[Thảo luận] 16:00 - 20/11/2011 - CA Phường văng tục chửi bậy với người vi phạm.

Trạng thái
Thớt đang đóng

quangtayho

Xe container
"Theo Phó công an phường Yên Sở, trước khi chuyển về phường công tác năm 2006, thượng úy Đỗ Thế Anh làm tại Cục Cảnh sát bảo vệ (Bộ Công an). Trong công việc, Thế Anh luôn hoàn thành tốt nhiệm vụ, có trách nhiệm và chăm chỉ ". :@)
Cảnh sát bảo vệ không chăm chỉ, không hoàn thành nhiệm vụ không được. Đứng gác cổng mấy cái đại sứ quán, đến giờ phải ra gác, trong khi gác thì cấm có đi đâu. Nhưng nghiệp vụ thì =0.

SIDECAR

Xe điện
Website
www.facebook.com
Chưa cãi được đó là ngã 3 không có nghĩa là chúng ta dừng lại!

Em nguyện làm dongkijote Đệ Nhị nếu em bị xử ép giống cụ ấy!

Sở dĩ nhiều lần tay bo tại trận với CSGT và em chưa thua trận nào cũng là ở sự chắc chắn, tự tin của em khi tranh luận với họ!
Câu chốt của em bao giờ cũng là: Mời các anh lập biên bản đúng tình tiết mà các anh cho là tôi phạm lỗi! Tuy nhiên, tôi hứa danh dự là chúng ta sẽ gặp nhau ở Tòa Án!

Cụ khuyên chủ thớt như trên em thấy không ổn? Tại sao lại phân biệt vùng miền khi tuân thủ Luật? Tại sao phải nhận hết các lỗi về vi phạm Luật GT (đừng cho là nó nhỏ nên gật đại đi, bây giờ là cuộc chiến giành nhau từng tí một rồi)?
Thưa cụ đã coi là cuộc chiến thì cần biết người , biết ta . Ở đây mấu chốt là Thái độ của người bảo vệ pháp luật với người tham gia GT ko theo chuẩn mực đạo đức người CAND như bác Hồ dạy CA " ĐỐI VỚI DÂN , PHẢI KÍNH TRỌNG LỄ PHÉP " . chứ ko phải việc vi phạm của cụ thắng . Vì vậy ta đấu tranh cho việc lấy lại cái chuẩn mực đạo đức đó , chứ ko phải đi cái lý cho việc đôi co là được nộp trực tiếp hay nộp ở kho bạc , cụ Thắng giả sủ ko nắm đựoc quy đinh cũng là lẽ thường

Ngoc Phan XLS

Xe container
Mai mốt có đi qua Thanh Hóa ở đường HCM, em vỗ ngực với các đồng chí CSGT là em anh ... Phan XLS Ô PHỞ :D chắc đc ưu ái phần nào khi đi quá tốc độ :)) !
Cụ sẽ chết không kịp ngáp khi mang em ra dọa họ!

Em nghĩ là đất khách quê người, xe thì biển 30, trời thì sắp tối, vợ con chờ trong xe mà em xơi xơi mắng các anh CSGT đường HCM tại Khe Hạ - T Hóa chắc các anh ý còn nhớ lâu!
Họ sững người ra một lúc khi em hỏi có phải tôi sai làn ở chỗ cái xe Bò vứt giữa đường không và bảo là có Ảnh em vi phạm! Thế là em từ chỗ đang cười tươi chuyển sang hằm hằm bảo luôn là các anh có ảnh nhưng thì tôi có Phim. Mà Phim của tôi là Phim kèm tốc độ, tọa độ, ngày giờ chính xác như hệ thống vệ tinh của nước Mỹ là GPS! Rõ ràng là các anh không hoàn thành nhiệm vụ (em không dại nói là họ bẫy, mặc dù buồn là đúng vậy) khi có mặt ở chỗ cái xe Bò gây cản trở GT mà không dẹp nó đi lại chụp ảnh tôi để phạt! Tôi sẽ mời các anh trả lời Báo Chí khi về HN!

