12 ngày đêm xuyên Việt

BUNGUVIETNAM

Xe buýt
Bác chủ thớt quan hệ rộng thật đi đâu cũng có người dẫn đường đến tận nơi. Em phục Bác. Khi nào có điều kiện đi như Bác em sẽ gọi cho Bác nhờ Bác nhé.

xebuytmatphanh

Xe buýt

Mr Chinh

Xe tăng
Website
ruttiennhanh247.vn
Bác chủ thớt dùng máy dò RADA(máy báo bắn tốc độ của xxx)trong chuyến xuyên Việt đúng ko ạ.Bác dùng loại gì vậy?Nó có báo chuẩn ko bác.Em mới dùng máy Beltronics RX65 nhưng chưa có dịp thử như bác.Xin bác ít thông tin về cái máy của bác...(b)

xebuytmatphanh

Xe buýt
Bác chủ thớt dùng máy dò RADA(máy báo bắn tốc độ của xxx)trong chuyến xuyên Việt đúng ko ạ.Bác dùng loại gì vậy?Nó có báo chuẩn ko bác.Em mới dùng máy Beltronics RX65 nhưng chưa có dịp thử như bác.Xin bác ít thông tin về cái máy của bác...(b)
Theo em với chức năng của cái máy này là dò sóng rada, nếu bắn xe trước thì nó kêu sẽ giúp mình thoát, nếu bắn đúng xe mình nó cũng kêu nhưng mình ko thoát. Nói chung là cũng công hiệu ạ, 16 cái camera tự động của tỉnh Quảng Bình, cũng như hàng chục đội xxx đường 1 cứ bắn cái trước là cái của em kêu nên thoát hết. Tóm lại là cũng may hơn khôn, mình thoát có nghĩa là 1 đồng nghiệp dính ạ. Em cũng chả để ý hiệu gì.

Mr Chinh

Xe tăng
Website
ruttiennhanh247.vn
Theo em với chức năng của cái máy này là dò sóng rada, nếu bắn xe trước thì nó kêu sẽ giúp mình thoát, nếu bắn đúng xe mình nó cũng kêu nhưng mình ko thoát. Nói chung là cũng công hiệu ạ, 16 cái camera tự động của tỉnh Quảng Bình, cũng như hàng chục đội xxx đường 1 cứ bắn cái trước là cái của em kêu nên thoát hết. Tóm lại là cũng may hơn khôn, mình thoát có nghĩa là 1 đồng nghiệp dính ạ. Em cũng chả để ý hiệu gì.
Cái máy Beltronics RX65 của em thấy thỉnh thoảng nó kêu thấy báo có sóng Ka mà em chẳng hiểu là sóng Rada của xxx hay là gì vì em chạy xe trong nội thành HN(Chân cầu vượt Đường Phạm Hùng, đường Giải Phóng đoạn rẽ ra Pháp Vân...)máy của bác có báo như vậy ko ạ???(b)(b)(b)

xebuytmatphanh

Xe buýt
Cái máy Beltronics RX65 của em thấy thỉnh thoảng nó kêu thấy báo có sóng Ka mà em chẳng hiểu là sóng Rada của xxx hay là gì vì em chạy xe trong nội thành HN(Chân cầu vượt Đường Phạm Hùng, đường Giải Phóng đoạn rẽ ra Pháp Vân...)máy của bác có báo như vậy ko ạ???(b)(b)(b)
Có nhiều loại sóng nó bắt được, đi đến đâu có cột sóng mobile nó cũng kêu...cụ chuyển sang chế độ filter high có nghĩa là lọc nhiều thì nó sẽ đỡ, chạy ra quốc lộ để filter off.

xebuytmatphanh

Xe buýt
Mải chơi ở Hải Đăng Đại Lãnh hơi muộn rồi, em tiến về Nha Trang

5h chiều mà biển vẫn màu xanh lắm

Đoạn đường vào Nha Trang rất đẹp mà xe chạy tít quá em chụp toàn nhòe nên ít ảnh quá

Vì đến hơi muộn nên bọn em đi tắm bùn luôn, vào chỗ tắm là chả bắn được phát nào, tắm xong đi ăn mới về khách sạn
@ này

Suýt vượt đèn đỏ

Buổi tối ở đường Trần Phú rất sáng và đẹp

Khách sạn này phòng nào cũng sea view

Công trình này khá tốn giấy mực báo chí

Chạy xe máy dạo phố hóng gió biển ở đây là một cái thú

Nơi đây diễn ra nhiều hoạt động văn hóa lễ hội của Nha Trang

Ngày thường thì nam thanh nữ tú, trẻ nhỏ cụ già ra hóng mát

Đường thông hè thoáng

Showroom của XQ Đà lạt ở đây ăn dỗ Khoai Tây rất tốt

Lại một thành phố xanh sạch đẹp, cái món này thì các nơi ở miền bắc cứ là chạy dài

Tối rồi em ko kể nữa nhé:^):^):^)

xebuytmatphanh

Xe buýt
Sáng dậy bọn em đi thăm Viện hải dương học - Nha Trang.
Viện Hải dương học được người Pháp thành lập năm 1922, được xem là một trong những cơ sở nghiên cứu sớm nhất ở Việt Nam và là nơi có bộ sưu tầm các hiện vật về cuộc sống hải dương lớn nhất Đông Nam Á. Ở đây có lưu trữ 20.000 mẫu của 4000 loài động thực vật biển. Ở đây có trưng bày những loại động vật quý hiếm như bò biển (dugong), bộ xương cá voi khổng lồ. Viện Hải dương học Nha Trang không những là một viện nghiên cứu mà còn là điểm tham quan hấp dẫn đối với du khách yêu thích sinh vật biển.

