12 ngày đêm xuyên Việt

billnantes

Xe container
theo dõi từ trang 1 tới tận trang 23 ,thế kết thúc chưa bác ơi

bus_transinco

Xe đạp
Cụ chủ thớt dạo này lười quá, còn bao nhiêu ảnh mà không chịu post lên cứ để anh em phải hỏi. Đến kiêu :6:

xebuytmatphanh

Xe buýt
Đoạn đường từ Thốt Nốt đi Rạch Giá đường rất hẹp, phải đi qua nhiều con kênh nhỏ

Con lộ này nhỏ nhưng người dân đi lại chấp hành luật giao thông không được tốt

Các cây cầu xây tương đối giống nhau

Con kênh Rạch Sỏi chạy dọc theo lộ 80 ở đây

Trạm thu phí Lộ Tẻ - Rạch giá

Ngã 3 Lộ Tẻ rẽ trái đi Minh Lương - Cà Mau, bọn em rẽ phải về Rạch Giá

Sắp đến Rạch giá rồi

xebuytmatphanh

Xe buýt
Đường dẫn vào thành phố rất đẹp

Con đường Nguyễn Trung Trực chạy dọc thành phố Rạch Giá

Tốc hành SG- HÀ Tiên của Mai Linh xuất phát từ SG buổi sáng cũng xuống đến đây rồi

Rạch Giá là thành phố của tỉnh Kiên Giang, nằm trong khoảng 10°1′0″ vĩ Bắc, 105°4′60″ kinh Đông. Phía Đông thành phố giáp các huyện Tân Hiệp và Châu Thành; phía Tây giáp vịnh Thái Lan; phía Nam giáp các huyện Châu Thành và An Biên; phía Bắc giáp các huyện Hòn Đất và Tân Hiệp.
Cổng tam quan Thành Phố rạch giá đây rồi.

Cổng tam quan là một địa chỉ nổi tiếng tại Rạch Giá - Tỉnh Kiên Giang. Quê hương của Chú Ba Dũng. Kiên Giang là một dải đất nằm ở phía tây nam của Tổ quốc. Phía đông và đông nam của tỉnh Kiên Giang giáp với các tỉnh An Giang, Cần Thơ và Hậu Giang, phía nam giáp Cà Mau, phía bắc giáp Cam-pu-chia với đường biên giới dài 54km, ngoài ra còn có hơn 100 hòn đảo lớn nhỏ ngoài vịnh.

xebuytmatphanh

Xe buýt
Sao bác ko post ảnh lên nữa để anh em xem. Jo bác đến đâu rùi?
(b)
Cụ chủ thớt dạo này lười quá, còn bao nhiêu ảnh mà không chịu post lên cứ để anh em phải hỏi. Đến kiêu :6:
Các cụ thông cảm cho em là cứ phải tham nhũng được thời gian nhà nước em mới post được. Ngoài thời gian đó ra còn đi kiếm xèng nuôi Gấu:69::69::69:

BUNGUVIETNAM

Xe buýt
Cụ chủ thớt có chuyến đi rất hay, phong cảnh đẹp hữu tình. Nhưng thiếu 1 việc rất quan trọng là cụ phải tả con người mỗi vùng khác nhau như thế nào? Nơi nào đằm thắm nhất, Nơi nào dịu dàng nhất, Nơi nào đẹp nhất....Rẻ nhất:21::21::21:. Và những điều cần phòng tránh không lại mất tiền oan. Bác chủ thớt đi đường dài như thế mà chưa gặp xxx (Áo vàng khè, hông dắt Côn có đạn nhựa dẻo hay gọi là cao su) lần nào à.

xebuytmatphanh

Xe buýt
Con rạch chạy trong thành phố

Tượng Nguyễn Trung Trực.
Nguyễn Trung Trực (1839–1868) là vị thủ lĩnh phong trào khởi nghĩa chống Pháp ở Tân An (nay thuộc Long An) và Rạch Giá (nay thuộc Kiên Giang), gần cuối thế kỷ 19 tại Nam Kỳ.

