[Thảo luận] 2 anh xxx Tuấn và Huy (Q lộ 5) nộp ngân sách nhà nước chứ không phải em đâu!

Matizcoi

Xe cút kít
Cái ngã 3 này em thuộc như trong lòng bàn tay, em cũng bên long biên, ông ngoại ở Việt Hưng nên đi qua đây liên tục, thời kỳ đầu, người dân chấp hành nghiêm chỉnh là đi qua vòng xuyến vì trên vòng xuyến có mũi tên chỉ hướng đi, nhưng bây giờ do trời mưa bụi bám vào mờ hết, và các phương tiện va quẹt vào nên chẳng nhìn thấy gì nữa, đến năm nay rồi rất nhiều cụ đi không qua vòng xuyến ngay cả khi có xxx ở đó, xxx hôm nào thấy ít xe đi mới bắt, còn đông và ùn ứ là không bắt.
em đi qua đây nhiều nhưng toàn đi qua vòng xuyến, Ông cụ nhà em đi 2b không qua vòng xuyến cũng bị bắt 1 lần. Thường thì chỗ ngã 3 ngã 4 có vòng xuyến thì các phương tiện khi rẽ phải theo chiều của vòng xuyến
cụ đi ko qua vòng xuyến là sai òi, hôm nào xxx vui vẻ thì ko túm, hôm nào buồn buồn thì túm lại bắt chơi ....

mrto0ms

Xe buýt
hay quá,hoan nghênh tinh thần của cụ :D

hungbm

Xe điện
Hài vãi, chắc sau mấy lần XXX bị đâm sau lưng lên sợ.....

Tran Thanh Hai

Xe buýt
1: Nếu giữa chỗ rẽ có cái bục, quanh bục không có mũi tên chỉ chiều phải theo, lòng đường không có vạch kẻ phân làn đường rõ ràng, trước chỗ rẽ không đặt biển báo 303 thì bác thích rẽ trước hay sau cái bục đó đều được! XXX bắt lỗi đó hoàn toàn sai, vì có khi cái bục để mấy bác xxx đứng lên điều khiển giao thông lúc cao điểm nhưng lại lười cất đi gây cản trở giao thông cũng nên ạ! :P
- Việc mặc cả lỗi của xxx thì càng không thể chấp nhận theo kiểu nể nhà gần cho sang lỗi khác nhẹ hơn.
- Bác lấy lại được tiền lẽ ra bác không bị mất là hoàn toàn đúng. Đây cũng là sự trả giá cho việc làm sai của xxx.
2: Nếu chỗ rẽ có đầy đủ biển báo và vạch phân làn mà bác vẫn đi cắt trước bục thì nhiều cụ đã bình luận rồi em cũng không cần nhắc lại ạ!
Chuẩn !

verybadrat

Xe hơi
Em tưởng đi qua vòng xuyến là bắt buộc chứ ạ? Có biển hay không có biển cũng phải đi qua đó. Trừ phi có biển báo "không cần đi qua vòng xuyến" thì mới được đi tắt.
Em nghĩ: cụ đi sai + già mồm + xxx có tật giật mình = mạt cưa mướp đắng với nhau cả.
Các cụ ghét xxx cũng phải (em cũng ghét xxx bẩn). Nhưng vỗ tay hoan hô vụ này thì em thấy không nên.

Chỉnh sửa cuối:

mazda626

Xe buýt
Rõ ràng là cụ chủ thớt sai khi không đi theo vòng xuyến..Có điều XXX ăn bẩn cũng nhiều, nên lúc ăn thật được lai sợ...hài thật, chỉ có Vịt mình mới thía này..

Mr_Che

Xe buýt
Website
www.vaidep.com.vn
Nhiều cụ đọc thớt của em, có cụ đồng tình, có cụ phản đôi. Nhưng câu hỏi của em là đi cắt, ko qua vòng xuyến trong trường hợp không có biển hướng dẫn phải qua vòng xuyến là đúng hay sai? Ở điều khoản nào vì em cần cái đó để lần sau còn đi đúng. Cụ nào có Thùy Linh cho xin cái
1: Nếu giữa chỗ rẽ có cái bục, quanh bục không có mũi tên chỉ chiều phải theo, lòng đường không có vạch kẻ phân làn đường rõ ràng, trước chỗ rẽ không đặt biển báo 303 thì bác thích rẽ trước hay sau cái bục đó đều được! XXX bắt lỗi đó hoàn toàn sai, vì có khi cái bục để mấy bác xxx đứng lên điều khiển giao thông lúc cao điểm nhưng lại lười cất đi gây cản trở giao thông cũng nên ạ! :P
- Việc mặc cả lỗi của xxx thì càng không thể chấp nhận theo kiểu nể nhà gần cho sang lỗi khác nhẹ hơn.
- Bác lấy lại được tiền lẽ ra bác không bị mất là hoàn toàn đúng. Đây cũng là sự trả giá cho việc làm sai của xxx.
2: Nếu chỗ rẽ có đầy đủ biển báo và vạch phân làn mà bác vẫn đi cắt trước bục thì nhiều cụ đã bình luận rồi em cũng không cần nhắc lại ạ!
Cụ nào đi qua ngã 3 phố Việt Hưng - Đường 5 hướng HN-HP thì biết, chỗ này có đèn giao thông cho hướng rẽ trái và cho hướng đi thẳng, trên đường cũng có vạch chỉ hướng rẽ và hướng đi thẳng (tương tự như ngã tư đoạn Thạch Bàn - đường 5 và ngã tư Châu Quỳ - đường 5). Người ta đặt cái bục ở giữa để các cụ đi qua bục cho an toàn, chứ các cụ thử nghĩ xem rẽ trái mà ko qua bục thì rủi ro có cao hơn ko.

