[Funland] 19 năm vụ 11 tháng 9 !

Bigmoto

Xe container
Trước em nghe Paris by night cứ nghe: Hoa Thịnh Đốn, Mễ Tây Cơ, Phi Luật Tân ...còn gì gì nữa cơ, sao lại gọi như thế nhỉ?
Phiên âm từ tiếng Hán ra cụ ợ: Mạc Tư Khoa, Ái Nhĩ Lan, Tân Tây Lan, Nã Phá Luân......nhiều lắm.
Cụ đọc các tài liệu, sách chuyện cũ trước đây sẽ gặp nhiều :D

Babetta6868

Xe tăng
Phiên âm từ tiếng Hán ra cụ ợ: Mạc Tư Khoa, Ái Nhĩ Lan, Tân Tây Lan, Nã Phá Luân......nhiều lắm.
Cụ đọc các tài liệu, sách chuyện cũ trước đây sẽ gặp nhiều :D
- Mạc Tư Khoa: Moskva
- Ái Nhĩ Lan, Tân Tây Lan, Nã Phá Luân: thì để em google :D

Tĩnh hiên trà

[Tịch thu bằng lái]
Hết diệu dồi. :D

Tôi đọc cái này rồi bác.
Bình thường, ở trỏng có độ 40-50,000 người làm việc + ....
Nhưng hôm đó, cuối cùng thiệt mạng "chỉ có 3,000 pax".

Và rất nhiều những vấn đề liên quan khiến các Chuyên gia thuộc mọi lĩnh vực: Phi công, đội phá dỡ nhà có kiểm soát, đội thiết kế máy bay, đội sức bền vật liệu thép ..., tất thảy đều phải há mồm kinh ngạc.
Việc mua bảo hiểm thì e nghĩ là ông chủ là tài phiệt lớn nên tầm quan hệ rộng việc nghe ngóng đc thông tin tòa tháp có thể là mục tiêu tấn công . Vụ tấn công xảy ra vào buổi sáng chưa đến giờ làm việc nên rất ít người chết .Còn để che giấu dàn dựng thì e nghĩ khó . Mỹ chứ không phải Trung Quốc

cưỡi chổi

Xe lăn
Nhoằng cái gần 20 năm rồi, ngày đó mình còn có j đó vui vui trong lòng - nghĩ lại thấy mình thật vô cảm
Ơ em cu gx vậy , cả văn phòng còn ngôi chém gió cho chết mẹ chúng mày đi. Mấy cụ già già còn tiếc là bị phi trượt 1 cái
Thực ra không phải tự dưng mà các cụ lại có suy nghĩ như vậy. Ngày đó mạng mẽo chưa phát triển như bây giờ. Hầu hết các thông tin đại chúng đều là báo đài chính thống. Từ khi còn học phổ thông thì các thầy cô dạy sử địa đều nói về tội ác chiến tranh mà Hoa Kỳ đã gây ra thời chiến tranh và chiến dịch toàn cầu cũng như diễn biến hòa bình. Vì vậy trong suy nghĩ của mọi người đều vẫn coi Mỹ là kẻ thù, Mỹ cứ bị thiệt hại là thích. Thậm chí thời đó trong SGK và phương tiện truyền thông còn không nhắc đến chiến tranh xâm lược biên giới và hải đảo của bọn tàu nên đa số còn coi tàu khựa là bạn và có tâm lý mong cho tàu phát triển vượt Mỹ

bimbim5656

Xe container
Nước Mĩ đã bị dạy cho một bài học. Và sau đó thế giới khủng bố được Mĩ dạy lại cho vài bài học :))

cha_ly_kuc_ku

Xe điện
Nhanh quá ... 19 năm rồi
Chớp mắt đã gần 1/3 quãng đời, hồi đấy em còn đang mài đũng quần trong trường XD, Ko nhớ đang học môn nhưng đúng cái hôm mà bọn đồng môn nó bỏ học gần hết, thằng bạn đến muộn thông báo tin như đùa. Thế mà giờ đã sắp già rồi. :(

Joker Tiger

Xe tăng
Phiên âm của Washington đọc theo giọng khựa...cái này bác thích xem rõ thì tra GG là ra mà bác! Nó đơn thuần chỉ là tham khảo vui,giải trí thôi à....phi luật tân là philipinnes
Từ Hán Việt, một số địa danh giờ vẫn dùng như Úc, Pháp, Đức, vv

dcmax

[Tịch thu bằng lái]
348-Khâm Thiên - Đống Đa - Hà Nội, đt 0829129999
chiếc thứ 4 định đánh Washington DC, thấy có báo đăng tải sự chiến đấu của những hành khách trên chuyến bay, nhưng nếu giả thử thực sự là nó bị bắn hạ thì cũng ko có gì là lạ:
Con đấy bay thẳng đến khu nơi TT Mỹ đang nghỉ dưỡng, hồi đấy em xem thời sự nhớ nói như thế

