[Thảo luận] 2 anh xxx Tuấn và Huy (Q lộ 5) nộp ngân sách nhà nước chứ không phải em đâu!

Website
www.geotextile.com.vn
Tại sao lại xóa cái đoạn ghi âm đó đi. Đoạn đó đáng giá sự nghiệp của 2 xxx kia chứ không phải chỉ 150K!
Đòi lại 150K thì ko sao, vì tiền của mình phải nộp, nhưng tống tiền xxx thì xong ngay với xxx cụ ạ.

oojimioo

Xe tăng
ghi âm đc đoạn mặc cả thì vui nhỉ...súng bắn ko lên thì đền đạn :))

Ferrari horse

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chủ nộp ngân sách 150k là đúng rồi , đã ký BB không thắt dây an toàn .
Còn tội tống tiền 150k ( đúng bằng số tiền nộp phạt ) chưa đến ngưỡng truy tố , thôi ae OF bỏ qua cho cụ chủ nha .
Nếu là em , sẽ đòi 1950k mới xóa ghi âm. ( iem fun tí ).
Cụ chủ được 150k hum nào ới em Quốc Phương trại nhé !

baogiomuaduocxe

Xe điện
xxx mà gặp cụ thì đúng là đen rồi
em thì đi sai cũng nhiều, chỉ từ tốn nói năng thôi, cũng may chưa bị phạt vụ nào nặng cả.

November Man

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.chelseafc.com.vn
Phải em chắc mấy ông ý luộc chín rồi (nhưng còn lâu mới ăn được, em là Ofer mà)

slow_nhung_trau

Xe máy
nhà cháu ngày nào cũng vòng qua cái vòng đó, kệ ai rẽ tắt cứ rẽ, cháu cứ vòng qua, coi như rèn mình, với lại F1 đỡ thắc mắc (trước F1 hỏi sao các xe khác lại đi thế kia, cháu có giải thích là bla bla bla). Các cụ lý sự là thiếu cái hướng dẫn đi qua vòng xuyến nhưng biết thừa cái vòng xuyến sinh ra ở đấy để làm gì rồi, cháu thấy ko ổn lắm. Kính các cụ.

thanh.nguyen

[Tịch thu bằng lái]
Hay quá nhỉ, có tật giật mình, sợ ghi âm trả lại ngay tiền, mặc cả cứ như ngoài chợ giời, thích thật.

ThanhTungTB

Xe điện
E thấy vụ này lạ quá .Vì E thấy bác sai nè ra rồi còn gì nữa .Bác đã đi sai phần đường ,và làn đường rồi còn gì mà cãi nữa ..........**==

gasthuyquan

Xe tải
cụ làm như thế thì lại khổ các bác khác rồi.xxx phải gỡ lại chỗ đã mất chứ.

coty

Xe tăng
Cụ đi đúng luật, đã vodka tinh thần của Cụ!
Em nghĩ cụ hơi thành kiến với XXX roài, em đi qua ngã này nhiều lần và cũng chứng kiến không ít kiểu đi của cụ chủ. Đi như thế là sai ạ, quy định qua vòng xuyến là phải qua, không đi tắt kiểu ấy được đâu, nguy hiểm cho những người đi đúng cụ ạ. Không nên cổ vũ cho hành động đi sai cụ ơi, còn đi đúng và cãi có lý như vụ của cụ thì em nhiệt tình ủng hộ (đã ủng hộ cả vật chất lẫn tinh thần cho cụ rồi đấy ạ)

Captiva HN-SG

Xe buýt
Đúng như giáo sư Xoay, cái gì cũng mặc cả, đau cho đất nước VN ta

Xuân thì

Xe buýt
Một hành động sai luật, vậy mà nhiều ofer vào tán dương. Tóm lại, em ko cổ vũ cho trường hợp này, mặc dù chủ thớt ko mất tiền phạt. Mối thành viên, hãy vì an toàn của bản thân và cộng đồng, chấp hành đúng luật GT.
Đi cùng F1 nhưng làm gương xấu quá.