Em nghĩ dù có biển phân làn, vòng xuyến hay ko có biển thì mình vẫn nên đi qua bục cho an toàn. Chúng ta đi trên đường an toàn cho chúng ta chứ ko phải chúng ta đi theo biển báo

Em cũng ở Việt Hưng nên ngoài đoạn này ra em cũng lưu ý các cụ đoạn ngã ba từ Việt Hưng ra đường Ngô Gia Tự, rõ ràng có biển cấm đi thẳng và cấm rẽ trái nhưng ngày nào em đi làm em cũng thấy 9/10 cụ đi rẽ trái (hướng vào trung tâm), còn lại 1/10 là thằng ngu như em rẽ phải đi mua đường thêm 30m nữa rồi lộn lại

Tài mới

Xe tăng
Nếu có biển bảo bắt đuộc phải đi qua vòng xuyến. Nếu không có vòng xuyến thì khi rẽ trái hay rẽ phải đều phải qua vòng xuyến trừ trường hợp quay đầu thì ko qua xuyến. Không hiểu em nói thế có đúng các cụ nhẩy

Dungha

Xe điện
Trước em hay rửa xe ở ngay chỗ bùng binh đó. Thấy xxx toàn bắt lỗi đèn đỏ rẽ phải vào Việt Hưng. Ngồi tán phét với cả mấy tay xxx ở đấy. Tay Huy đó cao to đen hôi và mới 25 tuổi thôi cụ ạ. Máu ra bắt lắm. Ông chủ cửa hàng rửa xe thì cũng trong ngành công an bảo bọn xxx trẻ cứ thấy ai đi sai là xông ra bắt liền, chỉ trực bắt thôi. Chẳng may bị bắt cứ gọi anh ra xin cho mà em chưa bị bắt bao giờ.

Tribute

Xe container
Vụ này xét về Quy tắc giao thông thì cụ chủ sai, nhưng cái sai này chưa phải là lỗi vi phạm luật để bị phạt vì không có biển báo bắt buộc đi theo vòng xuyến. Cụ nào bảo sai thì chỉ dẫn xem Nghị định 34 bảo sai cái gì? phạt bao nhiêu tiền?

Nếu cụ chủ sai hoàn toàn thì xxx đã cho ghi ý kiến vào biên bản, chả cho chuyển lỗi sang lỗi nhẹ hơn.

À, về xóa ghi âm thì em cho xóa thoải mái, về nhà phục hồi 1 lúc lại hiện nguyên hình. Có nhớ biển số mà chơi đểu thì cũng liệu hồn.

Chỉnh sửa cuối:

9abeo

Xe máy
Ghi nhận, để lần sau e vác theo cái máy ghi âm, có gì còn lấy lại tiền bị phạt...

SPL

Xe container
Vụ này hay đấy, cụ làm xxx sợ hết hồn rồi còn gì :D

Ferrari horse

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy vụ của cụ chủ thớt cũng khốn nạn như mấy ông nhà báo cố tình chạy quá tốc độ rồi lại tìm mọi cách hối lộ CSGT rồi ghi hình, ghi âm lại để viết bài "đánh đấm" (vụ ở trạm Quán Toan HP cách đây hơn 2 tháng).

CSGT không có tư cách, nhưng cụ chủ thớt cũng chả có gì đáng để tự hào (đi sai - xin xỏ giảm nhẹ lỗi - ghi âm để bẫy - gây áp lực để đòi lại 150K). Em thấy hèn hèn thế nào ý, chưa kể là văn hóa giao thông của cụ thi thoảng bị trục trặc! CSGT mà làm nghiêm chỉnh từ đầu thì cụ đã chẳng có cơ hội mà xin xỏ.

Vụ này chốt lại chỉ là "Kẻ cắp gặp bà già" mà thôi! Và thật đáng buồn là nhiều cụ lại lấy làm hay để mà giở bài "ghi âm" mỗi khi đi sai rồi bị vịn.
Vấn đề ở chỗ là bản chất của xxx từ xưa đến nay , nhiều khi bị xxx lách luật chơi mình hoặc dùng nhiều kế , bẫy bẩn.v.v...

c3df32ea

Tháo bánh
từ Việt Hưng ra Ngô Gia Tự bây giwof đi thế nào nhỉ các cụ? Cấm rẽ trái nhưng e đi rẽ phải mãi chả thấy chỗ quay đầu vì cái đường đó đang làm nên nó thành đường đơn, 2 chiều xe chạy rồi mà?

xdthienha

Xe điện
Từ trước đến nay em đi qua vòng xuyến cũng ko để ý biển hướng dẫn đi qua vòng xuyến.Cứ nghĩ là có vòng xuyến là phải đi qua cơ.

Vuvit

Xe tăng
Cụ quan trọng gì mấy cái biên bản xé đấy, mấy cụ 50/50 trả thay cụ rồi...

training

Xe tăng
đọc chuyện của cụ em cứ buồn cười mãi
cụ đã phạm vào tội " tống tiền ng đang thi hành công vụ" rồi nhé :)) :))