1 tuần với xứ sở Kim Chi. (12/8/2012 - 19/8/2012).

alongcamepolly

Xe lăn
ko biết đoàn cụ chủ có phải bên Điên nặng đi học hỏi kinh nghiệm ko ợ? Đợt vừa rồi điên nặng vừa tăng giá nên em nhớ hơi lâu ợ:)); ảnh của cụ chủ đẹp và rất nhiều thông tin bổ ích; cám ơn cụ nhiều ạ! Em mời cụ một ly ạ!(b)

chuotlang

Xe lừa
Tiếp Everland. View từ trên cáp treo xuống.

Khu vườn thú.

Yêu những con đường trong công viên quá!

Rất giống với công viên Disneyland HK.

Cái này cũng sao chép từ Disneyland. Những người quét dọn ở đây cũng ăn mặc quần áo trắng tinh.

Em có nhõn 2 cái ảnh ở công viên vì chủ yếu là chụp cho mọi người. Pic này em nhờ 1 bác trong đoàn chụp giúp, vừa xấu vừa out nét. (thiệt thòi quá phải không các Cụ). Thế nên các Cụ đừng đòi ảnh em nhé!:)

Xinh gái thế này ai nghĩ sắp lên bà ngoại rồi nhỉ ;)

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
hoamoctrang1.multiply.com

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
ko biết đoàn cụ chủ có phải bên Điên nặng đi học hỏi kinh nghiệm ko ợ? Đợt vừa rồi điên nặng vừa tăng giá nên em nhớ hơi lâu ợ:)); ảnh của cụ chủ đẹp và rất nhiều thông tin bổ ích; cám ơn cụ nhiều ạ! Em mời cụ một ly ạ!(b)
Em hiểu ý Cụ. Điên hay không Điên chả liên quan gì tới chuyến đi này của em đâu Cụ nhá! Em đi bằng tiền túi của mình thôi Cụ ạ. Trong cuộc đời sung sướng nhất là mình làm ra tiền và tiêu bằng chính những đồng tiền của mình, chả dựa vào ai. Em khoái phương châm đó và vẫn đang thực hiện nó đấy ạ.

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
1 ngày 2 đêm quần thảo Đảo Cheju, chiều ngày thứ 5 cả đoàn lại ra sân bay Cheju để bay về Pusan. Tại cửa hàng miễn thuế sân bay Cheju có rất nhiều hàng hóa để mua, từ nước hoa, túi xách, kính, rượu ... hàng hóa rất phong phú và chất lượng, rất đáng để các Cụ/Mợ mua. Em cũng khuân được rất nhiều thứ ở sân bay này...

Chiến lợi phẩm em thu được từ sân bay này đây ạ: Lúc nào cũng trung thành với em này:
Tiếp đến là em này:
Thêm em này để điện thoại, giấy tờ mỗi khi đi du lịch.

Chỉnh sửa cuối:
Hình như em gặp mợ chủ ngồi trên toa này thì phải:

Đây là chỗ mà con bé người Hàn ra gây sự với em, nhưng số nó đen gặp đúng phải thằng cộng sản bựa, và đã dạy nó cách ứng xử nơi công cộng

Dân phượt như nhà cháu mà vớ được chỗ sạch mát như này để ngủ trưa là nhất:

Này thì gái Hàn nhá:

Teen luôn:

Nữa này:

Em phải nói thật là gái Hàn nhìn thấy mợ chủ có mà chả khóc rưng rức. Nhà em hỏi khí không phải chứ mợ chủ đã bước sang tuổi băm chưa?:-??

robin2.0

Xe tăng
Này thì gái Hàn nhá:

Teen luôn:

Nữa này:

Em phải nói thật là gái Hàn nhìn thấy mợ chủ có mà chả khóc rưng rức. Nhà em hỏi khí không phải chứ mợ chủ đã bước sang tuổi băm chưa?:-??
toàn lốp xe tải. e ko thích đi Hàn nữa đâu :P

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
"

Nhưng con phố bình yên này, mợ chủ có thấy quen không:

Đây là Soul hay Trung hòa nhân chính nhỉ:

Vâng, quen lắm Cụ ạ. Chắc chắn là em không gặp Cụ vì em vừa mới đi về. Với lại chừng đó ngày em không có đủ time để đi Metro. Hôm em đi shooping trên phố đi bộ gần với tháp truyền hình ở Pusan có mấy thiếu nữ Hàn tự dưng ra hỏi em "Where a you"? Em chưa kịp trả lời thì mấy bạn đó lại hỏi em có phải đến từ Thái Lan không? Em: No, no... I'm from Viet Nam ... mấy bạn đó nghe em nói thế cùng ồ lên 1 tiếng, Oh, Viet Nam 1 cách ngạc nhiên và vui vẻ:). Em cứ théc méc mãi, chả lẽ mình nom mình lại giống con gái Thái đến thể?8-|

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Cụ thế nào chứ em thấy gái Hàn cũng xinh, gì chứ nước da thì quá đỉnh. Em cũng ngại trường hợp như của Cụ nên không dám chụp người Cụ ạ. Văn hóa mỗi nơi 1 khác, mình là người lạ cẩn trọng vẫn hơn. Nếu em mà chụp đảm bảo các Cụ nhà mềnh không thể chê đâu ạ.