Website
www.geotextile.com.vn
Nhiều cụ đọc thớt của em, có cụ đồng tình, có cụ phản đôi. Nhưng câu hỏi của em là đi cắt, ko qua vòng xuyến trong trường hợp không có biển hướng dẫn phải qua vòng xuyến là đúng hay sai? Ở điều khoản nào vì em cần cái đó để lần sau còn đi đúng. Cụ nào có Thùy Linh cho xin cái

namhp

Xe buýt
Chúc cụ 1 ly. E thấy cụ cứng đấy, hoan hô tinh thần cụ nhưng e nghĩ rằng xxx không thiệt đâu. Đây cũng là bài học, lần sau e có bị vịn thì cũng cứ bật ghi âm, chẳng mất gì mà đôi khi được việc

ichbinminh

Xe buýt
Em thấy vụ của cụ chủ thớt cũng khốn nạn như mấy ông nhà báo cố tình chạy quá tốc độ rồi lại tìm mọi cách hối lộ CSGT rồi ghi hình, ghi âm lại để viết bài "đánh đấm" (vụ ở trạm Quán Toan HP cách đây hơn 2 tháng).

CSGT không có tư cách, nhưng cụ chủ thớt cũng chả có gì đáng để tự hào (đi sai - xin xỏ giảm nhẹ lỗi - ghi âm để bẫy - gây áp lực để đòi lại 150K). Em thấy hèn hèn thế nào ý, chưa kể là văn hóa giao thông của cụ thi thoảng bị trục trặc! CSGT mà làm nghiêm chỉnh từ đầu thì cụ đã chẳng có cơ hội mà xin xỏ.

Vụ này chốt lại chỉ là "Kẻ cắp gặp bà già" mà thôi! Và thật đáng buồn là nhiều cụ lại lấy làm hay để mà giở bài "ghi âm" mỗi khi đi sai rồi bị vịn.

Chỉnh sửa cuối:

anchibui

Xe điện
Bác đi đúng luật đấy... Đã voka bác
Bị vịn cứ bật ghi âm lên, và cãi đúng luật...xxx muốn cùn thì cũng chịu...
Khi lập biên bản xong... Mà xxx biết ngh âm thì chỉ còn nước ạ mình!

atvthanh

Xe tải
Chết thật, em chả biết cái biển hướng dẫn bắt buộc đi qua vòng xuyến nó thế nào. Nhân topic này cụ nào khai sáng cho em phát.

Libor

Xe điện
1: Nếu giữa chỗ rẽ có cái bục, quanh bục không có mũi tên chỉ chiều phải theo, lòng đường không có vạch kẻ phân làn đường rõ ràng, trước chỗ rẽ không đặt biển báo 303 thì bác thích rẽ trước hay sau cái bục đó đều được! XXX bắt lỗi đó hoàn toàn sai, vì có khi cái bục để mấy bác xxx đứng lên điều khiển giao thông lúc cao điểm nhưng lại lười cất đi gây cản trở giao thông cũng nên ạ! :P
- Việc mặc cả lỗi của xxx thì càng không thể chấp nhận theo kiểu nể nhà gần cho sang lỗi khác nhẹ hơn.
- Bác lấy lại được tiền lẽ ra bác không bị mất là hoàn toàn đúng. Đây cũng là sự trả giá cho việc làm sai của xxx.
2: Nếu chỗ rẽ có đầy đủ biển báo và vạch phân làn mà bác vẫn đi cắt trước bục thì nhiều cụ đã bình luận rồi em cũng không cần nhắc lại ạ!

butchikim

Xe ba gác
Nghĩa là phải có biển này mới phải bắt buộc đi qua vòng xuyến hử các cụ

Số hiệu biển báo: 303 Tên biển báo: Nơi giao nhau chạy theo vòng xuyến Chi tiết: Báo cho các loại xe (cơ giới và thô sơ) phải chạy vòng theo đảo an toàn ở các ngã ba, ngã tư. Biển có hiệu lực bắt buộc các loại xe muốn chuyển hướng phải chạy vòng theo, đảo an toàn theo hướng mũi tên chỉ.

P/S: Nhà cháu dự cụ chủ được XXX Tuấn ghi nhớ biển, vì nhà cụ gần đó mừ nóa cũng phụ trách khu vực đóa, lần sau nhỡ cụ vi phạm thì ~X(X_X