Cụ nhớ là em không hề sai mà bị "ép hạ" thôi! Nếu em sai em xin cái biên bản ngay lập tức, chả lăn tăn gì! Thế nên đừng bao giờ mang em ra để dọa xxx!:D

Ngoc Phan XLS

Xe container
Thưa cụ đã coi là cuộc chiến thì cần biết người , biết ta . Ở đây mấu chốt là Thái độ của người bảo vệ pháp luật với người tham gia GT ko theo chuẩn mực đạo đức người CAND như bác Hồ dạy CA " ĐỐI VỚI DÂN , PHẢI KÍNH TRỌNG LỄ PHÉP " . chứ ko phải việc vi phạm của cụ thắng . Vì vậy ta đấu tranh cho việc lấy lại cái chuẩn mực đạo đức đó , chứ ko phải đi cái lý cho việc đôi co là được nộp trực tiếp hay nộp ở kho bạc , cụ Thắng giả sủ ko nắm đựoc quy đinh cũng là lẽ thường
Ồ, lần này thì cụ chuẩn! Em cũng nghĩ như cụ! Nhưng comment trước của cụ làm em hiểu khác!:)

nhulong

Xe điện
Website
www.teckey.com
Vụ anh Thế Anh giờ cũng quy tội giống như anh phụ xe BUS đc đấy: Lăng mạ, làm nhục ng khác ! Nhưng anh Thế Anh thì khác anh lơ xe Bus các bác nhẩy . GIờ muốn chốt hạ thì phải có đơn của bác Thắng, ko thì cũng chỉ khiển trách nội bộ thôi! Chứ ko như anh lơ xe Bus, ko có đơn vẫn đc khởi tố !!!??

pbinh979

Xe tăng
Hiện có 118 cụ cũng đang nghía cái thớt này. (56 lái chính và 62 lái phụ)
Thớt này hai hôm nay lúc nào cũng sốt sình sịch. Em mong sẽ làm cho ra ngô ra khoai. Nghe cái đoạn cuối mà tưởng xxx định xông vào đánh hội đòng bác Thắng. Mịe cha nó, côn đồ hơn cả xã hội thâm.

nhulong

Xe điện
Website
www.teckey.com
Cụ sẽ chết không kịp ngáp khi mang em ra dọa họ!

Em nghĩ là đất khách quê người, xe thì biển 30, trời thì sắp tối, vợ con chờ trong xe mà em xơi xơi mắng các anh CSGT đường HCM tại Khe Hạ - T Hóa chắc các anh ý còn nhớ lâu!
Họ sững người ra một lúc khi em hỏi có phải tôi sai làn ở chỗ cái xe Bò vứt giữa đường không và bảo là có Ảnh em vi phạm! Thế là em từ chỗ đang cười tươi chuyển sang hằm hằm bảo luôn là các anh có ảnh nhưng thì tôi có Phim. Mà Phim của tôi là Phim kèm tốc độ, tọa độ, ngày giờ chính xác như hệ thống vệ tinh của nước Mỹ là GPS! Rõ ràng là các anh không hoàn thành nhiệm vụ (em không dại nói là họ bẫy, mặc dù buồn là đúng vậy) khi có mặt ở chỗ cái xe Bò gây cản trở GT mà không dẹp nó đi lại chụp ảnh tôi để phạt! Tôi sẽ mời các anh trả lời Báo Chí khi về HN!

Cụ nhớ là em không hề sai mà bị "ép hạ" thôi! Nếu em sai em xin cái biên bản ngay lập tức, chả lăn tăn gì! Thế nên đừng bao giờ mang em ra để dọa xxx!:D
EM vẫn mang bác ra dọa để làm dẫn chứng minh họa (Nếu em ko sai), chứ mà em vi phạm luật GTDB là nghiêm chỉnh chấp hành ngay ! Sống và làm việc theo hiến pháp và pháp luật mà !

