12 ngày đêm xuyên Việt

Xi dau

Xe tải
cụ chủ thớt đi Cà Mau hướng Sa đéc đường xấu lắm, đi theo hướng Cao Lãnh dễ đi hơn. Khi về cụ nên đi tuyến Cà Mau - Cần Thơ - Sài Gòn thì hay hơn. Chúc cụ có chuyến đi miền Tây vui vẻ.
p/s: về Cà mau cụ nhớ thưởng thức món mực trứng nhé. đặc biệt Cà Mau có 4 món ăn chơi: bóp rốn lòi chim nữa đấy :21:

khachquaduong

Xe đạp
CỤ chủ thớt có chuyến đi hay thật. Khi nào cụ về cụ viết lại cẩm nang chuyến đi cho anh em nhé. Tổng cộng cả chuyến đi bao nhiêu km? mất bao nhiêu ngày? khách sạn của tưng điểm cụ dừng chân giá cả? Nhà hàng? Kinh nghiệm qua chuyến đi cụ xem nên đi thời gian nào cho từng điểm? Số km sẽ phải đi của tưng điểm? Nói chung càng chi tiết các tốt.
Đúng, em cũng định hỏi thì đã có bác HNDRIVER hỏi trước rồi. Nếu các bác không ngại thì cho bọn em biết các con số, càng chi tiết càng tốt

BacLieucongtu

Xe đạp
hay qua bac oi, tiep di bac...(k)(k)(k):69::69::69:
:)):)):))
:102::102::102:

latintai

Xe đạp
Tiếp đi cụ ơi, đi từ HCM đến Hà Tiên làm gì mà mất tận mấy ngày nghỉ lễ thế cụ ơi *-)*-):21::21:

Chi Chi

Xe điện
:):):) Em thích thớt này lắm, thỉnh thoảng vào ngó nghiên liên tục.
Em chưa đi xuyên Vịt bao h nên càng thích :6:
Cảm ơn cụ chủ thớt (l)(k)

xebuytmatphanh

Xe buýt
Chạy qua Lấp Vò khoảng 5, 7km đến bến Phà Vàm Cống. Là một trong những bến phà bắc qua dòng Sông Hậu. Cả sông hậu chia cắt miền Tây đến nay vẫn chưa có một chiếc cầu nào bắc qua.
Bến phà Vàm Cống nằm trên quốc lộ 80, nối liền 2 tỉnh Đồng Tháp và An Giang, với bờ phía Đồng Tháp đặt tại ấp Bình Lợi, xã Bình Thành, huyện Lấp Vò, và bờ phía An Giang đặt tại khóm Thới An, phường Mỹ Thạnh, thành phố Long Xuyên.

Phà đây rồi

Công tác sắp xếp và tổ chức của bến phà rất chuyên nghiệp

Lên Phà nào, phải nói rằng đường dẫn vào các phà ở khu vực phía Nam này rất tốt và dễ lên hơn nhiều so với các phà cũ ở phía Bắc. Quả không hổ danh vùng đất Sông nước này

Em đếm thấy có tới 5, 6 chiếc Phà đang hoạt động nên mật độ khách vào từng phà không hề đông.

Lại một phà nữa vào bến ăn hàng này

xebuytmatphanh

Xe buýt
cụ chủ thớt đi Cà Mau hướng Sa đéc đường xấu lắm, đi theo hướng Cao Lãnh dễ đi hơn. Khi về cụ nên đi tuyến Cà Mau - Cần Thơ - Sài Gòn thì hay hơn. Chúc cụ có chuyến đi miền Tây vui vẻ.
Em đi tuyến Sài Gòn Hà Tiên cụ ạ.

Cầu bác hỏi là cầu Dâm ô.
Cụ sì pem em nhá.

Tiếp đi cụ ơi, đi từ HCM đến Hà Tiên làm gì mà mất tận mấy ngày nghỉ lễ thế cụ ơi *-)*-):21::21:
Mấy ngày lễ mạng internet nghỉ đưa Gấu và F1 đi chơi nên em vào mãi mà ko được cụ ợ:6::6::6:

xebuytmatphanh

Xe buýt
Ngựa chiến vào phà đây

Sông Hậu, hay Hậu Giang, là một trong hai phân lưu của sông Mê Kông. Phân lưu còn lại là sông Tiền. Mê Kông tách ra thành sông Tiền và sông Hậu tại lãnh thổ Campuchia. Sông Hậu đổ ra biển Đông qua cửa Tranh Đề và cửa Định An. Cửa Ba Thắc đã bị đất bồi từ khoảng thập niên 1970 nên không còn nữa.

Dòng Sông Hậu đây

Có đứng ở đây mới cảm nhận hết cái mênh mông sông nước Hậu Giang vẫn nghe nói qua đài qua báo....:^):^)

Trên lãnh thổ Việt Nam, sông Hậu chạy qua tỉnh An Giang, làm ranh giới tự nhiên giữa các tỉnh Đồng Tháp và Cần Thơ, Vĩnh Long và Cần Thơ, Hậu Giang và Vĩnh Long, Trà Vinh và Sóc Trăng. Đoạn rộng nhất của con sông nay là giữa huyện Cầu Kè (Trà Vinh) và huyện Long Phú (Sóc Trăng) khoảng gần 4 km.