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com

tomtomchát

Xe container
Đây là cách gọi việt hóa ( gọi theo nghĩa đen ) từ nghĩa tiếng Trung. Vd như tên David thì gọi là Đại Vệ, vân vân và mây mây...
kiểu như Úc Đại Lợi, Ý Đại Lợi ... Mới có tên Úc, Ý như ta gọi ngày nay.
hoặc Mông Cổ, Mạc Tư Khoa...
hay các ông Mongolia như Thành Cát Tư Hãn, Ngột Lương Hợp Thai, Giao Hợp Phát Một ;))

formen

Xe lăn
trc xem nat geo nghiên cứu khoa học vụ wtc này rồi.

nó phân tích cái tầng bị cháy sụm xuống làm các tầng trên ép xuống như cái búa đóng cọc nên nó sụp thẳng đứng cc ợ.

đọc nghi vấn điều tra của cụ gì cồng trên hay quá, mà em rót cho cụ đc có mỗi chén.

NNS

Xe ngựa
Con đấy bay thẳng đến khu nơi TT Mỹ đang nghỉ dưỡng, hồi đấy em xem thời sự nhớ nói như thế
ko, nó ko định đánh trại Davis, em thấy báo chí viết nó định tông Washington DC
năm đó bọn em đang ở VP dưới dự án, đêm ngồi oánh chắn, TV vẫn bật, hồi đó chưa có cáp hay ADSL gì mấy, nên thông tin còn kém, đánh chắn đêm bật tịt tiếng TV coi ké ăn ten chảo CNN hay gì đó của bọn chuyên gia Nhật, coi ngay đêm cảnh 2 máy bay tông tháp đôi cả bọn vẫn đinh ninh .....phim hành động, sáng ra mới thấy tin trên truyền hình VN., Cả thế giới ngơ ngác sững sờ

dcmax

[Tịch thu bằng lái]
348-Khâm Thiên - Đống Đa - Hà Nội, đt 0829129999
ko, nó ko định đánh trại Davis, em thấy báo chí viết nó định tông Washington DC
năm đó bọn em đang ở VP dưới dự án, đêm ngồi oánh chắn, TV vẫn bật, hồi đó chưa có cáp hay ADSL gì mấy, nên thông tin còn kém, đánh chắn đêm bật tịt tiếng TV coi ké ăn ten chảo CNN hay gì đó của bọn chuyên gia Nhật, coi ngay đêm cảnh 2 máy bay tông tháp đôi cả bọn vẫn đinh ninh .....phim hành động, sáng ra mới thấy tin trên truyền hình VN., Cả thế giới ngơ ngác sững sờ
Vâng hồi đấy chỉ nghĩ tai nạn thôi hôm sau mới đoán có khả năng bị khủng bố, đến khi Biladen nó bảo mới chắc chắn là bị tấn công

NNS

Xe ngựa
Vâng hồi đấy chỉ nghĩ tai nạn thôi hôm sau mới đoán có khả năng bị khủng bố, đến khi Biladen nó bảo mới chắc chắn là bị tấn công
nhanh thật, vù pát 20 năm
nhắc lại thời 2k, cứ hong hóng chờ coi sự cố Y2k thế nào? máy bay đang bay có lả tả rơi xuống đất như hồi đó dọa nhau ko, cuối cùng 1 ngày như mọi ngày, chả có việc mẹ gì xảy ra

DurexXL

Xe lăn
Chớp mắt đã gần 1/3 quãng đời, hồi đấy em còn đang mài đũng quần trong trường XD, Ko nhớ đang học môn nhưng đúng cái hôm mà bọn đồng môn nó bỏ học gần hết, thằng bạn đến muộn thông báo tin như đùa. Thế mà giờ đã sắp già rồi. :(
Hồi đó em mới đi làm

Sáng đến cả cơ quan xôn xao, các sếp (cquan NN) thì túm tụm bàn luận

Cơ quan em có sếp phó đang đi công tác ở Anh, hôm 13/9 bay về bị tách ra khám xét riêng mất mấy tiếng đồng hồ, vì đạt đủ các tiêu chí: dân châu Á, râu quai nón rậm rì .....

v-kong

[Tịch thu bằng lái]
Một ngày thảm khốc năm xưa, không tin nỗi vẫn phải tin . An ninh hàng không thay đổi luôn từ ngày đó . Thế mà 19 năm rồi, nhanh thật .
Lúc ấy em đang ngồi ở công trường, trời mưa...