[Funland] 11 năm trước: vì sao thế hệ vàng của bđ VN giai đoạn đó (Công Vinh, Thành Lương, Vũ Phong) lại thảm bại 1-6 trước đội tuyển Trung Quốc ở VL Asian Cup?

lamborghini00

[Tịch thu bằng lái]
vàng là vàng với ta, chứ thế giới đã là gì mà phải tại sao.
thua vì kém hơn nó.
kể cả trận sau mình có thua thì cũng chấp nhận là kém họ.
còn thể thao mà muốn pt thì kinh tế phải mạnh đã vì mới có tiền đầu tư, ngoài ra thể lực cũng cần phải cải tạo qua vài thế hệ mới tiệm cận được bọn pt.

Chauthanh11

Xe điện
Em nghĩ chưa đá thì cũng chưa nói được điều gì, dù tên tuổi thì các đội đang có vẻ nhỉnh hơn VN. Nhưng các cụ nên nhớ dưới thời thầy Park chưa có đội nào giã được VN 3 trái trở lên và VN luôn có bàn thắng chứ không thua trắng hoặc thua trên thế thắng, thế ngẩng cao đầu như ngày trước ạ.
Iran nó giã mình 4 nháy ở ASIA đó thôi cụ .
Nói thì nhiều cụ sẽ phản đối rầm rầm , nhưng kỳ thực nếu VN gặp các đội hàng đầu châu Á như Nhật , Hàn , Úc , Iran nếu họ bung hết sức thì em nghĩ mình thua không dưới 3 trái đâu cụ ạ .

Gio_Dong

Xe buýt
Nói thì nhiều cụ sẽ phản đối rầm rầm , nhưng kỳ thực nếu VN gặp các đội hàng đầu châu Á như Nhật , Hàn , Úc , Iran nếu họ bung hết sức thì em nghĩ mình thua không dưới 3 trái đâu cụ ạ .
Iran giã mình 4 nháy ở Asia Cup nào vậy cụ ???
Còn Asian Cup 2019 thì Iran chỉ thắng mình 2-0 thôi. Đúng là nó chưa bung hết sức, đó chỉ là trận vòng bảng

Nhưng mà đổi lại, nếu là thế hệ vàng mã Hồng Sơn, Huỳnh Đức, Quang Hà thì nó chả cần bung hết sức vẫn giã mình 4,5 trái như thường

Gio_Dong

Xe buýt
Thời CV còn vật được UAE, đôi công với Tây Á
Đội bóng giờ thua UAE nhiều quá, lại còn đá có cụm
Thời CV vật UAE ở sân Mĩ Đình (trận đó Quang Thanh ghi bàn)
Thời Tiến Linh 2019 cũng đã vật UAE ở sân Mĩ Đình

Imperia Garden

[Tịch thu bằng lái]
Em có cảm giác dưới thời thầy Park, đội tuyển nếu thua chỉ do thiếu may mắn thôi. Còn em Hải Quế cứ đá như thế này khoảng 5-7 năm nữa, có lẽ anh sẽ là huyền thoại của làng bóng Việt ạ.

Chauthanh11

Xe điện
Em có cảm giác dưới thời thầy Park, đội tuyển nếu thua chỉ do thiếu may mắn thôi. Còn em Hải Quế cứ đá như thế này khoảng 5-7 năm nữa, có lẽ anh sẽ là huyền thoại của làng bóng Việt ạ.
Thực sự mình thua các đội hàng đầu châu Á nhiều lắm cụ ạ .
Thể hình , thể lực thì em không bàn vì điểm yếu của các đội ĐNA rồi .
Về kỹ thuật cơ bản , tư duy chơi chơi bóng mình cũng thua xa họ cụ ơi .
Em ví dụ cầu thủ ĐNA hay VN có bóng thường mất 1 vài giây mới quan sát để chuyền , những đội mạnh cụ xem họ đá có bóng là có người áp sát ngay rồi không chuyền hay có phương án khác là mất .
Những đội Hàn , Nhật , Úc , Iran họ tiệm cận những nền bóng đá trung bình của châu Âu rồi cụ .
Muốn ngang với họ phải mất vài thế hệ cầu thủ nữa nếu mình đào tạo đúng hướng .
Mình may mắn có 1 hlv phù hợp , chứ đẳng cấp của VN vẫn chỉ ở ĐNA thôi cụ ơi .

