[Thảo luận] 16:00 - 20/11/2011 - CA Phường văng tục chửi bậy với người vi phạm.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Callme

Xe hơi
Website
www.dienlanhducvinh.com
Em mới đọc trên vnxpress.net mà lại thấy Trưởng phường nói là lỗi của viên xxx đó chỉ bị kiểm điểm nội bộ và rút kinh nghiệm là sao nhề?:-?nếu xử lý cán bộ cấp dưới bằng cách như vậy chắc làX_X~X(

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Vậy cụ dự diễn biến tiếp theo sẽ ntn?
Diễn biến sự việc thế nào chúng ta cùng chờ xem nhé. Nhưng em tin rằng về phía xxx trước tiên phải xử lý, kiểm điểm đ/c TA nghiêm túc. Về phía bác chủ thớt vẫn sẽ tiếp tục nghĩa vụ của mình.
Chửi bậy thì thỉnh thoảng em cũng chửi đổng, nhưng chửi vào mặt ai đó thì không và hành động chửi kèm miệt thị vùng miền thì thật ghê tởm. Mà đây lại là công chức nhà nước, ăn lương từ tiền thuế thì XH càng cần lên án.
Lâu chả thấy cụ xuất hiện nhể, dạo này ít chửi thế à :D

thangktvta

Xe tăng
Cụ chủ thớt chỉ chú trọng vào thái độ của CA thôi , việc cụ ko hiểu phải ra kho bạc cũng là do ko nắm rõ luật đặc thù của Hà nôi , vì cụ ở xứ Nghệ , CA phải giải thích chứ ko được có thái độ chửi và dọa vả được , còn tất cả các vi phạm lối GT kia xin nhận tất ko ý kiến gì
Nói thẳng với cụ là nhà cháu quê Nghệ An, nhưng cháu lấy bằng A1 ở HN được 10 năm và đã "đánh bóng mặt đường, chém gió mặt đường" được 10 năm ở Hn rồi ạ.
Cụ đóng vai U2 và giải thích về luật trong vụ này giúp cháu đi. Vote cụ ngay ạ.

SIDECAR

Xe điện
Website
www.facebook.com
Cụ chủ thớt chả có gì sai ngoài lỗi đi xe 2B không gương!

Cũng chả phải vì cụ ấy ở Nghệ An nên không hiểu "Luật Hà Nội"!

Em lớn lên ở Nghệ An nhưng giờ thì sống ở HN và em hoàn toàn tự tin lái xe của mình dạo khắp mọi miền Tổ Quốc! Chả có Luật địa phương nào ngoài Luật GTĐB do quốc hội phê chuẩn có hiệu lực toàn cõi VN! Cấm đường thì phải có biển báo đúng điều lệ báo hiệu đường bộ Luật đã quy định, ví dụ thế!
Chắc cụ cũng biết vụ cụ đông ky sốt , thưa cụ ở tòa họ ko công nhận đó là ngã ba, là gì họ ko cần biết . Vậy theo điều lệ báo hiệu đường bộ Luật đã quy định cụ có cãi đó là ngã 3 được ko ? Thưa cụ chưa ai cãi được dó là ngã 3 cụ ợ , và bây giờ cái ngã đó được định nghĩa là ngã ĐÔNG KY SỐT

quangtayho

Xe container
Nói thẳng với cụ là nhà cháu quê Nghệ An, nhưng cháu lấy bằng A1 ở HN được 10 năm và đã "đánh bóng mặt đường, chém gió mặt đường" được 10 năm ở Hn rồi ạ.
NHà cháu ủng hộ cụ. Dưới bầu trời VN này chỉ có 1 luật và chỉ có 1 công dân VN, đừng có lôi vùng miền vào đây. Loại người như xxx chửi cụ thì không chấp nhận được với tư cách 1 công dân, chứ chưa nói đến tư cách xxx đang thi hành cong vụ. Cụ cứ làm đến cùng đi.

nhulong

Xe điện
Website
www.teckey.com
Em thấy bác Thắng chấp hành nghiêm chỉnh, hiểu rõ luật và tuân thủ mức phạt ! Vấn đề ở đây ko phải là lỗi chủ quan từ phía người tham gia giao thông bị xử phạt, mà là thái độ và cách xử lý của đồng chí TA ko đúng mực và chưa nắm rõ luật ! Chưa kể tội phân biệt vùng miền, nhục mạ và dọa nạt ng dân trong khi làm nhiệm vụ là ko đc ! Hy vọng anh ý được lãnh đạo ngành CA đặt về đúng vị trí mà anh ý đáng đc phục vụ ... chăn vịt/đuổi chợ !

bizviet

Xe điện
Có 1 số vấn đề sau về việc của CA:
1- Làm việc bừa bãi coi thường pháp luật.
2- Vi phạm đạo đức người công an nhân dân.

mục 2 thì rõ rồi, còn mục 1 thì thế này: Đi làm việc không mang đủ biên bản, vé phạt. Rõ ràng là người ta có vi phạm (xe không gương) nhưng mà lại không phạt và mặc cả với người dân. Như vậy ông CA này đã vi phạm pháp luật (cụ nào làm luật chỉ rõ giúp em điều nào tý).

