2 con ếch và 6 mạng ford chạy hùng hục lên tây bắc

An Dong

Xe điện
Ôi Trạm Tấu, ngày còn học đại học tình cảm 1 em sinh viên nhà ở Trạm Tấu, nghe kể đường đi về nhà em ý hồi đó chỉ có 1 chiều cho ô tô thôi, 1 ngày xe đi ra, 1 ngày xe đi vào. Giờ mới thấy... Cám ơn các cụ.
Em hết đại học, chẳng còn sinh viên, lên đến nơi, gặp người tức cảnh tình si mà giờ vẫn chưa hết say đây Cụ.

oldhand

[Tịch thu bằng lái]

Cụ An Đông và cụ 3G thăm hỏi, động viên bạn bè: Một chú dê tóc bạc 1 khóm trên đỉnh đầu
Chả hỉu sao ngắm ảnh này em cứ liên tưởng tới ... 3some các cụ ợ.:-?? 8-}
Anyway, chúc mừng các cụ nhà Ếch có 1 chuyến đi ý nghĩa.

vietanh_car

Xe tăng
xe cụ có X-driver à

Chỉnh sửa cuối:

bvhadelpiero

Xe lăn
Bài viết và bình loạn chất lượng đới nhể! :D

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Vote cụ rồi nhé. Bữa trước em kẹt không đi được nhưng lần tới nhất định tham gia
Đi chứ cụ, cho cả 2 anh cu đi luôn cụ nhé

chuyến đi có ý nghĩa , úp up cho cụ chủ tịt .
Em chỉ lăn tăn tý về khoản lợn cắp nách . cụ chủ có mang con nào về kô để anh em ra Hoàng Ngân oách cái chén nhỉ
Mấy bố ở Hoàng Ngân chỉ quen ăn Chạch Trấu với cá Rô thôi Đại K ah :D
@Cứ từ từ: quả này mà lên đấy lại bị phạt rượu tiếp. Tên đồng chí Côn/Cổn/Cộn/Cốn :D đúng ra là Câu nhá :21:
Hôm tới lên chào là Câu bố lại bẩu tên bố là Cấu gì đấy thì lại 1 cơ số chén nữa, tốt nhất cứ cười hề hề, bắt chân bắt tay bác bác em em cho nó lành :D
Các bác có chuyến đi thú vị và ý nghĩa thật. Em không thuộc hội nào cả nhưng em rất muốn tham gia vào các chuyến đi từ thiện, các bác cho em tham gia được không ạ >:D<>:D<>:D<
Hay quá! Bọn em nhà cũng neo người, thêm người thêm sức mạnh. Cụ nhắn cho em xin số đt của cụ nhé. Thanks cụ!
đẹp quá, ý nghĩa quá, rất khâm phục các cụ.
khi nào phát động quyên góp, lên chương trình chuyến đi các cụ cho em tham gia với nhé.
cụ Cứ từ từ có số alo của em rùi đấy, hú em với hoặc hôm nào các cụ ọp ẹp cho em tham gia với.
em không có ếch cũng chẳng phải Ford clup nhưng con ngựa của em chắc theo các cụ được...
Xe Mẹ leo tốt. Đi nhé. Hôm trước chuyến Nà É trùng với chuyến Quảng Bình bên này, em không đi cùng các mẹ được, tiếc!
Hay quá các cụ ạ, Mông nhà em có leo lên được đây không nhỉ? Chuyển QB em đã lỡ rồi mà chuyến tới này ko đi nữa thì tiếc quá.
Chuyến Quảng Bình cụ là lính trinh sát mà đến lúc xông trận cụ lại không tham gia được. Chuyến này cụ cho cả gia đình đi nhé, có chương trình cho cả các cháu nhỏ ah.

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Mông nhà cụ lên được đến trung tâm Trạm Tấu, đến trường nội trú, còn lên được bản Tà Xùa như trong ảnh thì không đi được , cụ phải lên xe gầm cao tăng bo. Đường lên đấy nếu gặp trời mưa thì xe gầm cao 1 cầu cũng chịu.
Trời mưa vẫn lên được, khó chút thôi, em chạy kiểu đường này trời mưa bằng ếch 1 cầu rồi. Không tiếc lốp thì vẫn nhai được. Ếch 2 cầu thì chạy không phải nghĩ. Giả sử mà đen quá gặp đúng hôm mưa thì cùng lắm chỉ chạy bằng Ếch 2 cầu lên các điểm trường lẻ. Không lo./.

