà cháu cũng chả kịp tớp phanh nữa. Chân đang đặt trên chân ga để chêm thêm bắt đầu lên dốc hầm.
Khi thấy đường 2 làn vắng tanh, trong hầm không lo xe máy cúp đầu, làn bên cạnh còn trống, nhà cháu chắc trong 100 kụ thì có tới 90 kụ sẽ thả lỏng cơ thể, như nhà cháu, mắt tranh thủ liếc lên trần hầm xem nó có bị nứt hay không.
Thật mất cảnh giác.

kiểu này em cũng phải đầu tư cái cam hành trình thôi. nguy hiểm thật.
Ủng hộ ý kiến của kụ.

Việt Lam mình nó vậy. Chắc chờ 10 năm nữa quá hà.
Dưng hầm có Camera toàn tuyến. Đường cao tốc/vắng vẻ thì thôi rồi.
Nên có CAM hành trình và thói quen nhiếc gương.
Đồng ý với kụ.

Cánh lái xe đông lạnh chạy thì kinh roài, bọn đấy luôn bị áp lực về thời gian giao hàng, chạy nhanh và ẩu lắm.
Xe này chẳng vội đi đâu cả, kụ ới.
Ra khỏi hầm chú này còn chạy tà tà 45km/h sau nhà cháu hơn cây số nữa cơ.

Đè đầu ,cán vạch liền.Sai toàn phần.
Đúng người, đúng tội rồi. Mỗi cái chẳng có ai phạt để làm gương dù trong hầm có camera.

Phải công nhận thằng lái xe ngu thật.
Kiểu tài này đến hôm nay còn sống để bẻ vô lăng là may phước lắm rồi. Không biết sau này thế nào.

các loại xe tải, xe taxi là chuyên vượt phải tạt đầu ạ. Hôm trước em đi trên đường cao tốc trên cao, buổi tối, đường thoáng chả có ai đi, bỗng nhiên em thấy phía sau có một em Fortuner nháy pha loạn xạ, tốc độ nháy cỡ 10 phát/giây :)), em đang đi ~80km/h, lúc đầu em thấy nháy pha 1,2 cái thì định nhường nhưng tự nhiên sau đó vẫn thấy nháy loạn xạ chói hết cả mắt em nên em bực mình đếch nhường nữa. Sau đó em í vẫn nháy loạn xạ khoảng chừng gần 1km nữa rồi sang phải vượt lên. Em nhìn biển hóa ra là 36B, chán luôn cái thái độ, văn hóa tham gia giao thông của xe biển xanh ạ:))
Nhà cháu chia sẻ nỗi bực mình với kụ.
Thấy xe kia vượt phải lên, chắc kụ cũng dã đề phòng tạt đầu rồi nhỉ?

Kenket

Xe điện
Rõ ràng thằng xe tải nó tạt đầu dằn mặt cụ !

Website
www.facebook.com

sleepdriver

Xe buýt
À, em thấy lý do rất đơn giản, tài Việt Nam (dù đúng hay sai tốc độ, dù vạch liền hay vạch rời, xe con hay xe to, Nam hay Bắc ... ) đều rất thích đi làn ngoài cùng (sát trái) ... Vì vậy dẫn đến tình trạng giành lane sát trái. Vậy thôi ạ he he :D Đùa nhưng rất thật ạ

xuxuxinhxinh

Xe tải
2 giây đồng hồ trong Hầm Thủ thiêm qua 3 tấm hình giúp hiểu rõ ý nghĩa 3 từ "trong tích tắc"

- Giây 38": đường phía trước trống trơn trên cả 2 làn.

- Giây 39": nửa thân xe tải chắn ngang trước mặt. Chẳng ai có thể kịp phản ứng gì trong 1 giây đó.

- Giây 40": toàn bộ thân xe tải đã nằm gọn trong phần đường trước mặt.
Nếu vô tình hay cố ý xe tải phía trước kẹt thắng ---> tai nạn.

Sự thật phũ phàng:
Hỏi: Nếu tai nạn, luật phạt vạ xe nào?
Trả lời: Xe phía sau, lỗi không làm chủ tốc độ,
dù trên thực tế xe sau không có gì sai, chỉ là nạn nhân.