Godfather77

Xe điện
Em vừa mới nghe lại đoạn ghi âm, không biết là lần thứ bao nhiêu rồi nhưng vẫn thấy sôi máu lên...

seadogs

Xe tăng
Cũng theo ông Linh, những vi phạm về phẩm chất đạo đức như nhận tiền, vòi vĩnh, đánh người... thì quy định của ngành xử lý rất nghiêm. Còn với vi phạm về thái độ như nói tục tĩu... thì có thể bị phê bình nội bộ, phê bình trong công an quận hoặc cắt thi đua 6 tháng, một năm... Cụ thể, vụ việc này "chưa có gì lớn" nên công an phường sẽ giáo dục cán bộ chiến sĩ, đưa ra đơn vị rút kinh nghiệm. (trích vnexpress)
Mạt sát người dân ...chuyện nhỏ thôi[-O<

HondaFS388

Xe tải
Các cụ dự sau vụ này , các đầy tớ của dân sẽ nhã nhặn lịch sự hơn khi tiếp xúc với dân không hay qua vụ này bọn họ chỉ cảnh giác hơn với các loại máy móc ?
Cơ hội cho các cụ kinh doanh đây, không biết các cụ buôn bán hàng điện tử có cái đồ Camera cài áo không nhỉ , em nghe nói nó bé bằng cái cúc áo , mà giá cũng không đắt , hay đi trên đường có món này chắc không sợ lỗ . có phải không ạ ?

hn03

Xe điện
Vụ này thì nên đưa cho mấy cụ ở Bộ CHính Trị, các cụ ấy toàn người đằng giữa đất nước. Dám vùng miền hả, dìm cho chìm xuồng luôn.

thongnhat

Xe buýt
Lâu chả thấy cụ xuất hiện nhể, dạo này ít chửi thế à :D
Dạo này bận kinh, mai lại phải lên VERA họp cả ngày. Chắc sáng mai gọi mấy đại ca ra giao ban tí.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Chắc cụ cũng biết vụ cụ đông ky sốt , thưa cụ ở tòa họ ko công nhận đó là ngã ba, là gì họ ko cần biết . Vậy theo điều lệ báo hiệu đường bộ Luật đã quy định cụ có cãi đó là ngã 3 được ko ? Thưa cụ chưa ai cãi được dó là ngã 3 cụ ợ , và bây giờ cái ngã đó được định nghĩa là ngã ĐÔNG KY SỐT
Chưa cãi được đó là ngã 3 không có nghĩa là chúng ta dừng lại!

Em nguyện làm dongkijote Đệ Nhị nếu em bị xử ép giống cụ ấy!

Sở dĩ nhiều lần tay bo tại trận với CSGT và em chưa thua trận nào cũng là ở sự chắc chắn, tự tin của em khi tranh luận với họ!
Câu chốt của em bao giờ cũng là: Mời các anh lập biên bản đúng tình tiết mà các anh cho là tôi phạm lỗi! Tuy nhiên, tôi hứa danh dự là chúng ta sẽ gặp nhau ở Tòa Án!

Cụ khuyên chủ thớt như trên em thấy không ổn? Tại sao lại phân biệt vùng miền khi tuân thủ Luật? Tại sao phải nhận hết các lỗi về vi phạm Luật GT (đừng cho là nó nhỏ nên gật đại đi, bây giờ là cuộc chiến giành nhau từng tí một rồi)?

SIDECAR

Xe điện
Website
www.facebook.com
Với trình của cụ em tin chắc cụ nhớ rõ nhiều ổ gà ở hà nội , nhưng về luật thì thế này , ở nhiều nơi ở hà nội ví dụ từ ngã ba PHẠM VĂN ĐỒNG rẽ sang HOÀNG QUỐC VIÊT , đầu đường HOÀNG QUỐC VIỆT có găn bên phải 1 biển to ghi là " ÁP DỤNG MỨC PHẠT CHO KHU VỰC NỘI THÀNH " trong thớt này đã có cụ ghi " Mức phạt ko đeo gương là 80 - 100 ngàn , nhưng khu vực nội thành có thể áp dụng mức phạt gấp đôi 160 -200 ngàn" , mà với mức 200 ngàn có quy định phải nộp ở kho bạc . Bản thân em sinh ra và lơn lên ở HN cũng chả bao giờ biết cái quy định này , thế nên ,CA đáng lẽ phải giải thích cho cụ mới đúng . Cụ nên tham khảo lại cho chính xác , việc ko hiểu luật cũng là chuyện bình thường vì thế mới có nghề Luật sư

duong hung 1210

Xe tải
em chỉ mong cụ chủ làm gì cũng hết sức cẩn thận, bàn bạc kỹ với cụ Havu ạ!
nghe đoạn ghi âm làm em cũng ngứa hết cả cổ họng, bực...

