[Thảo luận] 2 anh xxx Tuấn và Huy (Q lộ 5) nộp ngân sách nhà nước chứ không phải em đâu!

X_FIVE

Xe điện
Cụ nào đi qua ngã 3 phố Việt Hưng - Đường 5 hướng HN-HP thì biết, chỗ này có đèn giao thông cho hướng rẽ trái và cho hướng đi thẳng, trên đường cũng có vạch chỉ hướng rẽ và hướng đi thẳng (tương tự như ngã tư đoạn Thạch Bàn - đường 5 và ngã tư Châu Quỳ - đường 5). Người ta đặt cái bục ở giữa để các cụ đi qua bục cho an toàn, chứ các cụ thử nghĩ xem rẽ trái mà ko qua bục thì rủi ro có cao hơn ko.

Em nghĩ dù có biển phân làn, vòng xuyến hay ko có biển thì mình vẫn nên đi qua bục cho an toàn. Chúng ta đi trên đường an toàn cho chúng ta chứ ko phải chúng ta đi theo biển báo

Em cũng ở Việt Hưng nên ngoài đoạn này ra em cũng lưu ý các cụ đoạn ngã ba từ Việt Hưng ra đường Ngô Gia Tự, rõ ràng có biển cấm đi thẳng và cấm rẽ trái nhưng ngày nào em đi làm em cũng thấy 9/10 cụ đi rẽ trái (hướng vào trung tâm), còn lại 1/10 là thằng ngu như em rẽ phải đi mua đường thêm 30m nữa rồi lộn lại
Đồng ý với cụ.
Nói gì thì nói cụ chủ thớt đã chờ được 2 cái đèn đỏ rồi, đi tắt qua cái bục có nhanh hơn được là bao đâu.

Dungha

Xe điện
Cụ nào đi qua ngã 3 phố Việt Hưng - Đường 5 hướng HN-HP thì biết, chỗ này có đèn giao thông cho hướng rẽ trái và cho hướng đi thẳng, trên đường cũng có vạch chỉ hướng rẽ và hướng đi thẳng (tương tự như ngã tư đoạn Thạch Bàn - đường 5 và ngã tư Châu Quỳ - đường 5). Người ta đặt cái bục ở giữa để các cụ đi qua bục cho an toàn, chứ các cụ thử nghĩ xem rẽ trái mà ko qua bục thì rủi ro có cao hơn ko.

Em nghĩ dù có biển phân làn, vòng xuyến hay ko có biển thì mình vẫn nên đi qua bục cho an toàn. Chúng ta đi trên đường an toàn cho chúng ta chứ ko phải chúng ta đi theo biển báo

Em cũng ở Việt Hưng nên ngoài đoạn này ra em cũng lưu ý các cụ đoạn ngã ba từ Việt Hưng ra đường Ngô Gia Tự, rõ ràng có biển cấm đi thẳng và cấm rẽ trái nhưng ngày nào em đi làm em cũng thấy 9/10 cụ đi rẽ trái (hướng vào trung tâm), còn lại 1/10 là thằng ngu như em rẽ phải đi mua đường thêm 30m nữa rồi lộn lại
Em hoàn toàn ... không đồng ý với quan điểm của cụ. Không biết 1 năm nay cái bục đó thay đổi thế nào chứ hồi em vẫn còn làm trong khu đô thị đó ngày nào em chả đi đi về về. Cái bục là rất tốt nhưng vị trí nó chưa hợp lý lắm. Nếu bạn đi từ cầu chui đến rẽ trái vào VH và đi qua bục là bị hiện tượng chui trong ngõ ra đối với xe khác. Cái bục thì sát với hàng cây, cụ đi qua bục rồi rẽ thì thứ nhất cụ không quan sát được xe ngược chiều cho tới khi cụ chui sang làn bên kia 1 đoạn. Tương tự xe làn bên kia cũng vậy. Nên em vẫn đi qua vòng xuyến nếu có xxx còn không có em không đi qua. xxx là chuyện nhỏ, tôn trọng Luật lại là chuyện lớn, nhưng tính mạng là trên hết cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

gladiator999

Xe đạp
Như hài ấy nhỉ

ichbinminh

Xe buýt
Vấn đề ở chỗ là bản chất của xxx từ xưa đến nay , nhiều khi bị xxx lách luật chơi mình hoặc dùng nhiều kế , bẫy bẩn.v.v...
Dạ em có viết rõ là "đi sai rồi bị vịn" cụ ợ!
Còn trường hợp mình chắc chắn ko đi sai (chắc chắn = nắm được luật + tuân thủ luật) mà bị bẫy, bị bắt láo... hoặc xxx cư xử không đúng mực thì ghi âm, ghi hình là chuẩn chỉ rồi cụ.

