12 ngày đêm xuyên Việt

Đường dài

Xe tải
bác ui, khi nào xong, bác tổng kết hộ em xem bác tốn bao nhiêu obama hoặc quy ra bác hồ cũng được nhé. Cám ơn bác nhiều.

puppytin

Đi bộ
Bác chủ thớt cho e hỏi thăm là bác chụp ảnh bằng máy gì thế ạ ??? đặng e còn nghiên cứu mua chụp để được ảnh đẹp như của bác . (b):6:

roro

Xe tăng
Ngựa chiến đây
Đường này vít sướng lắm

Chả mấy chốc vào tới Mũi Né rồi.
Cụ ơi, cái đoạn này cụ phải đi từ từ, hạ kính xuống, thế mới thú, thế mới hưởng ko khí thiên nhiên thoáng đãng chứ ạ!!!(y)(y)(y)

xebuytmatphanh

Xe buýt
Em cảm giác là có 1 Mợ đang lái xe ạ?
Cụ chỉ khéo....Gấu nhà em mà xem lại tưởng thật thì chít em

Cụ ơi, cái đoạn này cụ phải đi từ từ, hạ kính xuống, thế mới thú, thế mới hưởng ko khí thiên nhiên thoáng đãng chứ ạ!!!(y)(y)(y)
Em mở cái cửa nóc thôi cụ ợ, nhưng ko dám thò lên chụp ảnh vì xe chạy nhanh, ngộ nhỡ phanh gấp cái eo lại đi nhanh hơn xe thì cũng chít

Bác chủ thớt cho e hỏi thăm là bác chụp ảnh bằng máy gì thế ạ ??? đặng e còn nghiên cứu mua chụp để được ảnh đẹp như của bác . (b):6:
Ảnh được tổng hợp từ 3 máy cụ ạ. 1 là Sony DSC-H3 của em to bằng bao thuốc lá có thò thụt, 1 là Canon to tổ bố, nôm na khi chụp như cầm ngang cái máy xay sinh tố, em ứ biết loại gì vì của thành viên khác trong đoàn, 1 camera HD Sony cũng ko biết nhãn vì đi mượn cụ có thể nhìn thấy ở ảnh.

bác ui, khi nào xong, bác tổng kết hộ em xem bác tốn bao nhiêu obama hoặc quy ra bác hồ cũng được nhé. Cám ơn bác nhiều.
Cụ cứ để em khoe hết hàng rồi Cụ đoán thử, ko đoán được thì em sẽ báo cáo tài chính.

lancer82

Đi bộ
này bác! sao bác không chịu khó thức một đem vot len cho anh em xem! cu de anh em nhâm nhi ...cái sướng của bac mà thèm ...rỏ dãi!

xebuytmatphanh

Xe buýt
này bác! sao bác không chịu khó thức một đem vot len cho anh em xem! cu de anh em nhâm nhi ...cái sướng của bac mà thèm ...rỏ dãi!
Ảnh thì em cũng còn rât nhiều để phục vụ các Cụ, cơ mà Cụ thông cảm cho em là cuối tuần cũng phải phục vụ Gấu và F1 nhìu việc( mà em lại nhiều F1 cụ ạ):102::102:. Tối đến là thời gian rảnh thì cái thằng Rooney nó lại rủ thằng Lampard đến nhà em chơi nên tuy em vẫn leve online nhưng tập trung cho việc tiếp chúng nó cụ ạ.:69::69::69:. Để đầu tuần tranh thủ tham nhũng tý thời gian nhà nước em lại hầu các cụ, cũng là để giết thời gian cho qua cái đận giáp hạt này, chứ em hoàn toàn ko có ý câu kéo cái gì đâu ạ:6::6::6:. Kính các cụ.

ChuotLon

Xe hơi
Chúc bác luôn được vui trên chuyến đi

xebuytmatphanh

Xe buýt
Em phụt tiếp nha
Mũi Né lúc nào cũng hấp dẫn những người yêu biển, và một đặc sản của Mũi né em cho là resort. Với Little Mũi Né là 1 cái rất nhỏ, nhưng nó cũng đáp ứng được nhu cầu của một người yêu biển vừa vừa.