Game Over

Xe điện
Đúng là cụ chủ hay đi thật,em cũng thèm được như cụ(b)

Rybicka

Xe buýt
Xe Mẹ leo tốt. Đi nhé. Hôm trước chuyến Nà É trùng với chuyến Quảng Bình bên này, em không đi cùng các mẹ được, tiếc!

.
nhớ nhá... nhá... nhá.... hôm nào các mẹ off nhớ hú em với không là em duỗi đấy..:))

tuan5668

Xe hơi
ảnh của cụ đẹp quá,chuyến đi của cụ thật ý nghĩa,mỗi người nên chia sẻ một chút khó khăn với đồng bào miền núi,hỏi cụ e muốn đóng góp thì ntn?

Nikita

Xe tải
Trời mưa vẫn lên được, khó chút thôi, em chạy kiểu đường này trời mưa bằng ếch 1 cầu rồi. Không tiếc lốp thì vẫn nhai được. Ếch 2 cầu thì chạy không phải nghĩ. Giả sử mà đen quá gặp đúng hôm mưa thì cùng lắm chỉ chạy bằng Ếch 2 cầu lên các điểm trường lẻ. Không lo./.
Cầu trời hôm đấy mưa, thế là các cụ đi Xe Loại Tốt được dịp thể hiện :))

chuotlang

Xe lừa
Em thấy các cụ dùng bao diêm chụp còn đẹp hơn
Đeo trên cổ mấy khẩu súng rõ nặng mà chất ảnh hơi kém ạ ;)

An Dong

Xe điện
Hề hề. Nhà cháu dùng cả hai Cụ ạ. Chỗ nào chật và cần chụp nhanh thì bao diêm là tốt nhất. Cái súng dài kia thì không bỏ được vì đang ở dưới hố vôi, có muốn lên cũng phải tìm cách đẩy một ông khác xuống đã. Cụ dùng 0086 là đang ở tỉnh nào vậy?

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
ảnh của cụ đẹp quá,chuyến đi của cụ thật ý nghĩa,mỗi người nên chia sẻ một chút khó khăn với đồng bào miền núi,hỏi cụ e muốn đóng góp thì ntn?
Kính mời các cụ, các mợ có lòng với các cháu học sinh vùng núi cao ghé vô thăm quỹ Bầu ơi thương lấy Bí cùng của chúng em:
http://www.otofun.net/threads/218308-bau-oi-thuong-lay-bi-cung-quy-tu-thien-chi-hoi-escape
Rất mong được sự quan tâm, chia sẻ của các cụ!

Cầu trời hôm đấy mưa, thế là các cụ đi Xe Loại Tốt được dịp thể hiện :))
Anh đưa Paj cộc đây em chạy cho, đằng nào cũng ghé qua hồ Thác Bà, làm vài vòng quanh hồ cho máu b-)
Đấy, cuối cùng cũng có cụ ngộ ra đích đến cuối cùng của bộ môn Hiếp ảnh là gì :))

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Hề hề. Nhà cháu dùng cả hai Cụ ạ. Chỗ nào chật và cần chụp nhanh thì bao diêm là tốt nhất. Cái súng dài kia thì không bỏ được vì đang ở dưới hố vôi, có muốn lên cũng phải tìm cách đẩy một ông khác xuống đã. Cụ dùng 0086 là đang ở tỉnh nào vậy?
Cụ AnDong muốn để đỡ bị ném đá, dìm hàng thì post ảnh lên tiếp đi :D

chuotlang

Xe lừa
Em thì lên từ từ thôi
Em dùng mấy đời bao diêm rồi từ 3. 6. 10., xong mới lên Lumix FZ 40, nói chung phải chụp thành thạo con này đã thì em mới sang DSRL
Đang phấn đấu 1 năm nữa mua 60D + Len 15-85 đấy ạ, tiêu chí của em là chỉ dùng 1 ống Len thôi, chứ ko thì lích kích lắm