danglong

Xe tăng
Đọc cụ viết thấy hài đáo để! Hi hi...

tonibui

Xe hơi
Kụ giỏi thật vì bắt xxx trả lại xiền thanks cụ chủ

haivinh

Xe buýt
Đọc cụ viết thấy buồn đáo để.Cụ sai lè ra rồi còn cãi láo,em mà là xxx cụ không có cơ hội lên đây nói phét.XXX thì không có bản lĩnh ,biết đối tượng sai nhưng không muốn lằng nhằng giai đoạn nhạy cảm nên để cho người vi phạm nhởn nhơ lờn luật.Không ai xây vòng xuyến cho hay rồi muốn đi hay không muốn đi cũng được đâu cụ.

ichbinminh

Xe buýt
Em hoàn toàn ... không đồng ý với quan điểm của cụ. Không biết 1 năm nay cái bục đó thay đổi thế nào chứ hồi em vẫn còn làm trong khu đô thị đó ngày nào em chả đi đi về về. Cái bục là rất tốt nhưng vị trí nó chưa hợp lý lắm. Nếu bạn đi từ cầu chui đến rẽ trái vào VH và đi qua bục là bị hiện tượng chui trong ngõ ra đối với xe khác. Cái bục thì sát với hàng cây, cụ đi qua bục rồi rẽ thì thứ nhất cụ không quan sát được xe ngược chiều cho tới khi cụ chui sang làn bên kia 1 đoạn. Tương tự xe làn bên kia cũng vậy. Nên em vẫn đi qua vòng xuyến nếu có xxx còn không có em không đi qua. xxx là chuyện nhỏ, tôn trọng Luật lại là chuyện lớn, nhưng tính mạng là trên hết cụ ạ.
Em nghĩ cụ cũng cần xem xét lại. Nếu ai cũng tự cho mình đúng và làm theo cách hiểu của mình & tham gia giao thông theo cách của riêng mình, còn lại thì biển báo, đèn đóm, mọi người khác là dốt hết... thì cả xã hội loạn hết (thực ra là đang loạn rồi) cụ ạ!

lắc lư

Xe tải
Cụ cẩn thận, XXX cay cụ rồi. Cụ làm thế không cay em thề không làm xxx.
Cái biển của cụ em sẽ mật báo cùng cả đội rồi.
Dặn dò cụ từ giờ nhất nhất đi đúng luật nhá.

vucanhtung

Xe tăng
Kụ chủ thớt là người đầu tiên đòi lại tiền phạt được từ xxx mà em biết, bái phục kụ ạ! Cơ mà cũng khổ 2 chú xxx, gặp độ 5 người như cụ trong 1 ca thì răng dài ra chả mấy mà ko được đứng đờng nữa :D

ZAD Viet

Xe điện
Cụ chủ nộp ngân sách 150k là đúng rồi , đã ký BB không thắt dây an toàn .
Còn tội tống tiền 150k ( đúng bằng số tiền nộp phạt ) chưa đến ngưỡng truy tố , thôi ae OF bỏ qua cho cụ chủ nha .
Nếu là em , sẽ đòi 1950k mới xóa ghi âm. ( iem fun tí ).
Cụ chủ được 150k hum nào ới em Quốc Phương trại nhé !
Cho em ké tí nhá! :)) :)) :))
Gớm cụ chủ mặc cả với 3x như ở chợ ý nhỉ???
Vodka!

boyhan0i

Xe đạp
Ko có biển chỉ dẫn thì ko bắt buộc đi cụ ạ, nhưng lần sau cụ đi cho nó đúng nhé, vừa an toàn mà tránh xung đột giao thông