Bưu điện trung tâm TP.Rạch Giá

xebuytmatphanh

Xe buýt
Cụ chủ thớt có chuyến đi rất hay, phong cảnh đẹp hữu tình. Nhưng thiếu 1 việc rất quan trọng là cụ phải tả con người mỗi vùng khác nhau như thế nào? Nơi nào đằm thắm nhất, Nơi nào dịu dàng nhất, Nơi nào đẹp nhất....Rẻ nhất:21::21::21:. Và những điều cần phòng tránh không lại mất tiền oan. Bác chủ thớt đi đường dài như thế mà chưa gặp xxx (Áo vàng khè, hông dắt Côn có đạn nhựa dẻo hay gọi là cao su) lần nào à.
Câu 1: Cụ cho em khất :77::77::77:

Câu 2: Em đã bảo là đoàn em đi có XHĐ Hongkong trên xe rồi thì áo vàng áo xanh bắn tốc độ có nghĩa giề. Tuy nhiên ở Sì gòn hoa lệ buổi tối sáng như ban ngày ,bọn em thì lại nông thôn ra, thấy sáng thế cứ nghĩ ko cần bật đèn:6::102::6:. Vậy là xxx Sì gòn gọi lại xé cho mấy tổng 90k rồi gửi lời chúc thượng lộ bình an. Quà của các cụ ấy đây

BUNGUVIETNAM

Xe buýt

Câu 2: Em đã bảo là đoàn em đi có XHĐ Hongkong trên xe rồi thì áo vàng áo xanh bắn tốc độ có nghĩa giề. Tuy nhiên ở Sì gòn hoa lệ buổi tối sáng như ban ngày ,bọn em thì lại nông thôn ra, thấy sáng thế cứ nghĩ ko cần bật đèn:6::102::6:. Vậy là xxx Sì gòn gọi lại xé cho mấy tổng 90k rồi gửi lời chúc thượng lộ bình an. Quà của các cụ ấy đây
Cám ơn cụ. VỐT cho cụ 1 KA đã. Đáng nhẽ cụ phải cãi lại ngay. CỤ đang hưởng ứng GIỜ TRÁI ĐẤT nên tiết kiệm điện không bật đèn khi mắt thường vẫn nhìn thấy đường. Cụ sửa ngay tiêu đề đi 12 ngày xuyên Việt nếu tính đến hôm nay mà cụ chưa ra HN thì là 15 ngày rồi. CỤ làm quả đi đảo Phú Quốc nữa đi. Cụ bún TRẢ em nhé.

Hung_than

Xe buýt
Cám ơn cụ. VỐT cho cụ 1 KA đã. Đáng nhẽ cụ phải cãi lại ngay. CỤ đang hưởng ứng GIỜ TRÁI ĐẤT nên tiết kiệm điện không bật đèn khi mắt thường vẫn nhìn thấy đường. Cụ sửa ngay tiêu đề đi 12 ngày xuyên Việt nếu tính đến hôm nay mà cụ chưa ra HN thì là 15 ngày rồi. CỤ làm quả đi đảo Phú Quốc nữa đi. Cụ bún TRẢ em nhé.
Cụ chủ thớt đi từ 2/4 đến 14/4 đã về roài cụ ợ. Vừa roài còn làm thêm wả xiên nữa nhân dịp 30/4 - 1/5 đới.:21::21::21:

xebuytmatphanh

Xe buýt
Bọn em nhận được nhiều thông tin của những người đi trước là đoạn đường này rất nhỏ, vắng nhưng lại nhiều tai nạn do ý thức của bà con khi tham gia giao thông ko được tốt lắm

Từ Rạch Giá đi Hà Tiên là 94km, đi qua các Huyện Sóc Sơn, Hòn Đất, Kiên Lương

BUNGUVIETNAM

Xe buýt
Cụ chủ thớt đi từ 2/4 đến 14/4 đã về roài cụ ợ. Vừa roài còn làm thêm wả xiên nữa nhân dịp 30/4 - 1/5 đới.:21::21::21:
Hóa ra là thế. Em cứ tưởng...Cám ơn Cụ. Vot cho Cụ. Bún CHẢ em nhé. Hòn Chì Ném lại. hihi

HDart

Xe hơi
Bài viết của các kụ hay quá, đọc bài và xem ảnh em thấy thêm yêu tổ quốc mình quá cơ.
Thank các kụ. Vot kụ cái(b)(b)

BUNGUVIETNAM

Xe buýt
Cụ chủ thớt lập 1 cái thớt tổng hợp chuyến đi có hình ảnh kèm theo. CỤ làm liên tục vào. Trong đó có nơi ăn chốn ở, giá rổ.... Để em còn đi xin Xiền làm 1 chuyến đi như của Cụ

dht

Xe điện

vậy XHĐ Hongkong mất thiêng ở Sì gòn hả cụ?