[Thảo luận] 16:00 - 20/11/2011 - CA Phường văng tục chửi bậy với người vi phạm.

Trạng thái
Thớt đang đóng

ducmanh

Xe điện
Em nghĩ cụ chủ thớt nên làm 1 cái đơn và 1 CD sao đoạn ghi âm gửi cho BAn thanh tra pháp luật CATP Hà Nội (Đ/c : 83 Trần Hưng Đạo, Hoàn Kiếm, Hà Nội). Đảm bảo cụ chủ thớt sẽ được tiếp đón nghiêm túc, đơn từ dược vào sổ và hẹn ngày làm việc đàng hoàng. Khi gửi đến Ban thanh tra này thì CAP Yên Sở hay CAQ Hoàng Mai có muốn ỉm đi cũng không được.
Em đồng tình và nhát trí quan điểm của cụ Quang, nhưng theo em thì khi cụ chủ lên đó cũng cần rủ thêm luật sư Havu và 1 nàh báo OF đi cùng.

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]

Wallingforce

Xe buýt
Website
www.hangchauau.com
Em nghĩ cụ chủ thớt nên làm 1 cái đơn và 1 CD sao đoạn ghi âm gửi cho BAn thanh tra pháp luật CATP Hà Nội (Đ/c : 83 Trần Hưng Đạo, Hoàn Kiếm, Hà Nội). Đảm bảo cụ chủ thớt sẽ được tiếp đón nghiêm túc, đơn từ dược vào sổ và hẹn ngày làm việc đàng hoàng. Khi gửi đến Ban thanh tra này thì CAP Yên Sở hay CAQ Hoàng Mai có muốn ỉm đi cũng không được.
Chủ thớt nên trao đổi riêng với cụ Quang nhé, đảm bảo mọi việc trôi chảy !

cwise

Xe container
Chui vào chăn rồi nhưng vẫn phải gõ IP để hóng hớt: Đừng nên chờ nghành xử lý cụ ơi, nếu mình không khiếu nại thì chỉ kiểm điểm rút KN thôi, cụ lưu ý cụ Thắng về phần thời hiệu khiếu nại nhé
Vấn đề ở đây k phải là thời hiệu khiếu nại ạ, Đây chỉ là đơn trình báo về hành vi văng tục của lực lượng chức năng. Thời hiệu vô biên. Thời gian vô tận.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Vấn đề ở đây k phải là thời hiệu khiếu nại ạ, Đây chỉ là đơn trình báo về hành vi văng tục của lực lượng chức năng. Thời hiệu vô biên. Thời gian vô tận.
Chuẩn ợ!

Chả có ràng buộc gì về time hết!

Vấn đề chỉ là chúng ta xem người ta có cầu thị hay không thôi!

morningslx

Xe máy
em ủng hộ, các cụ đi đường trang bị 1 ít luật để cãi được và 1 ít nhanh nhẹn để ghi âm, quay phim rồi phọt lên cho cả nhà

morningslx

Xe máy
các bác cho em hỏi là bọn xxx áo xanh ( ko pải CSGT ) ý nó có được quyền chặn xe, phạt xe không các bác ?
lực lượng này đi riêng thì không có quyền này, đi cùng CSGT thì mới có quyền chặn xe vi phạm (không được tham gia xử phạt)

cwise

Xe container
em ủng hộ, các cụ đi đường trang bị 1 ít luật để cãi được và 1 ít nhanh nhẹn để ghi âm, quay phim rồi phọt lên cho cả nhà
Thậm chí là k cần phải trang bị luật gì cả, chỉ đơn giản là: cong an phường văng tục, tôi có bằng chứng, đề nghị cơ quan có thẩm quyền xử lý nghiêm khắc.

Click 110

Xe tải
Các cụ ạ, em nghĩ lại thấy tên U2 này còn phạm thêm 1 tội không hề nhỏ, đó là "lợi dụng quyền hạn, chức vụ...". Rõ ràng là cụ Thắng nhà ta đã vi phạm luật giao thông, U2 đã bắt lại, thế mà vì lợi ích cá nhân, U đã thả cho anh Thắng đi và không phải nộp phạt, làm thất thu ngân sách nhà nước. Các cụ có thấy thế không ạ và tội này thì theo luật sẽ bị xử ra sao ạ?

tuan1979

Xe tăng
Website
luyenchudep.net.vn
KHông phải riêng gì cụ cảm giác như mình bị chửi, mà tất cả những ai nghe đoạn ghi âm đó đều có cảm giác như vậy, mặc dù phần đông không phải quân khu 4.
cụ nói chí phải, e thấy cũng uất thật đấy.Là e chắc e đã k tự chủ đc như cụ Thắng rồi ạ

nhulong

Xe điện
Website
www.teckey.com
Các cụ ạ, em nghĩ lại thấy tên U2 này còn phạm thêm 1 tội không hề nhỏ, đó là "lợi dụng quyền hạn, chức vụ...". Rõ ràng là cụ Thắng nhà ta đã vi phạm luật giao thông, U2 đã bắt lại, thế mà vì lợi ích cá nhân, U đã thả cho anh Thắng đi và không phải nộp phạt, làm thất thu ngân sách nhà nước. Các cụ có thấy thế không ạ và tội này thì theo luật sẽ bị xử ra sao ạ?
Các đ/c CA có quyền nhắc nhở ng tham gia gt vi phạm những lỗi nhỏ, sau đó mới đến chuyện phạt nặng hay nhẹ theo khung luật đề ra! Bác đừng có cứng nhắc và tìm lỗi của đ/c TA như vậy nữa!

hnvn1234

Xe điện
Lỗi nặng nhất của TA cũng chính là lỗi mà chúng ta đang mổ xẻ, cmt, dự các kiểu là dám "DCM, mày tao, cái thằng b.."
Lỗi này thuộc về tư cách người chiến sĩ CAND.
Còn chuyện đứng đường bắt, phạt... lúc đó thì không có lênh, nhưng sau đó sẽ kiếm ra lệnh từ cấp trên (Trưởng CA phường chẳng hạn). Cái này ta không bàn nhỉ.