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Bay chưa đầy 1h đồng hồ thì tụi em tới Pusan. Pusan là 1 TP công nghiệp, đập vào mắt đã thấy những tòa nhà cao ngất.

Lại tranh thủ đi thăm thú trước khi về nhận phòng khách sạn. Đường xá, nhà cửa....

Thăm ngôi chùa Yong Gung Sa Temple.

Ngôi Chùa tựa lưng vào 1 ngọn núi, phía trước mặt là biển ...

datnscc

Xe hơi
Em nhìn thấy trên kính xe có chữ Welcome Viet Han Group ợ ;)
[/I][/QUOTE]

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
Nói không quá chứ em thấy Mợ chủ còn đẹp hơn gái Hàn nhiều lại trông sang trọng và thành đạt nữa !!!

quancan

Xe tăng
Cụ tìm loại máy ảnh ống kính "lác" ấy,,,,,,,=))
Cụ thế nào chứ em thấy gái Hàn cũng xinh, gì chứ nước da thì quá đỉnh. Em cũng ngại trường hợp như của Cụ nên không dám chụp người Cụ ạ. Văn hóa mỗi nơi 1 khác, mình là người lạ cẩn trọng vẫn hơn. Nếu em mà chụp đảm bảo các Cụ nhà mềnh không thể chê đâu ạ.

Winstorm07

Xe container
Cái con đường huyền bí này là do khúc xạ ánh sáng gây cảm giác là mình đang đi lên dốc chứ thực ra là đang trôi xuống dốc ợ. Mợ đọc con đường ma quái làm em rợn cả người.
Sắp đến các cảnh nóng rồi đây. Mợ post hết ảnh nóng lên nhé ;))
Với sự tiến bộ của khoa học hiện nay họ có thể tìm ra nguyên nhân của hiện tượng này nhưng mà chả ai muốn tìm hiểu hoặc đã biết rõ rồi nhưng ko công bố, vì nếu công bố rõ ràng rồi thì còn gì là hấp dẫn nữa đâu bác.

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Tks các Cụ/Mợ đã động viên. Sau 1 tuần đi chơi về em bị tồn nhiều việc quá! Ngập lên tận cổ roài, em muốn Post nhanh hầu các Cụ mà không được. Mong các Cụ thông cảm cho em nhé! :)

Tiếp theo cả đoàn tới con phố ẩm thực và shopping trên con phố đi bộ dưới chân tháp truyền hình Pusan.

Nam thanh nữ tú Hàn Quốc ngồi ăn hàng rất nhiều.

Nom cũng sạch sẽ và ngon mắt.

Trái cây tươi nè các Cụ. Tuyệt đối không có hàng Tung Của nhé! Bên này dân Hàn họ tẩy chay hàng Tàu nhiều lắm ạ. Riêng về điều này em xin nói thêm để các Cụ biết, Người Hàn ghét người Tàu lắm ạ. 2 người vào hàng nếu 1 người là Việt Nam thì sẽ được đón tiếp trọng thị còn người kia là người Tàu thì họ rất hờ hững. Mua thì mua không mua thì biến. 6 ngày trên đất Hàn tụi em có rất nhiều minh chứng về điều này, vì được chị HD viên đoàn nói trước rồi nên đi đâu, mua gì tụi em cũng I'm Việt tờ Nam (nói đúng theo cách phát âm của người Hàn) đấy ạ:), đảm bảo sau khi nói xong các Cụ sẽ thấy hiệu ứng luôn đấy ạ. Có 1 lần vào shop, lúc đầu họ tưởng tụi em người Tàu, sau khi xem 1 hồi họ chuẩn bị khó chịu thì tụi em bảo I'm Việt tờ Nam, lập tức họ thay đổi thái độ ngay. Niềm nở và mến khách đến lạ. Mua hay không mua họ vẫn giữ thái độ như thế đấy các Cụ ạ.:) Trong chuyến đi này tụi em có rất nhiều ấn tượng và rất vui về điều này.

Em này đang PR cho shop của mình.

Shopping trên con phố đi bộ. Em cũng mua được 1 mớ đồ thể thao ở con phố này.