Kết luận: trên xe nên có app ghi hoặc cam hành trình để tự bảo vệ mình trong những trường hợp như thế này.

Các hình ảnh này trích từ clip App Carcorder nhà cháu ghi được trong Hầm Thủ thiêm ngày 17-1-2013. Xe nhà cháu đang chạy 60km/h (tốc độ cho phép tối đa khi chạy trong hầm), vậy mà trong 2 giây xe tải cán vạch liền tạt đầu xe nhà cháu.

Mong các kụ cho ý kiến nhé.
Cụ gửi ảnh cho Phòng CGST để phạt nguội xe tải kia đi, trong hầm đường bộ 1 làn còn vượt, đè vạch liền. Nó đi thế này thì có ngày chết cả nó lẫn xe nó tạt đầu.

tubin

Xe buýt
Em thấy tốt nhất giờ đi xe nên lắm cam hành trình

Website
www.facebook.com
...
cuối cùng, em thấy đường này đẹp quá, phân 3 làn rõ ràng ô tô chạy bên nào cũng được. và ý thức giao thông đúng là Sài-gòn tốt hơn Hà-nội thật.
ở Hà-nội làn ô tô vắng thế này 2B 0 phi vào thì nó phí đi, cụ chủ đồng ý với em 0 ạ :D
Tp Hồ chí Minh thanh bình, một chiều đầu năm 2013

Ngoại trừ nỗi lo về cướp giật, tp Hồ chí Minh là một nơi thanh bình, người dân nói chung hiền hoà, thân thiện, nhường nhịn lẫn nhau. Nếu mình cẩn thận, không mang những đồ có giá trị cao theo người thì chả cần lo gì.

Mời các kụ, mợ lên xe nhà cháu chở đi chơi một vòng trên đường Nam kỳ Khởi nghĩa, ngang Dinh Thống nhất nhé.

Vào thời điểm đầu năm 2013 này thời tiết thật ấm áp, dịu dàng. Nhất là khi các kụ đang ngồi trong xe 4 bánh.

Clip
[video=youtube;bJU9VGntcog]http://www.youtube.com/watch?v=bJU9VGntcog[/video]

manhkienhb

Xe tải
Clip gốc đây ạ.

Các kụ nào định còm rằng nhà cháu lỡ chọc tức anh tải này trước đó hãy tạm dừng còm, vì các clip khác cho thấy trước đó 2 bên không hề có ân oán giang hồ gì với nhau, cũng không phải vì thấy nhà cháu chạy chậm (đang chạy 60km/h là tốc độ max trong hầm) mà tức mình đè cho bõ tức nhé.

[video=youtube;pblxl1-Jinc]http://www.youtube.com/watch?v=pblxl1-Jinc[/video]
Thằng tải này cạnh nhà em đó cụ ah! Tên nó là Tôn Ngộ Không :)))

unknown.king

Xe tăng
khiếp. đúng là có bảo kê có khác. em đến phải sắm cái cam hành trình thật mất thôi

thinhquoc

Xe tải
Cụ k sao là may rùi!

training

Xe tăng
1 năm trời em ngày ngày quất 4 lượt hầm thủ thiêm, chứng kiến chạy ẩu cũng nhiều và bản thân cũng nhiều lần đi ẩu (chuyển làn vạch liền - đc đi với tốc độ 60 nhưng nhiều xe cứ 30 tèn tèn diễu binh trong khi hầm trống trơn). Nhưng như thằng xe tải kia thì láo quá. E mà là cụ chủ thì ra khỏi hầm em xử đẹp nó rồi.

Matizcoi

Xe cút kít
Chắc bác tài xe tải máu lên não hơi nhiều ...

kito80

Xe hơi
Có lẽ nào Gấu nhà cụ đẹp quá nên thằng xe tải lên tạt đầu chọc chơi?????????????????

khoatran

Xe hơi
Thế mới thấy cái cam hành trình rất quan trọng! Em phải sắm một cái mới được!