Kính các cụ!!!!

slow_nhung_trau

Xe máy
Các đ/c CA có quyền nhắc nhở ng tham gia gt vi phạm những lỗi nhỏ, sau đó mới đến chuyện phạt nặng hay nhẹ theo khung luật đề ra! Bác đừng có cứng nhắc và tìm lỗi của đ/c TA như vậy nữa!
Quan điểm của cá nhân cháu là: sai đến đâu, xử đến đấy, không bao che, không bỏ lọt.
Nếu đã làm phải làm đến nơi đến chốn, đúng người, đúng tội, chứ không nên làm theo kiểu cái gì nóng thì làm, còn cái nào không nóng thì thôi, cho qua, như thế là làm nhưng chưa hết trách nhiệm cụ ạ.
Đại diện chính quyền gìn giữ kỷ cương, phép nước ló phải thế, nét nèn nẹt mới được.

Click 110

Xe tải
Em đồng ý với cụ. Không phải là bới lông tìm vết, nhưng rõ ràng lúc đó nó dọa lập biên bản rồi chứ không phải là lỗi nhỏ chỉ cần nhắc nhở. Nếu nó chỉ là nhắc nhở thì làm gì xảy ra chuyện. Bản chất vấn đề vẫn là lợi dụng quyền hạn...
Quan điểm của cá nhân cháu là: sai đến đâu, xử đến đấy, không bao che, không bỏ lọt.
Nếu đã làm phải làm đến nơi đến chốn, đúng người, đúng tội, chứ không nên làm theo kiểu cái gì nóng thì làm, còn cái nào không nóng thì thôi, cho qua, như thế là làm nhưng chưa hết trách nhiệm cụ ạ.
Đại diện chính quyền gìn giữ kỷ cương, phép nước ló phải thế, nét nèn nẹt mới được.

xe_katang

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy đồng chí TA này có mấy điểm sai cần nhấn mạnh và chỉ rõ:
1. Không có biên lai nộp phạt tại chỗ nhưng không giải thích cho dân hiểu (nghiệp vụ kém hoặc không có nghiệp vụ).
2. Coi thường người dân "không kính trọng lễ phép như 1 trong 5 điều bác Hồ dạy" (không thấm nhuần đạo đực người chiến sĩ CAND, điều này bôi nhọ và làm xấu hình ảnh người chiến sĩ CAND.
3. Chửi bới, xúc phạm đồng loại. (Đây là vấn đề con người, cần được giáo dục khẩn cấp và loại khỏi ngành vì không có đức thì không làm được việc gì có lợi cho ND cả).
4. Đe dọa và có ý định hành hung người dân khi người dân phản đối về cách hành xử không đúng của mình. ( Lợi dụng chức vụ đe dọa người dân)
5. Thái độ không phù hợp khi tiếp xúc với dân, gây hình ảnh xấu và làm mất lòng tin của ND với đảng.
Đây là em mới chỉ liệt kê ra chứ nếu các Quan trên xuất thân xứ "bọ" mà nghe bản ghi âm chắc cũng éo chịu nổi.
Mong kụ Thắng tham khảo để có quyết sách và quyết định có nên theo vụ này không? Các kụ ủng hộ nhiệt tình nhé? E voted cả 2 tay

mrBui

Xe máy
vụ này chìm chưa các cụ. cháu chưa thấy có gì mới cà.
Dự lại vẫn như xưa thôi bác ạ, xuồng chìm là cái chắc, thượng úy thì chắc cũng chinh chiến mấy năm rồi, thậm chí thuộc hàng sắp cơ cấu (lên phó ý chứ), chắc cũng quan hệ tốt, mà anh em cùng cánh với nhau ai đẩy nhau xuống vực he he. Không cho đứng đường thì lên cabin ngồi các bác nhỉ.....vẫn như ngày xưa.

mr.ken_no1

Xe container
Hôm trước em đọc trên vnexpress vụ này
Em cứ bẩm bụng là chắc người lái xe máy là dân OF thì mới ghi âm và tỉnh táo vậy
Hóa ra là OF thật
Hôm nay em mới biết thớt này.

thangktvta

Xe tăng
Em chả nghe rõ bác chủ thớt nói giề, em chỉ nghe đc tiếng của xxx thoai..Bác lái xe 2 bánh không gương là bác sai roài, sai đâu xử đó đúng người đúng tội, k bỏ xót.em không bàn luận:-/
Chắc bác k phải là xxx chứ? Bác ra đường bị 1 thằng lưu manh nó chửi vào mặt bác: "thằng ranh con, tao vả vỡ mồm mày bây giờ..." thì bác có..."không bàn luận" không?

XLS2448

Xe hơi
em cũng dân bọ, không biết dân bọ bọn em làm gì nhà nó mà nó chửi đồng hương em ghê thế

Xe Đạp Ôm

Xe tải
Chắc bác k phải là xxx chứ? Bác ra đường bị 1 thằng lưu manh nó chửi vào mặt bác: "thằng ranh con, tao vả vỡ mồm mày bây giờ..." thì bác có..."không bàn luận" không?
Em thay mặt mợ này xin lỗi cụ chủ, em biết mợ ấy, mợ ấy không phải xxx mà chỉ là dân đen thôi và cũng do chưa hiểu hết vấn đề nên CM hơi thô, em mong cụ chủ bỏ quá. Em sẽ góp ý với mợ này ạ.

Trạng thái
Thớt đang đóng