Chỉnh sửa cuối:

hauyenhd

Xe container
Cụ k nhìn ra thôi, sau chiến tích Á quân U23 các giải sau kể cả ĐT hay U23 đá với các đội hàng đầu châu Á thua kém rõ rệt, các đội nó cũng cũng đề phòng rồi yếu tố bất ngờ k còn cảm giác đá thêm 90' nữa cũng k ghi đc bàn thắng lấy đâu ra mà thua do kém may mắn.

beomap2

Xe container
Thời đó chỉ ráng gồng lên chạy dc hiệp 1, hiệp 2 thì đi bộ lửng thửng và nếu cố thì đuối sức và chuột rút . Park mà nắm đội thời đó thì cũng mua vé máy bay về nước. Đời cầu thủ ngày xưa có tí tiền là gái gú và nhậu nhẹt bét nhè. Nền giáo dục tệ hại thì nó vậy.
Còn nạn bán độ nữa

Imperia Garden

[Tịch thu bằng lái]
Còn nạn bán độ nữa
Mới là nghi ngờ thôi chứ cũng chưa cầu thủ nào đi tù, trừ vụ Bacolod và thủ môn Thành Tôn tự sát, L Xuân Thắng tự nhiên đang dẫn bóng lại quay về sút vào cầu môn.

beomap2

Xe container
Mới là nghi ngờ thôi chứ cũng chưa cầu thủ nào đi tù, trừ vụ Bacolod và thủ môn Thành Tôn tự sát, L Xuân Thắng tự nhiên đang dẫn bóng lại quay về sút vào cầu môn.
Đấy là trước nữa rồi, sau này có vụ VQ, QV

Covidoto

Xe hơi
Cụ k nhìn ra thôi, sau chiến tích Á quân U23 các giải sau kể cả ĐT hay U23 đá với các đội hàng đầu châu Á thua kém rõ rệt, các đội nó cũng cũng đề phòng rồi yếu tố bất ngờ k còn cảm giác đá thêm 90' nữa cũng k ghi đc bàn thắng lấy đâu ra mà thua do kém may mắn.
Giải U23 đợt rồi ta bị tụi thái dúi dàn xếp chơi xấu , khâu trọng tài thì ép mất 3 quả pen cả 3 trận và nếu có lết vào vòng tiếp theo thì lại gặp Korea rồi tiếp tục Uzb.

Imperia Garden

[Tịch thu bằng lái]
Giải U23 đợt rồi ta bị tụi thái dúi dàn xếp chơi xấu , khâu trọng tài thì ép mất 3 quả pen cả 3 trận và nếu có lết vào vòng tiếp theo thì lại gặp Korea rồi tiếp tục Uzb.
Giải đó hình như ta trình làng được Hoàng Đức, được mệnh danh là Redondo của tuyển.

Hieumos

Xe container
Cái trò túm quần với thọc tay gặp thằng trâu đất nó điên lên tiện tay táng cho k còn răng ăn bột cụ ạ, e là e hãi lắm 😂
Em đi đá giải phong trào các cơ quan cay nhất là gặp thằng tiền đạo cứ thỉnh thoảng nó vỗ phát vào cần câu, thốn vãi.

vnvodoi

Xì hơi lốp
Vãi cho các cụ thật .
Trận đó Nhật nó chắc suất đầu bảng , nên nó không cần phải bung hết sức chỉ cần 1-0 là đủ thế thôi .
Vào vòng trong thì Iran nó đập mình 4 bàn , Nhật nó lại hạ Iran 3 bàn .
Cụ yên tâm vòng loại WC tới đây gặp Nhật 2 trận , mà vòng loại thì phải đọ cả bàn thắng với đội khác nên sẽ khác trận ngày xưa cụ ạ .
Cầu thủ của VN như Xuân Trường , Công Phượng sang Nhật , Hàn đá giải hạng 2 của nó cũng có nổi đâu cụ ơi .
Cụ xem cái giải gì mà mình thua Iran 4 bàn vậy ?