Con sông rất tấp nập, tàu lớn tàu bé đua nhau ăn hàng. Sông nước đã đem lại cho vùng đồng bằng này không chỉ lúa, gạo mà còn nhiều thứ nữa...

...Cuối tầm nhìn trời nước gặp nhau...

series3

Xe tăng
Đẹp quá bác ơi, theo dõi mãi không biết chán, vuốt bác :)

nguoi yeu xe

Xe tăng
hay quá cụ chủ thớt ơi kiểu nào khoảng 2-3 năm nữa tôi cũng làm một chuyến :):):):)

BUNGUVIETNAM

Xe buýt
Cụ chủ thớt rất hoành tráng. Đây mới gọi là Xuyên Việt. Ngắm ảnh mới thấy Việt Nam mình đẹp quá. Mỗi cùng đều có vẻ đẹp riêng, có núi, có sông, có biển, có rừng. Thế mà du lịch không phát triển đúng với tầm vóc của nó.

xebuytmatphanh

Xe buýt
hay quá cụ chủ thớt ơi kiểu nào khoảng 2-3 năm nữa tôi cũng làm một chuyến
Chơi đi cụ ơi, em cũng phải bỏ công bỏ việc dứt tình dứt áo mới đi đc đấy cụ ạ

Cụ chủ thớt rất hoành tráng. Đây mới gọi là Xuyên Việt. Ngắm ảnh mới thấy Việt Nam mình đẹp quá. Mỗi cùng đều có vẻ đẹp riêng, có núi, có sông, có biển, có rừng. Thế mà du lịch không phát triển đúng với tầm vóc của nó.
Thanks cụ, quả là Vn ta còn nhiều chỗ đẹp lắm cụ ạ. Tuy nhiên cũng còn nhiều hạt sạn to bằng quả trứng nó táng vào đầu, em cũng ko tiện kể nên em nghĩ văn minh lúa nước cũng còn lâu lắm. Hoài quá.

xebuytmatphanh

Xe buýt
Qua Phà là đến Huyện Thốt Nốt - Cần Thơ.
Xe cộ bên này lại xếp hàng chờ sang phà

Ngày 23 tháng 12 năm 2008, Chính phủ Việt Nam ra Nghị định số 12/NĐ-CP đổi huyện Thốt Nốt thành quận Thốt Nốt.

Quận Thốt Nốt hiện nay có 11.780,74 ha diện tích tự nhiên và 160.580 nhân khẩu (cuối năm 2008). Về hành chính, quận gồm 9 phường: Thới Thuận, Thuận An, Thốt Nốt, Thạnh Hòa, Trung Nhứt, Trung Kiên, Thuận Hưng, Tân Hưng và Tân Lộc.

Qua một chiếc cầu, 2 bên có những cột xanh cột đỏ dựng ở thành cầu. Phải đi đến mấy cái cầu về sau em mới biết đây chính là đèn tìn hiệu giao thông cho Tàu bè dưới kênh.

xebuytmatphanh

Xe buýt
Chạy khỏi bến Phà Vàm Cống chỉ 5, 7 phút là tới Quán cơm này

Quán Cây dừa nằm trên mặt lộ 80, thuộc Quận Thốt Nốt. Quán rất sạch sẽ và khang trang, cơm ngon, canh nóng....

Ngoài bán cơm phở, quán còn bán nhiều thứ đặc sản địa phương

Mứt gừng dẻo Bảo Trân được bọn em chọn làm quà ra Bắc

Chỵa từ SG lúc 8h đến 12h30 thì tới đây, bụng đói cồn cào nên chỉ sau 15 phút là cảnh đã tan hoang thế này

Cơm dẻo canh ngọt xong ta lại lên đường

con lộ 80 đoạn từ Thốt Nốt đi đến Ngã ba rẽ đi Rạch Giá nếu xem trên bản đồ có lẽ là đoạn Quốc lộ thẳng nhất Việt Nam

Tạm biệt Thốt Nốt chúng em tiến về TP Rạch Giá tỉnh Kiên Giang

khauvai

Xe buýt
CHúc mừng bác chủ thớt, chắc bây giờ bác ý về đến hn rồi
ngồi chờ bác tổng kết kinh phí để bọn em còn phấn đấu

billnantes

Xe container
bác này chịu khó quá ,rõ ràng tới từng chi tiết

nguoi yeu xe

Xe tăng
cụ ko còn panh ơi cụ thử tính cho em thiệt hai khoảng bao nhiêu cụ nhé để em báo cáo với gấu cụ nhé cụ cứ báo đúng vào nhé chí núc em báo cáo gấu lại phát sinh một gấp mấy thì lần sau gấu nhà em đúng là dữ hơn gấu bắc cực đó cụ ơi :69::69::69::69::69::41::41::41::41:

lancer82

Đi bộ
Ket thuc thớt này, bác vui lòng nói cho anh em biết cần chuẩn bị gì và lưu ý điều gì cho một chuyến đi xa như thế này bác nhé! thank bác nhìu nhìu!