[Thảo luận] 2 anh xxx Tuấn và Huy (Q lộ 5) nộp ngân sách nhà nước chứ không phải em đâu!

Website
www.geotextile.com.vn
Hôm nay, 10/12/2011 em có chuyện phục vụ các bác OF đây.
Nhà em ở Khu đô thị Việt Hưng, hàng ngày phải đi từ Cầu Chui, đến ngã 3 đầu tiên rẽ vào Lệ Mật để về nhà. BKS 30M 6478.
Sáng nay trời lạnh nên em đưa F1 đi tiêm phòng. Khi từ Cầu Chui đến ngã 3 đầu tiên, vì đợi đèn đỏ 2 lần nên khi rẽ trái vào đường Lệ Mật, em đi tắt không vòng qua bùng binh. Đây là lần đầu tiên trong 3 năm đi xe em không vòng qua bùng binh ở chỗ này,mặc dù không có biển báo đi theo vòng xuyến, hôm nay đợi lâu đèn đỏ lâu quá , vả lại rất nhiều lần thấy nhiều bác tài cũng ko đi qua vòng xuyến ngay trước mũi mấy anh xx nên đèn xanh em đi tắt luôn. Lập tức 1 anh xxx trẻ lao ra chặn xe em, em tấp vào lề đường.
Anh xxx trẻ tên Huy, tầm 27-30 tuổi, cao to đẹp giai, giải thích xe em ko đi qua vòng xuyến nên bị xích lại, em bảo ko có biển bắt buộc đi qua vòng xuyến nên em đi thoải mái, anh ý bảo em là qua gặp sếp anh ý, em vặn lại là anh chặn xe tôi mà không giải quyết được phải xin ý kiến chỉ đạo à, anh ý bảo VÂNG.~X(. Đi làm mà cứ phải xin ý kiến thế thì về nhà trông con cho nhàn các cụ ạ.
Em gặp xxx lớn tên là Tuấn, ko ko nhìn thấy đầy đủ tên vì ve áo anh ý che mất cái họ nhà anh ý rồi.
ANh ý giải thích long vòng về chuyện ko cần biển báo vẫn phải đi qua vòng xuyến, em cũng giải thích 1 ngày em đi ko biết bao lượt ở đây, đi đứng vẫn như vậy, và các anh ý hàng ngày vẫn đứng để chặn mà ko sao, ôm nay lại bị, anh ý bảo hàng ngày phạt ko xuể nên bị lọt.
Lằng nhằng mãi, trong khi em ko thuộc luật (Hồi đi học trường nó thậm chí chẳng dậy lái xe huống hồ luật) nên em chẳng chắc chắn là ko đi qua vòng xuyến có bị phạt hay ko, nên cũng xin (xin đàng hoàng các cụ ạ) lỗi ko thắt dây an toàn, anh ý bảo lỗi ko thắt dây 400, = với lỗi đè vạch nên anh ý ghi lỗi đè vạch, nếu ko anh ý ghi biên bản lỗi sai làn 1,2 triệu + thu bằng lái.
ANh xxx tên Tuấn thấy em cứ đề nghị lỗi ko thắt dây an toàn nên chắc bực mình bảo em: Mày đừng đứng gần tao để tao lập biên bản. Lúc này em mới bất ghi âm lên, anh ý cũng nhìn thấy nên ăn nói lễ độ hơn.
Em bảo anh ý cứ lập biên bản, lỗi nào cũng đc, nhưng tôi ghi ý kiến không đi qua vòng xuyến trong khi ko có biển hướng dẫn phải đi qua vòng xuyến. ANh ý không chịu, bảo mang giấy tờ và xe về đồn (hình như đồng ở đầu Qlooj 5 thì phải).