Em ở Quảng Đông - Quảng Châu

An Dong

Xe điện
Em thì lên từ từ thôi
Em dùng mấy đời bao diêm rồi từ 3. 6. 10., xong mới lên Lumix FZ 40, nói chung phải chụp thành thạo con này đã thì em mới sang DSRL
Đang phấn đấu 1 năm nữa mua 60D + Len 15-85 đấy ạ, tiêu chí của em là chỉ dùng 1 ống Len thôi, chứ ko thì lích kích lắm

Em ở Quảng Đông - Quảng Châu
Cụ nói làm em nhớ lúc đi chụp đêm ở Châu Giang, ngồi lì ở Quán trà Hoa Kiều Đại Tửu lầu, và nhớ cả windows of the world ở Thẩm Quyến nữa. Bi giờ mà sang chơi nữa vui phết đấy nhỉ.

chuotlang

Xe lừa
Cụ nói làm em nhớ lúc đi chụp đêm ở Châu Giang, ngồi lì ở Quán trà Hoa Kiều Đại Tửu lầu, và nhớ cả windows of the world ở Thẩm Quyến nữa. Bi giờ mà sang chơi nữa vui phết đấy nhỉ.
Cụ vác theo chân, đứng ở cầu Nhân Dân mà chụp Châu Giang là đẹp nhất ạ
Vì chỗ đấy nó có khúc cong của sông, lại nhiều nhà cao tầng, ánh sáng đẹp

3Gái

Xe tăng
Website
maithanhhaiddk.blogspot.com
Tới thị xã Nghĩa Lộ (Yên Bái) đúng dịp tổ chức Lễ Khai mạc Du lịch về Cội nguồn thường niên (sản phẩm giao phối - kết hợp giữa 3 tỉnh Yên Bái - Lào Cai - Phú Thọ), cả thị xã nằm dưới thung lũng Mường Lò này đỏ rực cờ hao - biểu ngữ. Chẳng hiểu cái món tuyên truyền này có ai đọc không, cứ cái thằng Kinh làm nghề chữ nghĩa như mình, đọc vài cái đã thấy... đau đầu và suýt đâm vào thằng ngược chiều bởi nội dung dài ngoẵng. Chắc với đồng bào dân tộc, cũng "chẳng thằng *** nào biết đọc mà nhìn" - như ông bạn thổ địa mình nói.

Ừ! Thôi thì cả năm mới có mấy ngày Lễ hội. Làm tý cho đồng bào phấn khởi và tiện thể "Mừng **** - Mừng Xuân - Mừng Đất nước đổi mới" tý chút, cũng mất gì của bọ, nhể!

Nướng măng tươi, thịt lợn sấy để làm bữa sáng cho mình

Thịt gác lên bếp, xông khói ăn dài ngày

Em bé đầu bếp người Thái xịn

Bà chủ bếp đã nướng xong thịt

Đưa lên thớt và trở cán dao đập cho mềm thịt trước khi khách ăn

Một đám... ăn sáng

Thịt chua ăn với lá sung. Thơm và dẻo vô cùng

Cá suối nướng rêu đá nóng hổi, tươi rói và cực bùi ăn với lá sung

Bánh đen: Gạo - đỗ đen với nhân thịt - đỗ như dưới xuôi nhưng vị ăn lại khác

Một gian hàng giới thiệu sản phẩm của người Thái tại Hội chợ

2 em gái bán rượu nè

Bánh đen

Cá mắm, thịt chua

Ớt Nghĩa Lộ

Thịt trâu sấy khô

Tương Tời Nghĩa Lộ

Gái Thái

Vẫn là gái Thái

Đây chắc là gái... Thái Lan?

Nguồn: Mai Thanh Hải Blog (http://vn.360plus.yahoo.com/thanhhaivir/)

phuong auto

Xe điện
Website
www.facebook.com
e cũng ở yb.rất thích đi những chuyến như thế này.e thỉnh thoảng cũng đi công tác cùng ông chú lên NL-Trạm Tấu-MCC
lần sau các bác lên cho e đi ké dc ko :D