Ngoc Phan XLS

Xe container
Cơ hội cho các cụ kinh doanh đây, không biết các cụ buôn bán hàng điện tử có cái đồ Camera cài áo không nhỉ , em nghe nói nó bé bằng cái cúc áo , mà giá cũng không đắt , hay đi trên đường có món này chắc không sợ lỗ . có phải không ạ ?
Đơn giản thôi ợ!

Một cái A Lô có chức năng Ghi Âm đã bật bỏ túi áo ngực là xong!

Trong xe em thì X-Driven luôn bật khi bật chìa khóa xe rồi!

nhulong

Xe điện
Website
www.teckey.com
Chưa cãi được đó là ngã 3 không có nghĩa là chúng ta dừng lại!

Em nguyện làm dongkijote Đệ Nhị nếu em bị xử ép giống cụ ấy!

Sở dĩ nhiều lần tay bo tại trận với CSGT và em chưa thua trận nào cũng là ở sự chắc chắn, tự tin của em khi tranh luận với họ!
Câu chốt của em bao giờ cũng là: Mời các anh lập biên bản đúng tình tiết mà các anh cho là tôi phạm lỗi! Tuy nhiên, tôi hứa danh dự là chúng ta sẽ gặp nhau ở Tòa Án!
Mai mốt có đi qua Thanh Hóa ở đường HCM, em vỗ ngực với các đồng chí CSGT là em anh ... Phan XLS Ô PHỞ :D chắc đc ưu ái phần nào khi đi quá tốc độ :)) !

totorauxom

Xe điện
"Theo Phó công an phường Yên Sở, trước khi chuyển về phường công tác năm 2006, thượng úy Đỗ Thế Anh làm tại Cục Cảnh sát bảo vệ (Bộ Công an). Trong công việc, Thế Anh luôn hoàn thành tốt nhiệm vụ, có trách nhiệm và chăm chỉ ". :@)

Ngoc Phan XLS

Xe container
Với trình của cụ em tin chắc cụ nhớ rõ nhiều ổ gà ở hà nội , nhưng về luật thì thế này , ở nhiều nơi ở hà nội ví dụ từ ngã ba PHẠM VĂN ĐỒNG rẽ sang HOÀNG QUỐC VIÊT , đầu đường HOÀNG QUỐC VIỆT có găn bên phải 1 biển to ghi là " ÁP DỤNG MỨC PHẠT CHO KHU VỰC NỘI THÀNH " trong thớt này đã có cụ ghi " Mức phạt ko đeo gương là 80 - 100 ngàn , nhưng khu vực nội thành có thể áp dụng mức phạt gấp đôi 160 -200 ngàn" , mà với mức 200 ngàn có quy định phải nộp ở kho bạc . Bản thân em sinh ra và lơn lên ở HN cũng chả bao giờ biết cái quy định này , thế nên ,CA đáng lẽ phải giải thích cho cụ mới đúng . Cụ nên tham khảo lại cho chính xác , việc ko hiểu luật cũng là chuyện bình thường vì thế mới có nghề Luật sư
200k là maximum! Để áp mức này không hề đơn giản mà phải có tình tiết tăng năng!

Than ôi, chưa kịp hiểu mô tê chi cả thì chủ thớt đã tối mặt tối mũi vì một thứ mùi xú uế nồng nặc! Cũng may là cụ nhà ta kiềm chế được!
Em chém ở đây thế thôi chứ lúc đó mà thay chân cụ chủ có khi em cũng chả biết là vung cái gì lên xông tới rồi!
Mấy lần em chiến với CSGT thì chỉ là gay gắt chứ chưa bị ĐCM này nọ bao giờ!

ynhi2208

Xe điện
200k là maximum! Để áp mức này không hề đơn giản mà phải có tình tiết tăng năng!

Than ôi, chưa kịp hiểu mô tê chi cả thì chủ thớt đã tối mặt tối mũi vì một thứ mùi xú uế nồng nặc! Cũng may là cụ nhà ta kiềm chế được!
Em chém ở đây thế thôi chứ lúc đó mà thay chân cụ chủ có khi em cũng chả biết là vung cái gì lên xông tới rồi!
Mấy lần em chiến với CSGT thì chỉ là gay gắt chứ chưa bị ĐCM này nọ bao giờ!
Em cũng nóng giống cụ,bắt láo hay gì còn gân cổ lên cãi,chứ cái dạng lôi quê quán ra chửi,với dạng chửi: cái loại mày .... thì em nhất là bét,đến đâu hay đến đó,xả nóng trong người khi không có dr Thanh :D rồi tính tiếp

Trạng thái
Thớt đang đóng