Lúc này cãi nhau rồi, nhưng em nhất quyết yêu cầu lập biên bản ngay, thậm chí cho lôi cả xe và giữ giấy tờ, nhưng phải có biên bản ghi nhận sự việc. 1 công dân khác đứng xem, anh ý còn mắng đuổi đi chỗ khác mới liều chứ.
Khi thấy em cương quyết bắt lập biên bản giữ xe và giấy tờ, anh ấy mới lại bảo thôi nhà ở gần đây, lập cho lỗi ko thắt dây an toàn, gọi là nhắc để nhớ. Em thấy F1 ngồi trong xe xem bố cãi nhau với xxx cũng không phải hay lắm nên em đồng ý, bảo nộp phạt tại chỗ 150K, có biên bản, có biên lai lỗi ko thắt dây đai. xxx còn bảo anh đã thông cảm nên em đối xử với anh thế nào thì tùy, em bảo vâng, nhưng cũng chỉ đưa 150K. Em chỉ cầm biên bản phạt, còn biên lai chỉ ký vào 3 tờ 50K, và xxx cũng xé khỏi biên lai nhưng em ko cầm (Tiếc là ko cầm để đưa lên cho các cụ xem).
Ngồi vào xe, chuẩn bị chạy, bác xxx tên Tuấn ra gõ cửa xe, em tưởng việc gì mở cửa ra, hóa ra bác hỏi lúc nãy em ghi âm à, em nhận ngay, bảo tôi ghi âm làm tư liệu ngành:P. Lúc này xxx hết nói nhẹ lại căng thẳng yêu cầu em xóa đi vì đã cho lỗi nhẹ. Lúc này em lại đứng ở cửa xe giải thích (chẳng thuộc luật nữa) là ko bị lỗi tại vòng xuyến, chỉ vì đưa con đi khám nên mệt muốn về nên chấp nhận nộp phạt thôi, bác Tuấn này còn đẩy em ra và định xông vào xe em lấy điện thoại, em phải cảnh cáo bác định xâm phạm tài sản cá nhân hả, bác ý mới thôi.
Năn nỉ em để em xóa cái đoạn ghi âm, cuối cùng em bảo chốt lại trả lại tôi 150K, tôi sẽ xóa đoạn đó đi, bác ý đồng ý ngay tắp lự.
Em đóng cửa xe đi ra chỗ bác ý đã lập biên bản, lúc này mới thấy bác ý vội vàng đến mức giấy tờ bác ý để trên yên xe máy chẳng cần chặn lại, gió thổi bay rơi cả xuống đất tung tóe.;)). Em bảo đưa tiền trước em xóa, bác ý cứ bảo xóa đi rồi đưa tiền, em ko đồng ý. Bác ý bảo hứa danh dự sẽ đưa sau khi xóa vì bác ấy sẽ phạt ông khác để thay thế rất đơn giản. Em bảo đơn giản như bác phạt oan em 150K. Cuối cùng em cầm tiền trước và xóa đoạn đấy đi. Bác ý cẩn thận còn mượn điện thoại em để ktra lại. Em cũng cho bác ý xem lại đàng hoàng.
Lúc bác Tuấn lấy tiền trả em, em thấy trong cặp bác đã có 1 mớ rồi. Sao em thấy có quy định xxx chỉ được cầm 100K đi làm việc thôi mà???
Trong quá trình giữ em lại để phạt với tranh luận, anh xxx trẻ tên Huy, mặc dù chặn em nhưng cứ cười tủm tỉm, chắc là cười đểu sếp.
Tóm lại, em đã ký biên bản, ký biên lai nên ko thể hủy được, mà xxx lại trả lại tiền em. Vây xxx đã đóng góp ngân sách hôm nay.
Chỉ tiếc là ko còn giữ 3 biên lai để làm chứng với các cụ.
Nhân vụ này, em hỏi, em đi đúng hay sai các cụ???

