[Funland] 11 năm trước: vì sao thế hệ vàng của bđ VN giai đoạn đó (Công Vinh, Thành Lương, Vũ Phong) lại thảm bại 1-6 trước đội tuyển Trung Quốc ở VL Asian Cup?

rgbhis

Xe tăng
Nhiều ô VN cứ thích hình mẫu GCL, cứ ngồi quạt lông phe phẩy mà thắng =)) đâu biết rằng thể chất quan trọng thế nào. Ở TQ hay Việt Nam chỉ có 1 số vùng lính mạnh, như Tần, hay sau này Hồ Nam của Tăng Q Phiên, rồi Mao, hay ở ta là lính miền Trung. Mẹo, mưu gì mà lính kém hơn thì vứt. Lính miền Bắc của Tào Tháo siêu mạnh. Mã Siêu nóđánh 1 nhát là Tào Tháo sắpđứt. GCL mày mò mãichưa qua dãy núi.

SLNA nó mạnh, vì thể chất của họ mạnh. Bọn Ý, Đức cũng thế. Nó khỏe. Nhìn thể hình bọn Đức, Ý, nó vô địch nhiều cũng ko lạ.
Nếu phân tích theo đường lối của cụ thì cần phải xét tất cả các mặt, với dẫn chứng xác thực. Riêng về thể hình thì Ý kém tụi Bắc Âu, Đông Âu nhé cụ, trong nhóm Đông Âu thì mấy nước thuộc Nam Tư cũ chơi cug rất kỹ thuật chứ ko phải kiểu khô cứng đâu.

TieuFu

Xe container
Khỏe hơn tất cả các tuyển thủ VN à cụ? Có máy đo không?
Có chứ ! Đo mồm còn chuẩn hơn máy tàu ! Tuy nhiên đến tầm đội tuyển QG thì mình không ăn được tàu, thực lực cầu thủ mình kém hơn. Nhẽ may mắn hoặc tay HLV tàu loạn chưởng mới ăn được ! Cũng chẳng có gì phải mất mặt nếu thua, vì mình đứng tận 92 nghĩa là mình kém tận 91 nước cơ mà !

Imperia Garden

[Tịch thu bằng lái]
Hồi này China mạnh quá, chắc chỉ sau đội Japan, Korea, Arab Saudi, Iran là cùng.

Michael J

Xe điện
Có chứ ! Đo mồm còn chuẩn hơn máy tàu ! Tuy nhiên đến tầm đội tuyển QG thì mình không ăn được tàu, thực lực cầu thủ mình kém hơn. Nhẽ may mắn hoặc tay HLV tàu loạn chưởng mới ăn được ! Cũng chẳng có gì phải mất mặt nếu thua, vì mình đứng tận 92 nghĩa là mình kém tận 91 nước cơ mà !
Suy nghĩ như cụ thì đá làm gì. Nghỉ đi cho an toàn mùa covid. Chán hẳn.

HaNamNinh

Xe hơi
So thế thì khó, cho Messi đá ở thời đó ko đá dc như Maradona đâu. Thời đó chặt chém ghê lắm, bóng nặng và giầy nặng, cầu thủ ko dc bảo vệ nbuw giờ.
Bây giờ hậu vệ nó đá chặt chẽ hơn ngày xưa nhiều, chiến thuật phòng ngự bây giờ hơn hẳn ngày xưa nhé, kỹ thuật cá nhân như Si nếu về thời 8x trở về trước thì nó là Thượng đế chứ ko phải là Hoàng đế hay Vua đâu :D

Noname_2015

Xe tăng
11 năm trước chưa dỡ cầu đá + xích trấn yểm sân quốc gia Mỹ ĐÌnh nên thua!

garungrobi

[Tịch thu bằng lái]
Bây giờ hậu vệ nó đá chặt chẽ hơn ngày xưa nhiều, chiến thuật phòng ngự bây giờ hơn hẳn ngày xưa nhé, kỹ thuật cá nhân như Si nếu về thời 8x trở về trước thì nó là Thượng đế chứ ko phải là Hoàng đế hay Vua đâu :D
thôi ông ạ, xem laiij video về maradona đi xem hậu vệ nó chém như nào. Còn mấy thằng hậu vệ giờ phòng ngự kém xa đá 2010 đổ về trước. Ko phải tự nhiên giờ gi dc nhiều bàn thắng thế đâu. Hậu vệ giờ phòng ngự kém hơn trước nhưng ban chuyền tốt hơn.

Covidoto

Xe hơi
thôi ông ạ, xem laiij video về maradona đi xem hậu vệ nó chém như nào. Còn mấy thằng hậu vệ giờ phòng ngự kém xa đá 2010 đổ về trước. Ko phải tự nhiên giờ gi dc nhiều bàn thắng thế đâu. Hậu vệ giờ phòng ngự kém hơn trước nhưng ban chuyền tốt hơn.
Như Maradona mà ở thời buổi này thì sẽ bị Chielini níu áo hoặc chơi kín chơi bẩn. Thời hiện đại chơi bóng bằng tính toán tình huống nhiều hơn thời xưa.

Skoda_Favorit

Xe container
Mịa gặp ông Gentile của Ý là biết tay ngay ngồi đó mà Thượng với chả Hạ đế! Lơ mơ đi viện ngay! Mà cần gì Gentile, thử gặp mấy ông Hàn Xèng hồi 1986 là Mecxi của Cụ cũng rời sân theo phương song song với mặt cỏ! Mà cần gì mấy ông hậu vệ người nn như em nói mà chỉ cần gặp ông hậu vệ Mai Tiến Dũng của CAHN xưa hoặc Huy Hoàng của SLNA thì cũng khỏi múa!

