[Thảo luận] 16:00 - 20/11/2011 - CA Phường văng tục chửi bậy với người vi phạm.

Trạng thái
Thớt đang đóng
Thực tế là như vậy mà cụ, có phải ai cũng ghi âm, quay clip lại đc đâu
À! Thực tế thì nhiều người biết trong đó có em, nhưng việc phát biểu với báo giới của lãnh đạo Trương Tuần lại là việc khác. Em vẫn còn đoạn ghi âm với CA phường Trương Định cách đây hơn năm nên em hiểu, em không làm lớn chuyện vì bọn chúng chửi nhưng không đến nỗi mất dạy như thế này.

Chỉnh sửa cuối:

Thịnh An

Xe tải
Hà Nội là khu vực được phạt gấp đôi nên mức phạt sẽ là 160K đến 200K.:D
Kể cả là khu vực HN gấp đôi, vậy theo cụ mức từ 160-200k được coi là từ 200k trở lên hay 200k trở xuống ạ ??? :D

Xe Đạp Ôm

Xe tải
Hà Nội là khu vực được phạt gấp đôi nên mức phạt sẽ là 160K đến 200K.:D
Thế thì vẫn trong phạm vi phạt trực tiếp. Vậy quay ra xem lại câu trả lời ( trung tá Linh cho rằng, anh Thắng đã nhận thức chưa đúng khi yêu cầu xử phạt tại chỗ lỗi không gương chiếu hậu bởi "với lỗi này sau khi lập biên bản thì chỉ huy công an phường còn phải ký quyết định xử lý nên không phạt tại chỗ được". Các lỗi vi phạm khác có mức phạt dưới 200.000 đồng sẽ được công an phường xử phạt tại chỗ, không phải tới kho bạc.) của phó CA phường thì em thấy buồn vô cùng.

Godfather77

Xe điện
À! Thực tế thì nhiều người biết trong đó có em! Em vẫn còn đoạn ghi âm với CA phường Trương Định cách đây hơn năm nên em hiểu, em không làm lớn chuyện vì bọn chúng chửi nhưng không đến nỗi mất dạy như thế này.
Em cũng một lần ghi âm buổi nói chuyện 1 chú P. Trưởng CA Phường nơi em sinh sống, đang định gọi điện cho đường dây nóng thì ko biết bằng cách nào chú ý có sdt của em sau đó gọi điện xin lỗi, em bỏ qua.

pupil

Xe điện
Em gửi CMT rồi nhưng ko thấy được đăng
Hôm nọ ọp QH em đã đề nghị bỏ cái mục "Ý kiến bạn đọc " đi cho đỡ tốn tài nguyên rồi cơ mà, chắc họ tự viết lấy cho nó ... công minh thôi ! :D

Click 110

Xe tải
Em nghĩ ít ra thì CAP đã nhận là có sự việc đó. Như vậy, sự việc đang tiến triển tốt. Còn việc nào đi việc đó, sai đến đâu xử đến đó.
Mà tại sao lại chỉ có mỗi Thế Anh là người chịu trách nhiệm nhỉ, còn U1 , U2 và mấy DP cơ mà....
Sau khi CAP đã xác nhận có sự việc đó, giờ là việc của OF, họ nhận rồi thì chúng ta làm gì? kiện cáo hay là mặc kệ... cụ chủ thớt ý kiến đi ạ

Website
www.facebook.com
Các cụ ko nên thúc giục cụ chủ thớt vì sự việc này có thể gây ảnh hưởng không nhỏ đến cuộc sống. các cụ thử đặt mình vào trường hợp của cụ ý xem có dám chiến đâu tới cùng hay là sun vòi rồi hẵng comment.

Cụ chủ thớt nên suy nghĩ thật kỹ rồi đưa ra quyết định cuối cùng. Trong trường hợp làm đến cùng thì phải cân nhắc tất cả các trường hợp có thể xảy ra dưới sự trợ giúp của đội ngũ chuyên nghiệp như cụ havu, thêm vào đó phải có quân mình bên báo chí như cụ Dũng còi.

Theo em nghĩ, cái cụ chủ thớt và anh em Ofer cần bây giờ chính là lời xin lỗi công khai của phía cơ quan công quyền, đồng thời nhân vật chính sẽ nhận một hình thức kỷ luật nào đó dù nhỏ hay lớn. Thế là đủ để người dân hài lòng và các xxx khác sẽ có thái độ tốt hơn với người dân.

Đương nhiên là chúng ta, những Ofer hãy cố gắng tuân thủ luật GTĐB để khỏi phải gặp rắc rối mới là thượng sách.

Luu Lehong

Xe container
Các cụ sang VNexpress gửi CMT búa xua đi các cụ ơi, có thể CMT của các cụ sẽ không được đăng nhưng để bản báo biết được áp lực của dân là như thế nào trong vụ này. Em vừa gửi rồi và đã có 2 CMT được đăng.
Em cũng vừa còm rồi cụ ạ! Chắc sau vụ này các chú U1, U2....Un cũng sẽ dè dặt ăn bẩn và đỡ láo hơn :-?

Xe Đạp Ôm

Xe tải
Ông Linh cho rằng chuyện này không phải chuyện lớn, phải chăng ông thừa nhận việc xúc phạm người dân như thế này là chuyện thường xuyên xảy ra, là bình thường??????
Cái này em không dám nghĩ đâu X_X

joli2

Xe tải
Em vừa cmt trên vnex mà không được đăng! Em nói nhẹ nhàng dễ nghe mà, chỉ đau một tý thôi, thế mà không đăng?:)):))

robotfpt

Xe tải
Em cũng còm men trên vi en ích pờ rét rồi, chắc phải chờ biên tập rồi mới được đăng

Dũng còi

Xe hơi
Một báo "lề phải" đã cóp bết bài của cụ!!! Hy vọng vụ này không chìm xuồng!
Chìm thì o chìm, GĐ CA HN cũng o ưa cách hành xử này ạ. Hôm qua PV nội chính đang làm QH đã "chất vấn" quan chức CA bên lề hành lang QH ợ. Vấn đề là theo quy định của ngành thì chỉ "khiển trách" ạ ~X(

slow_nhung_trau

Xe máy
ối, cụ Thắng sang VNexpress comment lại được đăng kia ạ.
Cháu xin phép bết cái cmt của cụ ý:
vẫn chưa thuộc luật?

"Các lỗi vi phạm khác có mức phạt dưới 200.000 đồng sẽ được công an phường xử phạt tại chỗ, không phải tới kho bạc."
Điều 20, NĐ 34CP qui định: Lỗi không gương phạt tiền từ 80.000VND tới 100.000NVD.

( thangktvta )

Trạng thái
Thớt đang đóng