Lễ tân nó cho bọn em ở cái nhà này

Gần nhà có cánh đồng rất rộng, trẻ con chăn châu ra thổi sáo cả buổi trưa ko cho ai ngủ

Thỉnh thoảng nhìn trộm ra bể bơi qua cái khe này

Nhìn được là bắn

Chả có gì hấp dẫn, cùng lắm mới nhìn được thế này

Bắn người không được thì đi bắn hoa

Buổi tối nó vắng thế này

Tối om

xebuytmatphanh

Xe buýt
Tạm biệt Mũi né, bọn em tiến về Sài gòn, giải phóng Miền Nam.
Trên đường đi ghé qua thăm Núi Tà Cú, nơi có pho tượng nằm được cho là to nhất Đông Nam Á
Núi Tà Cú cao 649 m, nằm ven Quốc lộ 1A, thuộc thị trấn Thuận Nam, huyện Hàm Thuận Nam, cách Phan Thiết 28 km về phía Nam là một thắng cảnh kỳ thú và là một điểm leo núi hấp dẫn của tỉnh Bình Thuận.

Để lên tới đỉnh ngọn núi nằm trong khu rừng cấm, du khách có thể cần 2 giờ để vượt qua 2.290 m đường dốc cheo leo, khúc khuỷu với những bậc đá có từ vài chục năm trước. Dọc ngang lối đi vô số những thân, rễ cây bò xuôi ngược. Bằng Lăng là đoạn dốc cao nhất, nghiêng 45°

Đã có cáp treo, bà con muốn lên thăm ko còn phải đi bộ nữa. Giá 70k/pax 2 lượt lên xuống

Cột này em nhìn nó cứ nghiêng nghiêng

đi chỉ 5 phút là tới rồi
Nằm ở độ cao 563 m (chưa tới đỉnh) là hai ngôi chùa: chùa Trên (Linh Sơn Trường Thọ) và chùa Dưới (Long Đoàn), cùng bậc thang đá cao và những ngọn tháp.

Ở đây có bức tượng Phật Thích Ca nằm, làm bằng bê tông, quét vôi trắng dài 49 m nằm giữa bốn bề là núi non trùng điệp, xa xa là biển xanh. Đây là bức tượng lớn nhất Đông Nam Á, lớn hơn tượng Phật nằm, dài 45 m trong chùa Wat Po ở Bangkok.

Phật như đang ngủ

Trên đường xuống gặp con Dông hay con Nhông gì đấy

Chỉnh sửa cuối:

bachkhoak40

Xe điện
chúc cụ có chuyến đi bình an và bổ ích.

latintai

Xe đạp
Trên đường xuống gặp con Dông hay con Nhông gì đấy

[/QUOTE]

Con này mà lột da bỏ ruột nướng chấm muối ớt, thêm chai bia nữa thì tuyệt lắm cụ ợ (b)(b)(b)

Tiếp đi cụ :41::41::41:

BacLieucongtu

Xe đạp
Em đồ rằng, đây là lần chụp hình cuối cùng của bác Nhông này vì các cụ này đã đưa cháu nên hảo thiêu, tỷâm rượu rùi.....:^):^):^)
(b)(b)(b)(b)(b)(b)
Phụt nưỡa đi cụ ơi, thèm quá..........:41::41::41:

hanoi06

Xe buýt
Có nghĩa là dầu thô chạy qua 3 cái tháp này thì ra sản phẩm gồm đủ các loại từ dầu mazut đến xăng máy bay. Với sản lượng của nhà máy khi chạy đủ công suất có thể cung cấp được 30% lượng tiêu dùng của cả nước. Hy vọng ko xa xăng dầu rẻ đi anh em lại lượn nhiều
Ồ thế cũng đơn giản nhể
Thế mà trước đây em cứ nghĩ nó phức tạp lém cơ :P

matroiden

Xe hơi
Cụ làm nhà cháu tăng thêm 1 độ nữa chuẩn bị xiên vịt tháng 6 này rồi đấy ạ. Sau khi phịt phọt hết các con nghệ thuật mà cụ cóp nhặt trên đường thì nhờ cụ tổng kết lại các điểm ăn uống, chơi bời theo địa danh cụ đi qua nhá để nhà cháu cho vào cẩm nang trên đường đợt tới. (b)(b)

xebuytmatphanh

Xe buýt
Tạm biệt Mũi Né, tiến về Sài Gòn.

Qua Long Khánh thấy cái tượng đài này

Dinh Độc lập đây rồi

Lưu niệm cái nào

Sì gòn em chỉ có vài tấm thế thôi, một phần vì do công tác qua lại nhiều nên cũng không cảm thấy lạ vì vậy chả thích chụp hình nữa, phần nữa Sì gòn buổi tối lại hấp dẫn quá nên cũng quên luôn chụp hình.

Chỉnh sửa cuối: