[VHGT] 1001 câu chuyện vui buồn khi tham gia giao thông, mời các kụ cho vào đây !

xauzai

Xe điện
Website
www.otofun.net
Thưa các kụ,
Hàng ngày chúng ta tham gia giao thông, gặp không ít những trường hợp, những tình huống bất ngờ và mới lạ, dù lớn hay nhỏ, dù vui dù buồn ... rất muốn nói ra nhưng lại không muốn làm một thớt mới.
Vì vậy, em lập thớt này mong muốn đây có thể là một cuốn nhật ký hàng ngày để các kụ có thể chia sẻ niềm vui, nỗi buồn cũng như xả stress khi tham gia giao thông.
Lưu ý các kụ chỉ phản ánh các câu chuyện có thật của bản thân và chỉ liên quan đến giao thông thôi ạ.

Mở đầu, em cũng có đôi câu chuyện trong ngày hôm nay:
Chuyện thứ nhất :Bực mình

Hôm nay 27 tết em đưa vợ con về quê biếu quà tết ông bà nội,đi không sao, lúc quay về thì phải bò lên dốc để đi ra Láng Hòa lạc.
Vì dốc hẹp chỉ vừa 1 xe, vì thế trên đỉnh dốc có bác xe 29 chỗ phải dừng lại đợi em leo lên thì mới xuống được, đang bò ngon trớn tới đỉnh dốc thì 2 bạn thanh niên ngược chiều phi xe máy tới, em lại phải mở cua để tránh cả xe khách lẫn 2 bạn chấp nhận chém lốp.
Ấy vậy mà, bạn thanh niên ngồi sau đập đánh huỵch phát vào gương khiến gương của em cụp xuống.Rất bất ngờ vì hành động trên bởi khoảng cách giữa các xe là rất tốt, không cản trở cũng như gây nguy hiểm gì.
Máu dồn lên não, biết 2 bạn này gây sự, em hạ kính xuống hỏi rất nhẹ nhàng là : Anh làm gì vậy ?
Bạn ngồi sau đáp : Thấy vướng nên cụp vào ? có vấn đề gì không ?
Vợ em đoán được chương trình nên bảo em thôi nhịn đi...vì sắp tết.
Em ức quá kéo kính lên, từ từ di chuyển, qua gương em vẫn thấy hai bạn đứng im khá lâu nhìn em đắm đuối chực quay xe đuổi theo cà khịa tiếp.
Cũng may mắn là hai bạn đấy thương em mà không quay lại, không thì tết này lại là một cái tết buồn như năm ngoái. Vì nói thật, chỗ va chạm cách nhà em không xa, chỉ ít phút là tuơng quan lực lượng lẫn độ máu sẽ hơn hẳn 2 bạn kia.
"Ranh" ngôn nói cấm có sai: một điều nhịn bằng chín điều nhục, nhưng nghĩ tới con cái và cái tết sắp đến thì tất cả đều chấp nhận được hết các kụ ạ.Ức chế lắm, điên lắm nhưng phải kìm nén lại không thì nhỡ mất tương lai, giờ đây ngẫm lại em thấy mình sợ vợ là chuẩn. hì.

Câu chuyện thứ 2 :Vui lây

Lại liên quan đến cái dốc, nhưng cái này nó ở Hoàng Hoa Thám khu 7.2ha Vĩnh Phúc.
Tầm chiều, dòng người hối hả sắm tết, cỏ cây hoa lá tràn ngập con đường Hoàng Hoa Thám, ùn tắc kéo dài.