dongkijote

Xe điện
Cụ đi đúng luật, đã vodka tinh thần của Cụ!

Getz5324

Xe điện
Sao kụ ko bảo anh tuấn đưa tất cả chỗ tiền trong cặp rồi mới xóa ghi âm?

Civic TN

Xe lăn
VỤ này hay nhỉ, cụ đòi được tiền khi đã ký biên bản.
ĐT e cũng mới cài phần mềm ghi âm rồi, nhưng e không mong dùng đến nó

yamaha-x8

Xe tăng
Có khi cụ ấy làm vậy, nhưng dấu ae OF sợ phải khao cụ Gét ợ

Website
www.geotextile.com.vn
Cụ ơi, dây với xxx còn nguy hiểm hơn là dây với xã hội đen, mặc dù xã hội đen em cũng vãi lái rồi.
Cầm tiền của xxx, nó lại vu ngay cho cụ là gài bẫy, uy hiếp xxx để ăn tiền thì cũng bỏ bu rồi. lại có thêm 1 ông xxx ký ngay biên bản làm chứng nữa thì cãi sao nổi

ValkyrieLenneth

Xe tăng
Trong cặp có một mớ nhưng nếu XXX có đủ hoá đơn giải trình cho mớ đó thì đâu có gì đâu cụ :P

xuanphuc2011

Xe hơi
Cụ ơi, dây với xxx còn nguy hiểm hơn là dây với xã hội đen, mặc dù xã hội đen em cũng vãi lái rồi.
Cầm tiền của xxx, nó lại vu ngay cho cụ là gài bẫy, uy hiếp xxx để ăn tiền thì cũng bỏ bu rồi. lại có thêm 1 ông xxx ký ngay biên bản làm chứng nữa thì cãi sao nổi
Thế ra xxx là loại cao cấp hơn xã hội thâm 1 bậc à ?

Muỗi

Xe tải

dangphuong

Xe buýt
Hoan nghênh cụ đã cứu giúp nước nhà 2 xxx khỏi sa ngã =))

Tiện thể cụ cho e hỏi . Toàn bộ sự việc từ lúc bị gọi vào tới lúc cụ đi được hết bao nhiêu phút :))
e đọc thấy dài nhưng ko biết thật thì có tới cả tiếng ko nhỉ ?

bmw1226

Xe tải
Tại sao lại xóa cái đoạn ghi âm đó đi. Đoạn đó đáng giá sự nghiệp của 2 xxx kia chứ không phải chỉ 150K!

janglac

Xe tăng
Em thấy cụ có mấy điều sai, nhưng cũng thấy cụ cũng tự nhận ra điều đó rồi. Em ko muốn làm cụ mất hứng đâu nhưng lần sau có F1 đi cùng thì mình lên làm đúng luật để dạy dần cho chúng. Em té đây

Ex3389

Đi bộ
Phải học tập tinh thần của cụ này mới đc. Từ giờ cứ bị tuýt còi là cầm cái điện thoại bật ghi âm liền. Sau đó thì chưa biết làm gì với cái File ghi âm nhưng cũng giống như cụ trên, cố tình cho hugo thấy:D

doanhlilama691

Xe điện
em mà như 2 chú xxx kia á, xin lỗi cụ đi, còn lâu mới trả lại tiền nhá. chúc cụ lần sau kiếm đc nhiều hơn ;))

Trung Dũng

Xe tải
Bây giờ bị XXX chặn lại, chẳng biết đúng sai thế nào cứ bật ghi âm lên đã. cũng là cách hay để XXX ko bắt nạt được mình.

nguyenducduy

Xe điện
Cái ngã 3 này em thuộc như trong lòng bàn tay, em cũng bên long biên, ông ngoại ở Việt Hưng nên đi qua đây liên tục, thời kỳ đầu, người dân chấp hành nghiêm chỉnh là đi qua vòng xuyến vì trên vòng xuyến có mũi tên chỉ hướng đi, nhưng bây giờ do trời mưa bụi bám vào mờ hết, và các phương tiện va quẹt vào nên chẳng nhìn thấy gì nữa, đến năm nay rồi rất nhiều cụ đi không qua vòng xuyến ngay cả khi có xxx ở đó, xxx hôm nào thấy ít xe đi mới bắt, còn đông và ùn ứ là không bắt.
em đi qua đây nhiều nhưng toàn đi qua vòng xuyến, Ông cụ nhà em đi 2b không qua vòng xuyến cũng bị bắt 1 lần. Thường thì chỗ ngã 3 ngã 4 có vòng xuyến thì các phương tiện khi rẽ phải theo chiều của vòng xuyến

G99

Xe tải
Cụ có phạm lỗi rồi. Lỗi: tống tiền người đang thi hành công vụ, xử phạt treo bằng 6 tháng. :P

xe than

Xe tăng
cụ đi sai,bọn gtcc cũng láo toét khi không đặt biển để nhập nhằng những người lơ mơ luật như cụ.dạo này xxx bị soi nên mới sợ trả lại xiền cho cụ chứ ngày trước thì hãy đợi đấy.