HoaMaudon

Xe tăng
Cái gọi là Thế hệ Vàng thời Hồng Sơn, Huỳnh Đức, Công Minh ... thực ra là thế hệ đầu tiên bóng đá Việt Nam có được thành tích kể từ thời điểm hội nhập với khu vực (gia nhập ASEAN) mà thôi
Chứ nói về thể lực, tầm vóc, kỹ thuật, thì em nghĩ các em thế hệ ngày nay vượt trội mọi mặt ạ
Toàn các em 1m8 trung bình, thấp cũng 1m7++, chạy cả 2 hiệp 90 phút vẫn có sức bật, ghi bàn, thi đấu với các đối thủ tầm châu Á hoàn toàn sòng phẳng, còn với mấy tay ao làng thì bây giờ nhìn bình thường

garungrobi

[Tịch thu bằng lái]
Như Maradona mà ở thời buổi này thì sẽ bị Chielini níu áo hoặc chơi kín chơi bẩn. Thời hiện đại chơi bóng bằng tính toán tình huống nhiều hơn thời xưa.
Níu áo à:)). Thoeif maradona xoạc sau còn ko thẻ vàng đó. Xsm cái cách Maradona ăn chém chân nhảy choi choi đi. Ronaldo, Messi về thời đó đá kiểu j với phong cách hay ngã như bây giờ :))))

garungrobi

[Tịch thu bằng lái]
Mịa gặp ông Gentile của Ý là biết tay ngay ngồi đó mà Thượng với chả Hạ đế! Lơ mơ đi viện ngay! Mà cần gì Gentile, thử gặp mấy ông Hàn Xèng hồi 1986 là Mecxi của Cụ cũng rời sân theo phương song song với mặt cỏ! Mà cần gì mấy ông hậu vệ người nn như em nói mà chỉ cần gặp ông hậu vệ Mai Tiến Dũng của CAHN xưa hoặc Huy Hoàng của SLNA thì cũng khỏi múa!
Huy Hoàng thì thôi cụ, Huy Hoàng là thời gần nay rồi. Chém teong nước thôi chứ ra Đông Nam Á thôi cũng bị chubgs nó chơi lại cho xanh mặt rồi.

poiuy

Xe ba gác
Chưa chắc, thời đó hay có kiểu 1 kèm 1, Messi bị theo như hình với bóng thì cũng tắt điện. Thực tế chứng minh nhiều lần rồi. Có 1 lần cầu thủ hậu vệ rất trẻ kèm chết Messi luôn.
Nhưng bây giờ thì người ta hầu như không chơi trò 1 kèm 1 nữa, đã thế khác gì chấp người.

TieuFu

Xe container
Suy nghĩ như cụ thì đá làm gì. Nghỉ đi cho an toàn mùa covid. Chán hẳn.
Đá hay không nó chẳng liên quan gì đến chuyện thắng thua, hăng hái ngáo. Đài loan, Ma cao, Cam Lào vẫn đá với Nhật, Úc,... như thường !

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Chưa chắc, thời đó hay có kiểu 1 kèm 1, Messi bị theo như hình với bóng thì cũng tắt điện. Thực tế chứng minh nhiều lần rồi. Có 1 lần cầu thủ hậu vệ rất trẻ kèm chết Messi luôn.
Nhưng bây giờ thì người ta hầu như không chơi trò 1 kèm 1 nữa, đã thế khác gì chấp người.
So sánh chỉ là tương đối nhưng nếu Đỗ Khải còn đá mà CR7 hay M10 đi bóng 1 đối 1 em nghĩ chưa chắc đã qua được chứ đừng nói gặp Hải Quế, Phước Tứ, Như Thuần hay Như Thành. Phối hợp ban bật, chọc khe, xỏ háng may ra còn tiếp cận được cầu môn.

Covidoto

Xe hơi
Níu áo à:)). Thoeif maradona xoạc sau còn ko thẻ vàng đó. Xsm cái cách Maradona ăn chém chân nhảy choi choi đi. Ronaldo, Messi về thời đó đá kiểu j với phong cách hay ngã như bây giờ :))))
Đăng tăng tốc mà nó níu áo như kiểu chielini xích chó thì bạn tăng rồi nhảy nhoi nhoi kiểu gì, bạn ko biết chơi bóng à

Chỉnh sửa cuối:

Covidoto

Xe hơi
So sánh chỉ là tương đối nhưng nếu Đỗ Khải còn đá mà CR7 hay M10 đi bóng 1 đối 1 em nghĩ chưa chắc đã qua được chứ đừng nói gặp Hải Quế, Phước Tứ, Như Thuần hay Như Thành. Phối hợp ban bật, chọc khe, xỏ háng may ra còn tiếp cận được cầu môn.
Vn thời đấy thấp bé nhẹ cân mỏng cơm, gặp tiền đạo máy ủi kiểu châu âu là mình bị nó húc vai văng ra xa. Sao mà cản phá dc.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Ngày xưa chơi bẩn hơn bây giờ nhiều cụ ơi. Mấy cầu thủ hiện đại giờ về thời Maradona đá thì gẫy chân hết. Kéo áo là chuyện vặt vãnh thôi, chả ai cắt còi bao giờ chứ đừng nói là rút thẻ.