Em từ khu 7.2 ra bò ra Hoàng Hoa Thám qua một con dốc, đường đã nhỏ thì chớ, 2 bên đường các hộ kinh doanh để xe máy nghênh ngang chả có ý có tứ gì cả.
Bò gần lên đỉnh dốc thì chiều ngược lại bị khựng khiến cả 2 chiều chết dí tại chỗ không nhích nổi,nguyên nhân là vướng chiếc xe máy của cửa hàng vàng bạc ,thằng chủ xe thì ngồi rung đùi mặc cho còi xe bóp liên hồi báo hiệu dắt xe áp vào hè.
Nó vẫn cứ mặc kệ! bỗng một bác đi xe máy phía trước dựng chân chống xe máy xuống chạy ra nhấc cái xe đang đỗ tai ngược gọn vào hè để giải phóng cho chiều ngược lại, thế là cả đoàn tiếp tục đi tiếp.
Mừng vì không phải chịu tắc đường, mừng hơn nữa khi người đàn ông tự nguyện dựng lại cái xe thay cho chủ vô ý thức của nó để giải phóng cho cả đoàn xe.Một việc nhỏ nhưng thể hiện ý thức tham gia giao thông của người đó là rất cao.
Em thầm nghĩ : Phải chăng người đó là một Ofer ? Thấy lòng vui vui...

Mời các kụ kể tiếp câu chuyện của mình ....

Batto_moto

Xe tăng
Chuyện của em là Em chạ nhớ là mình sao vừa về nhà được và có loáng thoáng nhớ Ông bảo vệ bảo: Xe quệt vào đâu mà xước 1 vệt dài bên phụ thế... Lúc đó cũng chạ quan tâm, h khát, tỉnh không ngủ được nữa thấy bực mình, khó chịu ghê... sao xe mình xước~X(
Chắc chạ ngủ được nữa bác XZ ngủ đê em canh thớt cho:P

Chỉnh sửa cuối:

Canon_s3is

Xe điện
Chuyện của em là Em chạ nhớ là mình sao vừa về nhà được và có loáng thoáng nhớ Ông bảo vệ bảo: Xe quệt vào đâu mà xước 1 vệt dài bên phụ thế... Lúc đó cũng chạ quan tâm, h khát, tỉnh không ngủ được nữa thấy bực mình, khó chịu ghê... sao xe mình xước~X(
Chắc chạ ngủ được nữa bác XZ ngủ đê em canh thớt cho:P
Lại là sắn lái rồi. Vụ này nguy hiểm à nha. :P

vietdungth

Xe buýt
Số 2/167,phố Gia Quất,Thượng Thanh, Long Biên, Hà
Website
www.truongduongsat.edu.vn
Thì ra Cụ Xauzaiquê HN2 tgioong quê ngoại em. Nhưng chuyện em lại ở Long Biên nơi đã lên Quận khá lâu. 25 Tết em đi về đường Ngọc Lâm và rẽ vào ngõ trường cấp 3 Nguyễn Gia Thiều. Gọi là ngõ nhưng rộng còn hơn phố cổ và 1 chiều 4B giống phố cổ. Tất cả các ngõ nối phố Ngọc Lâm và Nguyễn Văn Cừ đều 1 chiều 4B xen kẽ giống phố cổ. Em đi đúng chiều được phép thì thấy phí trước có 1 nubira trắng đi ngược chiều. Giữa xe em và xe trắng có 1 chô có 2 xe 2B để dưới lòng đường 2 bên chỉ đủ lọt 1 4B đi qua. fm 5 giờ chiều nhưng đã tối nên xe em đã bâ5t đèn sáng từ lâu và xe Nubira chới pha loạn lên. Em đoán là sẽ tranhowfng và y như rằng tiến sát đến chỗ hẹp và không xe nào qua được dù em đã chủ động dừng lại trước. Chờ 1 vài giây thấy ki lái hạ xướng, 1 khuôn mặt đỏ gay ló ra, pha chớp liên hồi, tay khua loạn xị ra hiệu xe em lùi nhưng lùi sao được khi 2B đứng đầy phía sau. Em mở cửa xuống xe thấy đằng sau xe kia chẳng có ai thì bảo: Anh lùi đi. Trả lời ngay: Tôi éo biết lùi. Tôi đi vào đường cấm đấy ông gọi xxx đi. Em khựng lại, tự nhiên thấy quai hàm nghiến lại nhưng nói nhẹ, cậu không biết lùi thì tôi lùi...Giống hệt cụ, cũng gần chỗ mag em có thể cả trăm người kéo ra ủng hộ em . Mjiwng cũng Tết rồi...

Xehoi_Options

Thành viên sáng lập
Website
www.otofun.net
Cảm ơn cụ Xauzai đã mở 1 topic thật nhiều ý nghĩa, chúng ta cùng nhau chia sẻ những tình huống và cách xử lý tình huống, đây cũng là việc mà BĐH mong muốn các thành viên OF cùng nhau xây dựng Văn Hóa khi tham gia Giao Thông.

Xuan Son

Xe buýt
Thì ra Cụ Xauzaiquê HN2 tgioong quê ngoại em. Nhưng chuyện em lại ở Long Biên nơi đã lên Quận khá lâu. 25 Tết em đi về đường Ngọc Lâm và rẽ vào ngõ trường cấp 3 Nguyễn Gia Thiều. Gọi là ngõ nhưng rộng còn hơn phố cổ và 1 chiều 4B giống phố cổ. Tất cả các ngõ nối phố Ngọc Lâm và Nguyễn Văn Cừ đều 1 chiều 4B xen kẽ giống phố cổ. Em đi đúng chiều được phép thì thấy phí trước có 1 nubira trắng đi ngược chiều. Giữa xe em và xe trắng có 1 chô có 2 xe 2B để dưới lòng đường 2 bên chỉ đủ lọt 1 4B đi qua. fm 5 giờ chiều nhưng đã tối nên xe em đã bâ5t đèn sáng từ lâu và xe Nubira chới pha loạn lên. Em đoán là sẽ tranhowfng và y như rằng tiến sát đến chỗ hẹp và không xe nào qua được dù em đã chủ động dừng lại trước. Chờ 1 vài giây thấy ki lái hạ xướng, 1 khuôn mặt đỏ gay ló ra, pha chớp liên hồi, tay khua loạn xị ra hiệu xe em lùi nhưng lùi sao được khi 2B đứng đầy phía sau. Em mở cửa xuống xe thấy đằng sau xe kia chẳng có ai thì bảo: Anh lùi đi. Trả lời ngay: Tôi éo biết lùi. Tôi đi vào đường cấm đấy ông gọi xxx đi. Em khựng lại, tự nhiên thấy quai hàm nghiến lại nhưng nói nhẹ, cậu không biết lùi thì tôi lùi...Giống hệt cụ, cũng gần chỗ mag em có thể cả trăm người kéo ra ủng hộ em . Mjiwng cũng Tết rồi...
Ngõ nhà em cũng có một thằng ở đâu mới chuyển về, đi Kia Koup trắng cũng tình huống y như cụ. Em xuống xe bảo nó lùi. Nó cũng bảo: Tao éo biết lùi. Em bảo: mày không lùi thì mày cứ đỗ ở đấy nhé, xem mày đỗ được bao lâu. Xong em về xe ngồi cho dân nó chửi thằng kia. Nó chỉ lùi 10 mét là ra đường cái. Rồi chỉ 1 phút sau là nó bị mấy bác xe ôm đập cho vào kính, sợ quá phải lùi ngay. Đời lắm đứa ngênh ngang thật các cụ ạ.

lopbeo

Xe tải
Ngõ nhà em cũng có một thằng ở đâu mới chuyển về, đi Kia Koup trắng cũng tình huống y như cụ. Em xuống xe bảo nó lùi. Nó cũng bảo: Tao éo biết lùi. Em bảo: mày không lùi thì mày cứ đỗ ở đấy nhé, xem mày đỗ được bao lâu. Xong em về xe ngồi cho dân nó chửi thằng kia. Nó chỉ lùi 10 mét là ra đường cái. Rồi chỉ 1 phút sau là nó bị mấy bác xe ôm đập cho vào kính, sợ quá phải lùi ngay. Đời lắm đứa ngênh ngang thật các cụ ạ.
Trường hợp này gọi là đã ngu còn tỏ ra nguy hiểm

hoanglee94

Xe tăng
Chính ra thằng đó lại là thằng biết thể hiện mình ngu các Bác hầy :)) k biết lùi xe mà lây đc bằng lái đ.t

Batto_moto

Xe tăng
Lại là sắn lái rồi. Vụ này nguy hiểm à nha. :P
Tết năm nay bễ bã quá nên cố gạn nốt mấy cái thẻ giệu cho nó đỡ phí Cụ à, mọi lần xác định trước em toàn tắc ôm.
Em hi vọng vụ hôm qua là chuyện buồn cuối cùng của em ở năm cũ.Sang năm mới em thề và...hứa không thế nữa:D

cwise

Xe container
Em xin góp một câu chuyện sáng nay: sáng nay em lên nhà vợ ở Phú Thọ lấy đồ thực phẩm về ăn Tết. Em đi lấy xăng ở cây xăng Đại An (cạnh trường Kiến trúc). Cây xăng có 4 cột, 2 cột trong là A92, 2 cột ngoài. một cột A92, cột còn lại là A95 (cột này nằm về phía trường An Ninh). em đi từ trường Kiến trúc đi lến thì xi nhan phải vào cây xăng, đi ngang cột A95 thì vòng sáng trái tiến ra mép đường, sau đó lùi trả lái là mông xe áp sát vào cột A95. Khi em đi ngang cột và đánh lái sang trái thì gặp một xe 2b, chắc là hai vợ chồng: dựng xe ngay trước mũi xe em (họ đã lấy xăng) để ông chồng mặc áo mưa. Nói chung là từ lúc khoác cái áo rồi lên xe, khởi động và đi cũng mất hơn một phút. Em lúc đầu định bóp còi, nhưng lại kiên nhẫn đứng chờ, trong khi mấy anh chị bán xăng cứ hò liên tục, em đành bảo em lấy A95, thế là một chị bán xăng đứng ra "xua" nhà kia. Mũi xe em vãn dí gần xe thằng kia (khoảng 1 m). Bà chị bán xăng thì cứ xua xua, thế là thằng chồng cáu chửi lại, bà bán xăng bảo không đi đâm bây giờ, thằng kia chơi luôn: đâm thì đâm đi, phải từ từ chứ rồi cứ thế đứng phè phè ra thách thức và còn nhìn em nữa, em nghĩ DCM mày cái loại văn hóa lùn. Kiên nhẫn giữ phanh thêm tí nữa thì nó té.

Nếu sáng nay mà cáu chắc chắn là xuống đánh nhau rồi. Vì em nhà ngay cạnh đó, khi em đi xe máy lấy xăng ở câu xăng này nếu có mặc áo mưa ngay sau đó, hoặc làm gì đó mà chưa đi ngay thì nguyên tắc là bao giờ cũng dắt xe vào góc" khuất" tránh toàn bộ ảnh hưởng đến xe khác, đặc biệt là ô tô, thế mà thằng kia nó ngang phè phè thế.

Tiếp phát nữa trên đường về, lúc qua cầu Trung Hà, xe xếp hàng chờ qua cầu, có một ông Ford đi trước em đột nhiên rẽ trái đòi vượt xe trước nhưng mà sao vượt được xe xếp kín, thế là em ngoi lên luôn áp sát ngang nó, em nghĩ sao mà lại có cái loại ngu dốt thế. Khi em trả tiền nhận vé, quan sát gương hậu thì thấy sau em là con matiz trắng biển 30L 1152 và thằng ford kia đi sau con matiz, không hiểu sau thằng matiz không trả vé lao luôn vào cái barie, húc đổ luôn, sau đó nháy đèn sau mông em đòi vượt ngay trên cầu, em đoán là sợ quản lý cầu Trung Hà đuổi theo, qua kính em nhìn thấy 3 thằng đực rựa, có thể đây là xe ăn cắp.

yamaha-x8

Xe tăng
Hôm nay ai về Nam Định sẽ biết đường tắc kinh khủng, đi đường e gặp 3 vụ húc mít nhau. Tuy nhiên, bực mình nhất là nhiều con Lợn biết lái xe quá: đầu bảng là xe biển xanh (bộn này đi cực láo), cả hàng dài xếp qua trạm mua vé đoạn đường mới thì có 2 chú biển xanh 80A cứ lách hàng chèn lên đầu, mấy chú hướng dẫn ra cản mà không được, đành chịu thua => tiếp đến là taxi, có vụ đoạn Thường Tín 3 chú taxi húc mít nhau, cho chết => vài ông biển trắng (ít hơn 2 đối tượng kia). Ý thức giao thông kém là nguyên nhân của các vụ tai nạn, tết nhất về quê đi đường mệt thật. Mong các cụ thật tuân thủ Luật GT khi ra đường những ngày tết nhé.

Chỉnh sửa cuối:

ndkhoivtv

Xe tăng
Khà khà, ngay tối hôm qua lại lên cơn... nóng!

Từ Nguyễn Chí Thanh về Liễu Giai cứ tắc như mọi ngày, xe giăng 4 - 5 hàng xít kin kìn kịt. Xe nhà cháu đỗ hàng 2 từ trong ra để đi thẳng qua ngã tư, đã cố tình ép trái xe hàng bên cạnh để tránh 2b chen vào xước sát. Bỗng đâu, vèo phát (thế mà nó vẫn cố lách vào được), xoẹt cái một con Wave vọt qua... tay phanh của nó cày te tua bên cửa lái cộng thêm lật ngửa cái gương nghe cái rột.

Nhà cháu mở cửa phi xuống ngay, nó chạy. Được, đường hãy còn tắc cứng, nhà cháu đã định bỏ qua nhưng thấy cái thái độ nó chạy nên ức chế bèn lội bộ đuổi theo (giá như nó chỉ cần quay đầu lại rồi xua xua cái tay là nhà cháu tha). Qua khoảng 3 cái đầu xe là nhà cháu tóm sống, tay chộp mạnh lấy cổ áo làm nó suýt văng xuống đường... Chợt nhìn thấy có đứa nhỏ ngồi sau, sợ hãi! Đang đà, nhà cháu với tay giữ lại không cho xe nó đổ rồi kéo nó lên. Không nói gì thêm, nhà cháu bỏ về ngồi xe. Bực.

Giờ nghĩ lại thấy hối hận. Khổ thân đứa nhỏ thấy bố nó bị người khác suýt đánh, nhà cháu ngẫm đến bản thân. Nếu mình mà rơi vào tình huống vậy thì sao nhỉ? Buồn.

Xuan Son

Xe buýt
Khà khà, ngay tối hôm qua lại lên cơn... nóng!

Từ Nguyễn Chí Thanh về Liễu Giai cứ tắc như mọi ngày, xe giăng 4 - 5 hàng xít kin kìn kịt. Xe nhà cháu đỗ hàng 2 từ trong ra để đi thẳng qua ngã tư, đã cố tình ép trái xe hàng bên cạnh để tránh 2b chen vào xước sát. Bỗng đâu, vèo phát (thế mà nó vẫn cố lách vào được), xoẹt cái một con Wave vọt qua... tay phanh của nó cày te tua bên cửa lái cộng thêm lật ngửa cái gương nghe cái rột.

Nhà cháu mở cửa phi xuống ngay, nó chạy. Được, đường hãy còn tắc cứng, nhà cháu đã định bỏ qua nhưng thấy cái thái độ nó chạy nên ức chế bèn lội bộ đuổi theo (giá như nó chỉ cần quay đầu lại rồi xua xua cái tay là nhà cháu tha). Qua khoảng 3 cái đầu xe là nhà cháu tóm sống, tay chộp mạnh lấy cổ áo làm nó suýt văng xuống đường... Chợt nhìn thấy có đứa nhỏ ngồi sau, sợ hãi! Đang đà, nhà cháu với tay giữ lại không cho xe nó đổ rồi kéo nó lên. Không nói gì thêm, nhà cháu bỏ về ngồi xe. Bực.

Giờ nghĩ lại thấy hối hận. Khổ thân đứa nhỏ thấy bố nó bị người khác suýt đánh, nhà cháu ngẫm đến bản thân. Nếu mình mà rơi vào tình huống vậy thì sao nhỉ? Buồn.
Cụ không còn là thanh niên nữa đâu nhá. Cụ đừng có mà ham đánh đấm... (ấy là nhà cháu nghe vợ cụ bẩu thế :)) )

Chẳng biết em sai làm hay đúng nữa; nhưng đều không vui:
1. 28 AL, Em từ Hòa Bình về cùng F1, đến dốc Kẽm (Lương Sơn) thấy 1 bác 2 bánh lỉnh kỉnh nhiều thứ đằng sau và F1 nhà bác ấy ngồi phía trướcX_X (khoảng 6 tuổi, trạc F1 nhà em); một tay bác ấy điều khiển xe, tay kia ông ngang bụng cháu bé. Liếc sang thấy cháu bé đang ngủ.
Em hạ kính: "Anh ơi, anh về đâu tôi cho cháu đi nhờ".
Bác ấy lắc đầu, nhưng sau 3 giây lại gật và gọi, hỏi cháu bé, nói "bố đi cùng ngay đằng sau" nhưng cháu sợ; em nói có F1 nhà em trên xe nhưng không thuyết phục được cháu.
Em chào rồi tăng ga.
>>> làm người tốt cũng khó

2. Hết Đại lộ Thăng Long em rẽ Phạm Hùng; trước khi dừng đèn đỏ em thấy biển "Đèn đỏ được phép rẽ trái" nên đã chủ động nhường phần đường cho làn rẽ trái khoảng 1,5 thân xe 4b.
Cách đèn khoảng 10m thì đèn xanh; qua ngã tư xxx dừng xe em lại, nói: em đi vào làn rẽ trái.
Em đã giải thích rằng đã cố gắng giành phân đường cho xe rẽ trái nhưng xxx không nghe.
Em giở "bùa" ra thì xxx vớt vát "Lỗi này giữ bằng 30 ngày đấy, thôi anh đi đi".
Em không tranh luận.
Em không thấy vạch phân làn, chỉ thấy mỗi cái biển hướng dẫn ngay chỗ dừng đền đỏ để sang Phạm Hùng.
Chẳng biết em không để ý hay không có vạch phân làn; đến gần đèn đỏ mới thấy cái biển to bằng cái kính hậu xe em thôi ạ.
Các Cụ xác nhận cho em với!
>>> làm người tốt không dễ

Chỉnh sửa cuối:

thuysinh.tl

Xe container
Nhà cháu cũng gặp trường hợp này nhưng lâu rồi.
A, Đi về nhà ông già ở khu Mai dịch. Ngõ thì 2 ô tô tránh nhau được nếu đỗ xe ngếch lên vỉa hè. Nhà cháu đi vào ngõ thấy 1 xe 4b đã đỗ trên lòng đường, thấy một ông ngồi ở vỉa hè bên kia còn trong xe không biết có người không nên nháy đèn. 2 lần cũng chẳng thấy nhúc nhích gì bèn bóp còi cho chủ xe ở đâu ra đánh gọn vào. Vẫn chẳng thấy ai bèn mở cửa lững thững đi lên ngó xem có ai không. Mở lời hỏi cái thằng cha ở vỉa hè là :
- Anh có biết chủ xe đâu không nhỉ?
- Mày hỏi làm gì?
- Ơ thế anh là chủ xe ợ? Anh đỗ gọn vào cho em đi qua với.
- Mày thích khoe còi à? Tao *** đánh đấy.
- Anh đỗ gọn vào để cho người khác đi.
Nhà cháu nóng mặt nhưng cũng nhịn. Đã thế về xe dương pha lên soi cho nó ngắm xe. Nó lườm lườm nhìn em nhưng em kệ. Được 2 phút thì bà vợ lọc cọc xuống rồi đi. Nhà cháu cứ chạy sau một đoạn soi đường cho nó. Nghĩ là đúng là gặp lợn nên phải nhịn vì ai đi cãi nhau với con lợn làm gì?
B, Trường hợp cũng gần giống trường hợp trên. Ngõ nhà ông già là ngõ cụt. Các xe 4b vào ngõ đều ngếch chân lên vỉa để xe khác còn ra vào. Tết nhất, 1 ông 4B oánh xe vào đỗ trên lòng đường, chặn toàn bộ 5 xe ở trong. Lúc sau người ta đi ra thì không được, còi bấm, gọi ầm cả lên không thấy. Lúc sau tìm được ông ấy ngồi chơi ở nhà nào bèn vào gọi. Hơ hơ. Ông ấy tỉnh bơ vẫn ngồi rồi trả lời một câu: "Uh, chờ mình tý nhé" mặc cho người ta không đi được. Sao tết nhất lại gặp phải 1 con lợn ích kỷ thế nhỉ.Tuy nhiên vẫn dịu giọng : " Anh xuống đánh gọn xe vào rồi ngồi bao lâu cũng được mà. Tết nhất ai lại để người ta chờ mình thế?" Lúc đấy mới nhấc mông lên.
Tết nhất rồi, mong các cụ đi chơi hay làm gì thì cũng đỗ xe cho gọn, tránh ảnh hưởng đến người khác. Năm mới, chúc các cụ có một năm mới vui vẻ, tràn đầy niềm vui và không phải nghe tin buồn từ cụ #

xauzai

Xe điện
Website
www.otofun.net
Quả thật khi đọc comment của các cụ em thấy rằng ngoài kỹ năng lái xe ta còn phải khéo cả kỹ năng xử lý tình huống để tránh các va chạm không đáng có.
Sai một ly đi một dặm!
Tết nhất đến nơi rồi, rượu bia là điều không tránh khỏi,tuy nhiên vẫn mong các cụ để dành một phần tỉnh táo cho gia đình nhé!

B.DTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
Một thớt rất hay và ý nghĩa, e đánh dấu phát để đọc mấy ngày Tết
Cám ơn bác chủ thớt và chúc các bác ăn Tết vui vẻ, lái xe an toàn

hungbm

Xe điện
Ra đường gặp phải chuối với lợn thì phải nhường, chửi thì ta bịt tai tránh gặp hậu họa

cwise

Xe container
Em không thấy vạch phân làn, chỉ thấy mỗi cái biển hướng dẫn ngay chỗ dừng đền đỏ để sang Phạm Hùng.
Chẳng biết em không để ý hay không có vạch phân làn; đến gần đèn đỏ mới thấy cái biển to bằng cái kính hậu xe em thôi ạ.
Các Cụ xác nhận cho em với!
>>> làm người tốt không dễ
Ở đoạn này bác nên đi ép vào trong nếu rẽ trái, còn không tránh xa cho lành, vì đang làm cầu vượt, nên phân làn chả đâu vào đâu cả. Đèn đỏ thì được rẽ trái nhưng khi rẽ trái rồi mà đi thẳng thì phải vào táp vào đường thẳng, chứ lỡ lại vào chỗ rẽ trái thì đứt. Nhưng đứng ở chỗ đường thằng mà đèn đỏ thì lại càng ách tắc. Bác thông cảm đang làm cầu vượt nhé.

B.DTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
Đầu xuân năm mới, em cùng cả nhà đi lễ chùa Một cột. Đến phố Ông Ích Khiêm thấy mặc dù có biển cấm đỗ dừng xe nhưng xe đỗ hàng dài, em cùng liều đỗ xem sao. Vừa ra khỏi xe đi được chừng dăm bước thấy một bác mặc thường phục, complet tay cầm bộ đàm tuýt còi nhắc "Anh ko được đỗ ở đây, mời anh ra ngã 3 rẽ phải đỗ theo qui định". Mình nghĩ mùng 1 Tết mà, mỗi ng đỗ đầy sao lại nhắc mình. Vốn bản tính chấp hành nên em lại lên xe đánh ra đường Hùng Vương gửi xe. Đõ xe ngay ngắn xong,

Ngạc nhiên 1:
Thu vé có 10.000đ, không theo giá Tết. Quá vui vẻ!
Ngạc nhiên 2:
Sau khi đỗ xe xong đi ngược lại chùa Một cột gặp bạn khi nãy nhắc mình đi bộ ngược chiều, bạn ý cười và nói "Cám ơn anh"

Em thề với các bác, khi đó em xúc động gần chết, em lúng túng còn nói 1 câu rõ vô duyên "Không có gì" mà đáng lẽ ra giờ nghĩ lại em phải nói và làm khác cơ

Một kỉ niệm vui đáng nhớ chiều mồng 1 Tết. Ứơc gì mọi bãi đỗ xe, mọi chỗ dịch vụ ở HN này đều được có những cử chỉ và con người như thế. Khi đó hẳn em sẽ ngượng lắm mỗi lần em làm điều gì sai!

Cám ơn ai đó đã cho tôi niềm vui nhỏ ngày đầu năm!