Ngoc Phan XLS

Xe container
Vụ anh Thế Anh giờ cũng quy tội giống như anh phụ xe BUS đc đấy: Lăng mạ, làm nhục ng khác ! Nhưng anh Thế Anh thì khác anh lơ xe Bus các bác nhẩy . GIờ muốn chốt hạ thì phải có đơn của bác Thắng, ko thì cũng chỉ khiển trách nội bộ thôi! Chứ ko như anh lơ xe Bus, ko có đơn vẫn đc khởi tố !!!??
Theo em biết thì cái dòng màu đỏ ấy gần đây nó cũng đã bị tăng nặng giống như mức phạt vi phạm Luật GT trong nội thành HN rồi!

Rất dễ vụ này trở thành "Án Điểm" của ngành CA!
Hơn nữa là sự dại dột vô cùng của đ/c TA khi dùng từ "thằng Bọ" đã coi như tự đào hố chôn mình!

thangktvta

Xe tăng
Các cụ nghe cái đoạn em nói: "ra đây làm việc". Lúc đó là 2 ông DP với 2 ông Úy nhảy vào chỉ thẳng mặt em, định túm áo rồi chỉ mặt...nói chung là như sắp ăn thịt em ấy :)). Kể ra lúc đó mấy em SV hoặc vợ em mà make cái Vi deo thì hôm nay em chả làm gì 2 chú ấy cũng nhận được trát, từ chuyên ngành bọn em gọi là "điện" đấy ạ =)). Lúc ấy em nghĩ là có khi mình sắp 1 chọi 4 rồi đây, haha.

Ngoc Phan XLS

Xe container
EM vẫn mang bác ra dọa để làm dẫn chứng minh họa (Nếu em ko sai), chứ mà em vi phạm luật GTDB là nghiêm chỉnh chấp hành ngay ! Sống và làm việc theo hiến pháp và pháp luật mà !
Một điều đáng buồn là Luật pháp cho phép phạt dân khi CSGT bảo là tôi thấy, tôi phát hiện ra và khi cãi tay đôi không chứng cớ thì CSGT sẽ được xử thắng!:(

Vì thế nên em mua X-Driven lắp vào xe! Tính đến thời điểm này coi như hòa vốn rồi!

ynhi2208

Xe điện
Các cụ nghe cái đoạn em nói: "ra đây làm việc". Lúc đó là 2 ông DP với 2 ông Úy nhảy vào chỉ thẳng mặt em, định túm áo rồi chỉ mặt...nói chung là như sắp ăn thịt em ấy :)). Kể ra lúc đó mấy em SV hoặc vợ em mà make cái Vi deo thì hôm nay em chả làm gì 2 chú ấy cũng nhận được trát, từ chuyên ngành bọn em gọi là "điện" đấy ạ =)). Lúc ấy em nghĩ là có khi mình sắp 1 chọi 4 rồi đây, haha.

Cụ xác định rõ tư tưởng rồi,tâm trạng vui thế,kể chuyện bên lề vụ này đi,em đang hóng ;))

Ngoc Phan XLS

Xe container
Đùa vui thôi chứ nói chuyện bằng tay chân với nhà chức trách là mình luôn luôn thua thiệt!

Lần sau đi về quê nhớ qua mượn cụ Bụp cái X-Driven đã kèm bộ giá chuyên dụng lắp trên 2B nhé!:D

quangtayho

Xe container
Theo em biết thì cái dòng màu đỏ ấy gần đây nó cũng đã bị tăng nặng giống như mức phạt vi phạm Luật GT trong nội thành HN rồi!