Mới vào nhìn thấy anh này. Tên anh là Ngụp

Buồng điều hoà áp suất dùng cho thợ lặn, hoặc chữa bệnh áp suất hoặc tập luyện

Nhìn như lươn, chắc bác của lươn

Sao biển

Nhìn như Nemo

Chình đây, con này mà nướng giềng thì(b)(b)(b)

Còn cái đầu ta bỏ nồi lẩu

Hải Cẩu mà nhốt trong cái bể bé thế này thì chả mấy quên biết bơi

Bộ xương Cá voi lưng gù mang từ Hà nam vào thì phải. Dài cỡ 17, 18m có lẻ cũng nên, nhìn như cái xe bus của cụ Bus Transinco cụ nhể.

Biển cũng có Bò các cụ ạ

Đây là các thể loại kin kin bỏ lọ

San hô đẹp quá

Ra khỏi Viện Hải dương học kế hoạch là đi Cáp treo Vinpearl mà trời tự nhiên mưa tầm tã ác liệt, bọn em đành phắn ngay khỏi Nha Trang đi Mũi Né. Vào sâu hơn kiểu gì cũng phải đi 1 fát cáp treo cho nó đủ các loại phương tiện trong chuyến đi này luôn.

Chỉnh sửa cuối:

svdieukien

Xe máy
Bác chủ thớt hoạt động ca đêm rồi :^). Chúc bác ngon....:P

ask

Xe đạp
Tiếp tục đi Bác!Em vẫn đang theo dõi hành trình của Bác đây!Hình ảnh đẹp lắm!Phong cảnh hữu tình nhất là những cảnh biển ở Qui Nhơn và vũng rô (b)

bocume

Xe tăng
Website
yogabau.vn
Bác chủ thớt hơi nhầm nhọt tý chút nhé, hải đăng Đại Lãnh không phải là cực đông đâu, mũi Đôi, thuộc bán đảo Hòn Gốm, Khánh Hòa mới là cực Đông

Đợt cuối năm vừa rồi em đi hụt gặp đúng đợt biển động không thuê thuyên ra được :redface:

xebuytmatphanh

Xe buýt
Bác chủ thớt hơi nhầm nhọt tý chút nhé, hải đăng Đại Lãnh không phải là cực đông đâu, mũi Đôi, thuộc bán đảo Hòn Gốm, Khánh Hòa mới là cực Đông

Đợt cuối năm vừa rồi em đi hụt gặp đúng đợt biển động không thuê thuyên ra được :redface:
Dạ em biết rất rõ thông tin này từ trước khi đi ạ, cái này cũng còn nhiêù thông tin trái chiều nhau, mà em chỉ nói cực đông trên đất liền thôi cụ ạ. Còn ra đảo thì em không đi được. Em đá thông tin từ chị Skydoor http://www.skydoor.net/entry/Hai_Dang_Mui_Dai_Lanh_Phu_Yen_Diem_cuc_Dong/1387, mà đúng sai thế nào cụ cứ cho là em đến cực Đông đi cho em khoái :69::69::69:

Chỉnh sửa cuối:

latintai

Xe đạp

Vẫn còn tranh cãi về điểm cực Đông này nhưng ý kiến em là Cực Đông trên đất liền thì phải đi bộ ra chứ đi thuyền ra thì không gọi là đất liền. Tuy nhiên mình đến điểm nào thì mình coi đó là Cực các cụ nhỉ, Đại Lãnh hay Hòn Đôi không quan trọng :)

Bác chủ thớt tiếp đê, tiếp tục thớt đi bác ơi :41::41::41:

nhoem1277

Xe buýt
Vẫn muốn ngắm, đẹp quá

Đẹp rồi,xuống thôi, ngay chân ngọn hải đăng các anh trông đèn cũng làm 1 vườn cây và 1 "vọng ngư đài" từ đây nhìn ra biển đẹp lắm

Xuống tắm biển Bãi Môn ngay vì không thể cầm lòng trước sự hoang sơ và kỳ thú của bãi biển này

Bãi biển này còn cả một lạch chạy vào trong

Chạy tít sâu vào đây
Các bác tắm tiên khônng sợ ca đớp ah:21::21::21:

AnhNB

Xe buýt
Vĩ tuyến 17 đây rồi
Đi qua cái Cầu gì cụ nào biết nói lại cho em, em quên rồi
Cầu NAM Ô cụ ợ!
Cụ lại làm em nhớ Đà Nẵng rồi :'(:'(:'(
Em ở trong đó cũng 5 năm rồi chứ ít gì :'(:'(:'(

P/s: Giờ em đang ở HN (l)

vietphan

Xe đạp
Trên xe Bác có cái gì mà gắn ở gương thế ? đèn xanh ý ạ

DMA

Xe máy
Từ ngày cụ lập thớt ngày nào em cũng ghé qua mong chờ cụ phọt từng chút một:)):)):))

BUNGUVIETNAM

Xe buýt
Cụ chủ thớt mua máy phát hiện tốc độ ở đâu? cho em biết với.