[Thảo luận] 16:00 - 20/11/2011 - CA Phường văng tục chửi bậy với người vi phạm.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Xe Đạp Ôm

Xe tải
Em vừa cmt trên vnex mà không được đăng! Em nói nhẹ nhàng dễ nghe mà, chỉ đau một tý thôi, thế mà không đăng?:)):))
Cụ phải vui mới được đăng, còn đau thì sang năm sau cụ nhé :))

Godfather77

Xe điện
Bây giờ cụ Chủ Thớt có quyền:"M..ịa cái thằng này, xin M..ịa nó một câu đi thì anh tha cho"

pmhunghero

Xe buýt
Trên vnexoress.net đã đăng rồi đây

Em cop pết đoạn phó phường trao đổi với báo VNE ở đây:

Chiều 21/11, trao đổi với VnExpress.net, trung tá Phùng Ngọc Linh, Phó công an phường Yên Sở xác nhận, chiều 20/11, tổ công tác của phường gồm 2 công an và 4 dân phòng đã xử lý vi phạm tại khu vực đường dân sinh dưới cầu Thanh Trì.

Sau khi nhận được thông tin phản ánh về việc công an chửi bới người vi phạm, ông Linh tìm hiểu và xác định, thượng úy Đỗ Thế Anh là người ứng xử không đúng với người vi phạm giao thông trong đoạn ghi âm được tung lên mạng.

"Nghe giọng trong đoạn ghi âm thì đúng là giọng của Thế Anh. Tôi hỏi thì Thế Anh thừa nhận chiều qua có tình huống như thế và lúc đó cậu ấy ứng xử không đúng", ông Linh nói thêm.

Theo Phó công an phường Yên Sở, trước khi chuyển về phường công tác năm 2006, thượng úy Đỗ Thế Anh làm tại Cục Cảnh sát bảo vệ (Bộ Công an). Trong công việc, Thế Anh luôn hoàn thành tốt nhiệm vụ, có trách nhiệm và chăm chỉ nhưng "không hiểu có vấn đề gì mà lại bức xúc đến thế".

"Nếu gặp anh Thắng tôi sẽ trực tiếp xin lỗi vì lính sai chỉ huy phải nhận trách nhiệm. Còn trước mắt tôi sẽ yêu cầu Thế Anh làm tường trình, kiểm điểm nghiêm túc", trung tá Phùng Ngọc Linh chia sẻ.

Nói chung như thế này tạm gọi là có kết quả, ít ra có sử lý nhẹ, nó sẽ là 1 bài học cho xxx trong việc hành xử với nhân dân, nếu không muốn sẽ có tiếp nhưng con sâu đuọc gắp ra khỏi nồi canh.
Nhưng có 1 vấn đề rất to lớn là:
Với việc chửi bậy như trong đoạn clip, có thể quy vào tội lăng mạ người khác, nhưng tại sao người trong nganh sai phạm thì chỉ có biện pháp là "kiểm điểm nghiêm túc", còn với người dân, tội lăng mạ có thể phạt hành chính, thậm chí bị tù.
Nếu luật nghiêm, thì những người cầm cân nảy mực nếu vi phạm thì phải chịu hình phạt cao hơn và nặng hơn ngừoi dân thì đấy mới là 1 sự tiến bộ

Chỉnh sửa cuối:

Xe Đạp Ôm

Xe tải
Chìm thì o chìm, GĐ CA HN cũng o ưa cách hành xử này ạ. Hôm qua PV nội chính đang làm QH đã "chất vấn" quan chức CA bên lề hành lang QH ợ. Vấn đề là theo quy định của ngành thì chỉ "khiển trách"~X(
Em nghe ( động từ ) đỏ đỏ này rất quen à.:P

vdung

Xe hơi
Ô này em vừa thấy có 6 comments ở bài báo mà giờ còn có 3 là sao ta

puppu

Xe tải
bên vnexpress em cũng cũng CM, thấy lên 1 loạt là ko có CM của em :-ss

Có khi gặp 1 thằng cướp lại dễ chịu hơn 1 chú CA đấy nhỉ ? Vì gặp cướp thì mình có thể chiến đấu tay chân với nó luôn, còn gặp CA cướp của mà mình chiến đấu lại vi phạm người thi hành công vụ ;))

havu

Xe tăng
Website
www.youmevietnam.com
Lãnh đạo thì người ta phải có tí bảo vệ lính của mình chứ. Nhưng đúng là những lời trả lời này không thể chấp nhận được.
Nhưng việc xử lý anh xxx này không thể chỉ đơn giản như anh lãnh đạo nói được.

Xe Đạp Ôm

Xe tải
Phải cho chú ý cơ hội sửa sai chứ...làm căng quá chú ý tiêu cực thì xã hội lại thêm một người xấu
Vô tình chủ thớt mà hát cho chú ý nghe như chú ấy hát cho thủ thớt nghe thì.............. Ối dồi ơ...ơi OF lại mất đi 1 thành viên rồi.

tran duc chi

Xe buýt
Trên vnexoress.net đã đăng rồi đây

Em cop pết đoạn phó phường trao đổi với báo VNE ở đây:

Chiều 21/11, trao đổi với VnExpress.net, trung tá Phùng Ngọc Linh, Phó công an phường Yên Sở xác nhận, chiều 20/11, tổ công tác của phường gồm 2 công an và 4 dân phòng đã xử lý vi phạm tại khu vực đường dân sinh dưới cầu Thanh Trì.

Sau khi nhận được thông tin phản ánh về việc công an chửi bới người vi phạm, ông Linh tìm hiểu và xác định, thượng úy Đỗ Thế Anh là người ứng xử không đúng với người vi phạm giao thông trong đoạn ghi âm được tung lên mạng.

"Nghe giọng trong đoạn ghi âm thì đúng là giọng của Thế Anh. Tôi hỏi thì Thế Anh thừa nhận chiều qua có tình huống như thế và lúc đó cậu ấy ứng xử không đúng", ông Linh nói thêm.

Theo Phó công an phường Yên Sở, trước khi chuyển về phường công tác năm 2006, thượng úy Đỗ Thế Anh làm tại Cục Cảnh sát bảo vệ (Bộ Công an). Trong công việc, Thế Anh luôn hoàn thành tốt nhiệm vụ, có trách nhiệm và chăm chỉ nhưng "không hiểu có vấn đề gì mà lại bức xúc đến thế".

"Nếu gặp anh Thắng tôi sẽ trực tiếp xin lỗi vì lính sai chỉ huy phải nhận trách nhiệm. Còn trước mắt tôi sẽ yêu cầu Thế Anh làm tường trình, kiểm điểm nghiêm túc", trung tá Phùng Ngọc Linh chia sẻ.

Nói chung như thế này tạm gọi là có kết quả, ít ra có sử lý nhẹ, nó sẽ là 1 bài học cho xxx trong việc hành xử với nhân dân, nếu không muốn sẽ có tiếp nhưng con sâu đuọc gắp ra khỏi nồi canh.
Nhưng có 1 vấn đề rất to lớn là:
Với việc chửi bậy như trong đoạn clip, có thể quy vào tội lăng mạ người khác, nhưng tại sao người trong nganh sai phạm thì chỉ có biện pháp là "kiểm điểm nghiêm túc", còn với người dân, tội lăng mạ có thể phạt hành chính, thậm chí bị tù.
Nếu luật nghiêm, thì những người cầm cân nảy mực nếu vi phạm thì phải chịu hình phạt cao hơn và nặng hơn ngừoi dân thì đấy mới là 1 sự tiến bộ
cụ nói chuẩn.

Ô này em vừa thấy có 6 comments ở bài báo mà giờ còn có 3 là sao ta
Vừa ad thêm và đã lên 16 CMT rồi cụ ạ, tuy nhiên vẫn chưa thấy CMT của em mặc dù em đã cố nén lòng để viết cho tử tế!

Ngoc Phan XLS

Xe container
Ông Linh cho rằng chuyện này không phải chuyện lớn, phải chăng ông thừa nhận việc xúc phạm người dân như thế này là chuyện thường xuyên xảy ra, là bình thường??????
Correct! No comment!

Hà Nội là khu vực được phạt gấp đôi nên mức phạt sẽ là 160K đến 200K.:D
Kể cả mức phạt up to 200 củ cũng phải xử lý đàng hoàng, lịch sự!
Đơn giản như cụ đâm chém Ofers trên OF cũng phải theo Luật OF và có lý có tình chứ có phải cứ ghét là phang bừa được đâu! Đúng không?:P

Chắc anh ý lại tới nhà xoa dịa đôi chục củ rồi đâu lại vào đó.
Vụ thế này rơi vào tay cụ như cụ Ngọc Phan thì tay công an kia chắc đứt luôn.
Chửi ĐKM em đã khó tha thứ rồi! Đằng này lại lôi cả mảnh đất sinh ra em công với hàng triệu đồng hương em ở đó ra mỉa mai thì chết chưa hết tội!!!x-(x-(x-(

Thực tế là như vậy mà cụ, có phải ai cũng ghi âm, quay clip lại đc đâu
Chính phủ VN còn khó khăn (chưa có đủ hệ thống công cụ và thiết bị hỗ trợ hiện đại giám sát mọi người) thì chúng ta giúp!
Xe em có đủ X-Driven, máy ảnh, ghi âm để giúp các bên đánh giá chuẩn tình hình khi có chuyện xảy ra!

Đặc biệt có cụ còn gắn X-Driven lên 2B đới!:D

say_oto

Xe hơi
em theo dõi bài này ngay khi cụ chủ post và thấy thật sự bức xúc với thái độ và lời nói của xxx kia. Rất phục cụ chủ về sự bình tĩnh của mình :).
Vụ việc đã được các báo quan tâm như vậy em thấy sẽ có phản hồi tích cực thôi, tuy nhiên em e rằng nó cũng sẽ có ảnh hưởng đến cs của cụ chủ, vì xh nó chưa đc dc cb vm như tây, nên cụ chủ cũng nên cân nhắc. Hy vọng vụ việc sẽ đc xử lý nghiêm để dân có thể tin CA và hệ thống PL của nhà nước. Em cũng cm mấy phát bên vnex mà chưa thấy nó nổi lên...:-/

joli2

Xe tải
Vừa ad thêm và đã lên 16 CMT rồi cụ ạ, tuy nhiên vẫn chưa thấy CMT của em mặc dù em đã cố nén lòng để viết cho tử tế!
Em cũng như cụ, chẳng thấy bài đâu cả, mặc dù em "lựa lời" lắm rồi đấy!

thanh_hoi

Xe điện
Em cũng thế cố nén lòng viết tử tế mà vẫn chưa được đăng.

Trạng thái
Thớt đang đóng