Rất dễ vụ này trở thành "Án Điểm" của ngành CA!
Hơn nữa là sự dại dột vô cùng của đ/c TA khi dùng từ "thằng Bọ" đã coi như tự đào hố chôn mình!
Em cũng có suy nghĩ giống như cụ.

nhulong

Xe điện
Website
www.teckey.com
Một điều đáng buồn là Luật pháp cho phép phạt dân khi CSGT bảo là tôi thấy, tôi phát hiện ra và khi cãi tay đôi không chứng cớ thì CSGT sẽ được xử thắng!:(

Vì thế nên em mua X-Driven lắp vào xe! Tính đến thời điểm này coi như hòa vốn rồi!
Đấy là vấn đề nắm và hiểu luật giữa người dân và các cán bộ thừa hành thực thi pháp luật cũng ko thông hiểu hết ! Như một vài Đại biểu Quốc Hội có nói ngoài lề: nhiều luật quá cũng chưa phải là hay, trong khi dân mình vẫn chưa biết và nắm đc luật ! Vậy nên việc phổ biến pháp luật sâu rộng cho mọi đối tượng trong xã hội là điều rất cần thiết để xã hội ngày càng văn minh phát triển, để ko còn cảnh ông Thế Anh coi mình như phụ mẫu của dân, thích chửi thích phạt là chửi + phạt !

VLOLVN

Xe tải
Em phục cụ chủ điềm tĩnh thật.

Ngưỡng mộ và khâm phục cụ Phan XLS, dày dạn, kinh nghiệm, nhiệt tình giúp đỡ đồng hương. Thấy cụ bám sát chiến trường, 2 hôm nay có khi cụ ngủ rất ít. Các cụ cố lên, vì 1 ngày mai tươi sáng.

Chúc anh em OFer thắng lợi

PhanLeThien

Xe buýt
Em hỏi cụ chủ thớt, hôm nay cụ gặp cụ NgocPhan, cụ Havu rồi, cụlamf hẳn một thớt thăm dò ý kiến anh em rồi, tỷ lệ đang là>75% đồng ý làm tới. Cụ đã có quyết định của mình chưa? Nếu quyết rồi thì đừng nên "để lâu mứt trâu hóa bùn" hay nói theo ngôn ngữ chuyên ngành là "Hết thời hiệu khiếu nại" hành vi vi phạm đấy. Cụ cân nhắc sớm nhé.

10kg

Xe tải
E ngu nguội nhưng mà cũng votca cho cụ chủ thớt 1 cái.
Cụ đang nêu ra 1 tấm gương sáng về việc diệt sâu bọ rùi đó ợ.

NguyenChiVan

Xe tăng
Vụ này phải đưa vào mục dở khóc dở cười Chu các cụ nhỉ !!! Vụ này công dân cười công an khóc hê hê !!!
Hả hê quá !!!
em dự là cụ mừng hơi sớm đấy ạ , ở mình mọi thứ đã được định hướng hết cả rồi cụ ạ.

NguyenChiVan

Xe tăng
Thứ nhất, tôi thành thật xin lỗi bà con vì chiến sỹ của tôi đã vi phạm nghiêm trọng điều lệ ngành cũng như truyền thống văn hóa và đạo đức của người Việt Nam.

Thứ hai, chúng tôi xin hứa sẽ tiếp tục điều tra làm rõ sai phạm của các bên. Tinh thần là nghiêm khắc chấn chỉnh lại tác phong cán bộ chiến sỹ! Sai đến đâu sẽ xử lý đến đó, và sẽ có báo cáo cụ thể với công luận bằng văn bản sau!
(thời hạn trả lời : 31 âm lịch.)
em xin bổ sung thêm

bau67

Xe container
Thực sự thì Cháu cũng cho là mình phân biệt từ chưa chuẩn lắm, nhưng vi phạm khác với tội phạm. Cháu và các Cụ thể nào mà chả vi phạm 1 điều nào đó. Cái này là thương tình và chúng ta chấp nhận bị xử lý hành chính. Nhưng cái đáng nói là, 1 số CA đã có thái độ coi chúng ta khi vi phạm như những kẻ tội phạm, mà tội phạm thì phải trấn áp. Cháu nghĩ ngành CA nên giáo dục cán bộ, chiến sỹ của mình về điều này.

Trạng thái
Thớt đang đóng